[Thảo luận] Thư mời Bộ trưởng Đinh La Thăng đi xe bus vào giờ tan tầm

inova2611

Xe điện
đọc đến page 8 hoa hết cả mắt, cá nhân tôi ủng hộ và tin tưởng Bộ trưởng ĐInh La Thăng sẽ làm được ít nhất là 60% những gì đã hứa, và tôi cung ủng hộ bộ trưởng trong các vấn đề bộ trưởng Quyết đáp, đã đến lúc phải dùng vũ lực hành chính và pháp luật để giải quyết các vấn đề xã hội rồi, không thể bàn mãi được, ngừoi việt nam mình chơi môn bóng bàn thì vô địch từ Đông Nam Á, đến Châu á thái bài bình dương đến cả năm châu bốn biển. Bác cứ quyết đáp đi, đừng lo anh em otofun.com phản đối, mọi người tuy nói ra như thế nhưng trong lòng đang chết bác 1 ít rồi đấy.......cố lên bác Đinh La Thăng, e và tất cả những người em quen vote cho bác 1 phiếu đấy!

hoabinhauto.com

Xe buýt
Oài, vụ này căng đây.
Nhưng đã có chủ trương cấm xe máy thì em nghĩ sẽ xã hội hóa vận tải công cộng, cho phép tư nhân tham gia khai thác để có cạnh tranh => nâng cao chất lượng dịch vụ!
Cụ ơi đưa tư nhân vào nó như bọn vận tải Tín Lợi tuyến Mỹ đình Hà đông, Tế tiêu ah. Nó như xe chợ ý. Vẫn là xe khách thôi cụ ợ. chán lắm, mỗi lần em về quê bằng xe ấy thì được nhồi nhét kinh khủng.

hoabinhauto.com

Xe buýt
bác bộ trưởng mà đi lại có mấy anh đi dẹp trước cho thì giờ nào chả đi được, cứ phải im lặng mà tiến thì mới biết được thế nào, mà theo e bác Thăng cứ lên bến trung chuyển trước đại học giao thông đi là thực tế nhất(mách nhỏ với bác là không nên mang theo giấy tờ tùy thân, tiền, điện thoại )
Khi đến đấy bọn móc túi nó không phân biệt được già trẻ gái trai,quan chức hay thường dân, nó chỉ quan tâm tới ví và điện thoại thôi. Em e rằng không ổn khi bác bộ trưởng đích thân thị sát tại đó.

miutrang

Xe tải
thưa cụ sợ gì mà ổng ấy không đi , người ta cho làm vệ xing xe , lắp thêm điều hòa , hệ thống khử mùi , không cho hành khách lên, cho xxx dẹp đường , trải thảm lối lên xuống , chân dài đứng ôm hoa chờ đón, từ xưa đến giờ các xếp vẫn vậy có sao đâu!
Xe còn được dán Vê cun, được lắp cảm biến lùi, dvd cho tất cả các ghế...

miutrang

Xe tải
đọc đến page 8 hoa hết cả mắt, cá nhân tôi ủng hộ và tin tưởng Bộ trưởng ĐInh La Thăng sẽ làm được ít nhất là 60% những gì đã hứa, và tôi cung ủng hộ bộ trưởng trong các vấn đề bộ trưởng Quyết đáp, đã đến lúc phải dùng vũ lực hành chính và pháp luật để giải quyết các vấn đề xã hội rồi, không thể bàn mãi được, ngừoi việt nam mình chơi môn bóng bàn thì vô địch từ Đông Nam Á, đến Châu á thái bài bình dương đến cả năm châu bốn biển. Bác cứ quyết đáp đi, đừng lo anh em otofun.com phản đối, mọi người tuy nói ra như thế nhưng trong lòng đang chết bác 1 ít rồi đấy.......cố lên bác Đinh La Thăng, e và tất cả những người em quen vote cho bác 1 phiếu đấy!
Thảo nào xứ Vịt ta mỗi năm hơn chục trận bão lớn nhỏ khác nhau. Từ ông to đến ông bé, ông nào ông nấy chém gió thành thần. Góp gió thành bão thôi!

haucom

Xe tải
thì cũng giống chuyện Tướng Nhanh bị thu tiền trông xe 50k thôi, rồi cũng vẫn thế cả
Khi xong xuôi tất cả lại về, không đi a, thích ý kiến ý cò gì a? #$%@@$$, gọi thằng XXX ra đây. Tướng Nhanh chứ Bush thì cũng phải ngậm ngùi nín lặng mà đi thôi a!!!

anchibui

Xe điện

Hà Minh Hiệp

Xe tải
Quả này thì đích thị... Âm binh của Bt # rồi.
Thiện hạ người ta bầu bus 32 là khủng khiếp đấy đã bít chửa. Cả tuyến đấy chứ chẳng phải riêng trạm nào đâu.
Bà già tớ có đi từ bệnh viện Thanh nhàn về tới chợ Hôm bằng bus, có bữa mất 1 tiếng rưỡi.
Chẳng việc gì phải bào chữa cho cái giao thông công cộng ở Hanoi này cả. Bản chất nó là vậy. Dân ai cũng biết, cũng hiểu.
Chỉ mỗi quan đầu ngành lục lộ chẳng hiểu. Không biết vô ý hay cố tình. Lại còn khen hay, khen tốt nữa chứ.
Đúng là Mèo khen mèo dài đuôi.
Cụ nói thế oan cho bác ấy quá. Đúng là con 32 có 1 xe, em nhấn mạnh là chỉ đúng 1 xe thôi ạ. Em đi lái xe còn khá trẻ nhưng, có vẻ ít nói hiền lành hơn hẳn tất cả lái xe khác em gặp, bác phụ xe già tầm 5x, ăn nói khá điềm đạm, bác ấy có ngồi cạnh em nói chuyện. Hôm đấy em nghỉ sớm đi tầm 9-10h sáng gì đó xe khá vắng, trên xe có cả mấy khoai tây đi vé tháng nữa.(Được bác phụ xe cho biết là khoai tây Pháp ở Lion bóc đô gì gì đấy làm giảng viên bên này). Đấy là lần đầu tiên em đi 1 chuyến xe sướng như thế. Còn lại thì.... :-ss, từ bấy đến giờ em mãi chưa gặp được lần 2. Có khi bác # nhà ta lại đi đúng con đấy =))

Chỉnh sửa cuối:

Tiểu kê

Xe tăng
Chả vấn đề gì, cấm hết 2b thì xe buýt tha hồ chạy!

Còn đi xe buýt, hay cả tàu điện ngầm ... thì chả ở đâu đảm bảo luôn luôn rộng mát, có chỗ ngồi đủ cho mọi hành khác cả. Các cụ đừng quá ảo tưởng. Cụ nào đã sang Nhật, Pháp, Bỉ, Anh... hay cả các nước Bắc Âu có đời sống cực cao như Đan Mạch, Thụy Điển... chắc đều biết xe buýt hay tàu điện ngầm đều đông nghẹt vào giờ cao điểm. Hôm trước trên yutube có clip lèn người và tàu điện ngầm ở Nhật đó, chính em cũng đã nhiều lần chịu cảnh này bên đó rồi. Đừng đòi hỏi hão huyền rồi chửi bới mọi chính sách được đưa ra. Hãy nhìn lại xem cá nhân mình có thể làm gì và đã làm được gì rồi bắt đầu đòi hỏi cũng chưa muộn!
Cụ đã nghĩ kĩ chưa mà phát biểu như bộ trưởng thế ? Em nghĩ khi tham gia giao thông chắc gì cụ lúc nào cũng có ý thức, cụ có dám thề to trên OF là tôi chưa bao giờ vi phạm bất kể 1 lỗi gì khi tham gia giao thông, tôi chưa bao giờ lấn làn, thấy khoảng trống là chui vào khi tham gia gt ko? Đấy cụ cứ thề đi thì em tin những cái xanh xanh cụ nói là thật và mới có ý nghĩa

duytrong

Xe lăn
trên báo người đưa tin có bài đăng cụ ấy đi xe buýt rồi,chả biết thế nào mà lại thấy báo đăng ,cụ ấy bảo thoáng mát lắm,chỉ mỗi tội dùng đỗ nữa thôi.may cho nhà xe buýt nhé.

Carrera

Xe tăng
Website
www.cell.com.vn
Mà cũng lạ việc quái gì phải đi thử , mắt bị mù hay sao mà không thấy mấy chục người chen chúc , chèn ép nhau như cá mòi trong xe buýt . Mồ hôi mồ kê nhễ nhại , ông nọ ngửi nách ông kia . Em chẳng bao giờ đi xe buýt mà vẫn biết đấy thôi , kính xe buýt có dán vkool đâu . Vẽ chuyện làm gì , chúng nó biết hết đấy không phải mời đâu . Ngán đến tận cổ , với cái môi trường này e rằng người Việt Nam sẽ tiến hóa thành bồ nông , mồm sẽ to gấp 10 lần não .

Chỉnh sửa cuối:

tatt

[Tịch thu bằng lái]
Chuyện viễn tưởng. Ông này mà chấp nhận thử đi xe bus thì bộ sậu dàn cảnh còn hơn Holywood nữa. Tha hồ mà sướng rồi tiếp tục "phun".

tatt

[Tịch thu bằng lái]
E dự là do Nhà nước mình đang có chủ trương đẩy mạnh xe bus phát triển song song phát triển 2 ngón móc ví lấy bằng cho chúng mày hết ra đường khỏi tắc! E dự thế!.... Thôi E té.... Bộ trưởng nghĩ j khi bỏ ra 37s để xem đoạn clip vừa rồi nhỉ!....

E nghĩ là: Đúng rồi! thế mà không nghĩ ra, tăng cường móc bằng thôi =))
Bác í xem rồi và cái đó chỉ là hiện tượng, còn nói chung bản chất là tốt. Chuyến này bác í vi hành xe buýt, tài xế và phụ xế cứ là complet, ca ra vát tề chỉnh nhé. Quay phim đê cho thế giới chiêm ngưỡng và cảm phục hệ thống xe buýt của vịt ta.

tatt

[Tịch thu bằng lái]
Bác lạc quan quá đáng.

tatt

[Tịch thu bằng lái]
Khỏi cần đi thử ông Thăng ơi. Ông cứ vói vợ ông đi một chuyến rồi về bà ấy tả cho ông nghe thôi. Nhưng chẳng đời nào vợ ông leo lên xe buýt nhỉ, mất hết thể diện bà bộ trưởng sao.

thule6

Xe điện
Cơ chế gì mà khi mất bằng lái xe người dân phải khổ như vầy,nói chung mất bất kỳ giấy tờ gì đều khổ vì phải tới các cơ quan công quyền để xin xỏ .
Mấy ông này toàn tính chuyện vĩ mô trong khi những cái khổ vi mô của dân thì chả quan tâm.
Vô bệnh viện cầm cái thẻ bảo hiểm thì bị hành lên bờ xuống ruông , thuốc thì toàn loại rẽ tiền vậy mà cứ lo cho dân sợ chấn thương sọ não bắt phải đội mũ bảo hiểm khi đi xe máy với tốc độ nhiều khi 200 m / h vì chỉ dừng chứ có chạy được đâu.
Cái gì cũng đem nước ngoài ra khè trong khi họ làm cái gì cũng bài bản có dự trù tất cả các phương án cho dân .
Cụ viết hay quá làm ly cho ấm cụ ơi (b)

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Riêng tắc đường khoảng 2 tiếng, đứng trên xe bus nhịn đ ái, Bộ trưởng cũng Vỡ m ịa bàng quang với Thận :21: