[Funland] Thuê xe tự lái đi chơi lễ 30/4 nhưng bị trầy, các bác giúp em giá đền bù có hợp lí chưa

Xe_vip

Xe tải
Giá cả sửa em ko bàn nhưng mà dịch vụ thuê xe ở VN em chưa thấy kèm dịch vụ bảo hiểm. Ví dụ ngoài tiền thuê thì cần mua gói BH, sau xẩy ra va quệt phải sửa chữa thì BH lo. Ng thuê ko mua BH thì khi va quệt ng thuê chịu chi phí 100% tiền sửa.

violatis

Đi bộ
Bây giờ có nói đắt rẻ thì cụ cũng ở cửa dưới rồi. Chủ xe họ thậm chí có thể giải quyết bằng việc yêu cầu thay cánh cửa mới, thay vì sơn dặm.
Nên em nghĩ cụ cứ vui vẻ trả tiền cho họ, coi như mất tiền để tránh đc cái hạn nào đó khác. Cái gì phải trả học phí bằng tiền dù ít dù nhiều, vẫn còn rẻ chán cụ ah.
Sau cụ rút kn, thuê xe có lái; ko lái xe nếu xe đó ko phải của mình (dù chỉ là đỗ/đậu xe giúp).
Thuê có tài thì khoẻ thật nhưng chuyến này đi 8 người tính cả em nên em cũng phải chịu cụ ạ. Cụ nói đúng, thôi thì trả cho rồi. Biết đâu nhờ trầy như vậy thì lần sau mình kỹ mình tránh được cái khác. Em cảm ơn các cụ thật nhiều nhé

duytrong

Xe lăn
đương nhiên, và anh em cho thuê xe thích nhất là khách thuê va quệt vớ vẩn :))
@ cụ chủ, thôi nó bắt đền 6 củ thế cũng là phải rồi, ko quá đáng cho lắm đâu, chứ thực ra nó bắt cụ thay cả 2 cánh cửa cụ cũng ko cãi đc cơ mà. lần sau luyện lái tốt đã hãy thuê xe
Thì chủ yếu thuê xe để luyện lái mà cụ. Thế là rẻ rồi.
Thằng em của em mua được con xe về làm chục mâm gọi là liên hoan, gầm đến giờ ăn ngứa nghề đánh xe đi rửa, về đánh vào sân, quyệt vào cạnh cổng 1 vệt dài gần hết thân xe, mặt ngắn tũn, bữa ăn ngồi cứ thừ lừ, khách khứa cứ động viên nhưng không khí mất hết cả vui.

petit jardin

Xe hơi
Thuê có tài thì khoẻ thật nhưng chuyến này đi 8 người tính cả em nên em cũng phải chịu cụ ạ. Cụ nói đúng, thôi thì trả cho rồi. Biết đâu nhờ trầy như vậy thì lần sau mình kỹ mình tránh được cái khác. Em cảm ơn các cụ thật nhiều nhé
Ko có gì cụ ah. Chúc cụ và gia đình bình an, may mắn.

Xe_vip

Xe tải
Thuê có lái thì nhàn nhưng nhiều khi cũng ko thích. Nhiều khi cả nhà trong xe nói chuyện nó cũng thoải mái hơn là có thêm 1 ông lái lạ trong xe.

domanhtuan_kd

Xe máy
Website
tdis.vn
Trước khi nhận xe cụ quay video 1 lượt quanh xe, còn xe mình đi đã nỡ móp méo thì tự ra gara sửa trả họ như ban đầu đắt rẻ bao nhiêu mình tự chịu. còn đánh xe đến nói chuyện với họ thì ra 1 đến 2 cái xem họ báo giá ntn rồi về chứ giờ cụ trả xe họ rồi thich cụ nắm đằng chuôi rồi, kiểu gì trước khi thuê xe như cái xe đấy họ chẳ bắt đặt cọc trước 15 đến 30 củ à. Trước em cũng thi thoảng thuê xe ngoài sau này toàn thuê trên app MIOTO có đắt tí nhưng em thấy vẫn an toàn hơn thuê trên Facebook.

MaTeo

[Tịch thu bằng lái]
Ráng chịu thôi. Lần sau thuê xe có lái đi

gocart

Xe cút kít
Thực ra chủ xe nào cho thuê tự lái họ cũng mua bảo hiểm thân vỏ hết rồi, sơn vá họ chỉ mất thời gian với chút tiền gọi là thôi.
Thế cụ nghĩ là bảo hiểm họ bán à?

duytrong

Xe lăn
Nói cụ đừng giận chứ nếu lái mới hoặc ít lái mà cụ đưa cả 8 người lên xe thì cũng máu đấy.
Thôi ai lái cũng có giai đoạn mới cả thôi, cho qua đi.

gocart

Xe cút kít
Thế cụ nghĩ là họ không bán à.
Không bán nhé, em thuê 4 chiếc xe cho cơ quan rồi với điều kiện xe có bảo hiểm. Chẳng chủ xe nào mua được hết.
Em phải trình đủ HD thuê xe, hợp đồng thuê lái xe, bằng lái còn hạn thì bảo hiểm bán cho em chứ không bán cho chủ xe.

pooka

Xe container
Cụ thò được cả đầu ra xem bên phụ cơ à?
Quành xe rồi mới lùi lên mà. Kể cả hạ kính xuống nhìn kỹ thì qua gương cũng dễ thấy hơn. Mất tiền ngu thì thôi phải chịu :))

duytrong

Xe lăn
Không bán nhé, em thuê 4 chiếc xe cho cơ quan rồi với điều kiện xe có bảo hiểm. Chẳng chủ xe nào mua được hết.
Em phải trình đủ HD thuê xe, hợp đồng thuê lái xe, bằng lái còn hạn thì bảo hiểm bán cho em chứ không bán cho chủ xe.
Em có quen một CTy cho thuê xe, xe nào cũng mua BH thân vỏ nhưng thường nhắc người thuê là nên cẩn thận vì xe hết bảo hiểm rồi. Còn thực tế họ mua kiểu gì thì chác chỉ có họ biết.

gocart

Xe cút kít
Em có quen một CTy cho thuê xe, xe nào cũng mua BH thân vỏ nhưng thường nhắc người thuê là nên cẩn thận vì xe hết bảo hiểm rồi. Còn thực tế họ mua kiểu gì thì chác chỉ có họ biết.
Em là nhân viên bảo hiểm thì em cũng không bán vì vụ này thua lỗ là cái chắc.

buihai

Xe buýt
Em thấy tự lái vất bỏ xừ trừ phi đã quen thuộc cung đường ..

Chứ tự lái vừa không được ăn uống nghỉ ngơi, vừa đi vừa phải dò đường vì đi chơi không quen đường, xong va quệt thì chịu hết ... tính ra cũng không rẻ .. không quen đường gặp ông CSGT thì mất toi 2-3 củ.

Em check giá bọn Mioto gì đó, thuê xe tự lái cũng rơi vào đâu đỏ 1 củ 1 ngày, trong khi đó đến nơi hỏi dân bản địa, thuê xe có lái cũng chỉ hết 1200k 1 ngày sáng đến chiều (slot 5-6 tiếng gì đó) :))

Lên xe chỉ việc ngủ , có lái xe kiêm luôn tour guide, ăn uống bản địa, đi chơi bản địa ...

Thuê tự lái là dở muôn phần.

datto70

Xe container
Chuyện là lễ 30/4 vừa qua em có thuê con Ỉn đời 2019 MT để đi chơi lễ 3 hôm. Xuống tới nhà bạn thì trong lúc lùi xe em chẳng may va quẹt làm móp cánh cửa sau bên phải và trầy xước nhẹ cửa sau bên tài. Xui cái là vết xước bên phải nó ăn nhẹ lên cửa trước. Ngay khi về tới nhà em đã đánh xe ngay ra chỗ thuê để báo cho họ biết thì họ nói sẽ hỗ trợ em làm nhanh do bên hãng vẫn còn nghỉ lễ. Đến hôm nay đi làm lại thì bên thuê họ gọi báo giá em tiền sơn lại xe hết hơn 6 củ. Trong đó em phải chịu tiền sơn hết cả 3 cánh cửa và cái vè mặc dù bên thuê có đồng ý là khi giao thì xe em đã xước sẵn. Em đồng ý với phần làm đồng cánh cửa bị móp nhưng bắt em trả hết tiền sơn cho hơn nửa cái xe thì nặng quá. Em có nói thì bên thuê thì nay họ lại nói rằng đã hỗ trợ em khi sửa ở garage quen nên đã giúp em tiết kiệm thời gian và tiền sửa? Có bác nào đã trải qua tình trạng này thì cho em xin kinh nghiệm với. Chứ khi em đánh xe qua hãng thì nv tư vấn giá sửa cũng chỉ tầm 4-5 củ nhưng nay sao ra Garage bị báo giá ghê thế
Học phí hơi cao, chấp nhận đi cụ, bên cho thuê họ nắm đàng chuôi rồi.

luyenok

Xe điện
Chấp nhận thôi cụ ơi, dù có thể đắt thì tránh chỗ đó ra sau ko dùng nữa.

zom8x

Xe tải
Đáng lẽ cụ vác xe đi tự sơn . thì mỗi 1 cánh hết 700k x 2 cánh = 1.4 tr + 3 ngày thuê thêm xe để sơn , mỗi ngày 1 triệu tổng = 3.4 tr là ngon lành.
Họ làm thì cũng chỉ là làm cho mình công thêm tí thôi vì ngoài mong muốn của cả 2 vậy người thuê mất thêm tiền sơn người cho thuê mất công sửa tí san sẻ cho vui vẻ. Hòa khí sinh tài lộc.

Vậy mà thằng cho thuê nó ăn dầy ăn bẩn. Xe cỏ cho thuê thì nó sơn thường xuyên không đến giá đó mà riêng tiền sơn lại lấy của cụ 6tr thì nó quá bẩn và hèn làm kinh doanh mà không có đạo đức gì cả.
Quân mất dậy.

Chỉnh sửa cuối: