[Thảo luận] Thư mời Bộ trưởng Đinh La Thăng đi xe bus vào giờ tan tầm

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
Nhiệm vụ bất khả thi,nếu Bộ trưởng ĐLT dám đi xe buýt giờ tan tầm cùng với tác giả bức thư trên thì em e rằng ngài sẽ không dám ngồi tiếp chiếc ghế nóng ở Bộ GTVT nữa.
:D hai việc nó độc lập tuyến tính với nhau mà cụ, chỉ bớt chém gió thôi !!!
Mà chưa kể ông ý mà đăng ký đi tuyến nào thì bữa đó HanoiBus tăng thêm 3 lần xe tuyến đấy, tất cả thanh tra giao thông cả TP tập trung giải tỏa toàn tuyến dọn đường cho xe đi, đảm bảo tác giả bức tâm thư kia sẽ biết thế nào là hạnh phúc sau 7 năm.

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Cụ Thăng đã làm gì xấu mà các cụ nhà mình chửi ghê vậy?
http://dantri.com.vn/c20/s20-524917/se-lay-y-kien-nguoi-dan-de-han-che-xe-ca-nhan.htm
Các cụ đọc đi, cụ ấy đi BUS rồi đó và sẽ đi lần nữa. Không biết là cụ ấy thế nào nhưng từ lúc lên làm bộ trưởng đến giờ chưa có điều tiếng gì và cũng là vị BT mạnh tay nhất. Các cụ cũng thông cảm cho người ở vị trí cao ấy họ lo việc cho cả chục triệu dân nên không phải cụ dân đen nào cũng được vừa lòng đâu.
Này.
Liệu có phải Âm binh của nhạc sĩ không nhẩy???
Mà giả sử bác # có vi hành bằng bus thật chăng nữa nhưng lại có đệ tử hé ra cho nhà bus. Thế là nó làm cho 1 con bus thửa. Tài xế thửa, lơ thửa. Điều hòa mát lạnh thửa. Cả khách đồng hành cũng thửa nốt.
Cụ nào đi nhiều tuyến 32 xin cho biết cụ thể bus tuyến í nó dư lào???
Em thì đi ít nhưng đứng xem cảnh con dân chen chúc, dẫm đạp lên đầu nhau để lên xuống xe 32 ở Cầu diễn thì nhiều lắm rồi. Do đó em có cảm giác bác # đây bị người ta "cài"
Có khi bác í lại học tích bác Mao vụ bơi vượt sông Truòng giang bên Tàu không biết chừng :P

gaby83

Xe đạp
Đọc tin này cũng có hi vọng mong manh là có cải tổ. Nhưng vấn đề nó chả nằm ở riêng Bộ GTVT các cụ ạ. Nó là cơ sở hạ tầng. Mà dính đến cơ sở hạ tầng thì đâu có mỗi Bộ GTVT quyết được. Ví dụ như bác Thăng có cho xây dựng đường xá cầu cống ngon lành nhưng chả có các bác ở bộ khác quy hoạch nhà cửa trường học, bệnh viện thì dân vẫn cứ xúm vào HN với HCM. Và cách giải quyết tắc đường thì nói thật muôn thuở.

Hơn nữa, bác Thăng muốn làm nhưng thằng khác nó không cho làm thì bác ấy có "1 mình chống lại mafia" được không ạ? Em e là khó lắm ạ. Có đầy các tấm gương sáng rồi các cụ ạ. Em lo bác "thăng" sớm thì khổ. Em nói thật là em có cảm tình với bác ấy vì biết là hồi bác í làm cho tập đoàn dầu khí thì đã có đóng góp rất lớn cho quê hương bác í. Dân ở quê bác ấy cũng được nhờ vài con đường bác ấy làm các cụ ạ. Chả dám đòi nhiều, nhưng có vẫn còn hơn không phải không các cụ?

niceshot

Xe container
Này.
Liệu có phải Âm binh của nhạc sĩ không nhẩy???
Mà giả sử bác # có vi hành bằng bus thật chăng nữa nhưng lại có đệ tử hé ra cho nhà bus. Thế là nó làm cho 1 con bus thửa. Tài xế thửa, lơ thửa. Điều hòa mát lạnh thửa. Cả khách đồng hành cũng thửa nốt.
Cụ nào đi nhiều tuyến 32 xin cho biết cụ thể bus tuyến í nó dư lào???
Em thì đi ít nhưng đứng xem cảnh con dân chen chúc, dẫm đạp lên đầu nhau để lên xuống xe 32 ở Cầu diễn thì nhiều lắm rồi. Do đó em có cảm giác bác # đây bị người ta "cài"
Có khi bác í lại học tích bác Mao vụ bơi vượt sông Truòng giang bên Tàu không biết chừng :P
Có lẽ chính cụ là người chưa bao giờ đi xe buýt, mà cũng chỉ "nghe nói" về xe buýt thôi. Không riêng gì tuyến xe 32, mà tất cả các tuyến xe buýt khác đều có tình trạng chen chúc, chật chội vào các giờ cao điểm, nhưng cũng có nhiều chuyến chỉ có lèo tèo vài khách, không ngồi hết số ghế trên xe. Cũng ko riêng xe buýt VN, xe buýt, tàu điện ngầm ở các nước khác cũng thế thôi. Lái, phụ xe buýt cũng vậy, ko phải tất cả đều bố láo (dù có thể đa số là bố láo), cũng ko phải lúc nào cũng bố láo (vừa trúng con lô, vừa nhận tiền thưởng, vừa được người yêu khen.... thì có khi lại vui vẻ thôi).

Nếu bác # mà đi chuyến xe lúc tầm 9 - 10h sáng thì khả năng có xe rộng, mát, lái phụ xe vui vẻ là hoàn toàn có thể xảy ra một cách khách quan mà.

haucom

Xe tải
Em dự vụ này nó như thế lày a, và cũng là hướng đi chung cho đa số a :))
Hướng 1 => đi theo bác Phiêu => Dân ủng hộ mạnh => Về hưu sớm :|
Hướng 2 => lối cũ ta về => dân mềnh chệu, chẵng biết ông ý là ông nào, làm ra làm sao, chỉ biết là gala cuối năm nào cũng có hài để xem:)) => nhập vào một khối thì làm sao mà xuống được nhỉ?

Còn buýt 32 thì chắc là không phải nói đến nhiều nữa ngoài 2 từ "kinh khủng"
Còn nếu có cơ hội được nêu ý kiến của em đến với bác Thăng em chỉ muốn hỏi bác một điều: Sau bao nhiêu năm làm công chức, bác có thấm hiểu nỗi khổ giao thông thủ đô? Liệu bác có dám hứa mang đến một tương lai sáng hơn cho giao thông của HN, hay toàn cảnh nước nhà nói chung, hay là mỗi khi bước chân ra ngoài đường người dân lại tham gia một trò chơi hành động đầy rẫy những hiểm nguy phía trước? !!!

rockyvnn

Xe buýt
Trước mắt là "Nói được" đã "làm được" thì thời gian sẽ trả lời! Còn hơn những bác "chẳng nói được" và cũng "chẳng làm gì" chỉ...thôi các cụ nhỉ :P

haucom

Xe tải
Có lẽ chính cụ là người chưa bao giờ đi xe buýt, mà cũng chỉ "nghe nói" về xe buýt thôi. Không riêng gì tuyến xe 32, mà tất cả các tuyến xe buýt khác đều có tình trạng chen chúc, chật chội vào các giờ cao điểm, nhưng cũng có nhiều chuyến chỉ có lèo tèo vài khách, không ngồi hết số ghế trên xe. Cũng ko riêng xe buýt VN, xe buýt, tàu điện ngầm ở các nước khác cũng thế thôi. Lái, phụ xe buýt cũng vậy, ko phải tất cả đều bố láo (dù có thể đa số là bố láo), cũng ko phải lúc nào cũng bố láo (vừa trúng con lô, vừa nhận tiền thưởng, vừa được người yêu khen.... thì có khi lại vui vẻ thôi).

Nếu bác # mà đi chuyến xe lúc tầm 9 - 10h sáng thì khả năng có xe rộng, mát, lái phụ xe vui vẻ là hoàn toàn có thể xảy ra một cách khách quan mà.
Đoạn đỏ đỏ của bác em đọc mà chết cười :))

miutrang

Xe tải
Cụ Thăng đã làm gì xấu mà các cụ nhà mình chửi ghê vậy?
http://dantri.com.vn/c20/s20-524917/se-lay-y-kien-nguoi-dan-de-han-che-xe-ca-nhan.htm
Các cụ đọc đi, cụ ấy đi BUS rồi đó và sẽ đi lần nữa. Không biết là cụ ấy thế nào nhưng từ lúc lên làm bộ trưởng đến giờ chưa có điều tiếng gì và cũng là vị BT mạnh tay nhất. Các cụ cũng thông cảm cho người ở vị trí cao ấy họ lo việc cho cả chục triệu dân nên không phải cụ dân đen nào cũng được vừa lòng đâu.
Tài chém gió của bác # anh em OFer còn phải học hỏi dài dài.

miutrang

Xe tải
Chả vấn đề gì, cấm hết 2b thì xe buýt tha hồ chạy!

Còn đi xe buýt, hay cả tàu điện ngầm ... thì chả ở đâu đảm bảo luôn luôn rộng mát, có chỗ ngồi đủ cho mọi hành khác cả. Các cụ đừng quá ảo tưởng. Cụ nào đã sang Nhật, Pháp, Bỉ, Anh... hay cả các nước Bắc Âu có đời sống cực cao như Đan Mạch, Thụy Điển... chắc đều biết xe buýt hay tàu điện ngầm đều đông nghẹt vào giờ cao điểm. Hôm trước trên yutube có clip lèn người và tàu điện ngầm ở Nhật đó, chính em cũng đã nhiều lần chịu cảnh này bên đó rồi. Đừng đòi hỏi hão huyền rồi chửi bới mọi chính sách được đưa ra. Hãy nhìn lại xem cá nhân mình có thể làm gì và đã làm được gì rồi bắt đầu đòi hỏi cũng chưa muộn!
Đông cũng được, lèn người cũng được, không có điều hòa cũng được... miễn là đúng giờ. Có dám đảm bảo không mà chém?

Boing767

Xe điện
Bão về rồi, chém kinh quá. Thèng này ngông ngông thế nào ấy nhỉ, không biết có làm được không. Nào là chảm tướng chỉ huy công trường sân bay Đà Nẵng, nào là đề nghị tiêu hủy xe máy tham gia đua trái phép...rồi bây giờ là đi xe bus. Cứ ngồi trên đấy mà phán, ông không khổ đâu...chỉ có dân đen như chúng tôi mới khổ thôi. ĐỪNG KEU LA CỨ THẾ MÀ THĂNG CHO NÓ LÀNH.
CỤ nói chuận quá ...e dự chắc ko đc hết khóa này đâu cụ nhỉ ???

Accent1110

Xe tăng
Nhiệm vụ bất khả thi,nếu Bộ trưởng ĐLT dám đi xe buýt giờ tan tầm cùng với tác giả bức thư trên thì em e rằng ngài sẽ không dám ngồi tiếp chiếc ghế nóng ở Bộ GTVT nữa.
E cũng dự như cụ

mamaincar

Xe tải
Cụ Thăng khi leo lên bus mà lại kèm theo vài ông comple cà rà vạt: ''bờ...bồ...bộ trưởng GT đây, đề nghị tránh đường và nhường ghế.'' lúc ấy cảm nhận của cụ Thăng khác với những gì cụ Đông kia tả cảnh thì chết.

Tran Thanh Tung

Xe điện
e nghĩ các cụ cứ củ từ xem thế nào đã, các cụ chửi ghê quá, e đọc toát hết cả mồ hôi , keke

liberty125cc

Xe tải
Xem Clip xong mà thấy quặn lòng. có cụ nào giống cảm xúc của em không? Bộ trưởng Đinh La Thăng có giống cảm xúc của Tôi không??????

MoonMax

Xe điện
***, bác ý đi xe bus thì lại ối ông muộn giờ học, giờ làm. Mong bác ý đừng có đi xe bus cho bà con nhờ :(
Hay, cụ nói quá đúng. Để có một xe phục vụ cụ thăng đúng tiêu chuẩn. Khối sinh viên, học sinh, người lao động mất buổi học buổi làm

butchikim

Xe ba gác
Dám lắm chứ...dưng mà lúc đó Cty xe bus phải chuẩn bị cho ngài một chiếc để ngài đi một mình...X_X

khanhnguyen09

Xe container
Bộ trưởng nói trên xe buýt rất thoáng, điều hòa mát lạnh và nhà xe thân thiện vui vẻ.
Ngoài ra còn có cả hoa quả, và rượu ngoại nữa.

Honda dreamII

Xe hơi
Em thấy bộ trưởng DLT đã đi vi hành rồi mà.