Thớt về nội thất chung cư

Trạng thái
Thớt đang đóng

Subdriver

Xe hơi
Các cụ KTS thiết kế đẹp quá! Đúng là nhà có thiết kế bài bản có khác.

longsd

[Tịch thu bằng lái]
Nói qua thì cũng phải nói lại, em đang rất bực với bên baxij BIZNOITHAT làm ăn lởm khởm quá, có 2 cái ghế còn thiếu hẹn 3-4 lần rồi mà chưa giao xong. Đặt hàng từ thứ 7 tuần trước đến giờ này bộ bàn ăn vẫn chưa đủ. Chưa kể các vấn đề khác.
Ợ! Thế thì cũng oải nhỉ! Em chốt thiết kế đã rồi mới đến đoạn ý, sẽ lưu ý thêm ạ! Cảm ơn cụ!

coquay

Xe container
cần mua gâp căn 3p ngủ chung cư chung cư golden west lê văn thêm cụ nào muốn nhượng lại ới em với

daoviethai_78

Xe tải
Cám ơn cụ.

Đồ gỗ giường tủ em làm là gỗ CN An Cường, lõi xanh đặc dán melamin.
Còn gỗ trong WC và thùng tủ bếp là Picomat, cánh tủ bếp là Acrylic.

Em pm số bên thi công cho cụ nhé. Bên này 3D và thực tế khá chuẩn :D

3D:

Thực tế:

cụ ơi inbox cho em số bên thi công được ko ạ
Em cũng sắp hoàn thiện nha
Thanks cụ

Luxxy Deco

Xe tải
Bếp cụ làm long lanh quá :x

Em chê mỗi chỗ để vi sóng và lò nướng là hơi bất tiện khi dùng.
Chỗ lò vi sóng thiết kế ban đầu là bếp liền lò nướng + vi sóng nhưng to tiền quá nên ko mua cụ à, nhà có 1 đầu bếp nên em thấy ko bất tiện lắm cụ ạ :)

MAVI

Xe tăng
Chỗ lò vi sóng thiết kế ban đầu là bếp liền lò nướng + vi sóng nhưng to tiền quá nên ko mua cụ à, nhà có 1 đầu bếp nên em thấy ko bất tiện lắm cụ ạ :)
Vi sóng, lò nướng nên để ngang tầm tay thì sẽ không phải cúi/rướn như vậy vừa dễ quan sát vừa hạn chế được nguy cơ đổ vỡ, bỏng... cụ ạ.

kith188

Xe hơi
Em có căn như sau chuẩn bị nhận bàn giao, nhờ các cụ tư vấn giúp em xem có nên thay đổi gì so với thiết kế CĐT đưa ra hay không? Căn của em bàn giao thô hoàn toàn nên được tự chia ngăn theo ý mình.

LehmanBrothers

Xe điện

Em cũng khoe cái tủ bếp nhà em làm đây ạ.

Ủn lên cho bộ tủ mợ/cụ làm khá đẹp và màu tưởng đối nổi, nhưng em muốn hỏi thêm ý đồ trang trí mấy ô kính đen tủ trên là chủ nhà họ thích vậy ah ? Vì e thấy hơi nhiều kính dán so với thông thường, tiết kiệm đc vài tấm gỗ thiết kế rồi :D .

MAVI

Xe tăng
Em có căn như sau chuẩn bị nhận bàn giao, nhờ các cụ tư vấn giúp em xem có nên thay đổi gì so với thiết kế CĐT đưa ra hay không? Căn của em bàn giao thô hoàn toàn nên được tự chia ngăn theo ý mình.
Căn của cụ bố trí khá ổn rồi chỉ có vài cái em hơi lăn tăn:

1. Cột có vẻ nhiều, thực tế cột thường sẽ to hơn trên hình vẽ này nhiều. Cái này khi bố trí nội thất nên lưu ý.
2. Cửa vào và cửa PN chính nhìn thẳng nhau, hơi vô duyên và hình như phong thủy cũng không tốt.

Tạm thế em không phải KTS nên chỉ biết comment râu ria :D

kith188

Xe hơi
Căn của cụ bố trí khá ổn rồi chỉ có vài cái em hơi lăn tăn:

1. Cột có vẻ nhiều, thực tế cột thường sẽ to hơn trên hình vẽ này nhiều. Cái này khi bố trí nội thất nên lưu ý.
2. Cửa vào và cửa PN chính nhìn thẳng nhau, hơi vô duyên và hình như phong thủy cũng không tốt.

Tạm thế em không phải KTS nên chỉ biết comment râu ria :D
Em cảm ơn cụ, vì em cũng chưa có kinh nghiệm gì trong mảng này nên đang phải nghiên cứu.

m0ckl0p

Xe hơi

Kính chào cccm, em mới lấy em chung cư với bản vẽ kèm thông số như trên, dự kiến sang năm sẽ bàn giao. Cccm xem có cần sửa gì không; do logia hơi bé nên em muốn chuyển máy giặt vào bếp còn tủ lạnh em để góc chỗ bàn ăn có được ko nhỉ (căn e là căn số 3).
Kính nhờ và xin các cụ cho ý kiến, em xin cảm ơn ạ!
PS: em xin up thêm cái mặt bằng nội thất của CĐT; em mới chỉ có mỗi ý tưởng là đảo ngược lại vị trí tivi với sofa phòng khách thôi ạ.

autumn0705

Xe đạp
e thấy thiết kế khá ổn rồi . theo kinh nghiệm thiết kế của em thì nếu có thể cụ nên làm thêm vách ngăn CNC trang trí giữa khu vực bàn ăn và nhà vệ sinh . Như vậy sẽ đẹp hơn và tạo mảng trang trí.

MAVI

Xe tăng

Kính chào cccm, em mới lấy em chung cư với bản vẽ kèm thông số như trên, dự kiến sang năm sẽ bàn giao. Cccm xem có cần sửa gì không; do logia hơi bé nên em muốn chuyển máy giặt vào bếp còn tủ lạnh em để góc chỗ bàn ăn có được ko nhỉ (căn e là căn số 3).
Kính nhờ và xin các cụ cho ý kiến, em xin cảm ơn ạ!
PS: em xin up thêm cái mặt bằng nội thất của CĐT; em mới chỉ có mỗi ý tưởng là đảo ngược lại vị trí tivi với sofa phòng khách thôi ạ.
Khu nào ở Định Công thế cụ? Artermis gì đó hả cụ?

Em thấy cụ nghiên cứu và đảo vị trí như vậy là tương đối chuẩn rồi, khi thi công lưu ý thêm các vấn đề như đi dây loa, ăng ten, mạng, các ổ cắm đặt ở đâu cho hợp lý và khớp với nội thất nữa là đẹp.

Nam_pham

Xe hơi
Cám ơn cụ.

Đồ gỗ giường tủ em làm là gỗ CN An Cường, lõi xanh đặc dán melamin.
Còn gỗ trong WC và thùng tủ bếp là Picomat, cánh tủ bếp là Acrylic.

Em pm số bên thi công cho cụ nhé. Bên này 3D và thực tế khá chuẩn :D

3D:

Thực tế:

Cụ cho em xin số điện thoại bên thiết kế và thi công cho cụ với nhé. Thanks cụ.

Trạng thái
Thớt đang đóng