[Funland] TI swimming - Bơi kiểu này khổ vì gái theo học

Sô lếch Mù

Xe điện
Em nghĩ, để bơi đc như trong clip thì phải tập dần từng bước như trong TI clip từ phần 1,2.
Nhưng quan trọng là tự tập ko có thầy hướng dẫn bài bản thì hay đốt cháy giai đoạn, ko tập các bài nhỏ đó trc.
Và em cũng là ng như vậy. Hiện đang phải nắn lại từng phần.
Muốn bơi được như trong cái cờ nhíp đó cụ phải có công cụ hỗ trợ.Trước tiên kụ phải mua cái phao tập hình tim nó bán đầy ngoài Trịnh hoài Đức.
Với cái phao này kụ có thể tập được vô số động tác bổ trợ cả chân lẫn tay.Cái này chuyên dùng cho bọn trẻ con để ép chúng nó vào khuôn theo ý đồ của huấn luyện viên.

hoặc cái này kẹp đùi.

Linh_piano

Xe điện
Hí hí, lúc chiều em gõ nhầm cứ mồm với mũi loạn hết cả lên :D

@xichlo@

Xe điện
Em thấy thằng gì của Mỹ mấy huy chương vàng olimpic bơi, học mãi không được, động tác nó chuẩn đến nỗi khi chuyển động tạo ra hõm nước vừa đủ để thở, nhìn qua thì không thấy nó thở. Mới lại em có tật xấu là cứ bơi được 1 lúc là buồn ngủ, cứ nằm lim dim đến lúc tỉnh. Ngại nhất bơi sông, trôi mấy cây số, tỉnh dậy lóc cóc đi về.

Camontinhyeu

Xe điện
Ô! Sao em đưa clip của Thầy nên mà ko xin phép Thầy hả?

4banhxequay

Xe điện
Theo cháu thì bơi ếch,bơi sải và bơi bướm là quá trình tiến hóa từ bơi chó,bơi đứng và bơi ngửa mà cụ. Cháu nghĩ ko có cụ nào bơi ếch,bơi sải và bơi bướm được mà lại ko bơi đứng và bơi ngửa được.
Cháu thấy ở bể có khá nhiều người ko bơi được ngửa với đứng đâu. Vì họ đi tắt đón đầu chứ có phải học từ bơi chó lên đâu cụ

Linh_piano

Xe điện
Hí hí, lúc chiều em gõ nhầm cứ mồm với mũi loạn hết cả lên :D
Sách giáo khoa bẩu thở ra bằng mũi chứ cháu là cứ đại tiện, thở mũi hay mồm được tuốt miễn đừng có hít vào bằng mũi

xe ko e

Xe tải
Mấy cái clip trên Youtupe toàn quảng cáo thôi, đưa kết quả lên đâm ra các cụ nháo nhào, còn tập theo từng bước của nó thì mệt nghỉ, lâu lắm, e luyện cho F1 e biết dù thực sự là hiệu quả. Tập cho trẻ con là sướng nhất, người nó nhỏ nên uốn nắn dễ và công nhận là tiếp thu nhanh, mấy ông già dạy mãi vẫn như buổi ban đầu :D

Linh_piano

Xe điện
Mấy cái clip trên Youtupe toàn quảng cáo thôi, đưa kết quả lên đâm ra các cụ nháo nhào, còn tập theo từng bước của nó thì mệt nghỉ, lâu lắm, e luyện cho F1 e biết dù thực sự là hiệu quả. Tập cho trẻ con là sướng nhất, người nó nhỏ nên uốn nắn dễ và công nhận là tiếp thu nhanh, mấy ông già dạy mãi vẫn như buổi ban đầu :D
Chuẩn, dạy trẻ con nhanh thế không biết. 2 thằng F1 nhà em bơi ếch tốt được vài năm, em chỉ nhân dịp chuyến nghỉ mát trong Golden Sand có mấy hôm thôi mà 2 cu cậu trườn sấp cứ như đúng rồi

nongdanviet

Đi bộ
@cụ linh piano:
Cảm ơn cụ. Có lẽ khi bơi sải em chưa thả lỏng hết.
Em bơi ếch thì 1000m bơi liên tục ngon lành. Nhưng sải thì chưa chuẩn. Có vẻ động tác hơi vội. Đang cho chậm lại kiểu lướt, chân vịt đạp ko cần nhiều lực.
Ngoài ra, có lẽ em dồn tay phải nhiều nên động tác chưa chuẩn. Thở bên trái ko đc, chỉ thở đc bên phải.
Có cách nào chỉnh đc ko cụ nhỉ?
Hồi chiều cũng mới làm 1 đoạn 1000m ếch, đứng lên như mới đi bộ 1km không mệt gì cả thế mà không bơi nổi 25m bơi sải, đúng là bơi sải đòi hỏi kỹ thuật cao về cách bơi và cách lấy hơi, đang đề ra mục tiêu trong 1 tháng phải được 500m bơi sải

wall

Xe tăng
Nhiều cụ mợ quan tâm kiểu bơi nọ, bơi kia nhưng quên mát món bơi ứng dụng mới là quan trọng nhất. Bơi ếch, sải, bướm chỉ để rèn luyện trong bể bơi. Thực tế trogn cuộc sống gặp sự cố sông nước như rơi xuống nước bẩn, sông chảy, biển sóng thì các cụ các mợ được 1 lúc đứt hết. Nên theo định nghĩa của cháu ai mà bơi ngửa và bơi đứng được mới gọi là biết bơi
Hu hu nhà cháu biết mỗi bơi ếch. Thế theo cụ giờ e đi học bơi đứng và ngửa thay vì bơi sải à cụ ?

Sô lếch Mù

Xe điện
Đêm đã về khuya,tặng các tín đồ của môn phờ ri sờ tai 1 cái clip nữa để học hỏi nhóe,bibi
[video=youtube;GQdRFAtNZt8]http://www.youtube.com/watch?v=GQdRFAtNZt8&feature=player_detailpage[/video]

xherox

Xe điện
Hồi chiều cũng mới làm 1 đoạn 1000m ếch, đứng lên như mới đi bộ 1km không mệt gì cả thế mà không bơi nổi 25m bơi sải, đúng là bơi sải đòi hỏi kỹ thuật cao về cách bơi và cách lấy hơi, đang đề ra mục tiêu trong 1 tháng phải được 500m bơi sải
Em bơi sải được gần 50m thì tốc độ giảm theo cấp số nhân. Mấy sải cuối lại lật ngược lại nằm ngửa để nghỉ.

xherox

Xe điện
Hu hu nhà cháu biết mỗi bơi ếch. Thế theo cụ giờ e đi học bơi đứng và ngửa thay vì bơi sải à cụ ?
Hồi xưa em tập bơi ở sông,ngụp lặn đầu tiên là bơi chó cho nổi người,sau đấy là bơi ếch,lúc sải thì toàn tay sải nhưng chân ếch,rồi bắt đầu nằm ngửa để nghỉ. Sau này tập sải hít thở mặt úp chứ ko mặt ngửa. Cụ phải tập bơi ngửa và bơi đứng để nghỉ nếu đi du lịch.

wall

Xe tăng
Hồi xưa em tập bơi ở sông,ngụp lặn đầu tiên là bơi chó cho nổi người,sau đấy là bơi ếch,lúc sải thì toàn tay sải nhưng chân ếch,rồi bắt đầu nằm ngửa để nghỉ. Sau này tập sải hít thở mặt úp chứ ko mặt ngửa. Cụ phải tập bơi ngửa và bơi đứng để nghỉ nếu đi du lịch.
E có thể bơi ếc không chìm đầu khoảng 25m rùi nhưng hơi mệt. Chắc sẽ điều chỉnh để học bơi đứng xong ngửa trước khi học bơi sải , bơi bướm cụ nhỉ. F1 nhà e nó bịt mũi bơi ngửa đc mới sợ (6 tuổi)

lovespeed

Xe tải
E có thể bơi ếc không chìm đầu khoảng 25m rùi nhưng hơi mệt. Chắc sẽ điều chỉnh để học bơi đứng xong ngửa trước khi học bơi sải , bơi bướm cụ nhỉ. F1 nhà e nó bịt mũi bơi ngửa đc mới sợ (6 tuổi)
Bịt mũi rồi thì sao chìm được nữa hở cụ. Hồi xưa mấy thằng xóm em khi chưa biết bơi cũng toàn làm trò này để nổi.

F1 nhà em cũng 6 tuổi mà giờ toàn nằm ngửa nổi lềnh phềnh trên mặt nước. Em quan điểm học bơi quan trọng nhất là để có thể tự cứu sống mình khi gặp tình huống bất ngờ nên đến khi F1 nằm được trên mặt nước mới yên tâm. Còn bơi nhanh bơi chậm thì để cho vui với sau đi tán gái có cái mà khoe thôi.

xherox

Xe điện
Khi nào bơi đứng và ngửa thành thạo thì lúc mệt cụ chỉ cần nằm ngửa trên mặt nước, chân tay ko cần vận động mà vẫn nổi được. Động tác này cực kỳ quan trọng trong những trường hợp xấu trên sông nước hoặc đi du lịch biển.

Chỉnh sửa cuối:

wall

Xe tăng
Khi nào bơi đứng và ngửa thành thạo thì khi nào mệt cụ chỉ cần nằm ngửa trên mặt nước, chân tay ko cần vận động mà vẫn nổi được. Động tác này cực kỳ quan trọng trong những trường hợp xấu trên sông nước hoặc đi du lịch biển.
E thấy có người ra biển năm ngửa nổi lềnh phềnh nhưng hem hít bơi vì không phối hợp đc chan-tay-thở.... e cũng tập mà nổi đc khoảng 90% chắc cố tập bơi ngửa và đứng trước vậy. Thế này e lại có động lực đi bơi roài ;)

nhadatuytin

Xe container
Đêm đã về khuya,tặng các tín đồ của môn phờ ri sờ tai 1 cái clip nữa để học hỏi nhóe,bibi
[video=youtube;GQdRFAtNZt8]http://www.youtube.com/watch?v=GQdRFAtNZt8&feature=player_detailpage[/video]
đỉnh thật
a này a chỉ chơi mỗi 1 tay

tratida

Xe container
nhadatuytin nói:
đỉnh thật
a này a chỉ chơi mỗi 1 tay
bơi ếch thì em ko cần dùng tay, bị trói cũng bơi được, ra biển thì em ko cần làm gì vẫn nổi, còn bể bơi thì vẫn pải khua chân. nhiều khi có cái condom thổi lên cũng sống sót được :))

Sent from my iPad using Forum Runner