[Funland] Tiềm năng Bất động sản Hà Nội cho chu kỳ phát triển mới từ 2023

muabenem123

Xe lăn
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Mà cũng khó để nói về biên lợi nhuận. Mua 45 lên 55 bán cảm thấy đã ok, qua 2 năm nó lên 90, qua 7 năm nó lên 200.
Cá nhân e nghĩ ko ai biết tương lai sẽ tăng hay giảm ntn. Đỉnh cao nhất của việc đầu tư là chọn đúng từ ban đầu và kệ mie đời. ;)). Nếu có tích lũy thì mua thêm hoặc chuyển đổi sang những bds có dòng tiền/đẹp hơn.... Ko mua hết mà cũng ko bán hết. Phải giữ 1 cái làm nền và vị thế cho mình. :)

Hoàng Long Biên

[Tịch thu bằng lái]
Đôi giầy. Đây rồi. :)).
Cái mà e mong chờ nhất nó là cái này. ;)). Thêm 1 siêu dự án tại HN sắp đc khởi công. Nhất là vào tay ông Vin thì cửa khánh thành sớm hơn . :))
Cái này bắt buộc phải làm song song vì nó thuộc dự án BT mới được đổi đất làm V Cổ Loa mà cụ!! Có cái V Safari Gia Lâm là chưa thấy anh ý đả động gì dù luôn được gắn quảng cáo từ thời 2018 ra đời ocp1 thui! Giờ ocp1 triển chuẩn bị xong hết mà safari vẫn in lìm

muabenem123

Xe lăn
Cái này bắt buộc phải làm song song vì nó thuộc dự án BT mới được đổi đất làm V Cổ Loa mà cụ!! Có cái V Safari Gia Lâm là chưa thấy anh ý đả động gì dù luôn được gắn quảng cáo từ thời 2018 ra đời ocp1 thui! Giờ ocp1 triển chuẩn bị xong hết mà safari vẫn in lìm
Safari bây h còn làm j nữa cụ. OCP làm gần như xong r. :)

sir trần

Xe hơi
Cá nhân e nghĩ ko ai biết tương lai sẽ tăng hay giảm ntn. Đỉnh cao nhất của việc đầu tư là chọn đúng từ ban đầu và kệ mie đời. ;)). Nếu có tích lũy thì mua thêm hoặc chuyển đổi sang những bds có dòng tiền/đẹp hơn.... Ko mua hết mà cũng ko bán hết. Phải giữ 1 cái làm nền và vị thế cho mình. :)
Rút lãi sớm ở tỉnh thì lại dồn tiền về hà nội chứ cụ. Ko lẻ bán xong ôm tiền mặt làm gì. Vì HN là tầm nhìn dài hạn rồi. Khả năng đu đỉnh cũng sẽ ngắn hơn ở tỉnh.

muabenem123

Xe lăn
Rút lãi sớm ở tỉnh thì lại dồn tiền về hà nội chứ cụ. Ko lẻ bán xong ôm tiền mặt làm gì. Vì HN là tầm nhìn dài hạn rồi. Khả năng đu đỉnh cũng sẽ ngắn hơn ở tỉnh.
Thì trc đến h và cả pic này e nói bds HN thôi cụ ơi. Còn đất tỉnh ai cũng rõ r còn j. Ôm từ 2022 đến h thôi vẫn chưa về đc bờ mà còn ăn quả lãi bank nữa.
Ở HN đất chật người đông, thanh khoản an tâm hơn đã. Chưa kể đi 4 bể 5 châu rồi lại quay về HN thôi. :)

muabenem123

Xe lăn
Trong quy hoạch thì ở bên trong khu safari được điều chỉnh 1 phần đất xây khu đô thị sinh thái nữa mà cụ!! Chẳng nhẽ lại bỏ miếng ngon???
đc làm KDT thì e nghĩ Vin nó sẽ làm thôi. Còn ko thì chắc ko làm nữa. Mà cái dải đất Safari nó sát cao tốc luôn đó. :)

Hoàng Long Biên

[Tịch thu bằng lái]
đc làm KDT thì e nghĩ Vin nó sẽ làm thôi. Còn ko thì chắc ko làm nữa. Mà cái dải đất Safari nó sát cao tốc luôn đó. :)
trong lòng safari nó có 1 lô đất làm khu đô thị sinh thái mà cụ. có trong quy hoạch lâu rồi. thấy đồn làm ocp4

Gato2009

Xe điện
E dự từ hồi tháng 5 là sẽ tiếp tục tăng trưởng từ Q3, nhưng dự ổn định chứ ko mạnh ntn. Dự tiếp sẽ
tiếp tục đến hết 2025 khi các dự án hạ tầng của HN đi vào triển khai, một sự thay đổi đã rõ ràng hơn trc mắt, ko còn những nghi ngờ. Mặt bằng giá mới đc thiết lập, các DA mới cao cấp ra hàng gần hết, dân tình thôi giận hờn ko mua, chửi bới ngáo giá,...
Chỉ còn lại sự ngậm ngùi chấp nhận của 1 bộ phận lỡ dở, sự Fomo ào ạt của dòng tiền chậm chân mà hiện nay vẫn đang nghi ngờ, vẫn đang hỏi nên mua hay chờ.
Cả oto F đều đồng ý là tt đang rất tốt, những bung toang, sập, lãi suất Fed, đáo hạn trái phiếu, tỉ giá, lãi xuất ko ai còn nhắc đến. Thủ đô rức rỡ dẫn đầu một nền kt đang lên, báo chí ca ngợi, tin tốt tràn ngập các báo.
Lúc đó HN chính thức bước 3/4 bước chân vào con đg của những thủ đô ptrien trc: BK, Seul... khi mà giá bds nội đô đã quá đắt đỏ với đại đa số, những thế hệ chấp nhận nằm ngửa và đi thuê nhà cả đời.
Cũng buồn vì mọi thứ đến hơi nhanh, nhưng có lẽ cũng ko thể khác.
Em cũng không nghĩ nó đến nhanh và bất ngờ đến thế.

tuituoirong

Xe đạp
Hồi quý 1 nhiều người cũng nghĩ là đỉnh rồi ấy. Giờ đến cuối năm âm e nghĩ còn 1 nhịp nữa hoặc xui thì 2 nhịp 🤣.
e mua đầu tháng 3 cứ nghỉ đu đỉnh, ấy thế mà giờ lại thành đáy 2024 rồi cụ ạ, chẳng biết đâu mà lần

lenhaque

Xe tăng
Hôm qua e đi giao dịch đã chốt giá các thứ rồi, tới nơi họ bảo , tôi ko bán nữa, bán nữa đi mua chỗ khác lại cao, ôi cai kiểu hách dịch ghê gớm m là người mua bỏ tiền ra mà như kiểu xin cho , tạo đk í
😭 😭 😭
Đang thời cá ăn kiến cụ ơi. Bao giờ kiến ăn cá thì ngược lại

muabenem123

Xe lăn
Hôm qua e đi giao dịch đã chốt giá các thứ rồi, tới nơi họ bảo , tôi ko bán nữa, bán nữa đi mua chỗ khác lại cao, ôi cai kiểu hách dịch ghê gớm m là người mua bỏ tiền ra mà như kiểu xin cho , tạo đk í
😭 😭 😭
Chắc chỉ Hà Lội bây h mới còn kiểu này mợ nhể? :)). Đi ra tỉnh thì tha hồ chọn ;))

muabenem123

Xe lăn
Dư lày đã đủ khét chưa các cụ. Mời thầu tháng 8 luôn ;))

trungleba

Xe buýt
Rát thật các cụ ạ, từ qua đến nay người quen hỏi xin ý kiến mua đất sơ sơ chục ông, kể cả các thành phần phe "bung, toang" mấy năm rồi. đất ven Hà Nội cứ gọi là dựng ngược lên :-ss

muabenem123

Xe lăn
Rát thật các cụ ạ, từ qua đến nay người quen hỏi xin ý kiến mua đất sơ sơ chục ông, kể cả các thành phần phe "bung, toang" mấy năm rồi. đất ven Hà Nội cứ gọi là dựng ngược lên :-ss
Cụ thẩm xem có phải tiền từ chung cư sang đất ngoại thành Hà Lội ko? ;))