Chi hội [Thread 1] Những câu hỏi liên quan KỸ THUẬT

toppro

Xe máy
Dầu lên thì secmang nó hở rồi cụ.cụ thay séc măng đi đã chứ nó đốt dầu hao dầu lắm!
Thế e mới lăn tăn cụ ạ. Vì theo e biết thay sec mang là phải bổ máy. Nên cũng phải cân đối tài chính. Có cụ nào biết bổ máy hết khoảng nhiu xèng ko ạ? Xe e vẫn đang đi bt ạ.

hoangtunamtan

Xe buýt
Vụ loa là cụ phải tư vấn tư véo e tý.e cũng đang nghe SUB Basslink,nếu nghe tai trâu như em thì hiện e chế 4 loa sau.2 loa trước.2 tép kể ra nghe cũng ngon.nhưng hôm lên con Mec GLS400 nó chơi loa Hurman gì gì ấy về nghe loa mình chán quá:D.cụ có thấy Basslink nghe nhạc sàn thì ngon nhưng nhạc vàng nó cứ mất bass cụ nhỉ!
Em chưa đủ trình thẩm âm để tư vấn đâu ạ! Xe cụ đầu phát Pioneer là ngon nhất rồi, cứ lossless mà mở thì còn gì bằng
Sub basslinh nó to mồm nên ào ào thế thôi chứ không tinh tế và chi tiết tách bạch đâu ạ, nghe nhạc sàn thì là ưu điểm nhưng nhạc vàng thì sub nó hơi ù ù và tiếng bass không gọn có độ trễ do loa nó thiết kế thêm một loa giả để cộng hưởng thay vì làm thùng loa to (em cho rằng như vậy)
Để so sánh với loa xe Mec thì cụ so sánh lúc không nổ máy, ngồi trong xe và kéo kính lên để cách âm, em đảm bảo rằng tai trâu của cụ nghe loa xe cụ với loa xe Mẹc kia cũng như nhau thôi, xe cỏ nó ồn nên vậy, cụ đầu tư quả đầu phát ngon đấy

thaison2008

Xe container
Thế e mới lăn tăn cụ ạ. Vì theo e biết thay sec mang là phải bổ máy. Nên cũng phải cân đối tài chính. Có cụ nào biết bổ máy hết khoảng nhiu xèng ko ạ? Xe e vẫn đang đi bt ạ.
Nhà cụ ở đâu?xe bé này chắc rẻ thôi ạ.xe cụ xe gì?cho e thông tin mai em hỏi cccm ấy cho!

hungthinh1408

Xe tải
Xe e bị báo lỗi đèn cá vàng là sao các cụ giúp e. Ra gara thì mỗi thằng nó kiểm tra nói một kiểu. E k hiểu nổi. Huuuuu

thaison2008

Xe container
Em chưa đủ trình thẩm âm để tư vấn đâu ạ! Xe cụ đầu phát Pioneer là ngon nhất rồi, cứ lossless mà mở thì còn gì bằng
Sub basslinh nó to mồm nên ào ào thế thôi chứ không tinh tế và chi tiết tách bạch đâu ạ, nghe nhạc sàn thì là ưu điểm nhưng nhạc vàng thì sub nó hơi ù ù và tiếng bass không gọn có độ trễ do loa nó thiết kế thêm một loa giả để cộng hưởng thay vì làm thùng loa to (em cho rằng như vậy)
Để so sánh với loa xe Mec thì cụ so sánh lúc không nổ máy, ngồi trong xe và kéo kính lên để cách âm, em đảm bảo rằng tai trâu của cụ nghe loa xe cụ với loa xe Mẹc kia cũng như nhau thôi, xe cỏ nó ồn nên vậy, cụ đầu tư quả đầu phát ngon đấy
Vâng hay là mình kiếm con SUB gầm pioneer bãi để khi nghe nhạc vàng thì phát?lúc đó mình ngắt basslink ra cụ nhể?Đầu phát pioneer AVH4250DVD cụ ạ,cũng vô tình e mua e nó có hơn 3 củ thôi.Trước e lắp con CD của Toy Vios 2014 này ạ

Phải nói nghe nhạc 500kb cũng ngon lắm nhưng ngõ nhà em lắm trẻ con quá nên mới mua con màn kia để lắp cam lùi cụ ạ!e thấy cụ cũng đam mê nhể!

toppro

Xe máy
Nhà cụ ở đâu?xe bé này chắc rẻ thôi ạ.xe cụ xe gì?cho e thông tin mai em hỏi cccm ấy cho!
Ối e ở Đà Nẵng cụ ợ. Bên thớt kỹ thuật e có chụp hình bugi of e rồi đới. Mấu chốt la xe vẫn đi bt, e cần tư vấn xem có phải bổ máy ko, nêu có thi chi phí khoảng? E cũng máu may con bugi mà cứ sợ rước 3 em hoa nhài về cắm bãi fưn thì tiền mất hoa tàn cụ ợ.
Cụ hỏi dùm e với. E rót rượu hầu cụ ạ
Ps: xe e spark nội 2010 ạ.

hungthinh1408

Xe tải
Đây là lỗi evap, rất ít thợ xử lý đc, sau thời gian nghiên cứu phân tích em đã tự xử xong, không mất $$, mỗi tội khá rườm rà. Cụ chớ thay cảm biến khí thải mà tiền mất tật mang đấy. Nếu cụ gần nam định hôm nào đến đây anh em giao lưu, may mà giống bệnh xe tôi thì xử đc. Xe tôi matiz nhập, 2008, anh em gần với xe cụ.
Cụ là bac sĩ xử lý dc ca này à. Hnao e về ND Alo cụ nhé

thaison2008

Xe container
Ối e ở Đà Nẵng cụ ợ. Bên thớt kỹ thuật e có chụp hình bugi of e rồi đới. Mấu chốt la xe vẫn đi bt, e cần tư vấn xem có phải bổ máy ko, nêu có thi chi phí khoảng? E cũng máu may con bugi mà cứ sợ rước 3 em hoa nhài về cắm bãi fưn thì tiền mất hoa tàn cụ ợ.
Cụ hỏi dùm e với. E rót rượu hầu cụ ạ
Ps: xe e spark nội 2010 ạ.
Ok cụ e sẽ hỏi khoảng giá,quan trọng cụ có gara tin tưởng nào ko?nếu ăn dầu nên làm ạ ko muội do đốt dầu nó ko thoát ra được gây xước xilanh tụt hơi cụ nhé!

hungthinh1408

Xe tải
Có thể nói lỗi evap là lỗi kinh điển của dòng matiz nhập (cả moning nhập) . đây là lỗi của hệ thống thu hồi hơi xăng từ bình xăng về cổ hút, tiết kiệm tí xăng và bảo vệ môi trường, khi về VN do khí hậu ẩm và bụi tạo ra lỗi. xe lắp tại VN đã đơn giản hóa hệ thống này nên không báo lỗi này. Nguyên nhân do màng chắn bụi của hộp than hoạt tính bị bẩn nên tạo ra áp suất hơi xăng cao và cảm biến phát hiện nên báo lỗi. Cụ cứ để thế đi cũng chẳng sao, mỗi tội hơi ngứa mắt, một ngày đẹp giời nào đó nó tự tắt, vui sướng biết bao nhưng vài ngày sau nó lại sáng... Xe cụ bị như này thì tôi hướng dẫn xử lý.
Cụ nói chuẩn đấy. E vào gara thợ nó cũng nói nv. Thỉnh thoảng e lại fai xoá. Xe e Spark van nhap 2013 cụ xử lý dc k. Cảm ơn cụ trc.

toppro

Xe máy
Ok cụ e sẽ hỏi khoảng giá,quan trọng cụ có gara tin tưởng nào ko?nếu ăn dầu nên làm ạ ko muội do đốt dầu nó ko thoát ra được gây xước xilanh tụt hơi cụ nhé!
E ko làm gara cụ ạ. Ma vào gara móc với thằng thợ cả, rồi lôi về nhà nó làm. Cái hay la đích thân nó làm, cái dở là đồ nghề of nó chỉ =80% of gara. E có lượnvài gara nhưng 1 là họ chê xe cỏ, toàn cho lính làm, 2 là giá cả ko tốt.

hungthinh1408

Xe tải
Có thể nói lỗi evap là lỗi kinh điển của dòng matiz nhập (cả moning nhập) . đây là lỗi của hệ thống thu hồi hơi xăng từ bình xăng về cổ hút, tiết kiệm tí xăng và bảo vệ môi trường, khi về VN do khí hậu ẩm và bụi tạo ra lỗi. xe lắp tại VN đã đơn giản hóa hệ thống này nên không báo lỗi này. Nguyên nhân do màng chắn bụi của hộp than hoạt tính bị bẩn nên tạo ra áp suất hơi xăng cao và cảm biến phát hiện nên báo lỗi. Cụ cứ để thế đi cũng chẳng sao, mỗi tội hơi ngứa mắt, một ngày đẹp giời nào đó nó tự tắt, vui sướng biết bao nhưng vài ngày sau nó lại sáng... Xe cụ bị như này thì tôi hướng dẫn xử lý.
Cụ hướng dẫn e xử lý được k. Để đẹp trời e về ND hậu tạ cụ sau. Hjjjjj

meomun208

Xe tải
Website
www.flickr.com
Thay secmang cũng không có gì ghê gớm đâu cụ, cụ nên đi đo hơi từng máy xem, nếu máy nào yếu hơn 12 ký thì mới cần làm sec măng. Đợt vừa rồi em làm : Thay sec mang, gioăng mặt máy, rà lại supap, vệ sinh buồng đốt hết 1,9 củ ( cả công + thay dầu ) Làm xong đợt đấy em đi leo đèo Ô Quy Hồ phe phé.
Ngại nhất là tháo ra mà nòng cốt nó kém phải làm cả nòng cốt thì lục tốn ạ.

thaison2008

Xe container
E ko làm gara cụ ạ. Ma vào gara móc với thằng thợ cả, rồi lôi về nhà nó làm. Cái hay la đích thân nó làm, cái dở là đồ nghề of nó chỉ =80% of gara. E có lượnvài gara nhưng 1 là họ chê xe cỏ, toàn cho lính làm, 2 là giá cả ko tốt.
Thế trong cụ khó kiếm chỗ làm nhỉ.ngoài em nhiều cụ trên OF còn nặng tình với matiz nên dễ làm ạ!