[Funland] Thủ tục hành chính: hộ khẩu, căn cước, hộ chiếu

minh_viet.78

Xe buýt
Mua bất thứ gì mà phải khai số CCCD là em nghỉ chơi luôn nhé em chưa thấy có quy định nào người mua phải trình số CCCD cả. Mai kia công an thuế vụ đến tìm đứng tên làm giám đốc của mấy cty abc để mua bán hoá đơn VAT thì mệt lắm

TorienT

Xe container
Các cụ ẩu với dữ liệu cá nhân thật.

thaiduong90

Xe đạp
Các cụ ẩu với dữ liệu cá nhân thật.
Hic hôm ý em vội vàng quá cụ ah. :( Buồn giờ định ra cửa hàng đòi họ xóa thông tin của mình đi đây cụ. :( Nhưng sợ là ko rõ họ lưu của mình vào chỗ khác chưa, nếu lưu hết vào chỗ khác thì cũng gay. :((

thaiduong90

Xe đạp
Mua bất thứ gì mà phải khai số CCCD là em nghỉ chơi luôn nhé em chưa thấy có quy định nào người mua phải trình số CCCD cả. Mai kia công an thuế vụ đến tìm đứng tên làm giám đốc của mấy cty abc để mua bán hoá đơn VAT thì mệt lắm
Dạ đúng rồi cụ ah. :( Em định mai gọi trực tiếp lên cơ quan thuế hỏi xem sao đây ạ. Bảo Tín Mạnh Hải cụ ah. Họ làm đúng thì thôi chứ làm sai thì các cụ tẩy chay nó luôn ạ.

meodenminh

Xe điện
Chả là hôm trước em có đi mua nhẫn 3 chỉ tặng gấu nhân dịp 8/3 ở cửa hàng vàng Bảo Tín Mạnh Hải trên đường Trần Duy Hưng. Mà em nhân viên bắt khai báo cả căn cước công dân, thông tin cá nhân rất chi tiết các cụ ah. Đòi đọc cả ngày tháng năm sinh? Lúc ý vì nóng lòng mua nên em đã khai báo luôn.
Nhưng về rồi mới thấy ko rõ đúng lắm nên em lên đây hỏi các cụ mợ ạ.
Em thấy thông tin cá nhân và căn cước công dân nên là bảo mật mới đúng, sao lại bắt khai báo nhỉ?
Số lượng vàng em mua cũng ko nhiều có 3 chỉ thôi ạ.
Bây giờ cụ phải khai báo hết, cũng ko biết vui hay buồn nữa

thaiduong90

Xe đạp
Chắc mới đây mới hỏi cccd, chứ trước em cũng có lần vào mua ở bảo tín mạnh hải chỗ chân cầu vượt trần duy hưng thì phải. Chỉ thấy hỏi tên, sđt thì phải. Chứ ko bắt cccd hay giấy tờ gì. Có mỗi 1 lần mua ở Doji quang trung là bắt trình giấy tờ, là em ấn tượng, nghĩ trên 20 tr mà cty lớn chắc thuế má nên cho. Giờ cụ nói em mới thấy chột dạ, nó cầm thông tin đi làm linh tinh hợp đồng thuế má cũng toi. Chả biết đường nào mà lần. Haizz
Em cũng thấy lạ vì họ bắt mình khai cả ngày tháng năm sinh rồi căn cước công dân.

thaiduong90

Xe đạp
Bây giờ cụ phải khai báo hết, cũng ko biết vui hay buồn nữa
Thật ko cụ? Em đang hỏi nghiêm túc chứ ko đùa đâu ạ. Em mới hỏi bạn em làm bên cơ quan thuế luôn thì bảo là có phải khai gì đâu. Mai em sẽ gọi trực tiếp lên hỏi xem thế nào.

Yến sào Mợ Thảo

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.facebook.com
Hay nhỉ. Em mới nghe thấy, lạ thật:D

xukthal

Xe lăn

meodenminh

Xe điện
Thật ko cụ? Em đang hỏi nghiêm túc chứ ko đùa đâu ạ. Em mới hỏi bạn em làm bên cơ quan thuế luôn thì bảo là có phải khai gì đâu. Mai em sẽ gọi trực tiếp lên hỏi xem thế nào.
Em nghĩ tùy theo số tiền cụ mua, ít hay nhiều

Lucky.Cat

Xe buýt
Cụ quay lại cửa hàng yêu cầu xóa thông tin cá nhân của mình trên dữ liệu của CH đi, xem chúng nó nói gì.

vt2phuc

Xe điện
Đợt trước tết mình mua 1 cây bên Phú Quý cũng phải bỏ CMT ra kê khai. Ngày xưa mua thì ko thấy dù mua 1 vài chỉ tới 2 cây có lẻ (Nhà em vay vàng nên đến kỳ phải mua vàng để mà trả :(( )

Quyen Kenshin

Xe buýt
Gặp e là e té.mua chỗ khác.nó thu thập thông tin của cụ thôi.chả dại
Trước mấy bên ship hàng đòi chụp cmt mới cho nhận hàng .e nói cho 1 trận im thin thít.bảo ko chụp choẹt gì hết

pooka

Xe container
Cụ quay lại cửa hàng yêu cầu xóa thông tin cá nhân của mình trên dữ liệu của CH đi, xem chúng nó nói gì.
Họ ghi vào sổ hay lưu vào đâu thì biết sao được là họ đã xóa. Khai thông tin cho họ biết rồi thì thôi, chuyển làm khách ruột thân thiết với cửa hàng ấy cũng được, vì cửa hàng lấy thông tin khách hàng chắc là muốn có thêm khách ruột. :-?

thaiduong90

Xe đạp
Vâng, mai em sẽ ra cửa hàng gọi điện trực tiếp cho cơ quan thuế trước mặt xem nhân viên nói gì. Nếu cần căn cước công dân thật thì ko sao, còn ko thật thì em sẽ yêu cầu xóa đi. Và ko bao giờ mua bán giao dịch với công ty vậy nữa.

Chắc sẽ gọi cho cơ quan thuế ở nhà trước cụ ah. :D Nếu thật thì em sẽ update lên thớt, còn ko thì sẽ ra yêu cầu họ xóa đi.

thaiduong90

Xe đạp
Họ ghi vào sổ hay lưu vào đâu thì biết sao được là họ đã xóa. Khai thông tin cho họ biết rồi thì thôi, chuyển làm khách ruột thân thiết với cửa hàng ấy cũng được, vì cửa hàng lấy thông tin khách hàng chắc là muốn có thêm khách ruột. :-?
Dù biết là vậy nhưng nếu họ làm đúng thì ko sao. còn mà làm sai em vẫn ra yêu cầu xóa đi ạ.

Nếu họ đúng thì em khách ruột luôn. :D
Còn nếu họ sai thì cả họ hàng bạn bè em ko ai làm khách cái công ty ấy luôn. Lừa mình mà còn muốn mình làm khách là ko đươc rồi.
Tự dưng mất công mất việc, mệt quá cụ ah. :( Haiz

Khongdanhvong

Xe điện
Hợp lý chứ có gì sai. Ở đây thấy rằng chủ nhà xây nhà trọ trên đất lấn chiếm, không có sổ đỏ sẽ không cho thuê được.
Xây nhà trên đất lấn chiếm thì ... phải biết mà phạt, phá dỡ chứ, sao lại chỉ cấm cho thuê. Quản lý lạ nhỉ.

Khongdanhvong

Xe điện
Số điện thoại em vẫn cho đầy, nhưng đòi số CC thì em không bao giờ cho.