[Funland] Thủ tục hành chính: hộ khẩu, căn cước, hộ chiếu

TÔN

Xe container
Giờ nhiều khi ai hỏi làm cmt ở đâu e quen miệng toàn chỉ lên 90 nguyễn du,mãi sau mới nhớ là nó đã về PNT lâu rồi

Imei

Xe buýt
Ngày xưa thì 4 quận nội thành làm ở Nguyễn Du, bây h toàn TP
(nếu k làm ở quận, huyện) thì chuyển cả về 44 Phạm Ngọc Thạch rồi ah cccm?

tausuot

Xe buýt
Có ca khó bác tư vấn giúp:
F1 nhà mình năm ngoái đã làm cccd gắn chíp ở p. Láng Hạ (Đ Đa), 10 ngày sau khi nhận thì phát hiện ghi sai giới tính (nữ thành nam).
Mang ra ca Quận DD họ đã tiếp nhận và làm lại thủ tục từ đầu: chụp ảnh, lăn tay...
Từ đó đến nay 6 tháng rồi vẫn ko thấy kq.
Mấy tháng trước ,cháu mất ví (cmnd, bằng lái xe,đăng ký xe, thẻ ATM...). Bây giờ ở trong tình trạng ko có giấy tờ cá nhân,ko chứng minh đc mình là ai ?
Đã ra ca Phường và Quận giục thì họ chỉ bảo ....về & chờ.
Giờ làm ntn vì rất cần cccd rồi.
tks bác
Cụ cho cháu nó mang Hộ khẩu ra 44 Phạm Ngọc Thạch xin cấp Hộ chiếu phổ thông mà dùng thay CMND/CCCD vì cũng là giấy tờ tùy thân có ảnh

conco1978

Xe điện
Có ca khó bác tư vấn giúp:
F1 nhà mình năm ngoái đã làm cccd gắn chíp ở p. Láng Hạ (Đ Đa), 10 ngày sau khi nhận thì phát hiện ghi sai giới tính (nữ thành nam).
Mang ra ca Quận DD họ đã tiếp nhận và làm lại thủ tục từ đầu: chụp ảnh, lăn tay...
Từ đó đến nay 6 tháng rồi vẫn ko thấy kq.
Mấy tháng trước ,cháu mất ví (cmnd, bằng lái xe,đăng ký xe, thẻ ATM...). Bây giờ ở trong tình trạng ko có giấy tờ cá nhân,ko chứng minh đc mình là ai ?
Đã ra ca Phường và Quận giục thì họ chỉ bảo ....về & chờ.
Giờ làm ntn vì rất cần cccd rồi.
tks bác
F1 nhà cụ giống F1 nhà em rồi, bị sai mã số định danh. Cụ báo với cảnh sát khu vực nơi hộ khẩu thường trú để họ xin cấp lại mã. F1 nhà em phải đợi đến hơn tháng mới được mã mới. Cụ xin số của cskv để thỉnh thoảng nhắn hỏi họ khi nào có, việc này ko sốt ruột được đâu. F1 nếu phải đi đâu cần dùng đến cccd thì làm giấy chứng nhận nhân thân rồi ra CA phường xin dấu, có hiệu lực trong vòng 1 tháng

conco1978

Xe điện
Cụ cho cháu nó mang Hộ khẩu ra 44 Phạm Ngọc Thạch xin cấp Hộ chiếu phổ thông mà dùng thay CMND/CCCD vì cũng là giấy tờ tùy thân có ảnh
Nếu đã đủ tuổi cấp cccd rồi thì khi ra làm hộ chiếu bắt buộc phải có cccd cụ ạ 🙂

tranvanlong

Xe điện
Ra Thái Hà vắng hơn nhưng điều quan trọng là cảnh sát khu vực chỗ cụ đã làm hồ sơ khai báo nhân khẩu trong hộ khẩu của cụ chưa. Tờ khai này họ có phát cho các nhà năm 2018 và 2019, có cái này trong hồ sơ gửi lên trên thì trong dữ liệu quốc gia cụ mới có mã số định danh, có mã số này thì họ mới cấp dc CCCD. Sở dĩ nhiều cụ hiện này đã làm cả năm mà chưa có căn cước là do vướng cái này.
Nhà em bốn người đi làm ngay từ lúc đầu triển khai làm CCCD, thì ba người đã nhận được, riêng em đi làm hai lần giờ vẫn chửa thấy đâu, không biết tắc chỗ nào. CA khu vực nhắn zalo bẩu đi làm lại lần thứ ba, mà em đương ngại quá.

TRANG-TRANG

Xe buýt
Em bị trôi thông báo nên ko biết cụ hỏi, rất là xin lỗi cụ. Em cũng chỉ là dân thường đi làm va vấp nhiều nên biết 1 số cái thôi. Trường hợp của cháu nhà cụ như thế là chưa làm dc chứ ko phải có rồi xong thấy sai mới đi làm lại phải ko, nghĩa là làm mà chưa có.
Theo em hiểu thì nếu như tất cả thành viên trong sổ hộ khẩu nhà cụ đi làm thì sẽ nhanh hơn đấy vì họ làm theo bộ do các thông tin có liên kết chéo với nhau. Thứ 2 như em nói ở còm trên là các thành viên trong sổ hộ khẩu nhà cụ đã khai báo vào phiếu khai về hồ sơ nhân khẩu năm 2018 và 2019 chưa, nếu chưa phải lên phường xin tờ khai và điền, sau đó lên phường hỏi để họ nhập thông tin và tạo mã định danh cho các thành viên, sau đó mới làm căn cước được.
Cám ơn bác. Cháu nhà mình đã làm và nhận cccd mới , có gắn chíp.
Chục ngày sau xem thì mới phát hiện sai giới tính. Đã ra làm lại 6 tháng nay rồi chưa nhận đc .
Vấn đề là cậu kskv rất bậy, thường xuyên vòi vĩnh doạ dẫm bà ngoại cháu ( ngoài 80 tuổi rồi)
Mình mấy lần làm với UB phường LH và ca phường LH, rất chuối

Lytuongquan

Xe tải
Các cụ cho em hỏi với, nhóc nhà em làm mất CCCD rồi thì làm lại cần mang theo giấy tờ gì không ạ, nhóc em ở Đống Đa ạ

Shoptot102

[Tịch thu bằng lái]
Cái món cccd gắn chip này giờ phường en còn goih hơn cả truy nã. Thúc đến từng hộ ra phường làm ấy chứ

Dzung vu1305

Xe hơi
Kính chào cccm. Em đã làm cccd loại cũ năm 2018. Hôm trc đi đường không may rơi mất giấy tờ.. giờ em chỉ còn cccd cũ công chứng và hk công chứng. Em tra trên dịch vụ công thì có thông tin của em rồi. Vậy giờ em ra phạm ngọc thạch thì các anh ấy có làm cho em ko ạ? Hay lại phait khai thủ tục thế nào thì cho e biết với ạ

Bixa1.0

Xe máy
Kính chào cccm. Em đã làm cccd loại cũ năm 2018. Hôm trc đi đường không may rơi mất giấy tờ.. giờ em chỉ còn cccd cũ công chứng và hk công chứng. Em tra trên dịch vụ công thì có thông tin của em rồi. Vậy giờ em ra phạm ngọc thạch thì các anh ấy có làm cho em ko ạ? Hay lại phait khai thủ tục thế nào thì cho e biết với ạ
Cụ ra phường. CA phường đang mời làm.

hitle888

Xe điện
Cụ gọi cho chú cskv, các chú cskv đang bị ép doanh số kinh.
hơi liên quan tí là cái đợt rầm rộ làm xuyên đêm em cũng mò ra làm, chả hiểu sao của em lỗi hồ sơ phải làm lại, em dỗi chả ra vì cái cccd của em vẫn còn hạn, chú cskv gọi em mấy lần không được quay sang nhờ vợ em tác động em. Hôm em lên quận thấy cu em chờ sẵn ở cửa, mừng như bắt được vàng

• Vodka
Reactions: BiK

Chính khí Đường

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ra làm thì 1 tuần sau là có nhé. Em ra làm từ 01/08/2022 - đến 08/08/2022 họ trả rồi.
Cụ có thể theo dõi tiến độ ở đây:

AcMilan90

Xe tăng
Em tối thứ ba cũng ra làm. 3 lần trước ra làm đông quá, chờ không nổi nên đi về. Lần này gấu nhà em bảo cả tổ trưởng dân phố, cskv tha thiết mời em ra làm vì cả tổ còn mình em chưa làm. Em ra làm mất 30 phút. Lâu vì có 2 người có mỗi lăn tay thôi mà mất gần 20 phút, em lăn tay 1 phút là xong.

Dzung vu1305

Xe hơi
hơi liên quan tí là cái đợt rầm rộ làm xuyên đêm em cũng mò ra làm, chả hiểu sao của em lỗi hồ sơ phải làm lại, em dỗi chả ra vì cái cccd của em vẫn còn hạn, chú cskv gọi em mấy lần không được quay sang nhờ vợ em tác động em. Hôm em lên quận thấy cu em chờ sẵn ở cửa, mừng như bắt được vàng
Thế các anh ấy có thu lại cái cccd cũ của cụ ko ạ

Trục Supermarket

Xe điện
Cụ ra Phường nơi đăng ký Thường trú, tạm trú mà làm cho nhanh.

Vietex

Xe điện
Cccd thì cháu làm luôn vì sắp tới công an quản lý thường trú bằng cccd nên k có k được. Nhưng còn cái bằng A1 cháu nhất quyết k đổi đây dù hồi đấy cứ dọa nhau mãi.

Máy cắt cỏ

Xe tăng
Lúc em làm, xong hết thủ tục ở phường, chuyển lên trên thì tắc ở quận (do hồ sơ phải bổ sung Dữ liệu dân cư), em dỗi không làm nữa, sau đó quận gọi điện, nhắn tin, tự bổ sung hồ sơ, gọi em đến lấy.