[Funland] Thuê xe tự lái đi chơi lễ 30/4 nhưng bị trầy, các bác giúp em giá đền bù có hợp lí chưa

7years

Xe điện
Xe em đi chơi vỡ cái đèn hậu. 4 củ ra đi mà còn chưa kiếm được cái đèn mới thay vào đây. Nói chung nó là đen thôi chứ lúc đó lại bảo nếu thuê có lái thì nhàn thì nói làm gì. Mấy cụ có xe riêng mà có lái riêng hàng ngày đâu, đi chơi hay đi làm chả có lúc va quệt mất tiền... dưng mà cái vụ cụ quệt thì đúng là hơi nặng bẹp cả cửa thế kia tiền sơn bả cũng cao hơn vị trí khác.đó ... còn tiền sửa các thứ cũng đắt thật nhưng chắc chỉ đội giá lên hơn củ thôi. Thôi xác định đen, mất tiền cho nhẹ nhàng cụ ạ

nvk155

Xe điện
Cụ mang đi làm luôn thì chủ xe sẽ sao nhỉ
Tiền thuê xe 2 -3 ngày + tiền đi lại ra gara + mất công mất việc > 6 củ
Cụ chủ chê đắt thì khi nào mua xe cháu đưa 6 củ, cụ đưa cháu quệt phát nhé ???

Chỉnh sửa cuối:

xedieu

Xe cút kít
Phần sơn này 3-4 củ thôi

wild nature

Xe điện
Ko nên thuê xe tự lái nữa cụ à, nhiều rủi ro và mệt lắm. Nhất là xe lạ, chẳng may đến mình đen phát là mệt rồi

zaizaihn

Xe đạp
1 chuyến đi chơi tự xướng ..lần sau cần xe zalo alo .096 ba bốn năm 44 tám tám ..ace nhé

ar3a

Xe điện
Chuyện là lễ 30/4 vừa qua em có thuê con Ỉn đời 2019 MT để đi chơi lễ 3 hôm. Xuống tới nhà bạn thì trong lúc lùi xe em chẳng may va quẹt làm móp cánh cửa sau bên phải và trầy xước nhẹ cửa sau bên tài. Xui cái là vết xước bên phải nó ăn nhẹ lên cửa trước. Ngay khi về tới nhà em đã đánh xe ngay ra chỗ thuê để báo cho họ biết thì họ nói sẽ hỗ trợ em làm nhanh do bên hãng vẫn còn nghỉ lễ. Đến hôm nay đi làm lại thì bên thuê họ gọi báo giá em tiền sơn lại xe hết hơn 6 củ. Trong đó em phải chịu tiền sơn hết cả 3 cánh cửa và cái vè mặc dù bên thuê có đồng ý là khi giao thì xe em đã xước sẵn. Em đồng ý với phần làm đồng cánh cửa bị móp nhưng bắt em trả hết tiền sơn cho hơn nửa cái xe thì nặng quá. Em có nói thì bên thuê thì nay họ lại nói rằng đã hỗ trợ em khi sửa ở garage quen nên đã giúp em tiết kiệm thời gian và tiền sửa? Có bác nào đã trải qua tình trạng này thì cho em xin kinh nghiệm với. Chứ khi em đánh xe qua hãng thì nv tư vấn giá sửa cũng chỉ tầm 4-5 củ nhưng nay sao ra Garage bị báo giá ghê thế
Lùi xe để xước được thế này thì chắc là rượu lái. Giá bên thuê xe tính cao thật nhưng bỏ qua vụ xước sẵn, quan trọng là cụ ra chỗ khác làm vẫn phải sơn những vị trí như vậy. Với lại giá sơn nó vô chừng lắm. Cánh cửa sơn 1tr cũng có mà 5tr cũng có.

ar3a

Xe điện
Đọc một hồi thấy nhiều cụ bảo vụ sơn này chỉ 3-4 củ là xong, ông thuê xe ăn đây nọ kia. Chả hiểu các cụ ý có đi xe không, nếu có cho em đến thuê về cho con gái em nó tập xe, lỡ nó có va quệt thì chắc các cụ ý cũng tính tiền sửa rẻ :)

Ryan848

Xe container
Giờ có cái app MIOTO ấy, cụ nào muốn thuê xe thì chơi qua app thuê có bảo hiểm luôn cho an toàn.
Thuê ngoài chủ yếu nó ăn ra ở tiền sự cố kiểu này, mà các cụ lâu lâu mới thuê tự lái đi xa lại không quen xe quen đường thì dễ dính lắm.
Em cũng mới thuê qua Mioto lần đầu, nhận xe 18h ngày 28/04, trả xe 18h 02/05, trọn 4 ngày.
Có lái đi xa thì phải lo ăn nghỉ cho lái xe, hoặc tính thành tiền. Về quê loanh quanh giỗ chạp không có hàng quán cũng phải mời người ta vào ăn, đi gia đình trò chuyện trên xe thêm ông tài xế.......nói chung cũng nhiều bất tiện đấy.

Mà lái lâu rồi thì không hào hứng chứ mấy cụ mới lấy bằng hoặc lâu lâu mới cầm vô lăng thể hiện với gia đình là một trải nghiệm thích lắm đấy.
Em năm lái dc 1 2 lần đi xa, phóng vẫn tít lắm :)) ko đi nhanh mà thích cảm giác căn ke ra vào như hồi đầu lấy bằng.

nowhereland

Xe điện
Xe giờ rẻ nhiều rồi, kiếm con xe cũ hơn trăm đi cũng ok rồi chứ thuê mà như này xót quá lại còn mất vc
Lý thuyết thì đúng vậy, nhưng đi ít mà mỗi tháng vẫn mất thêm 5 củ tiền nuôi cái xe thì cũng không đơn giản như cụ nghĩ đâu. Mà đấy là còn kiếm được con tử tế, chứ vớ phải con nát thì còn khốn nạn hơn đi thuê thế này nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

Lelong1411

Xe tăng
Thỉnh thoảng e cũng giám định vài con xe.Giá đồng sơn gò như này thì ko đắt ạ. Cơ mà e Ko hiểu cụ đi thế nào mà xước được vòng quanh xe :D. Chả thằng gara nào nó “sơn dặm” như các cụ trên này bảo đâu, đã sơn là sơn cả mảng luôn dù xước 1 vết. Những xe này thì thường cũng mua Bh full năm rồi. Cơ mà đó là chuyện k liên quan đến ng thuê :D. Còn các công ty BH cũng ko cấp Bh cho vài ngày đâu ạ

745Lii

Xe điện

Xe Thánh

Xe buýt
Rẻ cụ ạ. Cụ này chắc lái mới học phí thế này bình thường.
Đi thuê ko xe quen hay phải mất tiền lắm. Em chệu.
Em vài tháng 1 lần cũng hay thuê tự lái, con Ỉn này ngày thường chắc 1 triệu 1 ngày mà ngày lễ đắt gấp 3 các cụ nhỉ, thuê 4 hôm là 12 củ chưa tính xăng dầu, BOT. Chưa kể đâm húc va chạm, em vào để hóng kinh nghiệm.
Em đang tính sắp tới bọn trẻ nghỉ hè em thuê xe tầm 4 hôm lên Tây Bắc, chưa đi đèo núi bao giờ cũng sợ các cụ nhỉ, sảy ra gì thì nhức đầu lắm

Xe Thánh

Xe buýt
Chia buồn với cụ chủ.
Nhưng đúng là đi xe lạ hay bị va quẹt linh tinh, nếu đi xe của mình có khi xử lý được và không bị va chạm.
Em thì chưa phải thuê xe bao giờ.
Nhõn lần em làm nội thất, ông em gara bảo em lấy xe của em nó để về, xe số sàn, mà em toàn đi số tự động, hôm đó có ông cụ say rượu đi xe máy lấn làn đâm thẳng vào đèn pha bên lái của em. Hơn 5 củ ra đi và em cũng không dám đòi ông em gara chia sẻ gì cả, tiền làm nội thất vẫn trả đủ.
Cũng may ông cụ không làm sao và mọi người xung quanh đấy đều làm chứng cho em và nói ông cụ kia tiền sử đi xe cũng loạng choạng lắm, con cháu cụ còn cấm cụ ra đường mà cụ cứ trốn đi.
Đen.
Cụ cũng may đấy ạ, em chứng kiến nhiều vụ tương tự nhẹ thì như cụ nói xe ai người ấy sửa, còn đen hơn thì dù họ sai nhưng cậy gần nhà là cả họ lao ra bắt đền, không được thì gọi ca đến giam xe.

lairai

Xe lăn
Website
www.facebook.com
Cụ cũng may đấy ạ, em chứng kiến nhiều vụ tương tự nhẹ thì như cụ nói xe ai người ấy sửa, còn đen hơn thì dù họ sai nhưng cậy gần nhà là cả họ lao ra bắt đền, không được thì gọi ca đến giam xe.
Vâng cũng rất may cụ ạ.

biahoihanoi

Xe lăn
Nay em đang làm thì bên thuê họ gửi báo giá cho em. Em còn chưa kịp ra xem thì họ đã tự sơn lại hết rồi bác. Giờ xe đang nằm ngoài garage chờ mai sơn khô rồi đánh bass. Từ đầu em đã hợp tác hết sức do đây là lỗi của em nhưng có vẻ bên thuê họ cứ muốn ép em thế nào ấy
Họ chỉ đợi xước xe để chén thêm chứ có bảo hiểm thân vỏ hết rồi.

Mzc

Xe điện
Bây giờ có nói đắt rẻ thì cụ cũng ở cửa dưới rồi. Chủ xe họ thậm chí có thể giải quyết bằng việc yêu cầu thay cánh cửa mới, thay vì sơn dặm.
Nên em nghĩ cụ cứ vui vẻ trả tiền cho họ, coi như mất tiền để tránh đc cái hạn nào đó khác. Cái gì phải trả học phí bằng tiền dù ít dù nhiều, vẫn còn rẻ chán cụ ah.
Sau cụ rút kn, thuê xe có lái; ko lái xe nếu xe đó ko phải của mình (dù chỉ là đỗ/đậu xe giúp).
Em cũng ngại nhất thuê xe kiểu này nên chưa bao giờ thuê k lái. Còn xe em có lần bị quệt giúm cảnh cửa, làm lại cũng ok thôi nhưng em bắt bh thay luôn.

cha biet chi

Xe điện
Coi như tiền mất tật mang cụ.rút kinh nghiệm thôi ạ.

MaTeo

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng ngại nhất thuê xe kiểu này nên chưa bao giờ thuê k lái. Còn xe em có lần bị quệt giúm cảnh cửa, làm lại cũng ok thôi nhưng em bắt bh thay luôn.
Đúng đó cụ.