[Funland] Thuê xe tự lái đi chơi lễ 30/4 nhưng bị trầy, các bác giúp em giá đền bù có hợp lí chưa

luyenok

Xe điện
Em cũng nhìn kỹ lắm nhưng xui do lúc de vào cổng thì gió giựt 2 cánh cổng đập mạnh vào xe mà đang thả dốc từ đường lớn vào nhà, chỗ móp nặng nhất là ngay cái chốt cửa. Chuyện xui rủi không ai muốn nhưng bên thuê làm như vậy ăn dầy quá
Ăn dầy hay mỏng thì phải đặt vào vị trí chủ xe mới đánh giá đc cụ ạ, cái này nếu khi nào cụ mua và sở hữu xe sẽ hiểu. Nhiều người ngoài cuộc cứ đánh giá kiểu ôi tí thế thì vài trăm chứ mấy, blah blah các kiêủ, nhưng thực tế thì chả ai muốn đồ của mình vỡ, hư hỏng rồi đi sửa lại. Nói đơn giản như cái điện thoại, máy tính thôi, ai mượn rồi làm vỡ màn rồi đi thay về xong chủ cũng chưa chắc đã thoải mái đâu.
Nói chung coi như thêm kinh nghiệm vì hầu như ai lái xe mới cũng bị thôi à, kể cả xe của mình hay thuê.

Chỉnh sửa cuối:

Alongcamepolly06

Xe container
xót thật, cụ chủ xác định học phí cho nhàn đầu thôi; rút kinh nghiệm lần sau!

Tiền thuê xe em đồng ý sẽ trả trọn nhưng tiền sơn 6 củ thì em thấy nặng quá cụ ạ. Phải cái xe lúc em nhận nó mới tinh thì không nói còn này trầy chi chít với vết mực ghi tùm lum nữa. Giờ ép em trả trọn tiền sơn mới thì thôi em xin lạy
Cụ đi cùng chủ xe đưa xe ra gara, họ báo giá thế nào thì mình thanh toán như thế + tiền lưu xe

Lupin_840415

Xe tải
coi như học phí thôi cụ ưi, bthg e thuê chưa dính ntn bjo, nhưng e nghĩ xe thuê phải có bảo hiểm chứ nhỉ

nowhereland

Xe điện
Em thấy tự lái vất bỏ xừ trừ phi đã quen thuộc cung đường ..

Chứ tự lái vừa không được ăn uống nghỉ ngơi, vừa đi vừa phải dò đường vì đi chơi không quen đường, xong va quệt thì chịu hết ... tính ra cũng không rẻ .. không quen đường gặp ông CSGT thì mất toi 2-3 củ.

Em check giá bọn Mioto gì đó, thuê xe tự lái cũng rơi vào đâu đỏ 1 củ 1 ngày, trong khi đó đến nơi hỏi dân bản địa, thuê xe có lái cũng chỉ hết 1200k 1 ngày sáng đến chiều (slot 5-6 tiếng gì đó) :))

Lên xe chỉ việc ngủ , có lái xe kiêm luôn tour guide, ăn uống bản địa, đi chơi bản địa ...

Thuê tự lái là dở muôn phần.
Có lái đi xa thì phải lo ăn nghỉ cho lái xe, hoặc tính thành tiền. Về quê loanh quanh giỗ chạp không có hàng quán cũng phải mời người ta vào ăn, đi gia đình trò chuyện trên xe thêm ông tài xế.......nói chung cũng nhiều bất tiện đấy.

Mà lái lâu rồi thì không hào hứng chứ mấy cụ mới lấy bằng hoặc lâu lâu mới cầm vô lăng thể hiện với gia đình là một trải nghiệm thích lắm đấy.

vandatAT

Xe container
Có lái đi xa thì phải lo ăn nghỉ cho lái xe, hoặc tính thành tiền. Về quê loanh quanh giỗ chạp không có hàng quán cũng phải mời người ta vào ăn, đi gia đình trò chuyện trên xe thêm ông tài xế.......nói chung cũng nhiều bất tiện đấy.

Mà lái lâu rồi thì không hào hứng chứ mấy cụ mới lấy bằng hoặc lâu lâu mới cầm vô lăng thể hiện với gia đình là một trải nghiệm thích lắm đấy.
Bình thường mà cụ, việc ai người ấy làm thôi.
Tài xế có this có that, mấy đồng chí trung trung tuổi thì đa số vừa lái oke, điềm đạm vừa chuẩn giờ.
Còn mời được lái xe vào ăn cùng khó phết.vì đa số ng ta hiểu và giữ ý.

cusao

Xe lăn
Chát thì rõ là chát rồi nhưng nên đi vào thực chất tránh phân trần lọ chai, đó là
- Mình không trả đủ có được không? Có đàm phán giảm đc không?
- Nếu tranh có chấp thì bên nào lợi thế. Chi phí có cao hơn trước khi xử lý tranh chấp không?
Từ đó để ta chọn cách ứng xử phù hợp.

nowhereland

Xe điện
Tài xế có this có that, mấy đồng chí trung trung tuổi thì đa số vừa lái oke, điềm đạm vừa chuẩn giờ.
Gặp nhiều ông lái xe tính nết cũng khù khoằm lắm, không phải ai cũng dễ chịu. Có ông còn tham gia vào câu chuyện rồi suýt cãi nhau với gia đình người ta nữa ăy chứ.

Khoản ăn uống thì đội lái xe dịch vụ cũng ngại từ chối lắm, mà cụ về quê ăn giỗ đi từ sáng đến chiều về, hàng quán thì không có không mời người ta ăn thì nhịn đói à.

Nên trước em cũng mấy lần tặc lưỡi thuê xe vì lâu lâu về quê còn làm chén rượu, mà thấy cũng bất tiện nên thôi. Giờ trên xe để thùng Ken 0 độ, mang vào cụng ly cũng tàm tạm.

quandaica2001

Xe tải
Thuê xe tự lái rủi ro nó là như vậy đó cụ.
Tính sơ sơ như này,xe đưa vào xưởng đồng sơn xong cũng phải 2 ngày xe nằm chết,tính chi phí cả,nhẹ nhàng ra đi 2 triệu.
Sơn 3 cánh cũng phải tầm 3tr,tính cả công gò lại.
1 triệu gì gì nữa thì em chưa nghĩ ra,có thể là hao mòn giá trị tài sản.
Giải pháp là thương lượng,bớt tí nào hay tí ấy.

BMZ_Z4

Xe điện
Thuê xe tự lái rủi ro nó là như vậy đó cụ. Tính sơ sơ như này,xe đưa vào xưởng đồng sơn xong cũng phải 2 ngày xe nằm chết,tính chi phí cả,nhẹ nhàng ra đi 2 triệu. Sơn 3 cánh cũng phải tầm 3tr,tính cả công gò lại. 1 triệu gì gì nữa thì em chưa nghĩ ra,có thể là hao mòn giá trị tài sản. Giải pháp là thương lượng,bớt tí nào hay tí ấy.
Cụ chủ sẵn sàng tính như cụ đấy.
Nhưng mà thực tế thì tổng là 9 triệu so với cái mong muốn 6 triệu.

minhdat1984

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
Em ko quảng cáo nhưng vợ 2 em hay gửi sơn của cụ minhdat1984 cụ ý hay làm cho em, giá cũng ổn, cụ thử tham khảo nhé.
Em cảm ơn cụ nhé!
Các cụ cần đồng Sơn cho xế yêu mời qua bên em. Bên em luôn có giá tốt cho cccm ạ.

fundraiser

Xe container

Thuê tự lái này thì xe lạ sẽ khó lái hơn. Nhìn chung sở hữu xe cũng có cái lợi và thuê xe thì phải chấp nhận những tình huống như thế này thôi.

Force 47

Xe tăng
Nhìn xe thấy cũng xót. Giao xe cho mấy ông ít cầm vô lăng kiểu này cũng lo sợ thật. Rủi có sự cố gì trên đường thì chủ xe ôm cho hết!

Loe_hờ lú

Xe điện
Chả biết các cụ có nhu cầu thế nào chứ đi chơi hay về quê mà k có xe cộ thì em thuê xe dịch vụ họ chở đi cho tiện chứ có gì mà phải thuê xe tự lái, vừa mệt mình mà lại tốn kém, rồi những rủi ro này nữa

conco1978

Xe điện
Hồi mới lấy bằng lái xong tầm 2011 em có thuê xe vios tự lái, lúc rẽ vào ngõ lóng nga lóng ngóng chạm vào cái gờ tường thò ra, bị móp và xước cửa bên phụ, lúc em trả xe bác cho thuê xe nhìn qua rồi lấy em 300k, sau đó em còn thuê vài lần của bác ấy nữa rồi mới mua xe .Nghĩ lại chắc em gặp được bác cho thuê tốt bụng :)

lairai

Xe lăn
Website
www.facebook.com
Giá cả sửa em ko bàn nhưng mà dịch vụ thuê xe ở VN em chưa thấy kèm dịch vụ bảo hiểm. Ví dụ ngoài tiền thuê thì cần mua gói BH, sau xẩy ra va quệt phải sửa chữa thì BH lo. Ng thuê ko mua BH thì khi va quệt ng thuê chịu chi phí 100% tiền sửa.
Em thấy cách này hay.
Nhiều tour du lịch có bảo hiểm du lịch.
Vậy thì lúc thuê xe nên mua luôn bảo hiểm thân vỏ trong mấy ngày thuê đó. Còn nếu chủ xe đã mua rồi thì người thuê có thể trả thêm ít % cho an tâm.
Chứ việc này nhiều người thuê xe dính quá rồi.

Xe_vip

Xe tải
Em thấy cách này hay.
Nhiều tour du lịch có bảo hiểm du lịch.
Vậy thì lúc thuê xe nên mua luôn bảo hiểm thân vỏ trong mấy ngày thuê đó. Còn nếu chủ xe đã mua rồi thì người thuê có thể trả thêm ít % cho an tâm.
Chứ việc này nhiều người thuê xe dính quá rồi.
Ko phải em nghĩ ra mà nó phổ biến ở các nước, chắc ở ta cho thuê xe toàn các cụ tư nhân chưa phải cty lớn chưa chuyên nghiệp. Nhiều khi cho thuê còn mong ng thuê làm xước xát còn bắt đền kiếm tí.

Chỉnh sửa cuối:

gocart

Xe cút kít
Thêm ông lái xe thì mình phải bỏ 1 người thân ở lại.

vieteuro

Xe container
Cụ mang đi làm luôn thì chủ xe sẽ sao nhỉ

Putin76

Xe đạp
Trầy một vết nhỏ cũng phải sơn lại nguyên cách cửa để ko lệch màu.... cụ có nghĩ đến chuyện cái xe người ta mất zin khi bị sơn nguyên xe ko? Sơn 2 bên đó hết 6tr là cũng ko rẻ nhưng cụ chỉ chịu 50% thì là tốt rồi....? Nếu có BH cũng phải làm 2 vụ... vài triệu bạc mà lỗi của mình.... chủ xe cũng ko đến nỗi đâu cụ! Cụ xem lại cụ đi?