[Thảo luận] Thủ đô: Lại thêm 1 thằng điện

bachkhoak40

Xe điện
Chịu cụ ấy thật nhỉ, giỡn mặt cảnh sát thế nữa.

Kia Evening

Xe tăng
Quả lày thì ông con báo hại ông bố rồi. Chắc ông bố đang nghĩ " tưởng nó báo hiếu thế lào" các cụ nhỉ. :77::77::77::77::77::77:

phongthanhauto

Xe buýt
Thông tin nhà cháu mới nhận được đã có 1 gara trên đường LH hỏi phụ tùng em Tè này rùi, có lẽ ku lái sắp lấy được xe ra. Bó tay toàn tập

Estonque

Xe điện
Lại cái thằng điên, hết trò, chắc họ hàng xa với bác Cay Sỏn Phông Vi HẢn ngày xưa nên bây giờ lên để nhận họ hàng ấy mờ :)):)):)):))

xqht

Xe đạp
À, vụ này em có đi qua. Đoạn này là cầu vượt trước khu công nghiệp Thăng Long. Lúc em đi qua thì phải đi làn bên dưới cầu vì xe cẩu đang xoay thẳng em nó lại. Liếc qua thì có một em chân dài - dài tầm vừa đủ để anh cu không nhường đường - đang cầm giấy tờ trình bày gì đó với áo vàng. Em lại tưởng là chân dài lái. Hôm nay nhìn ảnh mới nhận ra.

Công nhận có chân dài như em ấy ngồi cạnh thì xe tăng hú còi em cũng không cho vượt:))

Nhưng mà nói đi phải nói lại, đoạn này bắt đầu vào cầu vượt, cu em có không cho vượt thì cũng đúng luật đấy chứ:^)

quanghuy2003

Xe hơi
Các cụ phân tích kín kẽ hết rồi, từ cái ngu của người lái xe đến cái mập mờ của XXX. Nhưng mà em chỉ quan tâm tới em chân dài 86 kia thôi. Cụ nào chụp được ảnh em ý thì post lên cho anh em chiêm ngưỡng nào. :)
đây hình như chân dài 86 của cụ đây

Carens2009

Xe điện
À, vụ này em có đi qua. Đoạn này là cầu vượt trước khu công nghiệp Thăng Long. Lúc em đi qua thì phải đi làn bên dưới cầu vì xe cẩu đang xoay thẳng em nó lại. Liếc qua thì có một em chân dài - dài tầm vừa đủ để anh cu không nhường đường - đang cầm giấy tờ trình bày gì đó với áo vàng. Em lại tưởng là chân dài lái. Hôm nay nhìn ảnh mới nhận ra.

Công nhận có chân dài như em ấy ngồi cạnh thì xe tăng hú còi em cũng không cho vượt:))

Nhưng mà nói đi phải nói lại, đoạn này bắt đầu vào cầu vượt, cu em có không cho vượt thì cũng đúng luật đấy chứ:^)
Em nghĩ cũng như cụ,cho vượt không khéo lại bị bắt đi sai làn đấy.Như trên vnexpress có bác nói là nhường xe ưu tiên ,bị mấy bác ấy gọi giao thông đến bắt vì tội đi sai làn.Em nghi lỗi của cu này cũng nhỏ thôi.

ngo_minh

Xe hơi
đúng thật là XH này có nhiều thằng điên

dang_tim_xe

Xe điện
vâng em đồng ý 1 phần ạ, nhưng cũng như có bác gì ở 1 trang trước đã nói (nhiều trang quá em ko mò lại được), nhiều khi như bác ý đường đông quá chưa dẹp ra được mà đã bị quát mắng rồi thò cả dùi cui ra mà gõ nữa thì em thấy ức chế lắm ạ, em thấy cứ thiếu văn hoá với nhau thế nào ý. Em may chưa bị quát bao giờ nhưng nhiều khi dẹp vào xong nhìn các bác ý đánh võng rồi quát các xe phía trước vào lúc giờ tan tầm 5-6 giờ chiều đường đông như kiến mà cũng phát khiếp ạ. :77::77:
Theo em, bác cứ đặt địa vị bác vào chỗ xxx đi dẹp đường xem sao? Giờ cái đội hộ tống ấy nó phải chịu trách nhiệm quốc tế (chứ không phải quốc gia ạ) cho đoàn xe đi sau, sơ sẩy là mất việc, đi tù như chơi, rồi còn nhỡ có chuyện gì xảy ra lại ảnh hưởng đến an ninh và thể diện quốc gia nữa. Gì chứ trong trường hợp này em cũng đồng tình với xxx ạ. Các trường hợp khác em không nói đến ở đây ạ. :D:D:D:biggrin::biggrin::biggrin:

hungfv

Xe máy
Tôi thấy nhiều bác trên thớt này nói kiểu "ngu thì cho chết", "bắn chết", "tìm thấy đồng trong người"...
Chẳng lẽ chỉ vì dẹp đường cho vài người lại hại chết một mạng người à?
Chẳng lẽ chỉ vì một chút non nớt hay thậm chí ngông cuồng mà giết người ta à?
Các bác đã thấy bao nhiêu nước bé như ta mà nghĩa trang bạt ngàn như ta?
Chết từng đấy đã đủ chưa, hàng năm hàng ngàn thanh niên, trung niên chết trên đường do quản lý giao thông yếu kém và cả những lý do chủ quan có nguyên nhân sâu xa nữa đã đủ chưa?
Những bác đó có bao giờ nghĩ rằng có thể người thân mình do non nớt về nhận thức đi về khuya muộn bị đuổi và phang một cui vào đầu và chết trong viện, liệu lúc đó có còn nói ngu thì cho chết k?
Đừng cổ súy cho bạo lực.
Xin lỗi cụ chứ nếu người đã có bằng mà đi như thế thì không thể chấp nhận được. Cái này không phải do quản lý gì mà là do ý thức tham gia giao thông. Hơn nữa lại là đoàn xe ngoại giao nên rõ ràng là một sự xúc phạm tới hình ảnh quốc gia. Em thấy lạ là bác lại đứng ra bênh vực những trường hợp thế này đới:77:

bonbanh

Xe buýt
Khổ thật , bố mẹ nuôi biết bao nhiêu tiền của đổ vào mà hợi vẫn là hợi ...

ngaynha

Xe tăng
Đố các bác biết, mấy đồng chí Lào về buôn chuyện về chuyện này thế nào?
Nó lại bảo XXX VN khiếp vãi, ép nhẹ mỗi cái mà có thằng Te lộn ngược :21:

training

Xe tăng
công nhận thằng cu Terios này ngu vãi lái
Phải tay em em vác ngay súng phóng lựu ra làm 1 phát cháy đùng đùng cho sướng:))

MiTa

Xe lăn
Tôi thấy nhiều bác trên thớt này nói kiểu "ngu thì cho chết", "bắn chết", "tìm thấy đồng trong người"...
Chẳng lẽ chỉ vì dẹp đường cho vài người lại hại chết một mạng người à?
Chẳng lẽ chỉ vì một chút non nớt hay thậm chí ngông cuồng mà giết người ta à?
Các bác đã thấy bao nhiêu nước bé như ta mà nghĩa trang bạt ngàn như ta?
Chết từng đấy đã đủ chưa, hàng năm hàng ngàn thanh niên, trung niên chết trên đường do quản lý giao thông yếu kém và cả những lý do chủ quan có nguyên nhân sâu xa nữa đã đủ chưa?
Những bác đó có bao giờ nghĩ rằng có thể người thân mình do non nớt về nhận thức đi về khuya muộn bị đuổi và phang một cui vào đầu và chết trong viện, liệu lúc đó có còn nói ngu thì cho chết k?
Đừng cổ súy cho bạo lực.
Tất cả mọi người tham gia giao thông khi nghe và thấy xe ưu tiên đang làm nhiệm vụ( hụ còi, chớp đèn) thì đều phải nhường đường, bất kể xe đó đang làm nhiệm vụ gì. Đây lại là xe dẫn đoàn (thể diện quốc gia đấy). Chắc chắn anh ngồi trên xe Terios đã nhìn thấy xe cảnh sát và người mặc sắc phục, vậy mà vẫn không nhường đường thì em chịu. Nếu đường đông mà Te đã bật đèn xinhan và giảm tốc độ từ từ tấp vào lề phải thì chẳng xxx nào lại đi ép xe bao giờ. Thế mà Bác còn bênh được thì :77::77::77::77:
Nghĩa trang nhiều ở nước ta (nếu có) là do lịch sử chiến tranh triền miên thôi chứ chẳng liên quan gì đến mấy ông trời con này đâu Bác ạ.
Còn đi chơi về khuya thì không ai cấm, nhưng tại sao lại bị xxx đuổi? Tự nhiên bị đuổi đánh à? đâu có thằng nào điên như vậy. Người bị đuổi nên xem lại mình trước.

Em thấy xe ưu tiên là cứ nhường trước chẳng đợi ai nhắc.

MussoTD

Xe buýt
@vietran: Có lẽ bác nên xem lại quan điểm của mình. Bác đang cổ súy cho cái sai đấy ạ. Nếu em là xxx, khi thằng Terios chổng 4 vó rồi, em còn xuống táng cho cái thằng áo trắng lái xe đấy vài phát, xích cổ nó vào xe để 113 đến giải quyết đấy ạ!

Captiva HN-SG

Xe buýt
Cụ này giống cán bộ đi đám cưới hay sao ấy các bác nhỉ, quần đen áo trắng tý nữa thì đóng quan tài

sv_ngheo

Xe điện
Em không nói vụ thằng này bác ạ, mà em nói nhiều vụ khác mà em đã gặp nên tạm gọi là nói chung về thái độ ứng xử của những chú xxx đấy. Vâng bác không thích lôi thế giới ra để học tập thì bác cứ ôm lấy cái miệng giếng mà thẩm du nhé. :77::77::77:
Bác mới đang ngồi trong giếng thì có, bác nhìn nhận rộng ra cho em nhờ. :))

Một công dân tốt ở bất cứ quốc gia nào cũng phải có thái độ hợp tác tốt và chấp hành tốt quy định chung. Chả có ở đâu mà cái sự vớ vẩn phá đoàn xe của khách vip quốc tế lại được cư xử nhẹ nhàng như ở VN cả. Thử sang Sing, Mẽo, Hàn, Ý... nó lại chả bắn chết tại chỗ luôn.

Tại sao dân nó được hưởng cuộc sống ngon lành thế, là vì nó xứng đáng được hưởng, vì cái ý thức giữ gìn tốt những gì đã có, kể cả là thể diện quốc gia. Lôi thế giới ra để nhìn vào cái giàu có sang trọng mà ngưỡng mộ mắt tròn mắt dẹt học tập cũng chả bằng nhìn vào ý thức dân nó mà học, bác ợ :^)

Để nhập cảnh vào Mẽo, nó sẽ phỏng vấn người xin visa, nó thấy ý thức tồi quá, ếch quá thì nó sẽ từ chối ngay. Ngầm ý của nó là "mày chưa đủ tư cách và ý thức để nhập cảnh vào nước tao, đừng có ngưỡng vọng cao sang, ngồi đấy mà mơ" :21:

Học cái ý thức tốt đi cái đã, các cái khác sẽ tự có thôi.

Laixe

Xe tải
Theo em, bác cứ đặt địa vị bác vào chỗ xxx đi dẹp đường xem sao? Giờ cái đội hộ tống ấy nó phải chịu trách nhiệm quốc tế (chứ không phải quốc gia ạ) cho đoàn xe đi sau, sơ sẩy là mất việc, đi tù như chơi, rồi còn nhỡ có chuyện gì xảy ra lại ảnh hưởng đến an ninh và thể diện quốc gia nữa. Gì chứ trong trường hợp này em cũng đồng tình với xxx ạ. Các trường hợp khác em không nói đến ở đây ạ. :D:D:D:biggrin::biggrin::biggrin:
Bác đã ra nước ngoài được chính quyền nước ngoài đón rước và cho xe đi dẹp đường chưa ạ? Nếu rồi thì em xin thỉnh giáo cảm nhận của bác. Nếu chưa thì cũng... giống em. :21: Vì thế em trộm nghĩ nếu thử đặt địa vị mình mà ngồi vào cái vị trí của mấy bác quan khách đấy, nếu được nghe mấy chú xxx địa phương quát nạt dân của họ để lấy đường cho em đi thì chắc em cũng chả lấy làm oai gì đâu ạ, có lẽ còn thấy xấu hổ nữa. Chả hay ho gì cái việc đấy đâu bác ạ. Cách đây không lâu em nhớ bác chủ tịch quốc hội (không nhớ lúc đó là bác An hay là sang thời bác Trọng rồi) cũng đã lên tiếng đề nghị nên giảm tối thiểu việc sử dụng xe dẹp đường.

Tất nhiên với các đoàn quan trọng của quốc tế thì vẫn phải dẹp đường, và em nhắc lại là em không bênh gì thằng cu trong cái vụ cụ thể này hết, nếu đúng nó không nhường đường lại còn chen lấn thì bị thế là đáng. Tuy nhiên em chỉ muốn mở rộng một chút tới cách hành xử thông thường của xxx dẹp đường thôi. Xin hết ạ.