[Thảo luận] Thư mời Bộ trưởng Đinh La Thăng đi xe bus vào giờ tan tầm

anhtho

Xe ngựa
Nếu đúng nguyên văn bác # nói câu: " Đến tôi còn chẳng thể đi lại bằng xe bus.." thì điền từ tiếp theo sẽ là như lào hở các cụ?
Không lẽ cụ # lại định nói :Đến tôi còn chẳng thể đi lại bằng xe bus huống hồ các bạn sinh viên, hay là cụ ấy định ám chỉ các cụ nhớn hơn nữa ? kiểu gì thì kiểu, IQ cũng có vấn đề các cụ nhể.

Website
www.otofun.net

Apple_black91

Xe buýt
Số nhà 28/119 Ngách 50 ngõ 310 Đường Nghi Tàm ạ :)
Website
www.thanhcun.com
Bộ trưởng nên thử đi xe bus 1 ngày nào đó thứ 2 đầu tuần vào giờ tan tầm như 1 con người bt thì bộ trưởng chắc sẽ hiểu ra nhiều điều hơn là những gì bộ trưởng nói và đang làm như bây giờ.

minkain

Xe máy
Cách đơn giản nhất để giải quyết tình trạng gt ở thủ đô,theo tôi 1 đóng góp nho nhỏ
nhưng phải mạnh.Trong lòng thủ đô hàng chục cái bệnh viện va hàng chục cái trường
đại học và kéo theo hàng vạn con người bám theo đó.Đầu tư 1 lần nhưng hiệu quả cao
là di dời bớt bệnh viện va trường học ra ngoại thành đảm bảo sẽ không có cảnh ùn tắc
sảy ra nữa,còn suốt ngày làm thế nọ,làm thế kia thì cũng chỉ có tôn tiền thêm mà thôi.

motbit

Xe máy
Cách đơn giản nhất để giải quyết tình trạng gt ở thủ đô,theo tôi 1 đóng góp nho nhỏ
nhưng phải mạnh.Trong lòng thủ đô hàng chục cái bệnh viện va hàng chục cái trường
đại học và kéo theo hàng vạn con người bám theo đó.Đầu tư 1 lần nhưng hiệu quả cao
là di dời bớt bệnh viện va trường học ra ngoại thành đảm bảo sẽ không có cảnh ùn tắc
sảy ra nữa,còn suốt ngày làm thế nọ,làm thế kia thì cũng chỉ có tôn tiền thêm mà thôi.
trường học mà ra ngoài thì các thầy chạy xô kiểu gì được hả cụ?
Bệnh viện mà cũng ra ngoài thì các bệnh viện tư lấy đâu ra bác sĩ để khám :(
bài toán này nan giải lắm, 10 năm nay ai cũng nói nhưng chưa ai làm được

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Trường học di dời, ok - không vấn đề gì, các cháu đi thêm tý xe buýt thôi. Nhà máy di dời, ok - càng tốt, thành phố càng dỡ ô nhiễm... Bệnh viện di dời, ok - đường xá đỡ tắc, nhất là khi trong nhà có người cần cấp cứu, hay khi có cụ hôn nhau trên đường, có vấn đề gì chạy mê mải mãi không đến nơi bệnh viện vừa di dời, thế là Đinh la Thăng thôi, thành phố lại càng thoáng người, đi lại càng sướng các cụ nhỉ.

Chỉnh sửa cuối:

nguyenduchiep

Xe tải
như này thì găng quá nhỉ?

anhtho

Xe ngựa
Thêm một nạn nhân nữa của bạo hành xe buýt:

Theo Tuổi Trẻ online:

Chiều 12-12, bà Trần Thị Hạnh (46 tuổi, ngụ TP Biên Hòa, Đồng Nai) phản ảnh bà bị một nhân viên soát vé xe buýt đánh gây chấn thương nhưng không được giải quyết.
Theo bà Hạnh, khoảng 17g ngày 8-12, bà lên xe buýt tuyến số 6, biển số 60V-9722. Lúc vừa lên xe, anh nhân viên kiểm soát vé thu 4.000 đồng và đưa vé cho bà. Khi xe chạy được một quãng đường, nhân viên soát vé này đến hỏi bà “mua vé chưa?” và bà Hạnh trả lời đã mua vé lúc lên xe.
Sau đó, nhân viên này đi một vòng rồi quay lại hỏi bà Hạnh: “Vé xe đâu?”. Do xe đông khách, bà Hạnh đứng giữa xe, hai tay vịn thanh sắt nên trả lời: “Trên tay đó, kiểm tra đi” và bị nhân viên soát vé xô bà té ngã.
Bất ngờ bị xô ngã, bà Hạnh nói: “Tao vả vào miệng bây giờ, mày đáng tuổi con cháu mà xô tao ngã vậy”. Khi bà Hạnh vừa nói xong, nhân viên soát vé này xông vào đánh bà tới tấp cho đến khi thấy bà sắp ngất xỉu mới dừng tay và đuổi bà Hạnh xuống xe.

Chỉnh sửa cuối:

CIB

Xe điện
Cụ # dạo này im hơi lặng tiếng nhỉ? Chả nhẽ oánh trống bỏ dùi...

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Ông nào, bà nào mới lên cũng muốn mình có những phát biểu, những hành động mang tính đột phá để mong lấy lòng người nâng đỡ mình lên, lấy lòng dư luận. Nhưng những toan tính đó hoàn toàn dựa trên cảm tính chủ quan, một mình khó có thể làm được gì, để xoay chuyển cả một hệ thống theo ý mình đâu có phải đơn giản. Chưa kể là trong cuộc vui ngà ngà mấy thằng quân sư quạt mo nó tít đểu thế là lên TV phát biểu om xòm lên như sắp giải quyết xong đến nơi, ngay như anh VĐHuệ tưởng hoành tá tràng thế rồi mọi thứ lại rơi vào im lặng, xăng chả giảm mà điện lại đòi tăng trong khi toàn xã hội đang oằn mình để bươn chải qua ngày. Rút cục toàn hứa vớ hứa vẩn.

Chỉnh sửa cuối:

totorauxom

Xe điện
[video=youtube;FCDUGQq05NE]http://www.youtube.com/watch?v=FCDUGQq05NE&feature=endscreen&NR=1[/video]

Chỉnh sửa cuối:

xanh

Xe điện
Nếu bộ trưởng # đi làm bằng xe bus , em sẽ tài trợ vé cả nhiệm kỳ này và nhiệm kỳ sau ( nếu BT vẫn làm tiếp) . Lấy danh dự công dân em xin thề . :D
Là Bộ trưởng và là Đ*** viên thì phải gương mẫu cho quần chúng noi theo .
Kính mời BT # đi làm bằng xe buýt , em sẽ đem vé tháng tận nơi !
Xin cảm ơn ông BT .

Chỉnh sửa cuối:

cargoman

Xe điện
Thùng rỗng kêu to, giờ chắc thủng rồi nên kêu ko được. Xem clip của cụ totorauxom thấy giống quá hehe

Big_D

Xe buýt
Em dám cá 10 ăn 1 với các cụ là #`# chưa 1 lần cải trang đi xe bus từ ngày lên BT.
Em sẽ chung tiền với cụ XANH để mua thêm 10 vé tháng nữa cho #`# và các thứ trưởng của bộ GTVT luôn.
Nếu bác nào lấy vé tháng của em mà không dùng thì phải đền đạn cho em nhé.

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Anh í đang tu trong cốc, đang ngậm hơi luyện ... NỌC ( chớ không phải ngọc nha).
Rình 1 ngày đẹp trời, anh # tái xuất giang hồ. Anh nhả NỌC. Lúc í thiên hạ lại ối đứa chít :P

Tài mới

Xe tăng
Em không hiểu cụ chủ thớt đã mời được cụ ĐI LANG THANG lên oto bus chưa và có một cụ đã trao được tấm vé cho cụ ĐI LANG THANG chưa nhẩy? E đang bồ hóng kết quả.

Lazy Kitten

Xe tải
Xe bus à? Haizzz...

Valentine day, 14/2, 8h20 phút tối:
Tại bến xe bus trước cửa trường đại học Sư Phạm - Xuân Thủy Cầu Giấy
Có rất nhiều bạn sinh viên, tay cầm hoa, tay cầm socola...
Ngóng chờ bác xe bus yêu quý để đến bên người mình yêu thương.
...
Xe bus đã đến, nhưng ôi thôi, sao lại đỗ xa bến thế kia?
Chạy, chen lấn, xô đẩy...
...
Bác xe bus lại lù lù rời bến, mang theo nhưng trái tim đang yêu,
những bông hoa dập nát, những thanh socola hình trái tim sứt mẻ...:(

Xe bus của bác # là thế đấy. Văn minh là thế đấy. Thân thiện là thế đấy...

Chỉnh sửa cuối: