Thủ đô Hà nội tắc đường và đường tắc: Lỗi của riêng ai???

tran_thuat_lai

Xe lăn
úi úi, cho iem xin lỗi nhé. Xe iem đới ợ. tại iem đang hát bài có đoạn: iem buồn, em chán, em đang cô đơn..... nên mới thích đỗ đâu thì đỗ, lần sau iem sẽ rút kinh ngh.... hị hị.:))
a đây rồi ! hôm qua Cậu léo làm gì được thì hôm nay Cậu vuốt trừ ....:))

Mexanhxanh

[Tịch thu bằng lái]
Tết sướng nhất là đường thoáng, các chú xxx thì bận đến nhà Sếp nên nghỉ lam việc.
Sáng nay đi làm em đã mừng tuổi các chú xxx ấy rồi ạ :'(
Cụ mừng tuổi bao nhiêu? Lỗi gì? chả bảo tôi.:21:

Mexanhxanh

[Tịch thu bằng lái]
a đây rồi ! hôm qua Cậu léo làm gì được thì hôm nay Cậu vuốt trừ ....:))
ố, cụ này thù dai thật. iem đã xin lỗi rùi mà. Nếu cụ vuốt trừ iem mà cụ vui, cụ reg thêm vài nick nữa vuốt iem cho hả dạ nhé. iem là iem vẫn cứ:)(l):41: và (b) cụ.

Vase

Xe tải
Đầu năm khai xuân em đã được đặc sản tắc đường Nguyễn Trãi sáng nay. Nhà em cách cty 5km mà đi mất 40 phút. 2B thì chen lấn tạt đầu cứ ầm ầm. Đúng là pó tay.

tran_thuat_lai

Xe lăn
ố, cụ này thù dai thật. iem đã xin lỗi rùi mà. Nếu cụ vuốt trừ iem mà cụ vui, cụ reg thêm vài nick nữa vuốt iem cho hả dạ nhé. iem là iem vẫn cứ:)(l):41: và (b) cụ.
đã ghi vào xổ thù vặt ! lần sau lên Bà Chúa kho sẽ giả nợ món nài...ke ke :))

Nấm mỡ

Xe điện
hôm qua em đi bà Chúa Kho. đường thì đang tắc mà có thằng cha đi Captiva màu đen, biển 18 dừng lại giữa đường, mở cửa ngay gần cổng đền đợi cả nhà nó chờ nhau lên xe. Ý thức kém kinh khủng ! làm tắc đường mệ nó 30 phút thì vì một ý thức kém...ặc ...
Biển 29, 30 dừng đón người dư lày giữa phố Thủ đô có mà đầy cụ ợ :69:
Thậm chí càng ngày càng nhiều kiểu đang chạy thích thì tấp vào lề hoặc quay đầu mờ li'u có tị xi nhan nào, chán vãi :)

Mexanhxanh

[Tịch thu bằng lái]
đã ghi vào xổ thù vặt ! lần sau lên Bà Chúa kho sẽ giả nợ món nài...ke ke :))
hễ hễ, mà lên gặp BÀ vay nhiều tiền vào rồi mời anh em OF đi(b)(b)(b)(b), hum qua nhậu rượu say quá nên giờ lại thèm (b)(b)(b) để giã rượu. :)):)):)) giờ vẫn đang lái xe trong chăn đây.

KiaCD5numberone

Xe tăng
có nhiều xe 4B và 2B biển Hanoi đỗ và dừng xe vô ý thức lắm các cụ. em là HN1 xịn đây nhưng sáng nào cũng bực mềnh với Ngã tư Cửa Bắc + Nguyễn Trường Tộ. Có hàng phở mà sáng nào cũng 2 hàng xe 4B đỗ 2 bên để vào ăn phở( mờ toàn xe xịn) nên 2 xe đi ngược chiều là tạch luôn. Công an phường thì chả thấy giải tỏa bao giờ cả mới lạ.

datinh

Xe container
có nhiều xe 4B và 2B biển Hanoi đỗ và dừng xe vô ý thức lắm các cụ. em là HN1 xịn đây nhưng sáng nào cũng bực mềnh với Ngã tư Cửa Bắc + Nguyễn Trường Tộ. Có hàng phở mà sáng nào cũng 2 hàng xe 4B đỗ 2 bên để vào ăn phở( mờ toàn xe xịn) nên 2 xe đi ngược chiều là tạch luôn. Công an phường thì chả thấy giải tỏa bao giờ cả mới lạ.
: Đoạn đấy với đoạn Nguyễn Biểu đi khó chịu lắm

cuky99

Xe buýt
Hỏi Ngọc hoàng nhá cụ

Lacet_ti

Xe container
Nói là ko có tiền để đầu tư cho giao thông là ko đúng- 10 năm trước nói vậy nghe còn đc. Hiện nay nói thế ko đúng , nhất là tại Hà Nội mình.
Các bác mới cãi: Mở đường, làm đường mới thì tốn tiền lắm: Đúng, nhưng thực ra tiền tốn lớn nhất vào con đường lại là tiền đền bù , GPMB. Cứ như con đường Kim Liên - Ô Chợ Dừa thì rõ: Tiền đường có 200 tỉ, đền bù 3800 tỉ , vãi:102:
Như thế nhà nước bỏ tiền làm đường thức chất là cho dân giầu, vì tiền thực chất vào CT chỉ có 200 tỉ, chưa đến 5%- Em lấy VD khủng nhất thôi.
Thế nhưng làm xong con đường đó, người hưởng lợi lớn nhất lại là các hộ ở bên trong - Hehe, tự dưng thành nhà mặt phố. Ngày xưa, đất bên trong đó, nói là cho em cũng kô ở thì hơi kiêu - Nhưng bác nào đã đi lên đê ( Hồi còn chưa làm đường thì rõ)
Vậy là bất công quá. Nhà nước đầu tư tiền làm đường- Thực ra là tiền của rất nhiều dân - Lại cho 1 đám người hưởng lợi. Giờ mới đặt câu hỏi, tại sao ko lấy đất thêm - Từ phạm vi đường mới vào mỗi bên 50m chẳng hạn- Vì đất bên trong sâu rất rẻ. Xong đền bù cho các hộ bên trong luôn. Còn đất giáp mặt đường mới sẽ cho đấu giá. Em nghĩ là nhà nước sẽ chịu thiệt ít hơn, có khi còn lãi (b)
Và con đường mà các bác đang thấy làm gần xong: Láng - Hòa Lạc,là con đường khủng- thấy đất 2 bên trống hết. KO biết là có làm như trên ko . Hay đất lại rơi vào tay các bác nào ko rõ(y)
Thế là điẹp khúc: ko có tiền đầu tư cho cơ sở GT , hạ tầng lại bắt đầu. Nhà nứoc lại hết tiền - Còn 1 đám "dân " lại đc hưởng lợi:'(

Dập ghim

Xe tải
chả của riêng ai cả, nó là chung của XH ạ. Mấy cụ VN ra nứoc ngoài chấp hành giao thông nghiêm chỉnh lắm

chuột 74

Xe điện
có lẽ mỗi 1 ngã 4 ngã 3 phải có ít nhứt 4 chú xxx túc trực từ 6h-20h may ra còn có hi vọng mong manh cụ ợ:102:

Djokovic

Xe điện
Nói là ko có tiền để đầu tư cho giao thông là ko đúng- 10 năm trước nói vậy nghe còn đc. Hiện nay nói thế ko đúng , nhất là tại Hà Nội mình.
Các bác mới cãi: Mở đường, làm đường mới thì tốn tiền lắm: Đúng, nhưng thực ra tiền tốn lớn nhất vào con đường lại là tiền đền bù , GPMB. Cứ như con đường Kim Liên - Ô Chợ Dừa thì rõ: Tiền đường có 200 tỉ, đền bù 3800 tỉ , vãi:102:
Như thế nhà nước bỏ tiền làm đường thức chất là cho dân giầu, vì tiền thực chất vào CT chỉ có 200 tỉ, chưa đến 5%- Em lấy VD khủng nhất thôi.
Thế nhưng làm xong con đường đó, người hưởng lợi lớn nhất lại là các hộ ở bên trong - Hehe, tự dưng thành nhà mặt phố. Ngày xưa, đất bên trong đó, nói là cho em cũng kô ở thì hơi kiêu - Nhưng bác nào đã đi lên đê ( Hồi còn chưa làm đường thì rõ)
Vậy là bất công quá. Nhà nước đầu tư tiền làm đường- Thực ra là tiền của rất nhiều dân - Lại cho 1 đám người hưởng lợi. Giờ mới đặt câu hỏi, tại sao ko lấy đất thêm - Từ phạm vi đường mới vào mỗi bên 50m chẳng hạn- Vì đất bên trong sâu rất rẻ. Xong đền bù cho các hộ bên trong luôn. Còn đất giáp mặt đường mới sẽ cho đấu giá. Em nghĩ là nhà nước sẽ chịu thiệt ít hơn, có khi còn lãi (b)
Và con đường mà các bác đang thấy làm gần xong: Láng - Hòa Lạc,là con đường khủng- thấy đất 2 bên trống hết. KO biết là có làm như trên ko . Hay đất lại rơi vào tay các bác nào ko rõ(y)
Thế là điẹp khúc: ko có tiền đầu tư cho cơ sở GT , hạ tầng lại bắt đầu. Nhà nứoc lại hết tiền - Còn 1 đám "dân " lại đc hưởng lợi:'(
Cái này ông Quy hoạch đã nhận lỗi từ lâu rồi cụ ạ. Tại cái đầu quy hoạch ngắn quá nên mới ra nông nỗi này. Họ sợ không doanh nghiệp nào làm nổi và đất vàng sẽ rơi vào tay của một số đại gia. Nói tóm lại vẫn là do cơ chế.. :)):)):21::21::)):))

wavelonton

Xe tải
Gia cát Dự đã dự là đến chết mới hết tắc đường mà cụ. Cái Hà Nội này bao h cấm nhập cư mới hết tắc đường cụ ạ, mà điều này thì chẳng bao h có thế nên phải sống chung với lũ thôi

thang soi

Xe tải
Sau 10 ngày nghỉ Tết trong không khí tết đầm ấm, vui vẻ, thắm đậm ý nghĩa thiêng liêng của ngày Tết cổ truyền Dân tộc và cá nhân em đã được hưởng trọn vẹn sự yên bình, thoáng đoãng của thủ đô Hà nội.

Hôm nay thủ đô Hà nội vẫn còn đâu đó dư âm của ngày Tết bởi sự hội tụ đông đủ của trên dưới 8 triệu người dân trong lòng thủ đô bé nhỏ. Cảm nhận đầu tiên trong chuỗi ngày tiến tục đi làm kiếm cơm của ngày đầu tiên Năm mới âm lịch là đường phố đã đông nườm nượp, tắc đường cục bộ đã xảy ra và cảnh tượng thường ngày của năm cũ đã tiếp tục tái diễn trong sáng hôm nay:
- Ngã tư có đèn xanh đèn đỏ vẫn cứ cố tình vượt, đỗ chờ đèn xanh đèn đỏ giữa ngã tư :102::102::102:
- Cắt đầu, tạt đít, dí đầu, dí đuôi, len lỏi, chen lấn. :102::102::102:

Theo quan sát của em tại các ngã tư có đèn xanh đèn đỏ các lỗi vi phạm trên chính là nguyên nhân chủ yếu gây ra tắc nghẽn đường thì lại rơi vào chủ yếu các xe máy biển số của tỉnh thành: 98 - 88 - 99 - 37 - 36.

Vậy thủ đô Hà nội tắc đường và đường tắc: Lỗi của riêng ai *-)*-)*-)
Á à, cụ lại muốn cấm lưu hành dân ngoại tỉnh ạ:69::69::69:

LeTai1979

Xe cút kít
Cụ ơi, trót há mồm ngậm xèng rồi thì bây giờ mở mồm ra làm sao được :21::21::21:

vudinhquang

Xe container
Em chả biết ỗi của ai.Chỉ biết mấy ngày tết thì đường phố quá là rộng và thoáng.Ước gì tết suốt!

Công Nông

Xe điện
HN đợt nghỉ tết đường thông thoáng sướng thế :)

Em thấy có cái giải pháp đơn giản giải quyết ngon nạn tắc đường mà các cụ trển chả nghĩ ra:

- Kéo dài đợt nghỉ tết âm lịch lên 30 ngày

- Mỗi năm cho nghỉ 12 đợt

Thế là đường thông hè thoáng ngay :21: