Thớt về nội thất chung cư

Trạng thái
Thớt đang đóng

tokidoki

Xe tải
Quạt trần thì cụ cần có móc chốt vào nan thép betong từ đầu, quạt của Panasonic năm cánh khá đẹp cụ ah. Nhưng phải là móc treo vào nan thép nhé, nếu móc treo bắn nở sắt vào betong thì ko đảm bảo, rơi vỡ có thể xẩy ra. Thẩm mỹ thì đẹp đấy cụ nếu là quạt đẹp - 4-6tr/chiec :D

Thợ em lắp :
Ý cụ là phải làm lúc thi công, nhà em hiện tại cũng chỉ bắn nở sắt 12 vào bê tông, móc hàn đặc với tấm sắt áp lên trần.
Em hỏi chính là trần thạch cao liền khối thì có thể khoét 1 mảng đi ko ạ?

LehmanBrothers

Xe điện
Ý cụ là phải làm lúc thi công, nhà em hiện tại cũng chỉ bắn nở sắt 12 vào bê tông, móc hàn đặc với tấm sắt áp lên trần.
Em hỏi chính là trần thạch cao liền khối thì có thể khoét 1 mảng đi ko ạ?
Cụ cần quạt mà đã làm trần thạch cao thì có thể gỡ tấm ra bắn móc treo rồi gắn lại thạch cao. Chỉ bắn móc vào betong bảo em làm là em ko chịu trách nhiệm nếu rơi vỡ. Thạch cao thay đổi đc, sẵn thợ làm nhanh thôi cho thợ họ đỡ đi lại, sửa nhiều bực mình đấy.

Mối quan tâm lớn nhất của em đối vời đồ nội thất gỗ công nghiệp ngoài chất lượng cốt, chất lượng bề mặt (LMN, ACR, VN...) thì phần hoàn thiện cụ tỉ là dán cạnh cực kì quan trọng, ảnh hưởng trực tiếp đến thẩm mĩ của sản phẩm và độ bền của sản phẩm. CCCM quan tâm tới vấn đề này có nhiều không ạ?
Tiện đây em xin show để so sánh khả năng dán cạnh mang tới thẩm mĩ cao nhất cho sản phẩm nội thất gỗ công nghiệp. Cụ, Mợ nào tính ý là thấy sự khác bọt ngay.

Cxvinh

Xe tải
Website
www.facebook.com
Chào các cụ, Cụ nào có nhu cầu khi sửa nhà, &thiết kế mà cần mua phụ kiện, thiết bị điều hoà, tivi, tủ lạnh, bếp hút mùi, ....thì cứ ới em. Bên em chuyên phân phối vào điện máy pico, medja mart, vinpro... nên các cụ yén tâm cứ alo cho em đi. Tiết kiệm ngay mớ tiền 098915292

Cxvinh

Xe tải
Website
www.facebook.com

Em cũng mới thuê 1 đơn vị thiết kế lại nội thất căn hộ CC theo phong cách hiện đại, có cái mặt bằng bản vẽ 3D nhờ các cụ trên of tư vấn thêm về tông màu, cách bố trí không gian các phòng....xem có gì bất hợp lý cần chỉnh sửa gì thêm không ạ.

Phòng ngủ

wc
Cụ inbox cho em xin số cụ được không a? Em tư vấn cho cụ chút về thiết bị điện trong nhà a. Đảm bảo giúp cụ tiết kiệm kha khá

kìngdom911

Xe tải
Mối quan tâm lớn nhất của em đối vời đồ nội thất gỗ công nghiệp ngoài chất lượng cốt, chất lượng bề mặt (LMN, ACR, VN...) thì phần hoàn thiện cụ tỉ là dán cạnh cực kì quan trọng, ảnh hưởng trực tiếp đến thẩm mĩ của sản phẩm và độ bền của sản phẩm. CCCM quan tâm tới vấn đề này có nhiều không ạ?
Tiện đây em xin show để so sánh khả năng dán cạnh mang tới thẩm mĩ cao nhất cho sản phẩm nội thất gỗ công nghiệp. Cụ, Mợ nào tính ý là thấy sự khác bọt ngay.

Hình ảnh cũ đưa ra có vẻ không chuẩn, vết đó là do lưỡi cưa bị mòn không thay lưỡi nên vết cắt bị mẻ chứ em k nghĩ hoàn toàn do máy dán cạnh, do em từng thấy cạnh gỗ được dán bằng tay nhưng chuốt rất kỹ cũng rất đẹp, chỉ mỗi tội là thời gian phải bỏ ra khá lâu và không hiệu quả về mặt tiến độ thôi

Mr_vjnataba

Xe tải
Website
noithathathanh.vn
ngày mới vui vẻ nhé các cụ

Hình ảnh cũ đưa ra có vẻ không chuẩn, vết đó là do lưỡi cưa bị mòn không thay lưỡi nên vết cắt bị mẻ chứ em k nghĩ hoàn toàn do máy dán cạnh, do em từng thấy cạnh gỗ được dán bằng tay nhưng chuốt rất kỹ cũng rất đẹp, chỉ mỗi tội là thời gian phải bỏ ra khá lâu và không hiệu quả về mặt tiến độ thôi
Cụ nói rất phải ạ. Em đưa ra vào thời điêm cuối năm nay là cũng chính vì việc các đơn vị thi công, sản xuất bị áp lực tiến độ mà không kĩ lưỡng được dẫn tới có thể chất lượng dán cạnh không cao cụ a.

yeuxe16

Xe buýt
Hic, em đang định chuyển về ở, chuẩn bị giao nhà Toà A3, nghe cụ nói nản quá
Cụ về ở nhà A3 chưa? cụ thấy thế nào ạ, em đang muốn mua ở đây mà thấy giá cao mà chất lượng kêu ca nhiều. cảm ơn cụ.

hungnhd

[Tịch thu bằng lái]
Cụ Lê Măn cho em hỏi tí với nhé. Em đang phân vân giữa ốp đá Marble vs gỗ Cn cho phòng khách + ăn + sảnh, tổng dt cần ốp gần 100m2. Các phòng ngủ thì em sẽ làm gỗ rồi, ko tính
Em thì thích marble nhưng đang ngại những vấn đề sau ạ
. có bị lạnh chân tới mức khó chịu vào mùa đông ko? Mùa đông chắc nằm lăn lê vs bọn nhỏ thì ko dc cụ nhỉ?
. có bị cứng (ngã đau) hay trơn quá ko? Vì nhà em bọn giặc còn nhỏ nên nó ngã xoành xoạch, mà nó cứ phi ầm ầm chả cần biết
. ngoài ra độ bền đẹp có dc lâu dài ko cụ?

Em cảm ơn các cụ chỉ giáo!
Cụ thích thì cứ nhích thôi, làm cái thảm mùa đông cho ấm, còn ngã tất nhiên là đau :D và trơn thì đương nhiên, gặp nước như trượt patanh. Độ bền đẹp lâu hay không tùy thuộc vào cụ bảo dưỡng và sử dụng sàn thế nào. Việc này cực quan trọng cho đá marble.

Có 1 điểm chả cụ nào nhắc tới: đá marble làm diện tích lớn và nếu đá màu sáng màu sẽ rất dễ bị xuống màu, dễ nứt, dễ thấm. Sau 1 thời gian k được chăm sóc bảo dưỡng thường xuyên thì sẽ gặp các tình trạng này.

Để tránh xảy ra như iem nói, đa số các công trình lớn đều phải quét lớp chống thấm (tối thiểu mặt trên, còn không cả 6 mặt) và có bảo dưỡng định kì: đánh bóng bề mặt, quét lại chống thấm mặt. thời gian bảo dưỡng cỡ quãng 1-2 năm 1 lần.

BIBI111

Xe tải
Cụ về ở nhà A3 chưa? cụ thấy thế nào ạ, em đang muốn mua ở đây mà thấy giá cao mà chất lượng kêu ca nhiều. cảm ơn cụ.
Chào bác! E đã chuyển về! cũng thấy ổn, tất nhiên có một số vấn đề chắc dần dần cũng vào nề nếp thôi

Kilo 636HĐ

Xe hơi
Hóng các cụ
:D

mazda6oct2014

Xe buýt
10 ngày để có bản đầu tiên ( bản đẹp) ok thì triển khai kỹ thuật luôn,ko OK thì sửa lại theo ý 2 bên bàn bạc.nhưng ko sửa quá 3 lần :D
mà em hỏi nhỏ,cụ tạm ứng kinh phí thiết kế chưa,có $ mới có động lực đc...giờ kts toàn ng đói thôi ,bếp nhà kts cứ lạnh ngắt như ma ấy cụ ạ :))
Tạm ứng là mất 1 lần tiền , Ko sửa quá 3 lần là lần 3 vẫn Ko ưng là mất trắng hả cụ, nhiều chung cư thế mà kts vẫn đói là do đâu cụ nhỉ

hungnhd

[Tịch thu bằng lái]
Tạm ứng là mất 1 lần tiền , Ko sửa quá 3 lần là lần 3 vẫn Ko ưng là mất trắng hả cụ, nhiều chung cư thế mà kts vẫn đói là do đâu cụ nhỉ
Cụ vừa trả lời giúp rồi đấy, toàn chủ đầu tư chắc hơn sắt như cụ thì kts tìm đâu ra đồ ăn :D.

mazda6oct2014

Xe buýt
Cụ vừa trả lời giúp rồi đấy, toàn chủ đầu tư chắc hơn sắt như cụ thì kts tìm đâu ra đồ ăn :D.
Thông cảm nhé, ko ai thương mình bằng mình. Đói hay no do trình độ thôi. Bị lừa nhiều rồi nên thông cảm. Đừng khó chịu khi ng ta ko nghĩ như mình hoặc mình ko th phục đc ng ta. Thấy mình ko phù hợp thì nên chuyển nghề.

hungnhd

[Tịch thu bằng lái]
Thông cảm nhé, ko ai thương mình bằng mình. Đói hay no do trình độ thôi. Bị lừa nhiều rồi nên thông cảm. Đừng khó chịu khi ng ta ko nghĩ như mình hoặc mình ko th phục đc ng ta. Thấy mình ko phù hợp thì nên chuyển nghề.
Iem có khó chịu đâu, cũng vì những người như cụ nên bây giờ iem khôn ra nhiều dồi. E cũng chả cần tiếp khách hàng như cụ, cò kè thì giải tán ngay và luôn, e cũng k thiếu việc và không sống riêng mỗi nghề này. nên cụ k cần dạy khôn iem

yeuxe16

Xe buýt
Chào bác! E đã chuyển về! cũng thấy ổn, tất nhiên có một số vấn đề chắc dần dần cũng vào nề nếp thôi
Vâng, cảm ơn bác, e thấy giá cao quá chưa cố tới được, mà tòa A3 có bị thấm nhiều như bên B không a.

vtdhdbka

Xe đạp
Hỏi kinh nghiệm các cụ căn hộ tầm 80m2 thì nội thất trọn gói tầm bao nhiêu vậy ah. Nhu cầu của em cũng đơn giản không cầu kỳ ah. ( tủ bếp, gièm cửa sổ và phòng khách, tủ rượu, so pha kệ tivi và tủ thờ..) cảm ơn các cụ đã ngó qua

Mr_vjnataba

Xe tải
Website
noithathathanh.vn
Hỏi kinh nghiệm các cụ căn hộ tầm 80m2 thì nội thất trọn gói tầm bao nhiêu vậy ah. Nhu cầu của em cũng đơn giản không cầu kỳ ah. ( tủ bếp, gièm cửa sổ và phòng khách, tủ rượu, so pha kệ tivi và tủ thờ..) cảm ơn các cụ đã ngó qua

Cụ gửi em mail của cụ. Em gửi cho một cái báo giá cụ tham khảo

Trạng thái
Thớt đang đóng