[Thảo luận] Thủ đô: Lại thêm 1 thằng điện

sv_ngheo

Xe điện
Em công nhận chú kia ngu, nhưng các bác cũng nên xem lại cách hành xử của xxx dẫn đường nhé. Em không biết cụ thể vụ này ra sao nên không bình luận, nhưng bản thân em đã gặp khá nhiều đoàn mà xxx hộ tống rất hách dịch, bắc loa quát tháo hết người này đến người khác, rất khó nghe. Đó toàn là những người dân đóng thuế để nuôi xxx phục vụ dân, thế mà họ quát như bố đời. Em thì vẫn luôn nhường đường, nhưng nói thật em ghét lắm. Em đi nước ngoài thấy xxx dẹp đường rất lịch sự, tất nhiên bản thân người dân cũng ý thức cao nên cũng chả cần phải ầm ĩ làm gì. Em ấn tượng nhất là xe xxx ở Sing còn có bảng điện tử phía sau xe, sau khi vượt thì hiện dòng chữ "Thank you for giving way to the police". (b)(b)(b) Biết bao giờ xxx nhà mình mới có văn hoá như thế hả các bác???
Việc của nó nó phải làm thế, nếu không có những thằng ngu cản đường thì đã không phải hét bằng loa. Bác thử ở vị trí nó xem, đang làm công việc giữ thể diện quốc gia thì một thằng ngu lù lù cản đường, đoàn xe này luôn có còi báo động mà còn ko tránh đường thì bảo sao ko phải bắc loa quát.

Em rất ghét những bác nào hơi tí lôi Tây ra so với ta, đồng ý là đời sống vật chất nó hơn ta 100 lần, nhưng mà ý thức nó hơn ta cả tỉ lần luôn, ngay trong bài quote trên cũng thấy rõ điều đó :21:

tlac

Xe đạp
Đi đường mà muốn vượt thăng này thì anh em mình phát điên mất. Xe công an nó còn không nhường...:102::102::102:

lái đêm

Xe buýt
Em là Em cứ nhường từ xa, nghe thấy còi ưu tiên thì mình phải tim cách nép vào luôn. Nếu họ yêu cầu dừng thì chấp hành vô điều kiện.

Chaien

Xe tăng
Thằng này quá ngu

Ngày xưa trước cửa mỗi nhà đều có 1 gốc cây và các bố nghiện trà hay đổ bã vào đó, có ông ra đổ bã trà trong lúc đoàn lãnh đạo cấp cao đi qua

Tay ông ý vẩy vẩy mà còn bị bắn què tay vì tưởng ném lựu đạn hê hê

:))

Laixe

Xe tải
Việc của nó nó phải làm thế, nếu không có những thằng ngu cản đường thì đã không phải hét bằng loa. Bác thử ở vị trí nó xem, đang làm công việc giữ thể diện quốc gia thì một thằng ngu lù lù cản đường, đoàn xe này luôn có còi báo động mà còn ko tránh đường thì bảo sao ko phải bắc loa quát.

Em rất ghét những bác nào hơi tí lôi Tây ra so với ta, đồng ý là đời sống vật chất nó hơn ta 100 lần, nhưng mà ý thức nó hơn ta cả tỉ lần luôn, ngay trong bài quote trên cũng thấy rõ điều đó :21:
Em không nói vụ thằng này bác ạ, mà em nói nhiều vụ khác mà em đã gặp nên tạm gọi là nói chung về thái độ ứng xử của những chú xxx đấy. Vâng bác không thích lôi thế giới ra để học tập thì bác cứ ôm lấy cái miệng giếng mà thẩm du nhé. :77::77::77:

Viking

Xe điện
Em không nói vụ thằng này bác ạ, mà em nói nhiều vụ khác mà em đã gặp nên tạm gọi là nói chung về thái độ ứng xử của những chú xxx đấy. Vâng bác không thích lôi thế giới ra để học tập thì bác cứ ôm lấy cái miệng giếng mà thẩm du nhé. :77::77::77:
Bác lái xe ạ,
Cái nhà Sinh Viên nó Nghèo mà nó nói đúng ạ, ý thức mà thôi.
BÁc cứ tưởng cái cảnh bác ngồi trên xe hộ tống, thiên hạ nghe thấy cái còi eo ** của bác mà giạt ra hết cả thì bác cũng ngồi ngửa ra mà ngắm chân dài chứ cũng chẳng động đến cái a lô chi cho nhọc xác.
Chẳng qua đời còn có những thằng hâm như cái thằng này, hoặc hâm bằng 1/3, 1/5 cái thằng này, nó cứ lành chành không chịu nhường ngay hoặc nó còn nghía xem cái gì ** ** đằng sau mới nhường thì bác mới phải lê cái xác già ra gần cái MIC.

Laixe

Xe tải
Bác lái xe ạ,
Cái nhà Sinh Viên nó Nghèo mà nó nói đúng ạ, ý thức mà thôi.
BÁc cứ tưởng cái cảnh bác ngồi trên xe hộ tống, thiên hạ nghe thấy cái còi eo ** của bác mà giạt ra hết cả thì bác cũng ngồi ngửa ra mà ngắm chân dài chứ cũng chẳng động đến cái a lô chi cho nhọc xác.
Chẳng qua đời còn có những thằng hâm như cái thằng này, hoặc hâm bằng 1/3, 1/5 cái thằng này, nó cứ lành chành không chịu nhường ngay hoặc nó còn nghía xem cái gì ** ** đằng sau mới nhường thì bác mới phải lê cái xác già ra gần cái MIC.
vâng em đồng ý 1 phần ạ, nhưng cũng như có bác gì ở 1 trang trước đã nói (nhiều trang quá em ko mò lại được), nhiều khi như bác ý đường đông quá chưa dẹp ra được mà đã bị quát mắng rồi thò cả dùi cui ra mà gõ nữa thì em thấy ức chế lắm ạ, em thấy cứ thiếu văn hoá với nhau thế nào ý. Em may chưa bị quát bao giờ nhưng nhiều khi dẹp vào xong nhìn các bác ý đánh võng rồi quát các xe phía trước vào lúc giờ tan tầm 5-6 giờ chiều đường đông như kiến mà cũng phát khiếp ạ. :77::77:

nguyen vu

Xe máy
em xl các bác chứ cái loại ngu thế này chết hết đi cho rộng đất

Gap373

Xe điện
Sáng hôm đấy đi qua em nhìn thấy, ko hiểu đi nh­­ư thế nào? ko dừng để hỏi được! Chỉ thấy có một cô gái đang ngồi lấy máy đt chụp ảnh hay gọi cho ai đó. Hôm nay đọc mới hiểu..đúng là " Ngu thì chết, chả bệnh tật gì " copy otofun.:))

quachtinh

Xe hơi
'' Tại trụ sở của đội CSGT CAH Đông Anh, nam thanh niên điều khiển chiếc xe BKS 29X-0195 là Đỗ Trung Hiếu (SN 1983, trú tại Cát Linh, Đống Đa, Hà Nội) và người ngồi trong xe là chị Vũ Thị Thu Hà (SN 1986, ở Hà Nội). Tại cơ quan công an, lái xe Đỗ Trung Hiếu chỉ xuất trình được giấy phép lái xe và giấy bảo hiểm trách nhiệm dân sự còn giấy đăng ký xe, đăng kiểm lưu hành phương tiệnthì lái xe không xuất trình được.''

DẦN THÂN TỴ HỢI TỨ HÀNH XUNG mà :)):)):))

ntpine

Xe tải
vâng em đồng ý 1 phần ạ, nhưng cũng như có bác gì ở 1 trang trước đã nói (nhiều trang quá em ko mò lại được), nhiều khi như bác ý đường đông quá chưa dẹp ra được mà đã bị quát mắng rồi thò cả dùi cui ra mà gõ nữa thì em thấy ức chế lắm ạ, em thấy cứ thiếu văn hoá với nhau thế nào ý. Em may chưa bị quát bao giờ nhưng nhiều khi dẹp vào xong nhìn các bác ý đánh võng rồi quát các xe phía trước vào lúc giờ tan tầm 5-6 giờ chiều đường đông như kiến mà cũng phát khiếp ạ. :77::77:
E thì lại đồng cảm với bác Laixe
Nếu e thấy đoàn ưu tiên và có khả năng nhường thì e nhường ngay.
Nhưng làm gì thì cũng phải từ từ và hành xử có văn hóa, ít nhất là các bác xxx đang làm công vụ và ai trên đường cũng có việc của mình.
Chủ nhật trước đi họp hội cầu lông OF ở sân Trung Hòa e thấy thế này:
Mi.e tổ 1 xe chở phạm hay không thì ko biết (vì thùng xe khóa kín mít) nhưng e thấy rõ 2 bác xxx: Bác lái xe áo may ô và 1 bác áo xanh.
Cứ khoảng 5m thì bác lái xe bóp còi, rồi lạng và lách.
Đỉnh cao phải là chỗ dừng đèn đỏ. Xe của 2 bác xxx buộc phải dừng vì phía trước quá đông, bác lái liền bắc loa chửi thẳng bác lái Vios đi trước "a b c d blah blah).
Toàn dân quay sang nhìn 2 bác xxx, chỉ muốn nhổ...hoặc táng vào mẹt...
E ko mang dụng cụ gì để tác nghiệp, tiếc quá!

chiepchiep

Xe hơi
em tưởng thằng này sau khí bác sỹ pháp y đến khám gắp được trong người mấy cân đồng và chì chứ:D:D:D:D. Ngu ngu quá cơ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

pokekie

Xe tải
co khi là bài để nôỉ tiếng đấy , các cụ chả hiêủ j cứ baỏ cháu nó ngu . :)):))

CIVIC 30M

Xe buýt
Các cụ ơi, không biết thằng Te này có họ hàng hay người quen của Hoàng Minh Chính ko nhỉ :102:

series3

Xe tăng
Em chờ thông tin của bác, cách đây cũng vài năm rồi em có chứng kiến xe CSGT ép xe Matiz của 1 em gái trên đường Kim Mã do em này mới lái nghe tiếng còi hụ lóng ngóng mãi mà không nhường đường được (y), em tin vụ này cũng có uẩn khúc chứ không hẳn như báo đài ra rả mấy hôm nay :)

tinteu

Xe buýt
trích lời của XXX cu cậu lái xe cũng đang là xxx . xxx cứ nghĩ mình đang làm nhiệm vụ nên mới thế . khổ mất rồi lại mất mớ $$$$ chẳng biết kỷ luật thế nào hiện đang cuống cuồng cuồng :)):)):)):))

Kia Evening

Xe tăng
Thằng này thuộc loại ngu hết phần của dog, ngông hết phần của bò. Theo em cho nó đi tù mấy tháng cho nó nhớ cái tội nhờ Bác thi bằng đi. (b)(b)(b)

vietran

Xe ba gác
Tôi thấy nhiều bác trên thớt này nói kiểu "ngu thì cho chết", "bắn chết", "tìm thấy đồng trong người"...
Chẳng lẽ chỉ vì dẹp đường cho vài người lại hại chết một mạng người à?
Chẳng lẽ chỉ vì một chút non nớt hay thậm chí ngông cuồng mà giết người ta à?
Các bác đã thấy bao nhiêu nước bé như ta mà nghĩa trang bạt ngàn như ta?
Chết từng đấy đã đủ chưa, hàng năm hàng ngàn thanh niên, trung niên chết trên đường do quản lý giao thông yếu kém và cả những lý do chủ quan có nguyên nhân sâu xa nữa đã đủ chưa?
Những bác đó có bao giờ nghĩ rằng có thể người thân mình do non nớt về nhận thức đi về khuya muộn bị đuổi và phang một cui vào đầu và chết trong viện, liệu lúc đó có còn nói ngu thì cho chết k?
Đừng cổ súy cho bạo lực.

Kia Evening

Xe tăng
Tôi thấy nhiều bác trên thớt này nói kiểu "ngu thì cho chết", "bắn chết", "tìm thấy đồng trong người"...
Chẳng lẽ chỉ vì dẹp đường cho vài người lại hại chết một mạng người à?
Chẳng lẽ chỉ vì một chút non nớt hay thậm chí ngông cuồng mà giết người ta à?
Các bác đã thấy bao nhiêu nước bé như ta mà nghĩa trang bạt ngàn như ta?
Chết từng đấy đã đủ chưa, hàng năm hàng ngàn thanh niên, trung niên chết trên đường do quản lý giao thông yếu kém và cả những lý do chủ quan có nguyên nhân sâu xa nữa đã đủ chưa?
Những bác đó có bao giờ nghĩ rằng có thể người thân mình do non nớt về nhận thức đi về khuya muộn bị đuổi và phang một cui vào đầu và chết trong viện, liệu lúc đó có còn nói ngu thì cho chết k?
Đừng cổ súy cho bạo lực.
Cụ phân tích hoành tráng như cán bộ đảng nhở. Anh em mắng cũng là để cho chú lái xe mở mắt ra.

Nếu mấy thằng xxx nó dở chứng lại boa thêm cho cái tội chống người thi hành công vụ, phi phạm quyền ưu tiên rồi nhỡ nó bắt để điều tra chống phá nhà nước nữa có phải mờ đời ko. Lúc đó có bán con Te đi khỏi phải lượn lờ nữa thì cũng chỉ đủ được tại ngoại và không được đi khỏi nơi cư trú thôi. Thế có đủ để mắng ko kụ?? Cụ bảo tại lái non thì càng ko nên ra đường làm gì, nguy hiểm cả cho người khác. :77::77::77::77::77: