Thuốc lá - Bỏ được không?

hmpstudio

Xe điện
Tưởng gì, trên này e biết có cụ Nhathuoconline nói bỏ bỏ đc luôn. e phục quá. mà chả cần bí kíp gì cả, Trước đó thì mồm như bát nhang ý

vang_kim70

Xe buýt
khó thật đấy các cụ ạ nhà cháu muốn bỏ lâu rồi như ko được.hình như nó lên não rồi hay sao ý ?/

November Man

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.chelseafc.com.vn
Em cũng muốn bỏ lắm.

SonrackTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Em cũng thấy bỏ thuốc là rất đơn giản, em bỏ đúng 5 lần rồi...lại hút lại!:P

fuxe

Xe container
Em vừa bỏ cách đây 5 phút :D

funiki

Xe đạp
Các bác mà bỏ thuốc thì em thất nghiệp à?

phutungford

Xe điện
Từ khi send cái post này em chưa hút điếu nào, thật đấy.
Chiều nay ngồi tiếp chuyện với các cụ, em vật lắm nhưng đã nói thì làm!\\

Em phải đấu tranh mãi mới không hút, lo lắng bữa tiệc tối nay. Chắc lại phá sản ý tưởng,...

Thế mà vượt qua mới hay!! Em về rồi đây, ngồi tiếp chuyện các cụ :D
Say quá, mà không hút. Nghĩ cũng lạ, hnay mình uống rượu mà không hút thuốc :D. vui quá
ĐI ngủ thôi không tý nữa nó vật bỏ mẹ!
G9 nhé!

Nhudadauyeu

Xe tăng
hihi, quan trọng là lòng quyết tâm của các kụ đến đâu thôi
Chẳng có gì là ko làm đc ạ

luot_song

Xe điện
Đời ó bao niêu tú ui đâu mà pải bỏ

nhurua

Xe hơi
Nên bỏ và bỏ được. Trước tôi cũng hút nhiều lắm, răng đen và tay vàng khè vì khói thuốc. Nay bỏ được 10 năm rồi. Lý do bỏ là lúc đó con còn nhỏ, sợ ảnh hưởng đến chúng. Bây giờ mỗi lần ngồi uống cà phê thấy mùi thuốc thơm cũng hơi thèm, nhưng nhịn được. Mình hút thuốc ảnh hưởng đến người khác, những người không hút họ thấy hôi lắm, khó chịu lắm.

bmv màu cờ

Xe tăng
Thưa các cụ!
Thuốc lá và tác hại của nó thì được phổ biến quá nhiều trên các phương tiện thông tin đại chúng, cả thế giới đang chống lại nó. Nhưng liệu có loại thuốc lá ra khỏi cuộc sống của chúng ta không? khi mà nó đã trở thành một phần tất yếu của cuộc sống!
Cá nhân em cũng thế, 10 năm rồiX_X. Mức độ hút của em thì cũng không phải là nhiều từ 5 -10điếu/ngày. nhưng không có ngày nào là không cả, em vẫn hút đều, sáng ăn xong làm điếu, nửa buổi làm điếu, trưa, 2h chiều, 5h, cơm tối xong lại làm điếu. Đấy là cố định, còn lúc ngồi đàm đạo anh em thì cũng không đếm.
Em cũng chẳng bao giờ ý thức là bỏ thốc cả, vì cũng chẳng bỏ làm gì, chỉ có những lúc hút cũng thấy bất tiện cho những người xung quanh, hay cảm thấy khổ vì không có thuốc hút.
Nhưng đến khoảng nửa năm gần đây là em thấy có sự thay đổi sức khỏe, em chạy khoảng 10p là bộ chế hòa khí đau tức, cái họng hút thì thường xuyên có dịch nhầy tiết ra, rồi chuyển sang rát sau đó là ho sốt,, uông thuốc thì cũng khoảng 10ngay là hết. Thế nhưng, đợt này kéo dài quá, 2 tháng rồi mà vẫn khục khạc, em nghĩ có khi ung thư thì bỏ mẹ, em đi khám [-O< , ...may mà không sao, chỉ là viêm họng, lần này phải uống thuốc cho bằng khỏi. Tuần nay em uống đều đặn không uống đồ lạnh, và đặc biệt là không hút thuốc lá, và cũng thấy hiệu quả,=D>.
Em mới rút ra cái kinh nghiệm bản thân là: thuốc lá có gây hại ác cho em, tranh thủ lúc bị là sao phải uống thuóc thì cai thuốc luôn*-:).
Nếu thế thì đã ngon! Tối qua em ngồi uống rượu với mấy ae, đến cái đoạn ngà ngà, ae hút thuốc bên cạnh mà lòng em khó tả, đấu tranh dữ quá. Cầm điếu thuốc lên, văn vê một hồi lại phải đưa vào mồm, thế là lại hút3:-O.

Các cụ bảo liệu người ta có nên và bỏ được thuốc lá không?
Cháu nghí tầm ngoài 40 mùa "Ớt" rụng lá là khoảng 60% Cụ bỏ được ! Nhất là Nhà có mấy thằng Ku......nó phá :D

Chỉnh sửa cuối:

XPQ

Xe cút kít
Trước em chỉ chơi mỗi Vila,sau thấy bảo chuyển lung tung một thời gian cho dễ bỏ,bây giờ thành bễ lò,cho cái gì vào mồm cũng bốc khói thơm lừng mới gay chứ!