[Funland] TI swimming - Bơi kiểu này khổ vì gái theo học

besame123456

Xe tải
Chỉnh sửa cuối:

besame123456

Xe tải
Em bơi không thạo dưng mà cũng đã từng dạy bơi rồi các Cụ ạ. Thực ra là mình chẳng có ý giề đâu, dưng mà cứ đỡ bụng, đỡ ***, rồi thi thoảng cho các Em ý uống vài ngụm nước, cứ gọi là quắp Em hơn cua luôn ợ. Mà thú thực là, cái giề mà ngâm nước, cũng đều nở to ra, các Cụ nhỉ
Cụ thử ví dụ cái gì ngâm nước mà nó nở đi, chứ e thấy của cụ ngâm nước đá thì .... Thôi rồi

besame123456

Xe tải
Chắc thời sinh viên của cụ chưa trải qua gãi ghẻ hay sao mà cụ bảo là nhẹ như gãi ghẻ?
Quay clip nên thế thôi. Mc pheng gì đó khi vào trận thì ụp oạp ngay mà. Không tin các cụ cứ gúc gờ mà xem, các anh tài của thế giới bơi ụp ụp, nước tung tóe.

besame123456

Xe tải
Kỹ năng chỉ là để biết cách ban đầu thôi. Còn làm tốt là do chăm chỉ luyện tập. Bơi nhiều tự nhiên nó thành phản xạ, nhẹ nhàng, giống như người ta tập xe đạp. Sau này làm nhuyễn rồi nó như là hít thở không khí, chẳng ai biết người ta hít thở như thế nào, vậy mà lúc nào cũng hít thở đều đều.
Chuẩn đấy, các cháu nhỏ nghệ an có ai dậy theo bài bản đâu, vẫn ghi danh để mọi người ngưỡng mộ đấy thôi.

Phú Cửng

Xe tăng
Nhẹ nhàng quá, cháu phải thử mới được

xe ko e

Xe tải
Cháu có quả clip cũng khá lâu rồi, bị nhược điểm ở cái tay. Nhưng bẻ tầm 25m cháu mất khoảng 19 tay. Ko biết up trực tiếp kiểu gì

Khumuioto

Xe máy
Cái này là do lấy hơi đây cụ ak. EM cũng thế. Tụi bạn em dạy mãi mà vẫn chưa sửa được. Tụi nó bới 1 mạch cả hơn 20 vòng bể bơi mà em 1 vòng đã mệt ùi. Nhưng mà đi tậy Gym thì em rất là dai sức tập 1 lúc 2-3h chả sao.

Mê mẩn. Em học bơi mấy năm rồi mà xuống bể là oàm oạp được dăm mét rồi ục oặc đứng dậy thở :((

Ôi xời, các cụ bơi giỏi chỉ để le gái thì chán. Chắc gì ông này cứu được người sắp chét đuối. mấy cháu nhỏ nghệ an tôi cảm phục hơn. giỏi phải giúp gì cho đời chứ.
Dạ, bọn cháu vào đây để bàn luận kỹ thuật bơi, với lại sở thích là tán gái :D. Còn cụ thích lí tưởng cách mệnh thì cứ việc đi tìm người để cứu, hoặc cứu luôn cả cái đất nước này thì càng tốt :)

omaha

Xe đạp
Cái món này nhà cháu tạm gọi là "trườn sấp thiền", ăn theo "ếch thiền":P cực tốt để luyện sức bền khi bơi đường trường hoặc tích tụ giờ bơi rèn kỹ năng còn bơi nước rút thì đến các bạn Phelps phủng cũng phải bắn tóe hơn 1 tý:)) Nói chung là mấy cao thủ này có nội công cực thâm hậu về đẩy tay và hông thì mới lướt được nhanh thế kia. Nhìn cái tay chuẩn bị vào nước mà mềm như nhành liễu thế kia là biết các anh ý khổ luyện lâu roài. Nho xanh tý, không theo được mấy siêu nhân này về tốc độ thì cố học cái món kỹ thuật cho gái nó bâu vậy=))

mango

Xe tăng
hôm nay em tập bài vươn 1 tay về trc, 1 tay để hông, còn 2 chân đạp vịt, thi thoảng ngoi mặt lên thở.
Một chiều tay trái vươn, thở bên phải, một chiều tay phải vươn, thở bên trái.
Vậy mà đi 25m cũng mệt và khó phết. Nhưng về cuối khá hơn chút.Chắc chân phải đạp mạnh hơn chút.

giang.socola

Xe tải
Các cao thủ cho e hỏi 2 câu:
1 - e bơi ếch đc 50m dọc bể nhưng mỏi 2 cánh tay rã rời vì gồng lên kéo nước vào ., sai chỗ nào ạ???
2- mọi người bảo đừng tập bơi sải vì sẽ làm bắp tay rất to. .. Đúng k ạ ? .. E thì đang muốn tập cho nó thon thả lại tí

trangvuduc

Xe buýt
Các cụ bảo thở kiểu này kiểu kia, cháu mới nhớ ra chả hiểu cháu thở kiểu gì nữa. Nhà cháu quê gần sông hồi bé tầm 8-9 tuổi gì đó ông già cháu cứ mang ra sông vứt tòm cái để tự quẫy thế là mấy lần cháu biết bơi, rồi thì cứ trưa chiều tối là cháu lại nhảy tòm tòm xuống sông, lặn ngụp như điên. Bây giờ bảo cháu bơi đúng kỹ thuật cháu cũng chẳng biết thế nào.

mango

Xe tăng
Em ko phải cao thủ nhưng về khoản bơi ếch có thể trả lời cụ chủ đc. Xin phép các cụ khác tý.

1. Em bơi ếch chủ yếu đạp chân hơn là tay. Nên ko mỏi lắm. Cụ có lẽ vội quá nên đạp chân xong chưa để trườn hết đà đã quạt tay mạnh nên bị cản nước.
2. Chính xác là bả vai to ra, bắp tay thì bình thường thôi.

1 - e bơi ếch đc 50m dọc bể nhưng mỏi 2 cánh tay rã rời vì gồng lên kéo nước vào ., sai chỗ nào ạ???
2- mọi người bảo đừng tập bơi sải vì sẽ làm bắp tay rất to. .. Đúng k ạ ? .. E thì đang muốn tập cho nó thon thả lại tí

TigerNo.1

Xe tăng
Website
dili.com.vn
Bể nào mà sạch trong thế, bơi thì đẹp quá, em biết vì sao em nhanh mệt rồi mặc dù thở đều - Vì chân quẫy liên tục chứ ko nhịp một nhẹ nhàng như bác ý

nouvo

Xe tăng
Cháu mới tập mà bơi sải luôn có được không vậy các cụ? Cháu xem youtube rồi nhảy xuống bể thực hành luôn, được 1 tuần thì bơi được khoảng 20m, có thở vài lần và bơi xong thì cực mệt. NHiều người bảo học bơi ếch nhưng mà cháu định khi nào được 50m sải thì mới chuyển sang ếch. Các cụ chỉ giáo em với nhé.

Alexmazzz

Xe buýt
Nhà cháu học bơi kiểu này từ hồi Mexico 86, giờ vẫn chưa xong:((. May mà còn vớt đc quả ếch nhái đỡ ngố.

Alexmazzz

Xe buýt
Cháu mới tập mà bơi sải luôn có được không vậy các cụ? Cháu xem youtube rồi nhảy xuống bể thực hành luôn, được 1 tuần thì bơi được khoảng 20m, có thở vài lần và bơi xong thì cực mệt. NHiều người bảo học bơi ếch nhưng mà cháu định khi nào được 50m sải thì mới chuyển sang ếch. Các cụ chỉ giáo em với nhé.
F1 bạn em học ở bên nhật thì người ta dạy bơi sải trước tiên vì theo họ bơi ếch phối hợp tay chân phức tạp hơn. F1 nhà em thì phải học bơi ếch trước nhưng phải rất lâu mới phối hợp co duỗi đạp thở mới thành thạo. Trước đây em chỉ thấy mỗi trong bể bơi chúc sơn dạy trẻ con bơi sải trước nhưng giờ phá mất bể rồi, không biết ông thầy đi đâu. Tập tay bơi sải em thấy họ cho cầm chai lavie để giữ nhịp chuyển tay, còn chân thì kẹp cái phao tam giác vào háng, không đc để tuột.

Linh_piano

Xe điện
Em thuộc loại thấp thủ:
1. Bơi ếch thì lực đẩy chủ yếu nằm ở chân, động tác của tay để định hướng, giữ thăng bằng và hỗ trợ việc ngoi lên thở. Tay mợ mà bị mỏi chứng tỏ mợ đang gồng chứ không phải do quạt nước. Mợ gồng như vậy người rất cứng, bơi chậm mà lại mệt. Nguyên tắc là dưới nước phải thả thật lỏng nếu muốn bơi xa và nhanh mà lại ít tốn sức. Thực ra bơi ếch nó chỉ tương tự như đi bộ, khi nào chán thì thôi.
2. Là phụ nữ thì cũng nên biết trườn sấp nhưng không nên bơi nhiều, vai u thịt bắp có ngày. Tốt nhất mợ cứ ếch mà táng cho em.