Thực trạng Thị trường bđs hà nội

kvboto

Xe container
Chả có lẻ tẻ đâu CỤ ơi, cụ vào đó có cả danh sách luôn
Vào đâu hả cụ ?, danh sách thì lại càng nghi ngờ cụ à, bđs giờ cũng như chứng khoán ấy. Có đội làm giá đánh lên, đánh xuống, mua cần rất thận trọng:
- Khi đánh lên để tháo hàng chốt lời khu vực nào đó: cho đăng thật nhiều tin trên báo mạng (chi phí cũng rẻ mà) giá tăng ầm ầm, người mua tham khảo thì toàn thấy giá tăng nhưng thực chất thì không có hàng hoặc được lái sang chỗ nọ chỗ kia khác chứ không phải chỗ giao bán, tin không có địa chỉ cụ thể.

- Khi đánh xuống để gom hàng: cho đăng thật nhiều tin trên báo mạng (chi phí cũng rẻ mà) giá giảm ầm ầm, người bán tham khảo thì toàn thấy giá giảm nhưng thực chất thì không có hàng hoặc được lái sang chỗ nọ chỗ kia khác chứ không phải chỗ giao bán, tin không có địa chỉ cụ thể.

Không nắm vứng giá dao dịch thực mà chỉ tham khảo giá trên mạng thì ảo tung chảo, chả biết đường nào mà lần, trừ mua để ở thực, mua xong rồi chả quan tâm lãi lời, cứ thế ở thôi. Mua thì dễ, bán thì mới thấy khó khăn

BMW_X6M

Xe tăng
giá cũng khó giảm, đấy a, toàn tay to cầm trịch rồi, các cụ muốn vừa miếng tìm thì đặt sàn họ săn cho giá giải chấp ngân hàng thì có thể rẻ

Mycar222

Xe điện
dân mình giờ cũng đỡ cuồng cc rồi
cc sau 5 năm đi vào hoạt động sẽ lộ rõ nhiều điều bất cập

Moo Moo

Xe tải
Em thì tăng hay giảm chẳng biết, chỉ chắc chắn là có cái nhà định bán mà lay lắt cả năm rồi chưa bán được. Thế cho nên có vẻ thị trường giờ bất động thì đúng hơn :).

dtrung

Xe điện
Bây giờ thì chỗ nào thổi được thì cò nó vẫn thổi, như đợt vừa rồi Thanh Hà ông nào ôm tầm đầu năm mà bán tầm tháng 5-6 thì ăn được mớ, nhưng chung cư đã ở ổn định (giao nhà tầm 2011-2012) thì lại giảm, căn mua 2 tỷ năm 2012 giờ bán 1,5 tỷ.

HVS

Xe tăng
nhạc phụ em lỡ mua chung cư của Vin, giờ cần tiền mãi ko bán được vì bán lỗ sâu thì xót, nhùng nhằng mãi mới bán được căn Royal, em có hỏi lỗ nhiều ko thì cụ có vẻ bực bội lắm. Để ở thì ok, tuỳ nhu cầu, chứ để giữ tiền hay đầu tư thì em nghĩ nên tránh hàng của Vin ra.

cuongdiv

Xe container
E thấy cụ Vượng bảo Vincity không phải là nhà giá rẻ mà là nhà dành cho tầng lớp trung bình trở lên, quần thể sẽ ngon chỉ kém Vinhomes, e hóng mãi chưa thấy con nào chính thức để xem mô hình nó thế nào ạ

Honghen2008

Xe container
Vào đâu hả cụ ?, danh sách thì lại càng nghi ngờ cụ à, bđs giờ cũng như chứng khoán ấy. Có đội làm giá đánh lên, đánh xuống, mua cần rất thận trọng:
- Khi đánh lên để tháo hàng chốt lời khu vực nào đó: cho đăng thật nhiều tin trên báo mạng (chi phí cũng rẻ mà) giá tăng ầm ầm, người mua tham khảo thì toàn thấy giá tăng nhưng thực chất thì không có hàng hoặc được lái sang chỗ nọ chỗ kia khác chứ không phải chỗ giao bán, tin không có địa chỉ cụ thể.

- Khi đánh xuống để gom hàng: cho đăng thật nhiều tin trên báo mạng (chi phí cũng rẻ mà) giá giảm ầm ầm, người bán tham khảo thì toàn thấy giá giảm nhưng thực chất thì không có hàng hoặc được lái sang chỗ nọ chỗ kia khác chứ không phải chỗ giao bán, tin không có địa chỉ cụ thể.

Không nắm vứng giá dao dịch thực mà chỉ tham khảo giá trên mạng thì ảo tung chảo, chả biết đường nào mà lần, trừ mua để ở thực, mua xong rồi chả quan tâm lãi lời, cứ thế ở thôi. Mua thì dễ, bán thì mới thấy khó khăn
Kinh nghiệm đấy ạ :)

Xe cỏ cũ

Xe điện
Thực trạng là bây giờ đầy người cày cuốc nhiệt tình mà chả đủ tiền mua nhà :(

Red Butler

Xe buýt

Người thật việc thật CỤ ơi, đại diện cđt gửi em cả danh sách luôn.

Red Butler

Xe buýt
Để tiền với đô gửi ngân hàng thì sợ nó phá sản. Mua vàng thì đầy tớ nó tìm cách móc ra. Chứng khoán thì ảo. Còn mỗi kênh bđs là an toàn nên nó mới tăng thế.
Ngân hàng phá sản, chuyện này nếu CỤ học nghiệp vụ ngân hàng thì hiếu, xác suất gần như không thể nhé, toàn tin đồn từ bọn chủ đt muốn bán nhà thôi.

Anhtraj

Xe tăng
7 năm trước BĐS cũng sốt xình xịch như bây h, rồi bùm :))

cuongtelecoms

Xe buýt
Em phải công nhận là giá nhà đất không tăng được mấy năm vừa rồi,thực sự bây giờ nếu có tí tiền chưa biết đầu tư vào đâu cho bền vững và sinh lời.
Bền vững và sinh lời thì là bền vững bao nhiêu và sinh lời bao nhiêu? Nếu sinh lời vừa vừa (5-8% một năm) thì còn có người trả lời giúp cụ. Nếu cụ tìm chỗ bền vững nhưng sinh lời 20-30% trở lên thì không ai trả lời được cho cụ trên này đâu. High risk mới có high return cụ nhé.

Đào Tử Thi

Xe container
Nhà mặt đất thì cụ nhớ trổ thêm cửa thoát hiểm để nói dại có gì còn chạy. Giờ toàn nhà xây như lô cốt thì mặt đất vẫn gà quay như thường ạ.
Cụ nói làm em lại thấy buồn về nhà mặt đất vì nhà em xây chả có cái cửa sổ nào :(

Dqlong

Xe tăng
1. Theo nguồn tin của một chuyên da rất có uy tín dự đoán thì giá nhà chung cư trung bình trong năm tới sẽ bằng tổng giá nhà bán được trong năm chia cho số nhà bán được cụ ạ, cái này em dám đảm bảo luôn :D
2. Các nhà đầu tư vào CC 3 năm gần đây bị lỗ thì là do giá bán ra của họ thấp hơn giá mua vào :D

Em fun tý, các cụ đừng chém, món này em không biết nên hóng hớt thôi

kvboto

Xe container
dân mình giờ cũng đỡ cuồng cc rồi
cc sau 5 năm đi vào hoạt động sẽ lộ rõ nhiều điều bất cập
Chung cư nó là xu thế tất yếu, trong ngắn hạn thì ông chủ đầu tư nọ kia làm ăn vớ vẩn, rồi dân trí cư dân cao lên, đòi hỏi chủ đầu tư phải làm chuẩn hơn thì mới sống được,.... sẽ loại bỏ dần những chủ đầu tư chụp giật bố láo

vneseman

Xe lăn
chẳng biết giảm thế nào chứ em tìm kiếm cái nhà ngõ nhỏ phố nhỏ mãi mà chưa xong, thấy có nhà rao 3t6 không xong lại rao lên 3t9 :D.