[Funland] Thuê xe tự lái 1 ngày mất gần tháng lương

URAL CCCP

Xe ba gác
Chia buồn với cụ chủ, mặn quá. Từng ấy xèng thuê hẳn xe có lái, mình ngồi ghế sau oai dư cóc cụ vẫn còn dư ối xèng;))

tulai24h

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tulai24h.com

tulai24h

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tulai24h.com
cụ tưởng ai cũng có tâm như cụ à. :D
Chỗ này cháu sẽ có PA cho khách chọn :
1. Tôi tính hao mòn = 1,5t ô đem ra ga ra sơn sửa + tiền thuê xe nằm sửa.
2. Ô mua cái mới thay cho tôi hoặc ô hoie cái mới bao tiền đưa tiền tôi mua ===> e đi sơn và làm lại
3. Ô đem xe đi hỏi làm lại hết bao xèng , tôi tính hao mòn 1,5 củ + tiền xe nằm chờ + tiền sửa

Còn những ô khách đòi làm bảo hiểm e sẽ hỏi lại 1 câu.
Xe tôi mua bh t gọi ô đến cùng nộp tiền mua bh nhé :D
Kiểu ô nào cũng khôn.

HHĐT

Xe tăng
2. Ô mua cái mới thay cho tôi hoặc ô hoie cái mới bao tiền đưa tiền tôi mua ===> e đi sơn và làm lại
3. Ô đem xe đi hỏi làm lại hết bao xèng , tôi tính hao mòn 1,5 củ + tiền xe nằm chờ + tiền sửa

Kiểu ô nào cũng khôn.
cụ ý nói có vẻ hoàn cảnh thế thôi chứ chuyến vừa rồi đi mà dc việc thì 8 củ là muỗi.:))

longdelta

Xe tăng
Chia buồn với cụ, lần đầu em thuê xe tự lái con Grand i10 còi số sàn, cũng bị quẹt phát vào tường bên hông, mất mịa nó 500k mặc dù trong đầu e nghĩ chắc chắn xe có bảo hiểm thân vỏ mà mấy cụ cho thuê xe vẫn thu :D

biahoihanoi

Xe lăn
Xe có BH rồi nhưng ông thuê vẫn phải đền. Đưa vào hãng để lấy giá phạt thôi chứ sửa lại do BH hết.

tulai24h

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tulai24h.com
Chia buồn với cụ, lần đầu em thuê xe tự lái con Grand i10 còi số sàn, cũng bị quẹt phát vào tường bên hông, mất mịa nó 500k mặc dù trong đầu e nghĩ chắc chắn xe có bảo hiểm thân vỏ mà mấy cụ cho thuê xe vẫn thu :D

Kiểu ô nào cũng khôn.
Cụ đọc còm trên của cháu
Đặt địa vị cụ kd xe - cháu đi xước méo xe của cụ - cháu bảo ô có bh ô đi làm đi lấy tiền tôi sao dc
Cụ sẽ nghĩ ntn :))

lovecarhpqn

Xe điện
Chiều qua em thuê chiếc Civic 2018 vào ĐN có việc, ý định ban đầu tối nay sẽ ra lại và giao xe ngay khi vừa ra. Nhưng xong việc sớm nên đến trưa là em ra lại rồi. Vì nói tối mới giao xe mà còn tận 7 8 tiếng nên em đánh xe về nhà với ý định ngủ 1 tý.
Suốt dọc đường đi thì ko sao, vừa về tới nhà đánh xe vào sân (sân ko có tường, sát đường đi), thấy xe tải của anh ruột của em đổ rồi nên em định kê 2 bánh lên sân cho rộng đường đi kẻo hàng xóm chửi, rõ ràng chân phải của em đã để bên phanh và chỉ để cho xe trôi đi, nhưng ko hiểu sao não em lúc đấy hoạt động thế nào lại chuyển qua đạp chân ga 1 phát, đâm vào cabin chiếc xe tải của anh ruột em đậu trong sân làm cái rầm long trời lỡ đất, hàng xóm vài chục người chạy ra xem.
Kết quả cản trước đầu xe bên ghế phụ lủng vài lỗ lộ cả ba đờ sốc, nứt, ốp đèn pha chợt vẹt, thanh cờ rôm chợt, bên hông móp vào.
Đâm xong đánh lái lại đàng hoàng đổ cho ngay ngắn, bước xuống xe và đi thẳng vào nhà như 1 ngôi sao minh tinh trước vài chục khán giả hàng xóm đứng xem và xì xào blah blah, vào rửa mặt phát là em móc đt gọi ngay cho bên cho thuê báo xe bị thế này kia với lý do đó. 30p sau em đánh xe về trả cho họ rồi gọi hãng hỏi giá mấy chỗ hư hại để thay. Kết quả hết 8 củ đã chuyển cho họ, họ tính luôn cả giá xe 2 ngày ko hoạt động cho thuê đc
Nhưng phải ngày mai đem xe ra hãng xem có bể đèn bi ko, nếu bể thì ít cũng thêm 30 củ nữa ^:)^
Cái đống nước xà phòng chỗ bị đâm là bà già em tự ý chùi trong lúc em đang đt đấy
tỉnh táo thế mà còn phanh ga lỗn lận chẳng trách bà nga bmv lại có điện trong người

HaH

Xe tăng
Man Auto & Mobiles - Check Xe Uy Tín Hà Nội
Chia buồn cùng cụ chủ.

Chính em cũng bị 1 lần như này nhưng may mắn là phía trước vẫn còn đủ khoảng cách để não em nó sửa sai. Cách đây tầm 5 năm, hồi mới lái AT. Em cũng tình trạng như cụ chủ và chân để hờ bên chân phanh. Não đang hơi nhiều việc phải nghĩ. Tự nhiên thấy xe đi hơi nhanh (có thể ảo giác), em chuyển ngay sang chân ga rồ 1 phát.

Từ đấy em nghĩ việc để hờ chân phanh (hay gọi là rà phanh) lúc xe đang trôi là sai lầm. Vì thói quen lúc xe đang đi là chân ga, có vấn đề gì ngay lập tức theo phản xạ tự nhiên chân sẽ chuyển sang phanh. Nên việc rà chân phanh sẽ dễ bị tình trạng chuyển chân và đạp nhầm chân ga. Từ bấy đến giờ không bao giờ em chơi kiểu rà phanh nữa, chân luôn đặt chân ga, bao giờ cần phanh mới chuyển chân phanh và em thấy ngon hơn hẳn.
Em thấy kiểu lái mới của cụ mới là nguy hiểm ấy

wildness

Xe điện
Đội cho thuê xe rất thích việc này.
Xe cho thuê 99% cắm ngân hàng và bắt buộc phải có bảo hiểm.

caisua

Xe lăn
Đèn gì mà 30 củ thế cụ. Chắc Civic AMG chăng?
Vết kia nếu ko phải thay thế gì cụ mang tới mấy gara của các cụ ofờ nhà mềnh em nghĩ 3 củ là ngon.
Em thấy 3 củ vẫn đắt. Hôm qua em làm vỡ kính i10, thay hết 3tr, dán phim 1tr5

ducvt8x

Xe tăng
Em chưa thủng chỗ vỡ bi, sao lại 30 củ thay bi ý ạ?

nomnom

Xe buýt
Đội cho thuê xe rất thích việc này.
Xe cho thuê 99% cắm ngân hàng và bắt buộc phải có bảo hiểm.
Bó tay với cụ,ý cụ là bên cho thuê rất thích xe mình bị tai nạn:-?[-(:-w

nowhereland

Xe điện
Không ai nói hay được, đôi khi chỉ vài giây mất tập trung thôi là toi rồi.
Em bị phát cách đây 21 năm lùi con Cressida hộ ông khách làm vèo phát lên vỉa hè, đít còn cách gốc cây 30cm may mà dừng kịp. Xe ngày ấy giá trị nó lớn, tí đ.ái ra máu. Trong khi bình thường em đỗ xe cho sếp (sếp buôn xe) cả Land Cruiser hay Chevrolet bán tự động (ngày ấy là độc rồi) ngon choét.

ca_kiem

Xe container
Thôi thế là còn may chán, nếu chỗ đông người mà làm phát này thì mất lương cả năm