[Funland] Thượng uý công an bế ngược cháu bé đuối nước chạy quanh sân, cứu sống thần kỳ

Trạng thái
Thớt đang đóng

dao_hiep

Xe buýt
Anh đấy là anh hùng .

Weltachs

Xe máy
Em căn cứ vào kết quả thực tế chứ không phải mấy lời ong ve.
Em chưa bao giờ phản đối hô hấp nhân tạo và coi đó rất quan trọng. Tuy nhiên em ủng hộ các phương án dân gian khi "không còn cách nào khác". Trên trang trước có cụ đưa fb cứu cháu bé chỉ bằng cách xốc ngược, rung lắc thành công. Chứng tỏ việc đó hiệu quả.
Việc cứu được hay không còn phụ thuộc nhiều yếu tố. Cái này cụ thừa biết.

Cụ thử trả lời câu này để xem cụ có nói chuyện dc với em không. Tại sao trước khi trèo xuống giếng, nhiều nơi người dân lại dùng cành tre to khuấy để trừ tà?
Em shock khi thấy cụ nói xốc ngược có thể đẩy nước ra, ép phổi thu nạp không khí, kích thích chức năng não bằng ngoại lực. Cụ có đưa 2 clip chứng minh xốc ngược cứu được người, nhưng thật trớ trêu khi đều sống được nhờ hô hấp nhân tạo. Em hỏi cụ có clip cứu đuối nước mà chỉ xốc ngược chạy không thì cụ chưa đưa ra được clip nào. Giờ cụ tự phủ nhận bằng câu Việc cứu được hay không còn phụ thuộc nhiều yếu tố, em lại shock vì kiến thức cụ thay đổi theo từng phút.
Chuyện trèo xuống giếng dùng cành tre khuấy để trừ tà cụ dùng để bẻ lái khỏi chuyện xốc ngược đúng không :D

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em shock khi thấy cụ nói xốc ngược có thể đẩy nước ra, ép phổi thu nạp không khí, kích thích chức năng não bằng ngoại lực. Cụ có đưa 2 clip chứng minh xốc ngược cứu được người. Giờ cụ tự phủ nhận bằng câu Việc cứu được hay không còn phụ thuộc nhiều yếu tố, em lại shock vì kiến thức cụ thay đổi theo từng phút.
Chuyện trèo xuống giếng dùng cành tre khuấy để trừ tà cụ dùng để bẻ lái khỏi chuyện xốc ngược đúng không :D
Cụ định vặn vẹo nên tìm cách bắt bẻ câu chữ, ngắt ý mạch chuyện.
Xuyên suốt câu chuyện của em vẫn coi vác nạn nhân đuối nước là một cách trong các cách cuối cùng khi hô hấp nhân tạo không hiệu quả.
Còn từng còm thì không thể đầy đủ ý được. Đây là một dạng ngụy biện mà cụ cố gắng sử dụng để vớt vát ý kiến riêng.
Còn câu cuối em hỏi cụ để kiểm tra nhận thức của cụ có nên để em tiếp chuyện nữa không thôi :)

Weltachs

Xe máy
Nhớ có lần sv năm 3 bọn em thực tập đo điện trở phụ thuộc nhiệt độ của 1 hợp chất bán dẫn. Lúc thầy đi ra, có đứa thò tay động vào cần ghi của máy ghi khiến trên giấy có 1 cái đỉnh. Thầy vào nhìn thấy đỉnh thì hơi khựng lại, sau đó thầy dùng các thứ lý thuyết để giải thích mà bọn ko hs dám cười.

10+(-3)+4 là một số dương là nhờ 10 và 4 chứ ko phải -3.
Thầy cụ thâm thúy mà ứng xử lịch thiệp quá.

pooka

Xe container
Động tác dốc ngược người bị ngạt nước là đúng chứ không sai, vì nó có tác dụng làm thông vùng mũi họng do nước đọng hoặc có dị vật ( bùn, rác...) làm thông đường thở, chứ không phải dốc nước từ phổi ra.
Anh công an kia làm đúng đấy. Hoan hỉ cho cháu bé vì gặp may chưa bị ngạt nước lâu quá và đã gặp đúng người sơ cứu tốt.

Weltachs

Xe máy
Cụ định vặn vẹo nên tìm cách bắt bẻ câu chữ, ngắt ý mạch chuyện.
Xuyên suốt câu chuyện của em vẫn coi vác nạn nhân đuối nước là một cách trong các cách cuối cùng khi hô hấp nhân tạo không hiệu quả.
Còn từng còm thì không thể đầy đủ ý được. Đây là một dạng ngụy biện mà cụ cố gắng sử dụng để vớt vát ý kiến riêng.
Còn câu cuối em hỏi cụ để kiểm tra nhận thức của cụ có nên để em tiếp chuyện nữa không thôi :)
Cụ định dùng chuyện xuống giếng lấy cây tre khuấy trừ tà để bẻ lái sang hướng khác đúng không ;)

Xế Độp

Xe điện
Em không rõ cơ sở khoa học thế nào nhưng cách đây mấy chục năm, hồi còn bé chuyên tắm sông, em đã chứng kiến có trường hợp được cứu sống kiểu như này;

taplai2012

Xe trâu
Cụ định dùng chuyện xuống giếng lấy cây tre khuấy trừ tà để bẻ lái sang hướng khác đúng không ;)
Để xem năng lực nhận thức của cụ thôi. Mà bỏ qua đi vì em biết dc phần nào rồi :)

hòn dấu

Xe buýt
Em là BS, cụ khỏi phải hỏi em cứu đc mấy người. Em chả rảnh rỗi đến nỗi phải vào đây để loè kiến thức.

Sai là Sai, Đúng là Đúng. Đúng thì em khen, Sai thì em nói, chả việc gì em phải bóp méo cái sự thật để bênh ai, khen ai cái đếch gì.
Cụ đụng vào kiến lửa rồi, ng ta đang cần gương người tốt mà..

Weltachs

Xe máy
Khuấy giềng cho bay hơi hết khí độc, khí metal, khoa học mà
Nếu em trả lời như cụ thì dòng chảy câu chuyện sẽ chuyển sang chuyện xuống giếng, không nói về chuyện xốc ngược giúp ép phổi tư thu nạp không khí, kích thích chức năng não bằng ngoại lực sẽ bị quên đi, cụ hiểu không ạ ;)

vừa đi vừa láii

Xe container
Em không rõ cơ sở khoa học thế nào nhưng cách đây mấy chục năm, hồi còn bé chuyên tắm sông, em đã chứng kiến có trường hợp được cứu sống kiểu như này;
Nếu dựa vào mấy sự kiện rồi kết luận là đúng thì em e rằng hơi hồ đồ.
Em ví dụ thế này: em thấy có cả trăm clip khi bắt penalty thủ môn bay sang phải và bắt được quả bóng. Vậy kết luận khi bắt penalty thì thủ môn phái bay sang phải.
Nghe nó khôi hài phải không ạ ? :)

Weltachs

Xe máy
Để xem năng lực nhận thức của cụ thôi. Mà bỏ qua đi vì em biết dc phần nào rồi :)
Em vẫn đợi câu trả lời có phải là bẻ lái hay không và clip cứu chết đuối chỉ cần xốc ngược của cụ đây, còm kia cụ chốt như đinh đóng cột cơ mà.

taplai2012

Xe trâu
Nếu dựa vào mấy sự kiện rồi kết luận là đúng thì em e rằng hơi hồ đồ.
Em ví dụ thế này: em thấy có cả trăm clip khi bắt penalty thủ môn bay sang phải và bắt được quả bóng. Vậy kết luận khi bắt penalty thì thủ môn phái bay sang phải.
Nghe nó khôi hài phải không ạ ? :)
Em đãng lại link cụ này. Nếu những thứ em nói không đúng thì sao cháu bé này dc cứu. Hoàn toàn không dùng biện pháp sơ cứu hô hấp nhân tạo.
Khẳng định là có, nhưng ntn hiệu quả hơn lại là việc khác nhé. Nó có cơ sở Khoa học nhưng chưa có công trình nghiên cứu khoa học rõ ràng nào. Rất nhiều cụ đã xác nhận cách xốc ngược, bế vác có thể cứu người đuối nước. Không chỉ VN, nhiều dân tộc lân cận họ cũng làm...
Thêm 1 video dốc ngược và cứu được nạn nhân. Nếu không có đồng chí công an nhanh nhạy vậy tính mạng cháu bé đã không thể giữ được. Xin cảm ơn ngàn lần đồng chí công an

Weltachs

Xe máy
Em đãng lại link cụ này. Nếu những thứ em nói không đúng thì sao cháu bé này dc cứu. Hoàn toàn không dùng biện pháp sơ cứu hô hấp nhân tạo.
Khẳng định là có, nhưng ntn hiệu quả hơn lại là việc khác nhé. Nó có cơ sở Khoa học nhưng chưa có công trình nghiên cứu khoa học rõ ràng nào. Rất nhiều cụ đã xác nhận cách xốc ngược, bế vác có thể cứu người đuối nước. Không chỉ VN, nhiều dân tộc lân cận họ cũng làm...
Cụ trốn không dám trả lời em à, clip cứu đuối nước chỉ bằng xốc ngược đâu rồi ;))

taplai2012

Xe trâu
Em vẫn đợi câu trả lời có phải là bẻ lái hay không và clip cứu chết đuối chỉ cần xốc ngược của cụ đây, còm kia cụ chốt như đinh đóng cột cơ mà.
Cụ tự xem tự nhận thức. Em vừa còm đấy. Không có cơ sở khoa học, không cứu được tại sao bé con đấy lại sống.
Em hỏi cụ để cụ biết rất nhiều cách thức dân gian ẩn chứa khoa học trong đó. Bản chất sơ cứu hô hấp nhân tạo cũng là tổng hợp, chọn lọc từ dân gian (các dân tộc) mà ra.

Zindaubo

Xe tải
Trăm bó đuốc mới soi ra con ếch vậy là quý lắm rồi mà các Cụ còn cứ săm soi đúng sai cái nỗi gì!!!
hay cứ là phải nhìn thấy cảnh người dân ngã đập mặt vào giày vào gậy các Cụ mới hài lòng!!!

taplai2012

Xe trâu
Cụ trốn không dám trả lời em à, clip cứu đuối nước chỉ bằng xốc ngược đâu rồi ;))
Cụ có vấn đề về nhận thức thật....ko xem à? Và cụ đang cố tình bẻ lái nhận định của em bằng cách chộp 1 còm duy nhất. Mời cụ lội còm, cẩn thận đuối ;))

Weltachs

Xe máy
Giờ cụ lại đổ chuyện cứu người bằng cách xốc ngược là do các cụ khác xác nhận à, thế này có shock không cơ chứ, lúc đầu cụ khẳng định xốc ngược giúp ép phổi tự thu nạp không khí, kích thích chức năng não bằng ngoại lực cơ mà, sao giờ lại là các cụ khác. Mà các cụ khác là những cụ nào, nói rõ xem nào không lại oan uổng cho các cụ trên OF.

drquyenbg

Xe tải
Động tác dốc ngược người bị ngạt nước là đúng chứ không sai, vì nó có tác dụng làm thông vùng mũi họng do nước đọng hoặc có dị vật ( bùn, rác...) làm thông đường thở, chứ không phải dốc nước từ phổi ra.
Anh công an kia làm đúng đấy. Hoan hỉ cho cháu bé vì gặp may chưa bị ngạt nước lâu quá và đã gặp đúng người sơ cứu tốt.
Thay vì dùng tay móc dị vật vừa nhanh vừa dễ làm và hiệu quả thì cụ lại chọn cách vác dốc ngược vừa tốn sức vừa lâu, kém hiệu quả, tăng nguy cơ chấn thương cho nạn nhân và nếu bn còn phản xạ thở hít vào thì ko hít được không khí mà sẽ hít phải nước và chất nôn vào đường hô hấp đấy cụ ạ...

Trạng thái
Thớt đang đóng