[Thảo luận] Thư mời Bộ trưởng Đinh La Thăng đi xe bus vào giờ tan tầm

latson

Xe buýt
Thật lòng em cũng luôn mong đợi một cuộc cách mạng, các bác lãnh đạo dám nghĩ dám làm, hy vọng dân ta bớt khổ!

hungbm

Xe điện
ở thía là hàng xốm nhà cụ à, nói thật anh thăng mà đi xe buýt được chỉ 5 phút thoai em la em cứ bé tý
Anh ấy nói là làm đấy, tất nhiên chỉ là VD thoai. A đang lo vụ anh ấy tuyên bố hạn chế và cấm xe máy trên 1 số tuyến phố HN đấy

n.bich17

Xe tăng
Anh ấy nói là làm đấy, tất nhiên chỉ là VD thoai. A đang lo vụ anh ấy tuyên bố hạn chế và cấm xe máy trên 1 số tuyến phố HN đấy
vân động á thế ông thực hiện đi nhá và vợ con cũng là người làm đầu tiên đi em thề mọi người theo anh chị ý nuôn ý

Chỉnh sửa cuối:

N_V_L

Xe điện
chuẩn cụ ợ, cái gì mà ko có dân tham gia thì sẽ dẫn đến độc quyền--->lợi ích nhóm như xăng dầu, đường sắt, GTCC,...
xem cái này thấy đau lòng, các ông quan chức quen hô khẩu hiệu sao thấu hiểu, đúng là chó cắn áo rách:

[YOUTUBE]glJE1owKlKU[/YOUTUBE]
là em đấy các cụ các mợ ahm co khô cai thân em ko cơ chứ,

N_V_L

Xe điện
ở thía là hàng xốm nhà cụ à, nói thật anh thăng mà đi xe buýt được chỉ 5 phút thoai em la em cứ bé tý
cụ phải nói là nếu bác # mỗi tuân đii làm băng xe bú 1 ngày thi em đi bằng đầu, chứ ko phai đi 2 chân nữa.

Loong Phoong

Xe điện
đúng là nói thì lúc nào cũng hay hơn là làm

daudoc

Xe buýt
Em đi xe bus cũng gần 5 năm rồi em xin có ý kiến ạ xe bus đông , mất vệ sinh , tài xế đi ẩu , phụ xe hành xử thiếu văn hóa , nói chung là bất tiện đúng rồi nhưng có thể làm nó tốt hơn được , đông thì tăng chuyến vào giờ cao điểm - phải dự trữ năng lực vận tải HKCC lên gấp đôi nếu cần chứ không có cái kiểu chạy lấy lệ mặc đông thì đông mà không tăng chuyến dồn chuyến , văn hóa xe bus - phải thay đổi ngay từ khâu tuyển chọn lái xe và bán vé , công tác thanh kiểm tra không chỉ nhắm vào kiểm tra số vé bán ra và số tiền thu vào - nếu cần hãy gắn camera ghi lại hành trình trên xe và mọi diễn biến khác - nhất là việc bỏ bến. tiền vé có thể tăng để cải thiện chất lượng phục vụ ! Túm lại là làm được nhưng có ai làm không thôi ! em nghĩ nếu xe bus mà làm được tốt thì ít xe máy ngay!

Chỉnh sửa cuối:

QuangThanh208

Xe tải
cấm xe máy ở một số tuyến đường nếu mà thực hiện được có mờ lại có vấn đề lớn về kinh tế kéo theo sau đó đới...có điều mọi người trước nay đã đi xe buýt phải chen chúc giờ mà nhiều người đi nữa ko tăng chuyến có mà chít...tuyến 46 Cổ Loa-Mỹ Đình ngày nào cũng gọi là nhồi gà nhồi vịt luôn.

tung lavi

Xe tăng
không biêt cụ đinh chịu được mấy phút các cụ nhỉ. Đi xe bus còn thích hơn mec s BMW 7 ý các cụ nhỉ 6 bánh cơ mà.

Website
www.otofun.net
.......... Túm lại là làm được nhưng có ai làm không thôi ! em nghĩ nếu xe bus mà làm được tốt thì ít xe máy ngay!
Em hoàn toàn đồng ý với cụ câu này. Không chỉ có việc này mà có rất nhiều việc ở nước ta có tình trạng tương tự. Em thấy có 1 cái rất dơ xấu của nhà ta là nói rất nhiều thứ là "ở các nước tiên tiến người ta hạn chế thế này, người ta phân luồng thế kia..." bla bla, nhưng cấm bao giờ thấy nói đến những cái như là.."cũng ở các nước ấy, dân có quyền yêu cầu có ai đó không làm được việc thì lượn cho nước nó trong, là các tập đoàn nhà nó 1 năm thay vài đời CEO":D...

Đáng lẽ ra Hà nội thủ đô của chúng ta hiện đã có 1 hệ thống tầu điện tương đối vì là 1 trong những nơi đấu tiên của ĐNA có tầu điện nội đô, vậy mà...vì ai:D:((

NTH

Xe điện
Vị bộ trưởng này lúc đầu thế thì ai cũng làm được hết.
Việc yếu kém mọi mặt, mọi lĩnh vực đời sống xã hội là do : Giáo dục, ý thức, đạo đức con người VN.
Nếu bác Thăng thật sự máu thì bác ý phải trình nhiều tờ trình lên thủ tướng mang tính cách mạng về Tổ chức, về phương thức hoạt động của ngành giao thông. Đặc biệt 1 số vấn đề cần Xã hội hóa, giảm bớt vai trò của nhà nước tại các công trình xây dựng....
1 Bộ trưởng bản lĩnh là biết trảm cấp dưới thì cũng phải đồng thời đấu tranh với cấp trên...Thế mới là Công tâm.

KarinMoon

Xe tăng
Bác ấy ở CT4 MĐ-SĐ chứ gì ạ. Sáng ra ra Phạm Hùng bắt 44, 39, 29 đi thử sẽ biết :P

vnitmaster

Xe buýt
Oài, sắp đến ngày vi hành là bác Hanoi Transerco đã đến nhà mấy bác Thư ký xếp # bảo là hôm nào bác # "phi hành" thì phím nhé! Anh em có hậu tạ ! Thế thì xe bus lun 8-9đ!

truongan898

Xe tải
Gọi là đi cho có, cho hợp lòng dân chứ có giải quyết được vấn đề gì đâu, lời nói mãi chỉ là lời nói thôi

KIA Q7

Xe tăng
Em thấy là dù có là người tốt đến mấy nhưng cứ làm quan chức cấp cao là kiểu gì cũng bị rất nhiều người chửi. Kể cả có mất ngủ lo việc cho dân thật thì ngoài vợ con ra chắc chẳng được mấy người thông cảm. Ai cho họ làm người lương thiện?
Em thấy dân Vịt Minh, đặc biết các bác học hành tử tế có một thói quen: môi khi một bác cán bộ (loại do dân, vì dân, được dân bầu lên thông qua một cuộc bầu cử công khai dân chủ) phát ngôn cái gì, thì bất biết đung sai là cứ thế lao vào chửi hội đồng cái đã. Chắc tinh thần phê và tự phê cao quá.

longphamhoai

Xe tăng
Ờ thế thả dụ xe bus phục vụ ngon lành rồi, cấm xe máy thế NN có thu mua lại xe máy của em không?? xe em Spacy mà bị cấm thì mất giá quá... các bác cứ cấm thế thì chết em à...

daudoc

Xe buýt
Ờ thế thả dụ xe bus phục vụ ngon lành rồi, cấm xe máy thế NN có thu mua lại xe máy của em không?? xe em Spacy mà bị cấm thì mất giá quá... các bác cứ cấm thế thì chết em à...
chắc sẽ có hỗ trợ cụ ạ !

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
Vị bộ trưởng này lúc đầu thế thì ai cũng làm được hết.
Việc yếu kém mọi mặt, mọi lĩnh vực đời sống xã hội là do : Giáo dục, ý thức, đạo đức con người VN.
Nếu bác Thăng thật sự máu thì bác ý phải trình nhiều tờ trình lên thủ tướng mang tính cách mạng về Tổ chức, về phương thức hoạt động của ngành giao thông. Đặc biệt 1 số vấn đề cần Xã hội hóa, giảm bớt vai trò của nhà nước tại các công trình xây dựng....
1 Bộ trưởng bản lĩnh là biết trảm cấp dưới thì cũng phải đồng thời đấu tranh với cấp trên...Thế mới là Công tâm.
Cái này liên qua đến nhiều cơ quan khác quá, chắc hơi khó. Em nghĩ trong phạm vi của ngành GTVT, giờ mà BTr làm sao để được tốt hơn, không còn tình trạng đường vừa làm xong lại đục phá ra để đi ống nước với đường điện. Nhiệm kỳ của BTr chỉ cần làm được 1 việc này là em cũng đội ơn lắm rồi! Tiết kiệm biết bao nhiêu tiền thuế của dân, cái tiền đó đem sửa lại lòng đường vỉa hè tử tế thì tốt biết bao nhiêu.
Giờ ra bao nhiêu cái thông tư vớ va vớ vỉn, sở GTCC đi đặt biển linh tinh, không theo luật, cốt chỉ giăng thêm bẫy cho người đi đường. Cũng trong phạm vi quyền hạn của ông ý, ông ý còn chả có ý kiến gì!!! Chả biết ông ý có hiểu Luật là cái gì không nữa!!!

Chỉnh sửa cuối:

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Cái này liên qua đến nhiều cơ quan khác quá, chắc hơi khó. Em nghĩ trong phạm vi của ngành GTVT, giờ mà BTr làm sao để được tốt hơn, không còn tình trạng đường vừa làm xong lại đục phá ra để đi ống nước với đường điện. Nhiệm kỳ của BTr chỉ cần làm được 1 việc này là em cũng đội ơn lắm rồi! Tiết kiệm biết bao nhiêu tiền thuế của dân, cái tiền đó đem sửa lại lòng đường vỉa hè tử tế thì tốt biết bao nhiêu.
Giờ ra bao nhiêu cái thông tư vớ va vớ vỉn, sở GTCC đi đặt biển linh tinh, không theo luật, cốt chỉ giăng thêm bẫy cho người đi đường. Cũng trong phạm vi quyền hạn của ông ý, ông ý còn chả có ý kiến gì!!! Chả biết ông ý có hiểu Luật là cái gì không nữa!!!
Theo em thì không yêu cầu a # lam điều gì to tát vì a ta cũng chỉ chân ướt chân ráo nhậm chức thôi mà.
Chỉ cần 1 cái test rất nhỏ sẽ đánh giá được ngay a ta là con người có nhận thức như thế nào.
Cụ thể: nơi giao cắt của phố Xuân Thủy và phố Phan Văn Trường quận Cầu giấy, Hanoi, theo luật Gtdb Vn có được coi là ngã 3 hay không