Thưa các ông, tại sao xe Toyota ít hỏng vặt còn BMW lại hay hỏng thế?

GANHO

Xe buýt
Thú thực em chưa được lái xe Đức, nhưng xe Nhật và xe Hàn thì em nói thực là ngồi trong xe Nhật thấy sướng hơn
Em thì thấy nếu cùng tiền như nhau thì ngồi trong xe Hàn sướng hơn xe Nhật nhiều cụ à, kia FT, I 30 bằng tiền với vios cụ ngồi thử xem thế nào, xe hịn hơn thì em chưa được thử

MoonMax

Xe điện
Đây là câu chuyện của chính em thôi, nói ra cùng với anh em. Cách đây 5 năm ngày đó em đang chạy con Inova, trong em ngày đó không bao giờ dám nghĩ em mua xe ĐỨC vì trong đầu em nó quá là sang trọng và đắt tiền, rồi một lần không hiểu sao bạn em nó có cái giấy mời của bên Mercedes đi thử xe, nó không đi và cho em đi, em vì tò mò cũng cứ đến xem thế nào. Ngày đó là đợt Mer ra đời hai phiên bản C180 Sport và C280 động cơ V6 3.0 hộp số 7 cấp tiên tiến nhất, ngày đó cũng là lần đầu tiên em được đi xe số tự động, lần đầu tiên được đi xe Đức, em được lái thử tầm 20 phú gì đó rồi thôi ra về. Lúc về lại xe mình nổ máy đi được vài mét em phanh vội xe nhẩy xuống đi vòng quanh xe kiểm tra vì em cảm thấy xe em như bị thủng săm và rất tròng trành thế nào đó. Cuối cùng xe cũng chả sao và em lại lên xe về, và sau đó em nhận ra một từ đó là CẢM GIÁC LÁI.
Em bán cái xe Inova của em trong vòng 2 ngày sau đó, gom góp tiền, vay mượn đủ kiểu của ông anh bà chị chỉ để tìm lại cái cảm giác mà em vô tình có trong 20 phút. Cho đến giờ em vẫn chạy Mer và chỉ chạy Mer, có lẽ sau này vẫn vậy vì em không đi được xe nào khác cả cho dù mỗi lần xe bị hư hỏng gì vào hãng sửa xe nhẹ thì trục còn nặng thì vài trục triệu đội nón ra đi. Nhưng cái gì đã đam mê thì không thể nào bỏ được.
Tất cả là do CẢM GIÁC hết thôi!!!!

Cụ đừng thử "lái hoa hậu, người mẫu" nhé. Về lại đòi đổi " Innova" thì chít:P

SPL

Xe container
Đẳng cấp phải là không hỏng chứ đẳng cấp mà vẫn hỏng thì gọi là .........đẳng cấp hỏng à??? Đi xe xịn mà suốt ngày hỏng vặt, đi sửa tốn rất nhiều tiền thì thà rằng cứ đi xe bình dân ít hỏng còn hơn, đẳng cấp nó ở chỗ đấy chứ không phải ở cái CẢM GIÁC LÁI đâu ạ. Em ít tiền chỉ đi xe Nhật thôi nhưng em không đồng quan điểm với cách trả lời tự cao tự đại của ông sếp xe Đức đó lắm.

mazda321

Xe đạp
Xe hàn mà so với xe Đức khác gì Cống rãnh sóng sánh với đại dương.tùy túi tiền từng người thôi.

ifa50w

Xe buýt
Đẳng cấp phải là không hỏng chứ đẳng cấp mà vẫn hỏng thì gọi là .........đẳng cấp hỏng à??? Đi xe xịn mà suốt ngày hỏng vặt, đi sửa tốn rất nhiều tiền thì thà rằng cứ đi xe bình dân ít hỏng còn hơn, đẳng cấp nó ở chỗ đấy chứ không phải ở cái CẢM GIÁC LÁI đâu ạ. Em ít tiền chỉ đi xe Nhật thôi nhưng em không đồng quan điểm với cách trả lời tự cao tự đại của ông sếp xe Đức đó lắm.
em ạ cụ này :)

musiclife

Xe tăng
Sợ cụ lái xong lại giống cụ beef thì chết

Linhperfume

Xe tăng
Website
www.facebook.com
đơn giản là những cái nào càng tiện nghi, an toàn, nhiều tính năng thì càng rắc rối. chính những thứ đấy nó hay hỏng. nói như cụ thì mua bà nó con công nông đầu ngang mà đi cho nó đỡ hỏng vì nó chả có cái gì.=))

Chim trời

Xe hơi
Nhìn kụ là em bít roài.
Kụ đi xe tăng cho nó bền mà.
Kụ đang ở đẳng cấp xe tăng ợ;))

anhtho

Xe ngựa
Xe Đức là nhất rồi, kể cả mấy ông bên Mỹ, Nhật nhìn xe Đức cũng phải thán phục. Trước em gặp 1 thằng Nhật. Nó đi con Nissan đã 10 năm tuổi, nhưng còn rất ngon. Nó bảo, chỉ những người khá giả mới mua nổi xe Đức ở Nhật.
Về hay hỏng thì em có ý kiến như này (mặc dù em chưa có xe Đức, chỉ có mấy đứa em bên Đức đi em hóng chuyện).
Xe cộ của tụi khoai tây là quen bảo dưỡng định kỳ, dầu mỡ đúng chủng loại, họ quen thế rồi nên nhà sản xuất cũng coi như khách hàng mua xe là làm bảo dưỡng định kỳ đúng lịch luôn. Còn xe Nhật, có thể họ phục cụ khách hàng châu Á nhiều, biết rằng xe cộ ít được chăm sóc hơn, nên họ cố gắng làm ở dạng ít phải chăm sóc (kiểu như maintenance free). Ví dụ như cái xe Dream, có bao giờ em nghe nói phải thay lọc dầu hay lọc gió đâu, nhưng động tới mấy con xe bên châu Âu là lọc dầu lọc gió cũng phải thay định kỳ như ô tô vậy.
Về độ sướng, em nghĩ xe Đức phải hơn. Chỉ một vấn đề: khi đi trên cao tốc, xe Đức chạy hầu như thoải mái, trăm sáu, trăm tám là bình thường. Nhưng xe Nhật, mà nhất là Nhật xuất sang VN thì chắc là ồn và tròng trành lắm khi leo lên tốc độ đó.
Nếu em có tiền, em cũng đi xe Đức.

altis_oldman

Xe tăng
giờ này mà các cụ còn ngồi bàn xe nhật, đức, hàn, lo mà bán xe lấy tiền nộp thằng # đi kìa, nó đang đòi

Altis1.8G

Xe hơi
Website
www.muatructiep.vn
Một ngày nào đó, ........hiện giờ em vẫn thích xe Nhật hơn.

Mec ngo

Xe hơi
Ở những điều kiện bình thường để phát hiện anh nào đảng cấp hơn anh nào thật khó. Chỉ khi có những điều kiện khắc nghiệt hơn, phức tạp hơn thì mới biết được ai hơn ai.
Em ví dụ: Một bài toán dễ, học sinh trung bình và học sinh giỏi đều giải được kết quả đúng như nhau và đều được điểm 10. Khi bài toán khó hơn, học sinh trung bình không giải được điểm 0, học sinh giỏi giải được và 10, như vậy ở bài toán thứ 2 người ta mới biết ai giỏi hơn ai.
Thi tốt nghiệp phổ thông trung học khoảng 80 - 90% đỗ ( phổ thông mà ) nhưng thi đại học chỉ khoảng 15 - 20% đỗ. Thi đại học người ta phải ra đề khó hơn để loại bớt số học sinh không đủ trình độ.

bagiahuhu

Xe buýt
Xe Đức đi thì sướng nhưng độ phức tạp cao quá thì độ tin cậy lại giảm, thêm nữa sửa chữa tốn kém. Nói chung ở Vịt thì đòi hỏi người lái cũng phải có đẳng cấp nhất là cái ví mới đi xe Đức nhưng chả biết sao chứ nghe nói bên Đức thì taxi merc là chủ yếu; hóa ra đẳng cấp ở ta và ở Đức cũng khác nhau nhiều.

catpv

Xe điện
Các bác so sánh làm gì? Nó không đẳng cấp hơn? Không tốt hơn? Mà lại có giá cao hơn gấp đôi hả các bác? Tiền nào của ấy thôi, câu này muôn đời luôn đúng các bác à!

Liuba

Xe buýt
Dẫu đẳng cấp hơn, nhưng nếu thực sự hay hỏng vặt ở những cái ko đáng đẳng cấp thì em xin chọn cái ít hỏng vặt, đỡ cực tấm thân và cái ví!

anhtho

Xe ngựa
Dẫu đẳng cấp hơn, nhưng nếu thực sự hay hỏng vặt ở những cái ko đáng đẳng cấp thì em xin chọn cái ít hỏng vặt, đỡ cực tấm thân và cái ví!
Em nghĩ hỏng vặt là xe cũ, hoặc không bảo dưỡng đúng cách thôi. Mấy xếp chỗ em toàn đi Mẹc, có ông nào kêu hỏng vặt đâu. Họ chỉ kêu bảo dưỡng đắt, thay dầu đắt thôi à.

hoangsonbs

Xe tải

RAVA

Xe ba gác
Em nghĩ hỏng vặt là xe cũ, hoặc không bảo dưỡng đúng cách thôi. Mấy xếp chỗ em toàn đi Mẹc, có ông nào kêu hỏng vặt đâu. Họ chỉ kêu bảo dưỡng đắt, thay dầu đắt thôi à.
-Mấy ông xếp em biết tỏng, đi xe xịn bị hỏng ko dám kêu, sợ bị chê là xe vớ vẩn, chẳng lẽ lúc nó hiện đèn báo lại gọi bác, âm thầm đi sửa thôi. Ko tin bác cứ thử hỏi ông lái xe của mấy ông đấy xem?:P