[Funland] Tiệc cưới ngoài trời

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Nội dung bên trong thì như thường lệ, phần bên ngoài thì chủ yếu là ăn uống, hát hò và giao lưu thôi, để không bị gián đoạn do thời tiết thì tổ chức trên bãi cỏ liền sân và lối đi, nhưng vẫn có bạt dù tròn phía trên. Tuy nhiên quan trọng là thành phần khách mời phải tương đối quen biết nhau, do đó quy mô khách mời là hạn hẹp.
Hôm đó em giao lưu ở đó từ trưa đến 16h về nhà ngủ luôn 1 mạch đến 19h mới dậy được.
Em cũng làm nhỏ gọn thôi, chủ yếu bạn bè thân thiết, họ hàng gần và thân thiết, sẽ ko mời rộng, vì em ghét chuyện đi đám cưới người ko thân, nên suy từ mình ra rồi :)
Đồ ăn và uống của họ như nào?

hdv

[Tịch thu bằng lái]
Cưới mà ko mời người già là vô lễ, mà người già thì ko thể bắt người ta đứng.
Muốn tiệc đứng thì phải tổ chức 2 bữa tiệc thôi, một bữa truyền thống có người già ngồi ăn, một bữa toàn thanh niên thì mới đứng quẩy.
Cụ comment hơi phiến diện, em thật. Mợ chủ thớt cũng lớn tuổi rồi, cái việc lễ nghĩa như thế nào thiết nghĩ cụ không cần phải góp ý, hơn nữa mợ ấy đã muốn tổ chức theo kiểu tây, ít người thì cũng đã định hình được khách mời như thế nào rồi, và truyền thống hay hiện đại thế nào là hợp thì chỉ mợ ấy là người trong cuộc mới hiểu rõ nhất. Mỗi cây mỗi hoa mỗi nhà mỗi cảnh.

Chả lẽ dọn 1 khu riêng đẩy họ vào đấy ăn? Cô dấu chú dể phải vào tiếp chứ để họ ăn 1 mình? Mà thế thì thời gian đâu ra tiếp và quẩy với bạn bè thanh niên ? Tổ chức 1 buổi mà hỗn tạp cả già ngồi ăn cả trẻ đứng quẩy thì không xong. Mà có một số thanh niên lại muốn ngồi :)) rồi mang theo con nhỏ muốn ngồi, thế là lại bố trí họ ngồi cùng các ông bà già. Loạn, thế là hổ lốn nhấp nhô kẻ đứng người ngồi. Mà phục vụ riêng 2 dạng đứng ngồi này nó khác nhau, thức ăn cũng đặc thù khác nhau.
loạn
loạn....
Sao cụ còn cổ hủ thế? Giờ mời cưới còn chỉ cần báo hỉ cơ mà?
Em ko nhất thiết mời họ ra ngoài trời :P và tất nhiên có thông báo rõ, chưa chắc họ muốn tham dự khi ở ngoài trời, còn người nhà em thì tất chiên họ chả chấp nê rồi :P
Mà có chấp em cũng mặc kệ :)
Còn nếu mời, có xác nhận tham dự, em có lều riêng cho họ chứ :P

thiemnc

Xe buýt
Chả lẽ dọn 1 khu riêng đẩy họ vào đấy ăn? Cô dấu chú dể phải vào tiếp chứ để họ ăn 1 mình? Mà thế thì thời gian đâu ra tiếp và quẩy với bạn bè thanh niên ? Tổ chức 1 buổi mà hỗn tạp cả già ngồi ăn cả trẻ đứng quẩy thì không xong. Mà có một số thanh niên lại muốn ngồi :)) rồi mang theo con nhỏ muốn ngồi, thế là lại bố trí họ ngồi cùng các ông bà già. Loạn, thế là hổ lốn nhấp nhô kẻ đứng người ngồi. Mà phục vụ riêng 2 dạng đứng ngồi này nó khác nhau, thức ăn cũng đặc thù khác nhau.
loạn
loạn....
Mọi nghi lễ chính tổ chức ở đây, cô dâu, chú rể và đại diện 2 họ phải vào chào mời các cụ xong xuôi mới được té nhé cụ. Thậm chí một số anh em, bạn bè của bố mẹ cô dâu, chú rể phải ngồi mâm tiếp các cụ xong mới được ra ngoài, ông nào bị phân công vào tiếp các cụ ban đầu mặt nhăn như bị ấy :D.Để được vui thì thời gian phải dài nhé,ít nhất phải được hơn 3h.

farevell

Xe buýt
Cảm ơn cụ!
Em đang ngắm ecopark và Yên Sở, em cần nội dung trò chơi, mà chưa nghĩ ra ý tưởng gì hay ho.
Em định T10-11 cho hợp lý :D
cô liên lạc ks jw marriott đúng sở trường của họ rồi ạ

L.C.D

Xe container
Mợ tham khảo địa điểm này, có sân vườn có thể tổ chức tiệc đứng, bên cạnh có hội trường ko quá to, có thể sắp xếp cả tiệc trong nhà lẫn ngoài trời. Không gian lịch sự, ấm cúng.
Elegant Suites Westlake, Hanoi

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Mợ tham khảo địa điểm này, có sân vườn có thể tổ chức tiệc đứng, bên cạnh có hội trường ko quá to, có thể sắp xếp cả tiệc trong nhà lẫn ngoài trời. Không gian lịch sự, ấm cúng.
Elegant Suites Westlake, Hanoi
Cảm ơn cụ!
Em note lại cho bọn trẻ con tham khảo ah.
Về cơ bản chúng nó lên ý tưởng, tổ chức, chuẩn bị, em góp vui và góp ý :D Chứ ko sau này nó lại trách em thì phiền, hơi đâu haha.

QAZ

Xe container
Cảm ơn cụ!
Em đang ngắm ecopark và Yên Sở, em cần nội dung trò chơi, mà chưa nghĩ ra ý tưởng gì hay ho.
Em định T10-11 cho hợp lý :D
Về ý tưởng làm kiểu Tây tiệc đứng là rất hay, nhưng cá nhân tôi sợ nhất mấy trò tim-biu-ding.

Nên chăng có ban nhạc, hát mấy bài vui vui, cuối buổi thì xập xình đăng-xinh

haidangdo

Xe hơi
theo như em nghiên cứu thì tổ chức cưới ngoài trời có 2 mua để tổ chức là khá hợp lý
1. là từ t 3 đến đầu t5 ( càng sớm thì thời tiết càng mát càng để lâu càng nóng )
2. từ tháng 10 - 12
Em cưới tháng 5 năm ngoái trộm vía bốc được ngày đẹp nên thời tiết ủng hộ

Không gian cưới thì em chọn ở Softwater An Dương .
Cách thức tổ chức thì như đám cưới bình thường thôi cụ đẩy đủ nghi lễ nhưng không giản nhỏ nên có nhiều cơ hội để giao lưu với các bàn hơn ít hình thức như trong các nhà hàng.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
cô liên lạc ks jw marriott đúng sở trường của họ rồi ạ
Cảm ơn cụ!
Em note lại cho chúng nó tự quyết :D
Em chỉ lăng xăng vòng ngoài thôi, ko sau này ko như ý nó cũng ko trách được mình :P

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Về ý tưởng làm kiểu Tây tiệc đứng là rất hay, nhưng cá nhân tôi sợ nhất mấy trò tim-biu-ding.

Nên chăng có ban nhạc, hát mấy bài vui vui, cuối buổi thì xập xình đăng-xinh

team buiding nếu tổ chức ko khéo thì lại thành dở :P
Em nghĩ kết hợp cả 2 ko quá nhiều trò chơi lố bịch, chứ nhiều mc thô thiển vãi :P

L.C.D

Xe container
Cảm ơn cụ!
Em note lại cho bọn trẻ con tham khảo ah.
Về cơ bản chúng nó lên ý tưởng, tổ chức, chuẩn bị, em góp vui và góp ý :D Chứ ko sau này nó lại trách em thì phiền, hơi đâu haha.
Sau này con em cưới, em chỉ mong chúng nó đồng ý làm đơn giản. Tỉ dụ có thể tổ chức 1 bữa tiệc tại nhà để báo hỷ với những ng thực sự thân thiết. Món tiền lẽ ra để tổ chức cưới thì em sẽ tặng để các con đi trăng mật. Như thế đôi trẻ happy mà đôi già đỡ nhọc.

Taihoatu

Xe lăn
Lamf tiệc ngoài trời sẽ ngon bổ rẻ hơn thuê ks đó cụ, nếu ko quá vẽ vời :)
Còn vẽ vời thì sẽ tốn kém, tất nhiên dự toán phải chuẩn rồi, chứ ko chi phí quá lãng phí, mấy món dự toán này em từng làm khá chuẩn cho các hội nghị, hội thảo, nên áp dụng cho đám cưới chắc tạm ok.
Vâng, em chém vậy thôi chứ đã làm bao giờ đâu mà biết. Chắc mợ làm xong thì học hỏi kinh nghiệm mợ vậy. hì

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Cũng hay mợ ạ, nhưng chú ý vấn đề thời tiết vì ngoài Bắc mình lạnh quá hoặc nóng quá. Đẹp nhất là mùa thu tầm tháng 10 trở đi là mát mẻ, ít mưa. Nên chọn nơi nào có phương án dự phòng nếu trời mưa.

Về tổ chức thì cũng đơn giản thôi, có MC, có cắt bánh, tiệc đứng thì tổ chức dạng buffet.. Gói gọn trong thời gian 1-1h30p là đẹp.
3h em nghĩ là đẹp, chứ 1h-1h30 quá ngắn và chưa kịp làm gì ngoài ăn :)
Em đang định bảo chúng vào T10 dương đấy, chưa kịp lạnh, hơi mát hơn, chỉ sợ mưa thôi, thì có phương án dự phòng :)

Wave cùi bắp

Xe điện
Em cũng mơ tiệc cưới em chia làm 2 nơi
_Tiệc trong sảnh để làm lễ, nhạc du dương cho người lớn tuổi, ko thích ồn ào
_Tiệc hồ bơi buffet có phục vụ là nữ mặc bikini cho trẻ trung sôi động, nhạc DJ, dành cho các bạn trẻ, người thích sôi động
Cơ mà... :(( :(( :((

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Vâng, em chém vậy thôi chứ đã làm bao giờ đâu mà biết. Chắc mợ làm xong thì học hỏi kinh nghiệm mợ vậy. hì
Haha, lúc đó em sẽ có 1 bài ba hoa trên này, cụ yên tâm đi. Chứ giờ em đang nghĩ cho nó sướng :P
Chứ thực ra hơi buồn vì cưới thì con ở riêng sẽ cảm giác như mất con ấy, hixx.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Quyền gì mà quyết, bác vớ vẩn. Nó đặt đúng chỗ rồi, ngồi im nha.
Cụ biết cái bọn bố mẹ vợ ko chịu ngồi yên chưa? Em đấy :P
Giờ em cứ chém cho sướng, tội gì, haha

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Sau này con em cưới, em chỉ mong chúng nó đồng ý làm đơn giản. Tỉ dụ có thể tổ chức 1 bữa tiệc tại nhà để báo hỷ với những ng thực sự thân thiết. Món tiền lẽ ra để tổ chức cưới thì em sẽ tặng để các con đi trăng mật. Như thế đôi trẻ happy mà đôi già đỡ nhọc.
Em cũng làm đơn giản thôi, thay vì tổ chức ở ks, thì ra ngoài trời thôi mà cụ :P
Chứ họ hàng bạn bè thân của em và sói khá nhiều, chúng em cũng thích tụ tập với nhau cho vui nữa. Nhà em ở cc khá chật, ko thể tc ở nhà :P

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
theo như em nghiên cứu thì tổ chức cưới ngoài trời có 2 mua để tổ chức là khá hợp lý
1. là từ t 3 đến đầu t5 ( càng sớm thì thời tiết càng mát càng để lâu càng nóng )
2. từ tháng 10 - 12
Em cưới tháng 5 năm ngoái trộm vía bốc được ngày đẹp nên thời tiết ủng hộ

Không gian cưới thì em chọn ở Softwater An Dương .
Cách thức tổ chức thì như đám cưới bình thường thôi cụ đẩy đủ nghi lễ nhưng không giản nhỏ nên có nhiều cơ hội để giao lưu với các bàn hơn ít hình thức như trong các nhà hàng.
Bên cụ thuê bên nào tổ chức cho? Chi phí thiệt hại có ổn ko ah,em hỏi tý nếu ko nhạy cảm, để em ngắm quỹ nhà em :D
Nhà em định T10-11 thôi, còn mùa hè này thì vào phòng điều hòa còn ngại :P
Cụ làm tiệc đứng hay vẫn bàn ăn?

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng mơ tiệc cưới em chia làm 2 nơi
_Tiệc trong sảnh để làm lễ, nhạc du dương cho người lớn tuổi, ko thích ồn ào
_Tiệc hồ bơi buffet có phục vụ là nữ mặc bikini cho trẻ trung sôi động, nhạc DJ, dành cho các bạn trẻ, người thích sôi động
Cơ mà... :(( :(( :((
Các cụ đều mơ như cụ hết, cụ hoàn toàn là người bình thường, yên tâm nhá =))