[Funland] TI swimming - Bơi kiểu này khổ vì gái theo học

gunners

Xe tải
Cái này hồi xưa em cũng xem video Youtube rồi học theo. Em cũng cố gắng chỉ vảy chân nhẹ để giữ thăng bằng, nhưng hình như tay yếu nên cứ phải hơn ba chục cái quạt tay mới hết bể 25m. Còn chân đạp bình thường như kỹ thuật bơi trườn sấp dạy thì chỉ cần khoảng 25 nhát.
Em vẫn thích bơi ếch nhất, ko đẹp nhưng nhẹ nhàng mà vẫn hiệu quả. Bơi kiểu này ra biển sặc mấy lần rồi.

humxam75

Xe điện
Em bơi ở bể trong nhà vì em đi bơi theo dạng đi thể thao,tức là cứ vào thay đồ,khởi động xong là xuống bơi đến khi về. Thi thoảng lên bờ đi bộ 1,2 vòng rồi lại xuống bơi đến khi vừa tầm thì về luôn chứ ko có ngắm ngía gì.Bơi bể trong nhà vắng,sâu và ko bị cắt ngang như bể ngoài trời. Bể ngoài trời em chưa bơi lần nào.Ko biết có hot ko cụ nhỉ ?

Trước em cũng hay bơi trong nhà. Bơi trong nhà được cái những hôm nóng thì mát rượi, cơ mà những hôm trời mát mà bơi ở đây thì sun hết cả lại :))

nunachuoi

Xe điện
Em bơi thì như moto nước luôn, sóng cuồn cuộn, bọt tung giời. Bơi được 20-30m là thở ra đằng ít rồi. Em có một cái tật mà chưa biết sửa thế nào là tay chân cùng 1 phía ạ (bình thường hình như là tay phải - chân trái và ngược lại). Em bơi là do thói quen chứ chả học hành gì đâm ra xem cái clip này mới giật mình về kiểu bơi của mình.

xherox

Xe điện
Cụ bơi ếch liền tù tì được 1000m thì cũng kinh đấy. Em thì chả bơi được như vậy, liền tù tì khoảng 200m lại phải nghỉ
Liền tù tì sao được cụ ơi. Đấy là tổng quãng đường bơi được trong 1 buổi bơi thôi.Chứ bơi 1000m liền tù tỳ thì đi tập bơi đường trường rồi. Em mà bơi thế sức đâu mà làm gì nữa :D.

Sô lếch Mù

Xe điện
Bơi sải mệt lắm,em bơi ếch bình thường được 1000m nhưng mà bơi sải thì tầm 50m là oải rồi.
Bơi sải khó tập,và phải trả giá bằng thời gian thì level mới lên được.Để bơi được như cái cờ nhíp đó anh ta phải tập không dưới 7 năm nhân với mỗi ngày tráng miệng khoảng 6-8 km.khổ luyện lém kụ ạ.Các kụ cứ nhìn thấy người ta bơi nhẹ như lông hồng thì tưởng đơn giản nhưng đằng sau nó là cả một nội công thâm hậu vô cùng.

Em còn nhớ tay bơi nước rút người Nga rất nổi tiếng là Alexander Popov nói rằng tổng chiều dài quãng đường anh ta bơi bằng xấp xỉ chiều dài bờ biển Nga,cỡ khoảng 20000 km.

Đẹp thì có đẹp nhưng thân chẳng còn.

Latte

Xe tăng
Em chẳng cần học bơi phút nào mà vẫn bơi đựoc như cá...dọn bể =)) mồm là là đáy bể.

ManhLinhDinh

Xe buýt
Ô,cụ nói em chém gió thì chắc cụ ko thường xuyên đi bơi ,và chắc bơi ếch ko giỏi ?
Nếu ai hay đi bơi thì bơi ếch 1000m trong 1 buổi bơi là chuyện rất bình thường.
Còn bơi sải 50m mệt là bởi vì ko được học bơi bài bản,toàn là tự học bơi rồi hoàn chỉnh dần. Mà bơi sải chắc chưa đúng kỹ thuật nên rất mỏi,bơi sải liên tục 50m ko đúng kỹ thuật oải là chuyện cũng rât bình thường
Cụ đừng có chụp mũ bảo em chém gió.
Cụ vào bể bơi khu liên hợp thể thao quốc gia Mỹ đình,bể trong nhà. Em thường bơi trong đấy,chỉ có năm nay bận nhiều việc nên từ đầu hè chưa bơi lần nào.
Thế anh nói rõ là vừa bơi vừa nghỉ ra. Văn từ như thế ai cũng hiểu như vậy cả thôi.

Chẳng khác gì mấy ông cơ quan em nói phét.

Tao là tao có thể làm việc ấy cả ngày mà không mệt.

Nhưng trong khoảng thời gian đó đi làm, đi ăn... và việc đấy chỉ có mấy phút =))

xherox

Xe điện
Thế anh nói rõ là vừa bơi vừa nghỉ ra. Văn từ như thế ai cũng hiểu như vậy cả thôi.

Chẳng khác gì mấy ông cơ quan em nói phét.

Tao là tao có thể làm việc ấy cả ngày mà không mệt.

Nhưng trong khoảng thời gian đó đi làm, đi ăn... và việc đấy chỉ có mấy phút =))
Cái tai và cái đầu nó thông với nhau. NGhe xong thì phải nghĩ,nghĩ xong thì hãy nói.

xe ko e

Xe tải
Để học được kiểu này ko đơn giản nhưng thực sự hiệu quả. Bản thân cháu đã theo đc rùi :))

wall

Xe tăng
E và zai F1 biết mỗi bơi ếch. Đang đặt mục tiêu 2 bố con đi học bơi sải hè sang năm nhưng đang nghĩ cách tiết kiệm tiền. Chỉ cần con học bố học mót theo các cụ nhể ;)

À có cụ Linh Pi á nồ sao bảo THỞ RA = MỒM không bằng mũi cụ có nhầm ko thế?

xe ko e

Xe tải
Bơi sải khó tập,và phải trả giá bằng thời gian thì level mới lên được.Để bơi được như cái cờ nhíp đó anh ta phải tập không dưới 7 năm nhân với mỗi ngày tráng miệng khoảng 6-8 km.khổ luyện lém kụ ạ.Các kụ cứ nhìn thấy người ta bơi nhẹ như lông hồng thì tưởng đơn giản nhưng đằng sau nó là cả một nội công thâm hậu vô cùng.

Em còn nhớ tay bơi nước rút người Nga rất nổi tiếng là Alexander Popov nói rằng tổng chiều dài quãng đường anh ta bơi bằng xấp xỉ chiều dài bờ biển Nga,cỡ khoảng 20000 km.

Đẹp thì có đẹp nhưng thân chẳng còn.
Nói thật là cụ đã thử chưa mà nói. Nếu thích thì e chứng minh cho cụ xem, e bơi sải ngày nào cũng 1500m (vì time có hạn chứ ko phải e mệt) bt thôi cụ ợ. Nếu bơi như thế này người ta có thể bơi đc cả ngày, e thề.

xherox

Xe điện
E và zai F1 biết mỗi bơi ếch. Đang đặt mục tiêu 2 bố con đi học bơi sải hè sang năm nhưng đang nghĩ cách tiết kiệm tiền. Chỉ cần con học bố học mót theo các cụ nhể ;)

À có cụ Linh Pi á nồ sao bảo THỞ RA = MỒM không bằng mũi cụ có nhầm ko thế?
Chắc là gõ nhầm thôi cụ ạ,bơi mà thở ra bằng mồm thì làm gì còn sức. Sau khi khởi động em ko bao giờ nhảy ùm cái xuống bể mà leo xuống bể,bám vào thành ngụp nước chục lần rồi bơi khởi động. Lúc nào hứng thì lên bục nhảy cắm cho khoái.

vutamhoan

Xe tăng
Từ trước đến giờ em bơi toàn lấy hơi bằng mồm thở ra bằng mũi. Giờ đọc thấy mấy cụ bảo lấy hơi bằng mồm thở ra cũng bằng mồm ??? Cụ nào là vận động viên chuyên nghiệp cho em xin lời khuyên với.
Theo như các sư phụ trên mạng thì nói thở ra bằng mồm cũng được cụ ạ, vì là thở ra từ từ nên chả khác gì nhau, có khi còn lợi hơn vì khi cụ hít vào có thể có một ít nước theo vào mồm nên khi úp mặt xuống cụ phải phun ra :D

Tất nhiên trước khi thò lên để hít vào thì sẽ thở mạnh ra bằng cả mồm lẫn mũi cho nhanh (cháu tuyền thế) :D

wall

Xe tăng
Hnay e và zai bơi gần 4h ở Royal.. Hay O F lập CLB Bơi giúp đỡ nhau học bơi miễn phí đê... e vẫn chưa đứng nước đc ạ. Mỗi bơi ếch từ đầu bề hết bể đc thui ;)

xherox

Xe điện
Hnay e và zai bơi gần 4h ở Royal.. Hay O F lập CLB Bơi giúp đỡ nhau học bơi miễn phí đê... e vẫn chưa đứng nước đc ạ. Mỗi bơi ếch từ đầu bề hết bể đc thui ;)
Bể Royal là bể trong công viên nước ah mợ ? bể có rộng và sâu ko ? em thích bơi bể nào sâu 1m8 trở lên và quan trọng nhât là ko bị người khác cắt ngang khi đang bơi.
Mợ cho cái review về bể trong Royal nhé.

xe ko e

Xe tải
Thở ra bằng mồm hay bằng mũi đều ok ợ, miễn là dưới nc thở hết ra là ok, ko để lại tí nào, thở thì phải hít vào bằng mồm rồi. Thư giãn là cách quan trọng nhất trong bất kỳ hoạt động thể thao nào, ko loại trừ bơi. Người ta bơi thế này trong clip là bt, e có thể làm y như thế ko khác y chang. Ko chém nhóe :D

vutamhoan

Xe tăng
Thở ra bằng mồm hay bằng mũi đều ok ợ, miễn là dưới nc thở hết ra là ok, ko để lại tí nào, thở thì phải hít vào bằng mồm rồi. Thư giãn là cách quan trọng nhất trong bất kỳ hoạt động thể thao nào, ko loại trừ bơi. Người ta bơi thế này trong clip là bt, e có thể làm y như thế ko khác y chang. Ko chém nhóe :D
Cụ chịu khó bỏ thời gian quay cái clip cho bà con mở rộng tầm nhìn. Quan trọng hơn, chia sẻ kinh nghiệm với bí kíp để chúng cháu học tập :-*

ManhLinhDinh

Xe buýt
Trên cạn thế nào ngược lại như thế.

4banhxequay

Xe điện
Liền tù tì sao được cụ ơi. Đấy là tổng quãng đường bơi được trong 1 buổi bơi thôi.Chứ bơi 1000m liền tù tỳ thì đi tập bơi đường trường rồi. Em mà bơi thế sức đâu mà làm gì nữa :D.
Bơi ếch đã làm được 5 vòng (500m) thì việc bơi tiếp để đạt 1000m, 1500m 2000m liên tục ko nghỉ là chuyện bình thường. Thỉnh thoảng hôm nào bể vắng cháu hứng lên làm 2000m liền rồi về.

Sô lếch Mù

Xe điện
Theo như các sư phụ trên mạng thì nói thở ra bằng mồm cũng được cụ ạ, vì là thở ra từ từ nên chả khác gì nhau, có khi còn lợi hơn vì khi cụ hít vào có thể có một ít nước theo vào mồm nên khi úp mặt xuống cụ phải phun ra :D

Tất nhiên trước khi thò lên để hít vào thì sẽ thở mạnh ra bằng cả mồm lẫn mũi cho nhanh (cháu tuyền thế) :D
Tất nhiên là có thể thở ra đằng mồm được nhưng đó ko phải là giải pháp tối ưu.