Thủ đô Hà nội tắc đường và đường tắc: Lỗi của riêng ai???

santatocxu124

Xe hơi
Em cũng là dân ngoại tỉnh, cũng lân la đất thị thành, cũng bon chen, xô đẩy, nhưng cũng có tý gọi là ý thức, cũng biết đội cái mũ lên đầu khi ra đường. Nhưng các bác lại thấy đường tắc là soi...à, ngoại tỉnh- chen kìa, cắt đuôi, tạt đầu kìa...nói chung là đổ vấy. Cũng tham gia giao thông, chị đầu xù mỳ ( đổ thêm ít tương ớt thành món mỳ trộn), a đẹp trai tóc màu hạt dẻ, đẹp, nhưng đếch có mũ, vượt đèn đỏ, đi thành hàng, không phải là 2 mà là 4 nhá, hãi chưa. Tại sao lại cứ nhè ngoại tỉnh, ừ thì có người này người kia, nhưng đừng vì thế mà vơ hết. Như một bác trên OF nói, thà đi xe đạp dừng đèn đỏ, còn hơn là đi xe hơi vượt đèn.:21:

mr_bean

Xe tải
Chuẩn :41::41::41::41::41:

Em cũng là dân ngoại tỉnh, cũng lân la đất thị thành, cũng bon chen, xô đẩy, nhưng cũng có tý gọi là ý thức, cũng biết đội cái mũ lên đầu khi ra đường. Nhưng các bác lại thấy đường tắc là soi...à, ngoại tỉnh- chen kìa, cắt đuôi, tạt đầu kìa...nói chung là đổ vấy. Cũng tham gia giao thông, chị đầu xù mỳ ( đổ thêm ít tương ớt thành món mỳ trộn), a đẹp trai tóc màu hạt dẻ, đẹp, nhưng đếch có mũ, vượt đèn đỏ, đi thành hàng, không phải là 2 mà là 4 nhá, hãi chưa. Tại sao lại cứ nhè ngoại tỉnh, ừ thì có người này người kia, nhưng đừng vì thế mà vơ hết. Như một bác trên OF nói, thà đi xe đạp dừng đèn đỏ, còn hơn là đi xe hơi vượt đèn.:21:

xechuyenhang

Đi bộ
Chỗ nào cũng có người này người khác. Kụ lôi 1 số biển ngoại tỉnh lên bêu em e hơi đụng chạm. Trong rất nhiều nguyên nhân làm tắc đường thì có nguyên nhân lớn là do ý thức và hạ tầng.
Ngu ý của em là xã hội cần phải tuyên truyền để nâng cao ý thức giao thông của người dân lên cao hơn nữa, phê phán mạnh mẽ những hành vi thiếu ý thức làm cho những người ý thức kém phải xấu hổ vì hành vi của mình. Truyền hình, phát thanh đang làm quá kém khoản này.

thang soi

Xe tải
Vầng, em cũng thấy thế đấy ạ, tuy em chạy biển 30 cơ mà gốc gác nhà em ngoại tỉnh:D

Mà các cục tin không, nếu xét 1000 năm lịch sử cụ chủ thớt và tất cả chúng ta đây đều có gốc gác giống nhau:69::69::69:

Nếu mà xét 2000 năm lịch sử thì...có nhiều cụ tận xứ Khựa, có khi có cả cụ chủ thớt cũng nên:21::21::21:

ps: các cụ ơi em tếu táo tí cho nó lạc quan đấy nhá. Cụ chủ thớt ơi em thề với cụ là em chưa mất tiền cho XXX thủ đô bao h(em ở đây chục năm ồi) ấy là nhà em có tí ý thức í ạ(nhà em chỉ lưu manh tùy lúc thôi:)))

toanvinh_forever

Xe điện
HN đợt nghỉ tết đường thông thoáng sướng thế :)

Em thấy có cái giải pháp đơn giản giải quyết ngon nạn tắc đường mà các cụ trển chả nghĩ ra:

- Kéo dài đợt nghỉ tết âm lịch lên 30 ngày

- Mỗi năm cho nghỉ 12 đợt

Thế là đường thông hè thoáng ngay :21:
lúc đấy ngày tết lại đi làm, ngày thường lại nghỉ đi du lịch đới :))

TuFantasy

Xe tăng
Website
360.yahoo.com
có nhiều xe 4B và 2B biển Hanoi đỗ và dừng xe vô ý thức lắm các cụ. em là HN1 xịn đây nhưng sáng nào cũng bực mềnh với Ngã tư Cửa Bắc + Nguyễn Trường Tộ. Có hàng phở mà sáng nào cũng 2 hàng xe 4B đỗ 2 bên để vào ăn phở( mờ toàn xe xịn) nên 2 xe đi ngược chiều là tạch luôn. Công an phường thì chả thấy giải tỏa bao giờ cả mới lạ.
Cụ còn chưa qua Yên Ninh đâu, đầu Yên Ninh, cạnh BV Hồng Ngọc mới có cái quán phở gà 50-60k 1 bát, ăn như dở hơi thua phở Vy chỗ Cửa Bắc Nguyễn Trường Tộ mà cũng hàng loạt 4B đến đỗ chật đường. Cụ thấy cái phố Yên Ninh nó to thế nào mà 4B nó đỗ 1 dọc như thế.

bvc

Xe tăng
Em chẳng dám khẳng định dân Hà nội hay dân ngoại tỉnh ai có ý thức hơn mà bây giờ cũng chẳng thể nhận biết dân nào là dân nào và dân nào giàu có hơn dân nào, việc này phải thay đổi nhận thức, ý thức của cả xã hội, của cả một hoặc hai thế hệ thì may ra mới tạm ổn.

Nhưng qua trực quan thì em cảm nhận thấy các bác đang sở hữu biển số xe khác với biển số xe của Hà nội vi phạm luật giao thông nhiều hơn :69:

Kitty_Loppy

Xe hơi
Đường tắc- rõ rồi, ý thức giao thông- rõ rồi, Các Cụ mắng- rõ rồi... nhưng người ta dùng giải pháp tạm thời là tăng giá xăng để hạn chế các phương tiện ra đường- Các Cụ cũng có ý kiến....(l) không thể giải quyết tình trạng này nhanh chóng một sớm một chiều được, Các Cụ đều biết cả.. Hay là các Cụ trên này cùng vận động người thân ít sử dụng phương tiện cá nhân mà chuyển sang sử dụng phương tiện công cộng đi (cái này chỉ là tạm thời thôi nhé) cho đến khi nào có giải pháp tốt hơn giải quyết tắc đường.:))

workerbee2006

Xe tải
Em chẳng dám khẳng định dân Hà nội hay dân ngoại tỉnh ai có ý thức hơn mà bây giờ cũng chẳng thể nhận biết dân nào là dân nào và dân nào giàu có hơn dân nào, việc này phải thay đổi nhận thức, ý thức của cả xã hội, của cả một hoặc hai thế hệ thì may ra mới tạm ổn.

Nhưng qua trực quan thì em cảm nhận thấy các bác đang sở hữu biển số xe khác với biển số xe của Hà nội vi phạm luật giao thông nhiều hơn :69:
Em nghĩ là số nhiều (em k0 dám nói là tất) dân ngoại tỉnh hay tranh giành, vượt đèn đỏ, cắt đuôi, tạt đầu nhiều quá nên dân Hà Nội toàn là người đến sau, lại còn bị chửi là ngu nữa, dần dần cũng thế.
Mười mấy năm trước ở Hà Nội hiếm cảnh 29 với 31 vượt đèn đỏ lắm.

TuFantasy

Xe tăng
Website
360.yahoo.com
Ý cụ chủ thớt là cứ nhìn mấy ngày Tết thì biết, dân ngoại tỉnh và dân lao động tự do về quê ăn Tết là đường phố vắng ngay đúng ko ạ? Thế có lần em đã từng nói, sáng mùng 1 Tết năm nào cũng thế, em dậy sớm để làm Ma Tốc Độ trong thành phố :))

5599

Xe buýt
Cụ chủ thớt có vẻ đang đổi lỗi này cho dân ngoại tỉnh đây !!!
Buồn quá, mới nhập được cái khẩu HN....không biết có còn bị coi là dân ngoại tỉnh khg?????

TuFantasy

Xe tăng
Website
360.yahoo.com
Em tin các cụ sinh hoạt trên OF này rất có văn hóa cho dù ngoại tỉnh hay HN, tham gia giao thông rất tuân thủ PL. Nhưng cái số cụ chủ thớt nói cũng có nhiều lắm, em cũng tin chính cái số đó làm hư dân HN vì ngày trước đã có cụ từng dùng từ ngữ: "Tính bầy đàn" cũng đúng, đang đỗ đèn đỏ bình thường ko sao, chỉ cần có 1 ông vượt là 1 đống vượt theo ngay mà việc đó thì bắt nguồn đúng là từ dân ngoại tỉnh vì em nhớ ngày xưa, thời HN còn vắng, chẳng thấy ai vượt đèn đỏ đâu.

Nấm mỡ

Xe điện
Tập trung về Thủ đô, đất lành cờ-him đậu là đúng ỳo :^)

Thủ đô HN tắc đường và đường tắc là do phạm vi còn quá nhỏ :^) Nếu muốn thỏa sức cho người tham gia giao thông, tránh tắc đường & đường tắc, chỉ mở sang HN2 là chưa đủ - phạm vi Thủ đô phải "từ mũi Cà Mau đến địa đầu Móng Cái" mới ổn :21:

thang soi

Xe tải
Đường tắc- rõ rồi, ý thức giao thông- rõ rồi, Các Cụ mắng- rõ rồi... nhưng người ta dùng giải pháp tạm thời là tăng giá xăng để hạn chế các phương tiện ra đường- Các Cụ cũng có ý kiến....(l) không thể giải quyết tình trạng này nhanh chóng một sớm một chiều được, Các Cụ đều biết cả.. Hay là các Cụ trên này cùng vận động người thân ít sử dụng phương tiện cá nhân mà chuyển sang sử dụng phương tiện công cộng đi (cái này chỉ là tạm thời thôi nhé) cho đến khi nào có giải pháp tốt hơn giải quyết tắc đường.:))
Em trích lời cụ này nhé, ở EU í, dân người ta chẳng dại gì mà sắm 4B với cả 2B, mỗi nhà chiếu cố có 1 cái để ... picnic thui. Vì phương tiện công cộng của họ tốt, họ chả tội gì nuôi thêm bà 2, bà 3 để thuế má xăng xe, Bảo hiểm(cái này cực nặng này)(b)

TuFantasy

Xe tăng
Website
360.yahoo.com
sáng em ra kim mã,lấy lố nhố 1 dãy 4b bị tóm vì sai làn :21:
Cái này có lần trên OF đã cảnh báo rồi mà cụ. XXX ở đó chuyên bắt lấn làn đấy ạ, giờ nhiều chỗ lắm chứ ko riêng gì chỗ đó

thang soi

Xe tải
iem lập cái thớt "otofun, khiếp quá cơ" vì thấy diễn đàn tuy là tắc đường nhưng cũng cảm thấy chút tự hào vì mình là thành viên của một diễn đàn lớn ở Việt Nam.
Chính cái tắc đó, số thành viên đó, với những bài đã đưa lên đó làm cho em thấy vui và tự hào. Thớt đang hay thì chuyển vào đây. Thôi thì để đỡ loãng và cũng là cho gọn gàng em cũng chẳng ý kiến giề.
Dưng mờ em dự chỉ một lúc nữa thôi thớt này sẽ chuyển thành thớt phân biệt vùng miền cho mờ xem.
Không tin các cụ cứ theo dõi xem iem dự có sai không
dạ thưa cụ, đã có thớt vùng miền từ sáng nay rồi ạ:21::69:(b):'(

dauroi

Xe tăng
diện tích chỉ có dư lày, quy hoạch thì đã dư lày, người thì cứ đổ dồn về không tắc thì mới là lạ.
Nhưng đứng trên góc độ quản lý và quy hoạch định hướng tầm xa việc mở rộng HN là cực chuẩn và việc tắc này chỉ có thể tạm ổn khi các khu đô thị mới vệ tinh đã hình thành, các trường từ cấp III, đại học, bệnh viện và các cơ sở sản xuất đã được đưa ra ngoại ô thành phố.
còn nếu không chắn ngã tư chứ có đến bịt hẳn lại vưỡn a cờ ắc tờ ắc tắc vẫn tắc.
Để làm được những việc trên không thể trước 2020 được ạ nên các cụ cứ yên tâm nhơn đê