Thực trạng Thị trường bđs hà nội

thachnhung

Xe container
Nhường các cao nhân! Cháu mà dự dc thì trúng vietlott lâu rồi.

202

Xe container
Quy luật cung cầu và trình độ dân trí là thước đo chính xác nhất.
Cũng như oto đã qua cái thời chờ xe cả tháng để mua Honda với Toy.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Mở thêm cửa thoát hiểm cho thằng hàng xóm nó dễ chạy :)):)):))
Em chỉ thấy các cụ thích các mợ hàng xóm là nhiều, chứ ít khi thấy các mợ thích các cụ hàng xóm :)).
Tại giờ nhà nào cũng lo trộm cắp, hàn kín lan can như chuồng cọp. Bao nhiêu vụ hàng xóm chỉ biết đứng nhìn trong đau đớn bất lực.

porsche nato

Xe tải
Em nghĩ chỉ có chung cư bị giảm giá do càng ngày càng nhiều dự án bị bốc phốt. Nên giới đầu tư và người mua nhà để ở đều có tâm lí dè dặt. Còn đất nền thì vẫn tăng giá vù vù cụ ak

Namvina

Xe tăng
Em chỉ thấy các cụ thích các mợ hàng xóm là nhiều, chứ ít khi thấy các mợ thích các cụ hàng xóm :)).
Tại giờ nhà nào cũng lo trộm cắp, hàn kín lan can như chuồng cọp. Bao nhiêu vụ hàng xóm chỉ biết đứng nhìn trong đau đớn bất lực.
Vâng. Em cũng toàn khuyên mấy thằng hàng xóm nhà em mở thêm cửa thoát hiểm phòng khi cháy nổ thôi :)):)):))

tuannaff

Xe tăng
- Do trước đây, chả có tiền, mọi hình thức đối ứng, cổ phần đều góp bằng giá trị đất, muốn vay được nhiều, cổ phần cao, cách dễ nhất là chủ động đẩy giá đất, bong bóng được thổi ngày càng to. Giờ là lúc trả giá, nợ xấu BĐS cực cao, nếu giá BĐS giảm sâu >ngân hàng sụp đổ dây chuyền> hệ thống thanh toán có nguy cơ sập> hoảng loạn XH> bình vỡ. Tủ lạnh sẽ cố duy trì tình trạng èo uột này kể cả vay LS cao để chờ vận may trên giời rơi xuống (vừa rồi đen, trượt bố nó cái TPP, vay càng ngày càng khó, tạm thời tăng thuế để bù đắp phần nào).
Cái này là quan trọng nhất, là nguyên nhân CCCM sẽ còn khổ dài dài. Cụ nào dùng dao cùn cắt tiết gà thì biết, cắt mãi éo đứt cứ nhay nhay, gà vùng ra được chạy quanh sân chán chả buồn chết, chả ra làm sao. Mà cứ bảo do dân vì dân, nhưng chắc có phần in nhỏ ko đọc là "ưu tiên các nhóm dân có địa vị"

cuongdiv

Xe container
E nghĩ giờ giá nhà đất chỉ tăng ở những khu vực chuẩn bị làm đường, hạ tầng tốt hơn, còn chung cư thì sẽ theo xu hướng chững hoặc giảm vì thời gian gần đây có quá nhiều phốt ở các chung cư, bản thân e đang định bán nhà đất ở xa để lên chung cư ở gần hơn nhưng cũng dần bỏ ý định sau khi thấy nhiều phốt ạ

Xikar

Xe tăng
Em không biết CỤ bảo tăng ở đâu? Em xin đưa ra vài thống kê như sau:
1. Khu đô nghĩa liền kề 2010 bán 4.5 tỉ, bây giờ đang giao 2.8_3.5 tỉ.
2. Khu hyundai ngày xưa 29, bây giờ 25 o có người mưa
3. Khu golden land ngay xưa 34, bây giờ 28
4. Capital land ngay xưa 31, giờ 31
5. Văn quán liền kề giao 5 tỉ xuống 1 tỉ so với 2 năm trước.
Chưa kể nhà ngõ xuống giá mạnh nhưng o có gia dịch.
Theo ý kiến cá nhân em nhà đang giảm, CỤ nào đã đầu tư thì nên bán sớm hoặc cắt lỗ.
Em phải công nhận là giá nhà đất không tăng được mấy năm vừa rồi,thực sự bây giờ nếu có tí tiền chưa biết đầu tư vào đâu cho bền vững và sinh lời.

truongdq94

Xe tải
mua chung cư ở VN thì xác định là lỗ, vì nó có khấu hao, xuống cấp, cũng như giờ cạnh tranh về giá
chỉ có các cụ vào từ đầu dự án, hoàn thiện bán ăn chênh mới lãi thôi

Thd

[Tịch thu bằng lái]
Ta hay đánh đồng tất cả, mặt đất là ở đấu, cc thế nào. Bđs theo kiểu cũ thì chỉ là mảnh đất, cái nhà để ở, hỗ trợ là vị trí, là oto đỗ cửa. Bây giờ thì khác hẳn, ngoài những yếu tố trên thì dịch vụ kèm theo làm thay đổi giá trị rất nhiều. Không thể so sánh mặt đất trong những khu tt cũ, những con ngõ của các làng mới đô thị hoá tự phát với cc của những khu đô thị mới. Cũng không thể so sánh cc kiểu Kim liên trung tự với mặt đất của Vin của biteco. Cần đặt mọi yếu tố tác động lên giá khi so sánh và quyết định đầu tư, có cc vẫn giữ giá và vẫn cho thuê giá cao, ngược lại ối người chết xặc với đất nền.

Pvsc

Xe ba gác
Bán chữ ký hay bán cả nick rồi thế :-??

kvboto

Xe container
Em không biết CỤ bảo tăng ở đâu? Em xin đưa ra vài thống kê như sau:
1. Khu đô nghĩa liền kề 2010 bán 4.5 tỉ, bây giờ đang giao 2.8_3.5 tỉ.
2. Khu hyundai ngày xưa 29, bây giờ 25 o có người mưa
3. Khu golden land ngay xưa 34, bây giờ 28
5. Văn quán liền kề giao 5 tỉ xuống 1 tỉ so với 2 năm trước.
Chưa kể nhà ngõ xuống giá mạnh nhưng o có gia dịch.
Theo ý kiến cá nhân em nhà đang giảm, CỤ nào đã đầu tư thì nên bán sớm hoặc cắt lỗ.
Em nói vùng ven hạ tầng chưa sẵn sàng để ở là giá giảm, còn hạ tầng để ở được thì có tăng nhẹ hoặc đứng im, con cụ dẫn chứng:

1. Khu đô nghĩa liền kề 2010 bán 4.5 tỉ, bây giờ đang giao 2.8_3.5 tỉ. ==> quê, xa trung tâm, hạ tầng chán lắm, chả ở được, giảm là đương nhiên
2. Khu hyundai ngày xưa 29, bây giờ 25 o có người mưa ==> nếu là Huyndai Hà đông thì chỉ 1 hoặc 2 trường hợp nhỏ lẻ thường là có vấn đề gì đó hoặc tin đăng ảo, làm giá dìm hàng
3. Khu golden land ngay xưa 34, bây giờ 28 ==> diện tích thế nào, giá 34 là diện tích nhỏ, giá 28 là diện tích lớn, chỗ này giá đứng im vì chủ đầu tư cũng chuối, hạ tầng kém, trước mặt nhồi thêm cái toàn nhà nữa nên mất giá trị
5. Văn quán liền kề giao 5 tỉ xuống 1 tỉ so với 2 năm trước. ==> chỗ nào thế cụ, chả có giảm nhiều thế đâu và nếu có cụ chỉ em em biếu cụ 20 củ nếu đúng giá giảm 1 tỷ gọi là phí chỉ điểm giao lưu được việc, hoặc nếu có chỉ 1 hoặc 2 trường hợp nhỏ lẻ thường là có vấn đề gì đó hoặc tin đăng ảo, làm giá dìm hàng.

Em đang loay hoay tìm nhà mua ở được ngay mà vẫn khó đây

ô tô phun

[Tịch thu bằng lái]
Để tiền với đô gửi ngân hàng thì sợ nó phá sản. Mua vàng thì đầy tớ nó tìm cách móc ra. Chứng khoán thì ảo. Còn mỗi kênh bđs là an toàn nên nó mới tăng thế.

be bư

Xe ngựa
rất trầm và lắng

Loe_hờ lú

Xe điện
Em cũng vào hóng các cụ. E đang ở nhà đất ở xa trung tâm. Giờ gấu cứ bắt vào gần
Đang tính mua chung cư mà rối quá. Chắc để dự án nào ở rồi mới mua thôi

cuongdiv

Xe container
Em cũng vào hóng các cụ. E đang ở nhà đất ở xa trung tâm. Giờ gấu cứ bắt vào gần
Ước gì gấu nhà e cũng đc như nhà cụ, e cũng đang ở nhà đất xa, bảo chuyển về chung cư gần hơn thì ứ chịu, bảo ko thích ở chung cư...chả nhẽ chia của xong đường ai nấy đi để dễ quyết cụ nhỉ :)):))

Thích ăn dưa

Xe tải
Ước gì gấu nhà e cũng đc như nhà cụ, e cũng đang ở nhà đất xa, bảo chuyển về chung cư gần hơn thì ứ chịu, bảo ko thích ở chung cư...chả nhẽ chia của xong đường ai nấy đi để dễ quyết cụ nhỉ :)):))
2 cụ đổi gấu cho nhau vừa có gấu mới vừa yên cửa ấm nhà =))

Red Butler

Xe buýt
Em nói vùng ven hạ tầng chưa sẵn sàng để ở là giá giảm, còn hạ tầng để ở được thì có tăng nhẹ hoặc đứng im, con cụ dẫn chứng:

1. Khu đô nghĩa liền kề 2010 bán 4.5 tỉ, bây giờ đang giao 2.8_3.5 tỉ. ==> quê, xa trung tâm, hạ tầng chán lắm, chả ở được, giảm là đương nhiên
2. Khu hyundai ngày xưa 29, bây giờ 25 o có người mưa ==> nếu là Huyndai Hà đông thì chỉ 1 hoặc 2 trường hợp nhỏ lẻ thường là có vấn đề gì đó hoặc tin đăng ảo, làm giá dìm hàng
3. Khu golden land ngay xưa 34, bây giờ 28 ==> diện tích thế nào, giá 34 là diện tích nhỏ, giá 28 là diện tích lớn, chỗ này giá đứng im vì chủ đầu tư cũng chuối, hạ tầng kém, trước mặt nhồi thêm cái toàn nhà nữa nên mất giá trị
5. Văn quán liền kề giao 5 tỉ xuống 1 tỉ so với 2 năm trước. ==> chỗ nào thế cụ, chả có giảm nhiều thế đâu và nếu có cụ chỉ em em biếu cụ 20 củ nếu đúng giá giảm 1 tỷ gọi là phí chỉ điểm giao lưu được việc, hoặc nếu có chỉ 1 hoặc 2 trường hợp nhỏ lẻ thường là có vấn đề gì đó hoặc tin đăng ảo, làm giá dìm hàng.

Em đang loay hoay tìm nhà mua ở được ngay mà vẫn khó đây
Chả có lẻ tẻ đâu CỤ ơi, cụ vào đó có cả danh sách luôn

linhdkph

Xe máy
em thì em hóng mãi vụ mở bán smart city các cụ ạ :))