[Funland] Tiềm năng Bất động sản Hà Nội cho chu kỳ phát triển mới từ 2023

BìnhMinh89

Xe tăng
?
Quốc gia phát triển?
Quốc gia phát triển nào? VN à? =))
Hàn, Trung đang nằm thẳng hết lượt, tỷ lệ đẻ còn có chưa đến 1.0 chứ ngồi đấy mà cày cuốc. Bất động sản cũng đứng hình. Ếch ngồi đáy giếng.

Chúng ta đều chỉ sở hữu 1 vài bds, bán dc cao thì cũng phải mua cao. Cụ làm như mình thuộc thành phần tinh hoa ôm vài chục lô đất không bằng :))
Chiên za big4 đấy cụ.

Chỉnh sửa cuối:

muabenem123

Xe lăn
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
?
Quốc gia phát triển?
Quốc gia phát triển nào? VN à? =))
Hàn, Trung đang nằm thẳng hết lượt, tỷ lệ đẻ còn có chưa đến 1.0 chứ ngồi đấy mà cày cuốc. Bất động sản cũng đứng hình. Ếch ngồi đáy giếng.

Chúng ta đều chỉ sở hữu 1 vài bds, bán dc cao thì cũng phải mua cao. Cụ làm như mình thuộc thành phần tinh hoa ôm vài chục lô đất không bằng :))
Cụ đọc lại xem tôi nói quốc gia nào pt. Cái nick này có hơi hướng của mấy lão bị block. VN là quốc gia đang pt. Chính vì đang pt nên mới nói là cơ hội. Xin lỗi cụ 1 câu khi VN mà đc như Nhật hay Hàn thì mọi chuyện đã rõ mười mươi rồi. Kinh tế nó cứ tăng trưởng ầm ầm, hạ tầng vẫn đều đặn làm....thì còn pt. Nhất là chính trị ổn định. Ngay cả vàng các cụ có ngờ nó lên 80tr/lượng ko?
Còn ko cày cuốc, ko tích lũy thì cứ chống mắt lên xem xem sao nhé cụ. Năm nay khó khăn, đi đâu ai cũng kêu nhưng ko có nghĩa tất cả đều khó. Và tài sản và tiền nó ko chia đều cho mọi ng mà chuyển từ người nọ sang người kia thôi. :))

muabenem123

Xe lăn
Dọa thêm tí nữa cho xôm nhé, nhiều bác chắc đang mong trờ phét nó giảm ls lắm nhỉ.
Khổ thật. Fed nó giảm ls thì liên quan j nhỉ khi mà VN nó giảm gần năm nay r. Kiến thưca và kinh nghiệm nó quan trọng thế đấy. Ko hiểu bản chất vấn đề thì cũng chỉ như thằng đẽo cày giữa đường, vứt toẹt cái link lên thôi nhỉ? Sau gần 2 năm chênh vênh tuổi 30 nhờ mọi người định hướng thì bây h thành chuyên gia FED. Hài. =))

Possible

Xe tải
X3 Từ 2017, cái thời còn đồng ruộng, phải... trèo rào vào thăm nhà thì dễ cụ ạ.

Chứ để X3 từ giá 3xx-4xxtr/m2 thì... :))

p/s: Hiện nhiều chủ biệt thự khu Starlake vẫn nợ phí dịch vụ gần 100tr. Trong đó e biết có 1 chủ biệt thự làm vẫn... đi t* chưa biết bao giờ về, không biết có đòi được không đây? =))
Gửi cụ mấy cái ảnh khu này thời "còn đồng ruộng, phải... trèo rào vào thăm nhà":
1. T6.2017: Hạ tầng giai đoạn 1 đã cơ bản hoàn thành, tuy nhiên mới có 1 lối vào duy nhất cho xe ô tô là từ hướng công viên Hòa Bình. Từ ngả Trần Cung và Khu Nghĩa Đô cũng đã có đường sang nhưng chỉ đi được xe máy. Ảnh trên Google, cụ có thể tự tìm lại được

Còn đây là ảnh chụp bằng flycam:

2. Tháng 3.2018 thì đã có thêm đường vào từ Võ Chí Công và đường Nguyễn Văn Huyên kéo dài từ Hoàng Quốc Việt vào cũng sắp thông.

BìnhMinh89

Xe tăng
Năm nay vẫn là năm của trái phá, vấn đề chưa bao giờ nguội cộng với đó là ls và nợ xấu vẫn sẽ là những vấn đề đau đầu khó chữa. Vậy nên vui thôi chứ đừng vui quá các cụ ạ :D

muabenem123

Xe lăn
Năm nay vẫn là năm của trái phá, vấn đề chưa bao giờ nguội cộng với đó là ls và nợ xấu vẫn sẽ là những vấn đề đau đầu khó chữa. Vậy nên vui thôi chứ đừng vui quá các cụ ạ :D

Tháng 1/2024. Các cụ NHNN tuyên bố 1 câu: bố chấp. Đến cuối 2024 quay lại cmt này nhé. Tôi bảo rồi, đừng lo cho khối bank và các doanh nghiệp. Lo định hướng nghề nghiệp cho bản thân và lo cho tài sản/túi tiền của mình trc đi đã. :)

xuanhieu7292

Tháo bánh
Cụ đọc lại xem tôi nói quốc gia nào pt. Cái nick này có hơi hướng của mấy lão bị block. VN là quốc gia đang pt. Chính vì đang pt nên mới nói là cơ hội. Xin lỗi cụ 1 câu khi VN mà đc như Nhật hay Hàn thì mọi chuyện đã rõ mười mươi rồi. Kinh tế nó cứ tăng trưởng ầm ầm, hạ tầng vẫn đều đặn làm....thì còn pt. Nhất là chính trị ổn định. Ngay cả vàng các cụ có ngờ nó lên 80tr/lượng ko?
Còn ko cày cuốc, ko tích lũy thì cứ chống mắt lên xem xem sao nhé cụ. Năm nay khó khăn, đi đâu ai cũng kêu nhưng ko có nghĩa tất cả đều khó. Và tài sản và tiền nó ko chia đều cho mọi ng mà chuyển từ người nọ sang người kia thôi. :))
?
"Vàng lên 80tr/lượng" thì liên quan gì? Vàng nào 80tr?
"Kinh tế tăng trưởng ầm ầm"?
"Chính trị ổn định"?

Cụ nói chuyện cứ như người trên giời ấy nhỉ?:))

muabenem123

Xe lăn
?
"Vàng lên 80tr/lượng" thì liên quan gì? Vàng nào 80tr?
"Kinh tế tăng trưởng ầm ầm"?
"Chính trị ổn định"?

Cụ nói chuyện cứ như người trên giời ấy nhỉ?:))
Tôi người giời cũng đc. Nhưng tôi nói 1 câu này vài lần r. Đó là thật thiệt thòi cho những ai ko biết đc cuộc sống quanh mình thay đổi từng ngày ntn và đất nước mình phát triển ra sao? :D

xuanhieu7292

Tháo bánh
Tôi người giời cũng đc. Nhưng tôi nói 1 câu này vài lần r. Đó là thật thiệt thòi cho những ai ko biết đc cuộc sống quanh mình thay đổi từng ngày ntn và đất nước mình phát triển ra sao? :D
Cụ lại bắt đầu tranh luận cùn bằng "bạn tôi", "xung quanh tôi" rồi đấy :))

Năm 2023 bơm tận 1.3tr tỷ mà tăng trưởng có 5% mà kêu tăng trưởng ầm ầm. Bắt bớ khắp nơi, đến mức cán bộ rén không dám làm nữa mà kêu "ổn định". :))

Đồng ý là bds sẽ tăng thời gian tới, nhưng đếch phải vì kinh tế tăng trưởng ầm ầm đâu ông thần ạ.

thudoll88

Xe tăng
Aha chuyên gia đây rồi. Nhờ có mấy chuyên gia hay doạ vĩ mô thế giới và FED như cụ mà vừa rồi bds HN nó ko những ko giảm sml mà ngược lại 1 số phân khúc còn tăng. Đợt này thấy có vẻ các khúc ở HN đang rục rịch lại r mà có các cụ vào doạ nữa thì tốt quá. Năm 2024 khéo có Sóng thật r. =))
Công nhận chẳng thấy giảm mấy. Chung cư tăng, liền kề tăng.. Cụ ạ. Có mợ 2023 có căn đô nghĩa mãi.ko trôi hôm trước lên khoe bán xong rồi. Phân khúc nhà ngõ nội đô cụ nghĩ sắp tới có tăng ko ạ

volvo.XC90

Xe tăng
Nên tạm khóa thớt, để sau 6 tháng nữa hoặc đến cuối năm 2024 vào xem nhận định phán đoán của ai đúng ai sai. Chứ ông đầu tư Chung cư 3 tỷ chê ông ôm đất Đấu giá 7 tỷ, ông ôm Shophouse chê ông ôm Liền kề, ông bên này sông Tô lịch chê ông bên kia sông Hồng, ông nhà ngõ 2m chê ông nhà ngõ 3m thì có mà cả năm vẫn ngược nhau thôi.

Tiềm năng nó đều ở thì tương lai, nên nói chuyện tương lai chắc sẽ nhiều quan điểm nhận định khác nhau với sự tính toán và lượng tiền khác nhau.

Đầu tư chính thống hiện có mấy danh mục Tiết kiệm - Vàng nhẫn - Chứng khoán - Bất động sản - Trái phiếu, còn ngoài chợ tự do có thêm món Phường - món Hụi - XSKT - Vietlott nên thoải mái mà ngâm cứu.

muabenem123

Xe lăn
Tuyên bố mạnh vậy thì ghê rồi, chứ em là em vẫn sợ bọn phét lắm.
Ôi sợ quá, sợ thật đấy. Càng nể các bác cấp cao điều hành thật. Lương tối thiểu/cơ bản/hưu vẫn tăng đều hàng năm. Đường xá cầu cống, cao tốc, sân bay, cảng biển, nhà máy....làm ầm ầm. Các bác sợ fed quá nên phải làm càng nhiều cho đỡ sợ. :))

muabenem123

Xe lăn
Cụ lại bắt đầu tranh luận cùn bằng "bạn tôi", "xung quanh tôi" rồi đấy :))

Năm 2023 bơm tận 1.3tr tỷ mà tăng trưởng có 5% mà kêu tăng trưởng ầm ầm. Bắt bớ khắp nơi, đến mức cán bộ rén không dám làm nữa mà kêu "ổn định". :))

Đồng ý là bds sẽ tăng thời gian tới, nhưng đếch phải vì kinh tế tăng trưởng ầm ầm đâu ông thần ạ.
Tăng 5% thì gấp có 1.5 lần trung bình thế giới ấy mà. Bắt bớ khắp nơi cho nó làm việc đàng hoàng thì sai j? Nãy cụ còn bảo khéo vỡ bank 0 đồng thì còn toang nữa. Xin lỗi cụ 1 câu, 1-2 bank 0 đồng nữa hệ thống bank vẫn tải đc và lại càng minh bạch hơn nhé. Vụ scb vừa khui là còn quá muộn. Nhiệm kỳ xa xôi trc đây, bank mở ra vô tội vạ, biến tướng các loại hình huy động/cho vay..... 0 đồng chỉ là cái cớ để đập mấy con sâu và thu về 1 mối cho gọn. Cụ nghĩ bank 0 đồng là bung là toang nhưng nó lại đang làm cho hệ thống bank gọn hơn và sạch hơn đấy.
Nghe cái kiểu nói chuyện của cui giống hệt lão bloodwood. Chắc mới lập nick. :))

BloodOwl87

Xe điện
Tăng 5% thì gấp có 1.5 lần trung bình thế giới ấy mà. Bắt bớ khắp nơi cho nó làm việc đàng hoàng thì sai j? Nãy cụ còn bảo khéo vỡ bank 0 đồng thì còn toang nữa. Xin lỗi cụ 1 câu, 1-2 bank 0 đồng nữa hệ thống bank vẫn tải đc và lại càng minh bạch hơn nhé. Vụ scb vừa khui là còn quá muộn. Nhiệm kỳ xa xôi trc đây, bank mở ra vô tội vạ, biến tướng các loại hình huy động/cho vay..... 0 đồng chỉ là cái cớ để đập mấy con sâu và thu về 1 mối cho gọn. Cụ nghĩ bank 0 đồng là bung là toang nhưng nó lại đang làm cho hệ thống bank gọn hơn và sạch hơn đấy.
Nghe cái kiểu nói chuyện của cui giống hệt lão bloodwood. Chắc mới lập nick. :))
? Tôi có bị block đâu :))

muabenem123

Xe lăn
Công nhận chẳng thấy giảm mấy. Chung cư tăng, liền kề tăng.. Cụ ạ. Có mợ 2023 có căn đô nghĩa mãi.ko trôi hôm trước lên khoe bán xong rồi. Phân khúc nhà ngõ nội đô cụ nghĩ sắp tới có tăng ko ạ
Nhà ngõ e nghĩ có tăng nhưng tăng ko mạnh và nhất là tăng phải tùy thuộc loại ngõ ntn nhé. Loại ngõ đẹp + nhà đẹp sẽ tăng nhiều hơn hẳn đấy. Đặc biệt theo cá nhân e thì ngõ nhà nội đô phải chờ 1 thời gian nữa để dòng tiền chuyển sang từ phân khúc chung cư. Giá chung cư hiện đã cao và khả năng sẽ tăng đoạn nữa và dừng, chứ ko tăng mãi đc. :)

BloodOwl87

Xe điện
Mà ông múa phân tích gì lắm. Nói chung vẫn là ki cóp mấy đồng lương với vay thấu chi mua miếng đất ở ven, chờ tăng giá và nghĩ nó tăng như siêu uptrend từ 2013 đến nay. Thế thôi chứ j có j đâu mà phải bàn nhiều.

trungleba

Xe buýt
Em thấy nể các cụ chuyên gia otofun trên này, kiểu gì cũng có lý do, biện hộ, trong khi thực tế nó ngược rành rành ra. Lúc lãi suất cao thì các cụ bảo "ủ ôi lãi cao thế này, ai mà dám vay mua nhà", lúc lãi suất thấp thì lại bảo "giá nhà tăng cao quá, chả bù giảm lãi". Vậy thôi các cụ cứ ngồi phân tích tiếp đi, khi nào người khác rảnh sẽ vào vật nhau với các cụ =))

BloodOwl87

Xe điện
Có mỗi thế thôi mà cứ nhai đi nhai lại làm gì ko chán à. Có gì mới hơn ko.

BloodOwl87

Xe điện
Nói xong nhìn lại phải biết xấu hổ nhé múa, nhất là khi nói với người giỏi hơn mình nhớ chửa.
scb tổng tài sản top 5 chờ xử lý cái mớ tài sản của nó chắc cũng nhanh 10 năm đấy thế mớ lãi trả người gửi giờ lấy đâu ra? Lại đè toàn xh ra trả nợ cùng bằng in tiền tăng lạm phát à. Sung sướng lắm nhể chiên gia.