[Thảo luận] Thư mời Bộ trưởng Đinh La Thăng đi xe bus vào giờ tan tầm

Website
www.otofun.net
Em thấy dân Vịt Minh, đặc biết các bác học hành tử tế có một thói quen: môi khi một bác cán bộ (loại do dân, vì dân, được dân bầu lên thông qua một cuộc bầu cử công khai dân chủ) phát ngôn cái gì, thì bất biết đung sai là cứ thế lao vào chửi hội đồng cái đã. Chắc tinh thần phê và tự phê cao quá.
Em lại các bác cũng có học hành tử tế mà coi những cuộc bầu cử như vậy là công khai dân chủ thì...sẽ chẳng bao giờ biết được đúng sai mà chỉ biết ...chửi người khác:)):D.
Theo em thì không yêu cầu a # lam điều gì to tát vì a ta cũng chỉ chân ướt chân ráo nhậm chức thôi mà.
Chỉ cần 1 cái test rất nhỏ sẽ đánh giá được ngay a ta là con người có nhận thức như thế nào.
Cụ thể: nơi giao cắt của phố Xuân Thủy và phố Phan Văn Trường quận Cầu giấy, Hanoi, theo luật Gtdb Vn có được coi là ngã 3 hay không
Chuận ợ, em mời cụ 1 ly:)):x

lanhuong1965

Xe điện
Theo em thì không yêu cầu a # lam điều gì to tát vì a ta cũng chỉ chân ướt chân ráo nhậm chức thôi mà.
Chỉ cần 1 cái test rất nhỏ sẽ đánh giá được ngay a ta là con người có nhận thức như thế nào.
Cụ thể: nơi giao cắt của phố Xuân Thủy và phố Phan Văn Trường quận Cầu giấy, Hanoi, theo luật Gtdb Vn có được coi là ngã 3 hay không
Bác cũng thừa biết người ta vừa chân ướt chân ráo nhậm chức mà hỏi xoáy như này thì bố ai mà giả nhời được!!!
=)) =)) =))

lanhuong1965

Xe điện
Ông này vừa La xong đã Thăng luôn thêm chức béo bở này các cụ

Ngày 6-10, Phó Thủ tướng Hoàng Trung Hải, Trưởng ban Ban chỉ đạo Nhà nước các công trình, dự án trọng điểm ngành giao thông vận tải ký quyết định kiện toàn tổ chức Ban chỉ đạo này.
Theo đó, ông Đinh La Thăng, Bộ trưởng Bộ Giao thông vận tải, làm Phó Trưởng ban thường trực Ban Chỉ đạo.
Phó trưởng ban Ban Chỉ đạo là ông Trịnh Đình Dũng, Bộ trưởng Bộ Xây dựng.
Ban chỉ đạo còn có 12 ủy viên.
Thảo nào ông ý la dữ quá,em dự là ông # ý còn la nhiều hơn nữa.
Chức vụ phải đi đôi với bổng lộc các cụ ạ!!!Không thì chả ai tranh giành ghế ghiếc đâu!

lanhuong1965

Xe điện
Nhưng nhà bộ trưởng ở Tận Mĩ Đình vậy lại phải đi xe công xuống Mai Động để đi xe buýt với cụ à. Thôi cụ ơi, tha cho Bộ trưởng đi, ai chả có lúc nhỡ lời, Bộ trưởng quen ngồi xe con rồi, lên đó nhỡ có thằng móc túi nó xơi cái Rolex của Bộ trưởng thì lại bao nhiêu con người mất việc và bị kỷ luật.
Cái thực tế là GTCC của ta nó như mứt rồi ai chả biết. Chả cần vi hành mới hiểu. Có điều có muốn hiểu hay không. Có muốn thay đổi hay không mà thôi.
Chưa kể là "một cánh én nhỏ chẳng làm nên mùa xuân". Dù em cũng tin vào hành động của BT nhưng nếu cả hệ thống chính trị không vào cuộc cùng thì BT có ba đầu sáu tay thì cũng bó chiếu thôi. EM thề , em hứa, em đảm bảo.
Vốt bác!Bác bình chí phải!Phải nhất cái hàng chữ bôi đen ý!

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Bác cũng thừa biết người ta vừa chân ướt chân ráo nhậm chức mà hỏi xoáy như này thì bố ai mà giả nhời được!!!
=)) =)) =))
Em hỏi đâu xoáy gì mờ.
Cứ kiến thức về Luật Gtdb Vn mà trả lời thôi.
Hơn nữa là người làm công tác quản lý nhà nước thì cũng phải biết chứ. Néu không thì ai cũng làm được Bt cả.

Thực ra nếu Bộ trưởng muốn giải quyết triệt để vấn nạn ùn tắc giao thông tại HN và TPHCM thì không chỉ phải đi xe buýt đâu ợ. Ngài hãy tự đi xe máy này, tự lái xe ô tô này, đi bộ này ... phải thế ngài mới thấy rõ phương tiện nào đi láo nhất để mà xử chứ.
Còn em, nếu em mà là BT thì sẽ phải mời ngài BT Xây dựng tham gia cùng, vì sao ư? Vì cái quy hoạch đô thị siêu tưởng của ngài. Khi ngài đã "dám" nhồi cả Chính trị - kinh tế - giáo dục - văn hóa xã hội ... tất tần tật vào một TP. Hãy thử tưởng tượng ngày nào đó, HN và TP HCM chỉ còn khoảng 2 - 3 trường ĐH (Mỹ thuật, Âm nhạc, Điện ảnh chẳng hạn), còn lại đẩy về nhiều tỉnh thành khác nhau thì sao nhỉ? Xin cam đoan là sẽ giảm hẳn ách tắc GT, giảm áp lực dân số, việc làm, nhà ở, an ninh trật tự ... rất nhiều thứ sẽ giảm. Cái này BT xây dựng phải chịu trách nhiệm về công tác tham mưu của mình chứ.

muonmuaxe

Xe tăng
Đến giờ phút này thì em đánh giá ông này cũng là loại tầm phào (tiền thì có thể vô biên cương). Tại sao thế. Bởi vì nếu là vĩ nhân có tài thì ko bị cuốn theo ba chuyện lăng nhăng của dư luận. Nào là chuyện anh Tạch, nào là chuyện trả lời qua lại của báo lá cải về việc vi hành bằng xe buýt.
Là người thật sự có tài và có tâm thì cứ lẳng lặng mà đi cảm nhận, mà thấu hiểu nỗi khổ của đồng bào mình, của dân mình (như cụ Hồ ấy) và đóng góp sức mình cho dân cho nước 1 cách thầm lặng. Chứ ko cần làm rùm beng toàn chuyện vốn nó vẫn thế.
Lại 1 chiêu PR thương hiệu cá nhân. Kiểu này giới showbis còn phải học dài. Vì PR kiểu này đòi hỏi phải có rất nhiều tiền và nhiều thế lực.

Weird

Xe hơi
Bác viết thư này viết thiếu:

"Đề nghị ngài đi bí mật và có cải trang. Chứ không chúng nó biết BT trên xe thì tình hình nó lại biến hóa khác".
Đúng là viết thiếu nếu mà Ngài BT mà lên lich để đi xe buss thì tình hình chắc chắn ngày hôm đó sẽ rất khác ngày thường

hebestia

Xe tải
Nhiều ý kiến ném đá BT nhể. Bác ý đang Nói và Làm mà các cụ. Còn hơn khối BT nhậm chức mấy tháng rồi, dân chả biết đang làm gì, ở mô??????

Cá nhân em biết BT # qua công việc và thực lòng cũng chả khoái cách bác ý "chém" như nhiều cụ ném đá, nhưng khách quan thì bác ý là ngôi sao phim "hành động" đấy.

Just wait & see!

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều ý kiến ném đá BT nhể. Bác ý đang Nói và Làm mà các cụ. Còn hơn khối BT nhậm chức mấy tháng rồi, dân chả biết đang làm gì, ở mô??????

Cá nhân em biết BT # qua công việc và thực lòng cũng chả khoái cách bác ý "chém" như nhiều cụ ném đá, nhưng khách quan thì bác ý là ngôi sao phim "hành động" đấy.

Just wait & see!
Phải nói là bác # hành động như ... Ram bô í nhẩy :))

dat_asroma

Xe tải
Nói chung để chờ xem thế nào các cụ nhỉ, đừng chém bác ấy quá. Ít ra cũng hơn ối BT nhậm chức mà chẳng thấy phát biểu gì.

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Nói chung để chờ xem thế nào các cụ nhỉ, đừng chém bác ấy quá. Ít ra cũng hơn ối BT nhậm chức mà chẳng thấy phát biểu gì.
Nhưng không nói mà làm được việc mới là tài.
Không nói mà không làm được thì còn là hạng ... Có liêm sỉ.
Nhỡ nói vung tí mẹt mà làm không ra gì, chẳng đến nới đến chốn thì được gọi là hạng người gì???
Rồi thời gian sẽ chứng minh.
Ở Việt nam, trên chính trường chưa có phép lịch sự gọi là Từ chức.

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net

Just wait & see!
Đang ổn định cơ cấu và tổ chức, cả bộ máy nó mới vận hành trơn tru chứ 1 mình BT thì không dời non lấp biển được. Thế nên cong dang phải cơ cấu. Khi nào xong là vừa vặn hết nhiệm kỳ :D

binhtth

Xe đạp
Em là ghét nhất mấy thằng chém gió. Mới nghĩ đến 2,3 mà đã nói đến 9, 10. Chẳng nhẽ lại chửi hóa ra mình lại thành ra vô học

Chán. . .

muonmuaxe

Xe tăng
Bác này giống bác PT lọ ngày trước là chủ tich HĐQT của Vi na là conex sang làm PCT HN, các bác quen tác phong là chủ doanh nghiệp hét ra lửa, hồi đó mấy sở ban ngành phàn nàn lắm. Chuyện quản lý NN nó khác. Có khi thủ trưởng chỉ đạo ở dưới nó đếch làm thì cũng chả làm gì được nó vì bố nó còn to hơn thủ trưởng cơ. Với lại ở cơ quan NN nó có làm thì nó cũng chẳng được gì và ko làm thì cũng chẳng mất gì. Thế cho nên hô hào vài hôm là các bác thấy mình bất lực là ngậm bồ hòn ngay mà.Trừ phi cơ chế này nó thay đổi chứ còn nó cứ thế này thì cũng bó chiếu thôi.

dac

Xe tăng
Bác # này còn lên ít nhất đến PTT, có bác nào tin ko?

Sent from my iPhone 6 using Forum Runner

Olddriver

Xe hơi
Đừng đi Bộ trưởng ạ! Anh công chức thủ đô chưa lột tả hết đâu, còn nguy hiểm hơn ấy chứ. Nếu có đi, Bộ trưởng phải xác định mình có tinh thần thép nhé, có tai như điếc, có mắt như .... Nói tóm lại em hãi xe bus Thủ đô lắm rồi.

oldhand

[Tịch thu bằng lái]
Tự sự của bác #
- Sư bố mấy thằng n.gu ku đen, cứ tưởng bở. Thế nào là xe bus??? Tao sẽ đi xe bus hàng ngày luôn. Xe bus 2 điểm dừng, 1 điểm ở nhà và 1 điểm ở cổng bộ. Trên xe có lái xe bus, có hành khách là rau sạch đóng vai các cháu gái sinh viên tội nghiệp vì bị chen lấn, xô đẩy, sờ soạng, thỉnh thoảng bị móc... thì phải kêu ré lên: Đồ quỉ sứ \m/\m/\m/

Em fun tí. <:-P<:-P<:-P

TVDH

Xe tăng
D: \Tài liệu\Quan trọng\Kế toán\Cấm xóa\Yui Hatano
Bác viết thư này viết thiếu:

"Đề nghị ngài đi bí mật và có cải trang. Chứ không chúng nó biết BT trên xe thì tình hình nó lại biến hóa khác".
Cải trang vớ vẩn lại bị phụ xe nó mắng cho ý chứ

thule6

Xe điện
Em đi xe bus cũng gần 5 năm rồi em xin có ý kiến ạ xe bus đông , mất vệ sinh , tài xế đi ẩu , phụ xe hành xử thiếu văn hóa , nói chung là bất tiện đúng rồi nhưng có thể làm nó tốt hơn được , đông thì tăng chuyến vào giờ cao điểm - phải dự trữ năng lực vận tải HKCC lên gấp đôi nếu cần chứ không có cái kiểu chạy lấy lệ mặc đông thì đông mà không tăng chuyến dồn chuyến , văn hóa xe bus - phải thay đổi ngay từ khâu tuyển chọn lái xe và bán vé , công tác thanh kiểm tra không chỉ nhắm vào kiểm tra số vé bán ra và số tiền thu vào - nếu cần hãy gắn camera ghi lại hành trình trên xe và mọi diễn biến khác - nhất là việc bỏ bến. tiền vé có thể tăng để cải thiện chất lượng phục vụ ! Túm lại là làm được nhưng có ai làm không thôi ! em nghĩ nếu xe bus mà làm được tốt thì ít xe máy ngay!
Thưa cụ cái đo đỏ ấy bên Nhà xe đã làm roài nhưng ngay lập tức các lái xe và phụ xe tổ chức đình công vì bị ép kinh quá nên nhà xe lại phải bỏ, cái câu nhắc bến trên xe là ứng dụng của hệ thống đó đấy (GPS)