[Funland] Thuê xe tự lái 1 ngày mất gần tháng lương

JasonNghia

Xe điện
Đèn gì mà 30 củ thế cụ. Chắc Civic AMG chăng?
Vết kia nếu ko phải thay thế gì cụ mang tới mấy gara của các cụ ofờ nhà mềnh em nghĩ 3 củ là ngon.
Mấy quả đèn mà có Bi thì đắt đới cụ. Con i20 active giá đập hộp có 600, 1 bên đèn pha là 25-30 củ gì đấy, lâu rồi e k nhớ :D

kiamorningslx

Xe buýt
Cụ đừng tâm lý “đi thuê mất bn tiền” hãy nghĩ mình đen, tay lái ko vững và bị mất tiền.
Nếu xe đó là sở hữu của cụ, cụ vẫn mất 8tr tiền sửa mà, cụ vẫn chỉ mất 800-1tr/ngày thuê xe thôi :)

Matizcoi

Xe cút kít
Thoả thuận chứ nhể, có bh là chắc mà :D

TSTA

Xe container
Em đang dư 1 cài đèn pha đúng bên trong hình.
Nếu bị vỡ thì inbox cho e.
Đèn cũ tháo xe. Nên giá sẽ mềm cụ an tâm.
Chiều qua em thuê chiếc Civic 2018 vào ĐN có việc, ý định ban đầu tối nay sẽ ra lại và giao xe ngay khi vừa ra. Nhưng xong việc sớm nên đến trưa là em ra lại rồi. Vì nói tối mới giao xe mà còn tận 7 8 tiếng nên em đánh xe về nhà với ý định ngủ 1 tý.
Suốt dọc đường đi thì ko sao, vừa về tới nhà đánh xe vào sân (sân ko có tường, sát đường đi), thấy xe tải của anh ruột của em đổ rồi nên em định kê 2 bánh lên sân cho rộng đường đi kẻo hàng xóm chửi, rõ ràng chân phải của em đã để bên phanh và chỉ để cho xe trôi đi, nhưng ko hiểu sao não em lúc đấy hoạt động thế nào lại chuyển qua đạp chân ga 1 phát, đâm vào cabin chiếc xe tải của anh ruột em đậu trong sân làm cái rầm long trời lỡ đất, hàng xóm vài chục người chạy ra xem.
Kết quả cản trước đầu xe bên ghế phụ lủng vài lỗ lộ cả ba đờ sốc, nứt, ốp đèn pha chợt vẹt, thanh cờ rôm chợt, bên hông móp vào.
Đâm xong đánh lái lại đàng hoàng đổ cho ngay ngắn, bước xuống xe và đi thẳng vào nhà như 1 ngôi sao minh tinh trước vài chục khán giả hàng xóm đứng xem và xì xào blah blah, vào rửa mặt phát là em móc đt gọi ngay cho bên cho thuê báo xe bị thế này kia với lý do đó. 30p sau em đánh xe về trả cho họ rồi gọi hãng hỏi giá mấy chỗ hư hại để thay. Kết quả hết 8 củ đã chuyển cho họ, họ tính luôn cả giá xe 2 ngày ko hoạt động cho thuê đc
Nhưng phải ngày mai đem xe ra hãng xem có bể đèn bi ko, nếu bể thì ít cũng thêm 30 củ nữa ^:)^
Cái đống nước xà phòng chỗ bị đâm là bà già em tự ý chùi trong lúc em đang đt đấy

echnikj

Xe container
Chia buồn cùng cụ chủ.

Chính em cũng bị 1 lần như này nhưng may mắn là phía trước vẫn còn đủ khoảng cách để não em nó sửa sai. Cách đây tầm 5 năm, hồi mới lái AT. Em cũng tình trạng như cụ chủ và chân để hờ bên chân phanh. Não đang hơi nhiều việc phải nghĩ. Tự nhiên thấy xe đi hơi nhanh (có thể ảo giác), em chuyển ngay sang chân ga rồ 1 phát.

Từ đấy em nghĩ việc để hờ chân phanh (hay gọi là rà phanh) lúc xe đang trôi là sai lầm. Vì thói quen lúc xe đang đi là chân ga, có vấn đề gì ngay lập tức theo phản xạ tự nhiên chân sẽ chuyển sang phanh. Nên việc rà chân phanh sẽ dễ bị tình trạng chuyển chân và đạp nhầm chân ga. Từ bấy đến giờ không bao giờ em chơi kiểu rà phanh nữa, chân luôn đặt chân ga, bao giờ cần phanh mới chuyển chân phanh và em thấy ngon hơn hẳn.
Cái này chủ đúng với thói quen của cụ thôi.

poorcar

Xe điện
Kể ra thì lương cụ cao phết, cỡ gấp đôi lương em!

echnikj

Xe container
Chia buồn với cụ, lần đầu em thuê xe tự lái con Grand i10 còi số sàn, cũng bị quẹt phát vào tường bên hông, mất mịa nó 500k mặc dù trong đầu e nghĩ chắc chắn xe có bảo hiểm thân vỏ mà mấy cụ cho thuê xe vẫn thu :D
Có nơi họ viết lên hợp đồng là đền gấp 10 đến 20 lần giá trị của việc sửa chữa cơ.

Grow Tech

Xe tải
Mấy quả đèn mà có Bi thì đắt đới cụ. Con i20 active giá đập hộp có 600, 1 bên đèn pha là 25-30 củ gì đấy, lâu rồi e k nhớ :D
Sò của em đời có led rất khoai mà cũng chỉ có 6,5 củ thôi. Chẳng nhẽ.....?????

tran phong vp

Xe tải
Chia sẻ cùng cụ chủ, coi như vận đen của đi thay thôi mà

Snake master

Xe tăng
hehe,chia buồn cùng chủ thớt, em cũng từng thuê xe tự lái ,và cũng mất gần 1 củ tiền đền

JasonNghia

Xe điện
Sò của em đời có led rất khoai mà cũng chỉ có 6,5 củ thôi. Chẳng nhẽ.....?????
Em cũng k rõ giá của Sò dư nào nữa, cơ mà chính tay em được cầm, mắt em được nhìn báo giá của Hãng cho con đèn pha i20 active đới mà. Hôm rầu trên fb em cũng có ông bị tông hỏng quả đèn phanh Merc C 2016, bay luôn 25 củ :D

tulai24h

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tulai24h.com
Cụ bỏ nghề rồi à, tại sao thế kể lại chút dĩ vãng đi
E k kd tự lái lẻ nữa ạ
1. Toàn CA bễ thuê xe đi cắm cố rồi bỏ trốn
2. Thuê quay đầu kiếm tiền nhanh đốt cháy giai đoạn . 6 tháng -1 năm đã dc con xe rồi cũng là kd thiếu đạo đức
3. Kd nhặt nhanh chân phương chẳng ăn thua tiền đó đầu tư món khác lời hơn an toàn hơn
4. Kd xe tự lái - kd thật và kd giả , chu yếu e cho thuê xe rồi lại cho người cầm lại , yếu e cho thuê xe rồi lại cho người cầm lại , ăn 345 đầu từ tiền thuê xe tiền cọc tiền cắt phế tiền lãi tiền % lô đề bóng bánh cờ bạc ... :D
Cá lồng thế nào rồi lão :)
E vẫn nuôi ạ

Hai_75

Xe điện
Chia buồn với cụ. Đen thôi đỏ thì quên đi cụ nhờ.
Cơ mà cụ chạy khiếp thế thì không còn đủ tỉnh táo để điều khiển là đúng rồi.
Vẫn còn may chán.

xuandinh8082

Xe máy
chia buồn với cụ chủ nhưng người ko sao là may, lái non kiểu gì cũng có va quệt xướt sát mà cụ

letrungthanh17

Xe tăng
E k kd tự lái lẻ nữa ạ
1. Toàn CA bễ thuê xe đi cắm cố rồi bỏ trốn
2. Thuê quay đầu kiếm tiền nhanh đốt cháy giai đoạn . 6 tháng -1 năm đã dc con xe rồi cũng là kd thiếu đạo đức
3. Kd nhặt nhanh chân phương chẳng ăn thua tiền đó đầu tư món khác lời hơn an toàn hơn
4. Kd xe tự lái - kd thật và kd giả , chu yếu e cho thuê xe rồi lại cho người cầm lại , yếu e cho thuê xe rồi lại cho người cầm lại , ăn 345 đầu từ tiền thuê xe tiền cọc tiền cắt phế tiền lãi tiền % lô đề bóng bánh cờ bạc ... :D

E vẫn nuôi ạ
Nhớ cụ từ thớt cụ bị stress vụ con cái và cá lồng, xe cộ. Giờ cụ sang món gì rồi ạ?