[Thảo luận] Thủ đô: Lại thêm 1 thằng điện

tinteu

Xe buýt
đã nói rồi xxx này nhỏ chưa có kinh nghiệm lại chở gái nên bị XXX to hơn bem cho
vụ này đang bé dần đi rồi

vietran

Xe ba gác
Chỗ kính vỡ ngay chỗ xe lật nên k có chuyện đập kính xong đâm xe đâu.

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]

Nói là đâm vỡ gương chiếu hậu, tức là vỡ gương bên lái, nhưng nhìn ảnh thì gương bên lái vẫn nguyên. Nếu vỡ gương bên phụ thì đồng nghĩa với việc xxx vượt phải terius, tức Teri lấn phần đường của xxx.
Nhưng nếu đi chậm, và đi ép vào phần đường bên phải thì xxx sẽ k có cơ hội đâm vào cửa bên phải, thứ 2 nếu chậm thì cả 2 xe đều chậm, đâm chậm thì làm sao lật được xe nhỉ *-)*-)*-)

Theo như ảnh này thì không thấy dấu vết Terios bị đâm vào cửa sau bên phải
Thế nhỡ Ter đang vào bên phải đường và xe xxx đang cố vượt phải thì sao nhỉ???Mà đã là thằng đi vượt thì tất nhiên phải chạy nhanh hơn thằng bị vượt chứ không thì vượt bằng mắt ah???Em cũng hay "được" ngồi xe của xxx. Bọn này nó chạy kinh lém. Đường 50 cây mà nó vít 80-90 là bình thường. Mà đấy là đi chơi chứ chẳng có công vụ gì cả nha:(

FujiS5200

Xe điện
Em thì em nghĩ thế này, em chỉ đoán mò thôi nhé và cũng chẳng bênh ai đâu:
Dù là ai đi nữa thì chẳng phải tự nhiên người ta xông lên người ta ép xe hay đập gương gì cả. Như bác gì nói, hoặc lái non, hoặc không nhường đường. Mà nói thật chứ lái non ra đường thì vẫn đủ tỉnh để nhòm + nghe thấy cái còi hụ từ xa, cũng như đủ "già" để đánh xe vào mép phải.
Em nghĩ chắc phải có lý do gì thì người ta mới nặng tay chứ đâu phải vô cớ, nhất là khi trước mặt quan khách ngoại giao.
Em không ủng hộ bạo lực, nhưng đôi khi cũng phải cứng rắn. Nói dại, nhỡ bác kia là tay lái không già nhưng cũng chả non, và đúng là có ý định như báo chí nói (không nhường đường, ép đoàn xe), hoặc nói dại hơn là bác í mang bom thật, thì cảnh sát chỉ biết đi theo và nhìn ạh.

2fast2fear

Xe tăng
Nhỡ như này thì sao:

Chú tài terios chạy trên cầu bên làn trái, thấy đoàn xe hoành tráng còi hụ hụ đằng sau mà xe mượn (ko có giấy tờ) mới lái, nên cứ thế giữ vô lăng cho xe đi thẳng, đoàn xe buộc phải tránh xe Terios bằng cách vượt phải, nhưng xe sau cùng khó chịu vì phải vượt phải trên đường to như vậy, nên mới tạt đầu nhẹ 1 phát (xem ảnh thì thấy 2 bên sườn và đuôi xe chả có vết va chạm nào cả, đến cái cản sau và cản 2 bên cũng không bị cong).

Chú tài terios trình còi nên dính 1 phát tạt đầu, oánh lái sang trái nên phi thẳng vào dải phân cách và chổng vó.

Còn cách báo chí nói là việc của họ, em ko dám bình luận. Tuy nhiên sử đúng nghị định 146 hiện hành thì tội này chỉ tối đa là 600.000 VND, nên chú tài kia ko sao đâu ạ(b)

Carens2009

Xe điện
Em cũng thấy bao trí viết thật vớ vẩn.Xe Terios không thể vượt phải xe xxx được.Ảnh xe bị đâm là ảnh đang lên cầu chứ không phải xuông cầu như báo nói,cũng không phải là ở câu Thăng Long vì nó có đường đi thẳng ở dưới cầu.Chắc bác này chơi ngông không nhường đường mới bị xxx tạt đầu,chí không giám chơi ngông chạy đua với xe xxx như báo nói đâu.

Meo Van

Xe hơi
E biết rồi, bác này quảng cáo cho xe Terios. Đâm vào giải phân cách, xe lật úp mà nhìn xe vẫn ngon, người ngợm ko sao... Quảng cáo đấy các bác ạ:21::21::21::21:

LINHDH

Xe hơi
Website
www.noithatatm.com
Thật không thể hiểu được cậu lái xe có cái gì trong đầu.
Giống tối hôm rồi em đưa mấy đứa trẻ ra Lăng chơi thấy có cậu choai choai dọa oánh nhau với đội an ninh Lăng vì bị nhắc nhở chuyện để xe máy.
Pótay.hết

lamseico

Xe buýt
Website
www.seico.vn
Lúc em học thầy bảo là " Câu hỏi về xe ưu tiên là ý 3 " khi thi cứ thế em làm chứ em có biết đi đường gặp xe ưu tiên phải làm dư lào đâu :21::21::21:

ZoroX

Xe buýt
Nhỡ như này thì sao:

Chú tài terios chạy trên cầu bên làn trái, thấy đoàn xe hoành tráng còi hụ hụ đằng sau mà xe mượn (ko có giấy tờ) mới lái, nên cứ thế giữ vô lăng cho xe đi thẳng, đoàn xe buộc phải tránh xe Terios bằng cách vượt phải, nhưng xe sau cùng khó chịu vì phải vượt phải trên đường to như vậy, nên mới tạt đầu nhẹ 1 phát (xem ảnh thì thấy 2 bên sườn và đuôi xe chả có vết va chạm nào cả, đến cái cản sau và cản 2 bên cũng không bị cong).

Chú tài terios trình còi nên dính 1 phát tạt đầu, oánh lái sang trái nên phi thẳng vào dải phân cách và chổng vó.

Còn cách báo chí nói là việc của họ, em ko dám bình luận. Tuy nhiên sử đúng nghị định 146 hiện hành thì tội này chỉ tối đa là 600.000 VND, nên chú tài kia ko sao đâu ạ(b)
Hô hô thêm cái tội chống người thi hành công vụ với cả vi phạm danh dự quốc gia thì có mà tối đa 600...năm ngồi lịch ấy ạ :))

Em_Bes

Tháo bánh
Các cụ phân tích kín kẽ hết rồi, từ cái ngu của người lái xe đến cái mập mờ của XXX. Nhưng mà em chỉ quan tâm tới em chân dài 86 kia thôi. Cụ nào chụp được ảnh em ý thì post lên cho anh em chiêm ngưỡng nào. :)

Ăn mày dĩ vãng

Xe điện
Mời các cụ:
CSGT đã lách về phía bên trái phóng lên yêu cầu chiếc xe trên đi ra khỏi đoàn xe ưu tiên và chấp hành quy định nhường đường cho đoàn xe ưu tiên. Không dừng lại ở đây, chiếc xe BKS 29X-0195 đã vượt phải xe của CSGT và va chạm với xe CSGT. Cú va chạm đã khiến chiếc xe trên bị mất lái đâm vào dải phân cách bên đường và lật úp.

Vụ việc đang được cơ quan chức năng điều tra làm rõ.
- Thằng cu lái xe ngu quá
- va chàm gì đâu, nó ép bắn ra chứ va chạm giề

Carens2009

Xe điện
Thằng phóng viên nào mà viết bài đấy thì đúng là ngu hết mức,vượt phải một xe rồi va chạm với xe đấy mà văng được sang trai cai xe va trạm(vì dải phân cách nằm trên trái).Có bênh xxx thì cũng bênh nó khôn khôn một chút chứ bênh ngu quá.Còn ông giời đi terios này không biết sợ quá hay liều quá mà bị xxx tạt đầu

Rollroyce1412

Xe điện
Hjhj, ông này khiếp quá. Chẳng sợ gì cả:77::77::77::77:

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Thật không thể hiểu được cậu lái xe có cái gì trong đầu.
Giống tối hôm rồi em đưa mấy đứa trẻ ra Lăng chơi thấy có cậu choai choai dọa oánh nhau với đội an ninh Lăng vì bị nhắc nhở chuyện để xe máy.
Pótay.hết
Dạng này với dạng te trên kia là sp của CNXH đấy cụ ạ. Dân chủ quá trớn, ai cũng làm vua được cả. Vô kỷ luật hết!

ngaynha

Xe tăng
Quả này nó lại tưởng đàn em của BINLADEN, nó bòm cho 1 phát thì làm gì còn ngồi đấy mà xuất trình bằng lái :21:

today

Xe đạp
Cho thông tin chính xác và trích nguồn chính xác đi, để vị chủ tịch này còn biết đường mà dạy con chứ! Có phải người bị hại đâu mà đưa tin nặc danh thế! Con chủ tịt phường mà đã thế này thì nghĩ đến số cậu ấm, cô chiêu nhà các bác chủ tịt huyện, tỉnh, thứ, bộ trưởng ... mà kinh nhỉ. May mà có chương trình kế hoạch hóa gia đình! :41:! Đúng thật phải cảm ơn Đảng và CP về chương trình hạn chế số lượng các ông/bà kễnh này, đặc biệt là vụ con thứ 3 nữa! :21:
Vì em cũng biết bác chủ tịch này nên không tiện nêu ra. Hiện bác ấy cũng đang đau lắm. Đúng là con dại cái mang

supra

Xe container
hoá ra lại có bố làm to...vừa vừa :77::77::77::77: