[Funland] Tích trữ nhiều đất đai để làm gì?

Vincent2024

Đi bộ
Mình mua từ tháng 6 đến tháng 8 cũng là mua theo clip free của PTSON mua ở Đông Anh, lúc đó chưa nghe thấy mọi ng ở cq mua thì mua theo, mọi ng thì nghe ông ấy noi. Thấy nó tăng phi mã quá, đạt kỳ vọng nên bán đi, nhưng bán đi đúng thật giờ nhìn ko biết mua gì, thậm chí ko mua lại được cái đã bán. Nên giờ khá hoang mang. Nhà để ở thì vẫn có, nhưng đúng là cảm giác thấy tiếc cơ hội. Vì không biết mua ở đâu nên lại muốn đi học, thấy các clip Free thì đang bảo nên mua ở SGN, thật sự là ko có thời gian, và cũng thấy tiếc 30tr mà ko biết được gì không? Nếu đúng thì 30tr ko là gì, nhưng nếu sai và bị dẫn dắt suy nghĩ, bị lùa thì sẽ kém tỉnh táo để đánh giá các cơ hội khác. Vậy nên muốn tham khảo các cụ, xem cái lớp FR có hay ho thật không

Ohno

Xe buýt
Em hỏi tý ạ, Có cụ nào tham gia thành học viên FR của Phạm Tuấn Sơn, Babylon không ạ. Hết gần 30tr/1 năm, được phím hàng có chuẩn không ạ? Em nói thật 30tr cũng tiếc nhưng cảm giác bị lùa gà thấy mình ngu ngu đi theo còn tệ hơn nên em đang cố cưỡng, dù vợ em thì máu. Vợ em bảo tiếc gì 30tr nếu 1 vụ đầu tư thành công thì được hơn thế rất nhiều lần. Kính các cụ, cụ nào có kinh nghiệm thực chiến thì giúp em ạ
Làm gì có phím hàng gì hả cụ... 30 triệu cụ học cách tư duy thôi... với tìm kiếm quan hệ trong cái nhóm đó

Mình mua từ tháng 6 đến tháng 8 cũng là mua theo clip free của PTSON mua ở Đông Anh, lúc đó chưa nghe thấy mọi ng ở cq mua thì mua theo, mọi ng thì nghe ông ấy noi. Thấy nó tăng phi mã quá, đạt kỳ vọng nên bán đi, nhưng bán đi đúng thật giờ nhìn ko biết mua gì, thậm chí ko mua lại được cái đã bán. Nên giờ khá hoang mang. Nhà để ở thì vẫn có, nhưng đúng là cảm giác thấy tiếc cơ hội. Vì không biết mua ở đâu nên lại muốn đi học, thấy các clip Free thì đang bảo nên mua ở SGN, thật sự là ko có thời gian, và cũng thấy tiếc 30tr mà ko biết được gì không? Nếu đúng thì 30tr ko là gì, nhưng nếu sai và bị dẫn dắt suy nghĩ, bị lùa thì sẽ kém tỉnh táo để đánh giá các cơ hội khác. Vậy nên muốn tham khảo các cụ, xem cái lớp FR có hay ho thật không
Cash is King cụ nhé... cụ cứ cầm... cái gì tăng nóng thì nó sẽ giảm. Giờ dở hơi nhất là đi mua linh tinh.
Cụ nhìn vào tương lai thì mua it Bitcoin để cho các con cháu 10 - 20 năm nữa. Còn cụ không hiểu gì thì cứ gửi tiết kiệm đi tầm hơn năm nữa là suy thoái mạnh mẽ thôi... lúc đó cụ tha hồ đi nhặt hàng. Còn Hồ Chí Minh em cũng ngó rồi không có quá nhiều chỗ hợp lýđâu ném vào cũng phải là cục to đùng cơ. Vài tỷ lại không ăn thua...

Chỉnh sửa cuối:

Vincent2024

Đi bộ
Làm gì có phím hàng gì hả cụ... 30 triệu cụ học cách tư duy thôi... với tìm kiếm quan hệ trong cái nhóm đó
Thấy bảo là chia sẻ mua gì, ở đâu, thậm chí có cho số sale dẫn. Add vào group rồi mình theo hay ko thì tùy. Rồi tư vấn 1:1 nhưng thấy bảo đc ít nhất 1 lần/1 năm nên ko ăn thua lắm nhỉ. Thế em mới cần các bác thật sự đã học, trải nghiệm xem có ổn không? Em tuổi này chỉ cần phím thôi, đại loại như khu nào tiềm năng ấy, chứ tư duy nghe free cũng hiểu kha khá rồi. Chỉ phân vân là PTSOn hay ủng hộ vay, mà em thì nhát và ko chịu được áp lực cả đời này chưa dám vay ai

Vincent2024

Đi bộ
Chung cư ở TP HCM có ổn không cụ nhỉ, hay mua ở Đồng Nai những chỗ đang hoàn thiện đường, cầu thấy cũng rẻ. CUối tuần này em cũng vào HCM cùng mấy người bạn đây mà thấy mông lung quá, ko biết mua gì

Hanh Ha

Xe Cứu Trợ
Là em thì 30tr đấy em sẽ đưa cả nhà đi làm chuyến Nha Trang. Tiền tiếp tục gửi NH chờ cơ hội. Cái gì tăng nhanh quá thì cũng sẽ xuống nhanh

Ohno

Xe buýt
Thấy bảo là chia sẻ mua gì, ở đâu, thậm chí có cho số sale dẫn. Add vào group rồi mình theo hay ko thì tùy. Rồi tư vấn 1:1 nhưng thấy bảo đc ít nhất 1 lần/1 năm nên ko ăn thua lắm nhỉ. Thế em mới cần các bác thật sự đã học, trải nghiệm xem có ổn không? Em tuổi này chỉ cần phím thôi, đại loại như khu nào tiềm năng ấy, chứ tư duy nghe free cũng hiểu kha khá rồi. Chỉ phân vân là PTSOn hay ủng hộ vay, mà em thì nhát và ko chịu được áp lực cả đời này chưa dám vay ai
Có đó cụ nhưng trước đây phím cả Condotel :))... ca ngợi lắm xong rồi đầy người mất xác... âu cũng là do cái dịch covid nữa. ..

dog.fearless

Xe tăng
Có đó cụ nhưng trước đây phím cả Condotel :))... ca ngợi lắm xong rồi đầy người mất xác... âu cũng là do cái dịch covid nữa. ..
nói chung là tư duy độc lập cụ ạ, chả ai tử tế đến nỗi share hết mánh cho thiên hạ

dung nguyen 282

Xe máy
Bác chắc mua ở euro windown đúng không ạ 🤭

Vincent2024

Đi bộ
Bác chắc mua ở euro windown đúng không ạ 🤭
Vâng, chuẩn ạ. Thiết kế thì xấu, cổ tăng gần gấp đôi từ tết ra đến giờ. Bán tưởng cao rồi mà giờ còn cao nữa, giờ giá chào gần 50 nhưng bán xong lại ko biết mua gì, mình bán khi 45.

CDX2011

Xe tăng
Website
casca.vn
thue thua ke.jpg

Ở mình chưa bị đánh thuế nên không để tiền mặt, mà tích trữ bđs
Ko phải do thuế thừa kế cụ ơi. Cái thuế thừa kế này lách đơn giản mà.
E muốn thừa kế cho con thì e bán đi lấy tiền, rồi cho con tiền là được thôi!

dog.fearless

Xe tăng
Ko phải do thuế thừa kế cụ ơi. Cái thuế thừa kế này lách đơn giản mà.
E muốn thừa kế cho con thì e bán đi lấy tiền, rồi cho con tiền là được thôi!
bán cũng dính thuế mua bán mà cụ

Quê bầm

Xe điện
Chung cư ở TP HCM có ổn không cụ nhỉ, hay mua ở Đồng Nai những chỗ đang hoàn thiện đường, cầu thấy cũng rẻ. CUối tuần này em cũng vào HCM cùng mấy người bạn đây mà thấy mông lung quá, ko biết mua gì
Đồng Nai chỗ đẹp thì ko rẻ, thanh khoản thì ko biết thế nào.
SG nhiều người nói là HN đã quá cao rồi và một lượng lớn các cụ HN đã ôm tiền vào mua SG nên giá SG cũng lên khá khá 10-20% so với năm ngoái từng chỗ.

Chung cư gần nội đô SG cho thuê được giá cao hơn HN nếu cùng mức đầu tư, cho thuê dễ, thanh khoản tốt, sau về già vào ở hay phết.

ongdogia

Xe tăng
Chủ thớt cứ có tiền mua đất sẽ tự trả lời được câu hỏi "tích trữ nhiều đất để làm gì"?

Em nghĩ muốn người ta không mua đất rồi để không cho cỏ mọc hay mua nhà rồi để hoang thì cần quy định mỗi người được đứng tên mấy căn chung cư, mấy mảnh đất. Cứ ngoài số đó là đánh thuế thật lực. Vừa thêm nguồn thu cho nhà nước vừa hạn chế đầu cơ kiểu để không.
Cơ bản là cho thuê dc hết. Nhưng 1 là phải dựng nhà dựng xưởng cho thuê. Hiệu suất không cao, có khi 5-7 năm mới hồi vốn. Còn cho thuê đất không thì lại phải cam kết thời gian. VD như 4 năm trở lên mới có ng thuê. để họ làm xường. Nên thôi để không, hoặc trồng cây gì đó. Cần thì bán được luôn.

Em hóng clip online free của ông ấy thì thấy hay, cũng thấy tư duy thay đổi không ít. VC em cũng có buôn bán, lướt lát, nghe clip của ông ấy lùi lại cả năm trước thì thấy đúng vãi. nhưng thực ra em mới nghe 2 tuần từ khi bán con chung cư, bán xong cầm tiền hốt hoảng ko biết mua gì, trước toàn mua bán theo cảm xúc có nổ có xịt. Nên giờ cũng muốn đầu tư nếu đúng chỗ để nhân lên tí. Ông ấy đang bảo HN giờ đang cao, Fomo, nên chọn HCM mà địa bàn đó em ko hiểu gì. Nhưng cái cảm giác nếu bị lùa gà thì em cay vãi, mà khả năng ít nhiều không tránh được. Nên mới muốn nghe cảm giác thật sự của các cụ đã từng tham gia khóa học này, nó có hay ho như quảng cáo không, và các lưu ý
Khóa học nào cũng hay hết. Nhưng còn phải phụ thuộc vào mình đi tiền thế nào và áp dụng thế nào. Còn cái đưa đi phím hàng thì cụ đừng đụng vào. Thường là giá đã ở mức cao. nếu thị trường lên thì có ăn, thị trường giảm thì chết đầu tiên.
Mà BDS đợt vừa rồi thì ai cũng là chuyên gia, là thầy thiên hạ hết. Nhưng nếu dính quả 10 năm đi ngang đợt 2010 thì khóc thét hêt.

Chỉnh sửa cuối:

eterniti

Xe điện

Cash is King cụ nhé... cụ cứ cầm... cái gì tăng nóng thì nó sẽ giảm. Giờ dở hơi nhất là đi mua linh tinh.
Cụ nhìn vào tương lai thì mua it Bitcoin để cho các con cháu 10 - 20 năm nữa. Còn cụ không hiểu gì thì cứ gửi tiết kiệm đi tầm hơn năm nữa là suy thoái mạnh mẽ thôi... lúc đó cụ tha hồ đi nhặt hàng. Còn Hồ Chí Minh em cũng ngó rồi không có quá nhiều chỗ hợp lýđâu ném vào cũng phải là cục to đùng cơ. Vài tỷ lại không ăn thua...
cầm tương lai mua bitcoin *-:)

eterniti

Xe điện
Có vấn đề gì không cụ tỷ phú USD thế giới còn mua bitcoin kể cả tỷ phú USD ở Đông Lào này cụ nhé...
lời khuyên sáng suốt tuyệt đối không có vấn đề gì, mời các cụ nghe theo