Thớt về nội thất chung cư

Trạng thái
Thớt đang đóng

Accent1110

Xe tăng

Em cũng khoe cái tủ bếp nhà em làm đây ạ.
Bếp nhà cụ đẹp quá. Cho em hỏi cụ dùng gỗ gì vây? Chi phí hết bao nhiêu cho cái bếp này, bao gồm cả bàn ăn (trừ thiết bị như bếp, lò nướng).
Khổ tiền ít nên co kéo vất quá cụ ạ :D

Luxxy Deco

Xe tải
Bếp nhà cụ đẹp quá. Cho em hỏi cụ dùng gỗ gì vây? Chi phí hết bao nhiêu cho cái bếp này, bao gồm cả bàn ăn (trừ thiết bị như bếp, lò nướng).
Khổ tiền ít nên co kéo vất quá cụ ạ :D
Tủ bếp này nhà em dùng vật liệu theo tiêu chí bền đẹp và kinh tế nhất :) thùng tủ dưới em dùng gỗ nhựa để chịu nước hoàn toàn, cánh tủ veneer sồi giá 3,2tr/md còn tủ trên thùng tủ dùng MFC An Cường chống ẩm và chẳng cần chịu nước cho tốn tiền giá chỉ 1.8tr/md. Bàn ghế ăn em làm sồi thịt cho chắc chắn giá 12 triệu, Thực tế còn đẹp hơn ảnh chụp cụ ợ.

m0ckl0p

Xe hơi
Khu nào ở Định Công thế cụ? Artermis gì đó hả cụ?

Em thấy cụ nghiên cứu và đảo vị trí như vậy là tương đối chuẩn rồi, khi thi công lưu ý thêm các vấn đề như đi dây loa, ăng ten, mạng, các ổ cắm đặt ở đâu cho hợp lý và khớp với nội thất nữa là đẹp.
Thanks cụ, chung cư của em là CT36 Dream Home ở Định Công cụ ạ, Artermis thuộc dạng cao cấp rồi chưa đủ lúa cụ ạ, hi :D

lhxung

Đi bộ
Theo dõi thớt này lâu nay, nay mạnh dạn gửi căn hộ sắp nhận lên đây, nhờ các cụ góp ý kiến về thiết kế và ý tưởng nội thất. Cám ơn các cụ.

milimet

Xe buýt
Theo dõi thớt này lâu nay, nay mạnh dạn gửi căn hộ sắp nhận lên đây, nhờ các cụ góp ý kiến về thiết kế và ý tưởng nội thất. Cám ơn các cụ.
Căn của cụ đẹp quá.
Về tk kiến trúc, theo em ko phải sửa cái gì.
Chỉ có nhu cầu của cụ như thế nào thì sửa cho phù hợp.
Ví dụ: Nhà cụ có cần phòng làm việc, hay phòng thờ riêng biệt, có nhu cầu sử dụng đến 4 phòng ngủ hay chỉ cần 3? Có cần phòng closet hay ko?... Cụ phải nói rõ nhu cầu và mong muốn của mình mọi người mới góp ý tư vấn cho cụ thêm được.
Cá nhân em góp ý thêm, bức tường sau ghế sopha nên kéo dài thêm có vách CNC vừa chắn bớt cửa phòng ngủ vừa rộng thêm được không gian phòng khách.
Thân!

milimet

Xe buýt

Kính chào cccm, em mới lấy em chung cư với bản vẽ kèm thông số như trên, dự kiến sang năm sẽ bàn giao. Cccm xem có cần sửa gì không; do logia hơi bé nên em muốn chuyển máy giặt vào bếp còn tủ lạnh em để góc chỗ bàn ăn có được ko nhỉ (căn e là căn số 3).
Kính nhờ và xin các cụ cho ý kiến, em xin cảm ơn ạ!
PS: em xin up thêm cái mặt bằng nội thất của CĐT; em mới chỉ có mỗi ý tưởng là đảo ngược lại vị trí tivi với sofa phòng khách thôi ạ.
Theo em, cụ ko nên cho máy giặt vào vị trí tủ lạnh.
Thứ nhất là thoát nước máy giặt tương đối khó, thứ 2 là tủ lạnh thường để chứa thức ăn chưa sơ chế, cụ để ngoài kia, mỗi lần nấu rất bất tiện khi lấy đồ. Hơn nữa. máy giặt cũng ko chiếm ko gian nhiều lắm. cụ vẫn nên để ở logia.
Ngoài ra việc đảo vị trí tivi khách em đồng ý với cụ.
Thân!

milimet

Xe buýt
Em có căn như sau chuẩn bị nhận bàn giao, nhờ các cụ tư vấn giúp em xem có nên thay đổi gì so với thiết kế CĐT đưa ra hay không? Căn của em bàn giao thô hoàn toàn nên được tự chia ngăn theo ý mình.
Căn của cụ dở nhất là cái cửa vệ sinh chung mở ra đúng phòng khách.
Theo em, nếu được, cụ nên đảo vị trí chậu rửa và xí để cửa mở ko nhìn thẳng vào xí. Ngoài ra, phòng ngủ có vệ sinh trong phòng nên đảo ngược gường ngủ để cửa phòng mở ko nhìn thẳng vào đầu gường.

Justforfuntoo

Xe container
Căn của cụ ở Park hill đúng không? Nó có nhà mẫu tuyệt đẹp rồi, cụ cứ thế mà dùng thôi
https://www.facebook.com/groups/1767075913507793/
Hội park hill đang bàn luận về vụ nội thất khi nhận nhà
Có cụ nào nhận thầu nội thất theo lô không, có hàng ngàn căn hộ đang cần tk

binhcd

Xe máy
Em nhờ các cụ ý kiến xem nhà em nên thay đổi những gì với ạ.

autumn0705

Xe đạp
Theo em bác nên bỏ cái tường ngăn giữa phòng ăn và khu bếp , đóng 1 cái tủ bếp thật đẹp kèm tủ rượu nữa thì trông sẽ thoáng và sang hơn.
Cửa vào phòng osin chuyển được sang đối diện thì ổn hơn là mở vào từ bếp nhưng nếu hiện trạng như vậy thì cứ để nguyên cũng được

Caovinh

Xe hơi
Em thấy cụ bỏ cái vách giữ p. Bếp và phòng ăn đi làm 1 cái bếp hình chữ I thôi nhưng làm thật tinh tế, thiết kế sao cho tiết kiệm diện tích nhất , tủ bếp phải để được nhiều đồ đạc trong đó để nhà cửa lúc nào cũng gọn gàng. Và chọn 1 cái bàn phù hợp dịch vào trong đó

Caovinh

Xe hơi
Nhà cháu xin có nhời kính chào các cụ kiến trúc sư của thớt. Cháu toét hết mắt đọc được nửa thớt rồi xin mạn phép nhờ các cụ giúp nhà cháu. Cháu có căn hộ 102m (thông thủy là 95,3 thôi ạ) 3 phòng ngủ. Sắp nhận nhà. Nhờ các cụ xem thiết kế căn này rồi cao kiến cho cháu mở mang với. Căn này không góc nên có phòng ngủ không có ánh sáng tự nhiên. Với cháu chả biết nhìn hướng gì đâu các cụ xem hướng các phòng thế này thì có điểm yếu nào cần phải khắc phục không ạ. Cháu chỉ ghét nhất là cái bếp không làm được open plan với phòng ăn nhưng thôi nhà cháu không muốn thay đổi kết cấu vì ngại đập dỡ lắm ạ. Như phần nhiều các cụ khác thì đến lúc nhận nhà thì vốn cho nội thất rất chi là tình hình. Ý tưởng hiện nay của cháu là muốn thiết kế theo kiểu hiện đại, nhẹ nhàng và giản dị, tông màu sáng. Xăng ít nên cháu chỉ muốn có những thứ cần thiết để ở thôi ạ, thiếu đâu mua sau. Cháu dự trù vài thứ không thể không có như sau ạ.

Phòng khách: sofa, bàn trà, kệ ti vi

Phòng ngủ chính: giường cho bố mẹ, táp đầu giường, tủ quần áo âm tường (có thiết kế gương đi kèm), giường cho bé trai 3 tuổi (chung phòng với bố mẹ)

Phòng ngủ phụ 1 (phòng cho bé trai 9 tuổi): giường (giống giường thằng em), bàn học, tủ quần áo âm tường

Phòng ngủ phụ 2 (phòng làm việc+đọc sách): bàn ghế làm việc, giá sách bố trí được càng nhiều càng tốt

Phòng bếp+phòng ăn: tủ bếp, thiết bị bếp (bếp ga âm, máy hút mùi), bộ bàn ăn 6 ghế

2 phòng WC: (mới có bồn cầu), muốn làm phòng tắm đứng

Có cụ nào thương tình cho cháu xin ý kiến về thiết kế và nếu có thể cho cháu xin cái báo giá. Nếu thấy ổn là cháu trải chiếu mời rượu luôn. Nhận nhà rồi 3 tháng sau nhà cháu mới ở nên không có áp lực thi công thật nhanh đâu ạ.
Xin cảm ơn các cụ ạ.
Cụ cần mua đồ dùng điện máy ới em nhé. Em làm ở sthi pico cụ cần gì em lấy cho cụ tại nhà phân phối luôn. Quan trọng là cụ chọn được loại chất lượng nhất thay vì phải nghe người khác mà giá thì hợp lý

MAVI

Xe tăng
Layout hợp lý đấy cụ ạ. Cá nhân em lại thích giữ cái vách giữa bếp và bàn ăn. Quầy bar thì em muốn bỏ vì sẽ thoáng và cái đó ít dùng lắm.

binhcd

Xe máy
Layout hợp lý đấy cụ ạ. Cá nhân em lại thích giữ cái vách giữa bếp và bàn ăn. Quầy bar thì em muốn bỏ vì sẽ thoáng và cái đó ít dùng lắm.
Về cơ bản em cũng thích giữ vách ngăn. Còn bar thì em cũng hơi lăn tăn cụ à. (Có cần khu vực để đồ trước khi chuyển ra bàn ăn không). Em thì đang lăn tăn là có nên giữ lại cài phòng nhỏ (phòng giúp việc) ở giữa nhà hay không . Có 2 phương ăn thêm
1. Đập bỏ cho nó rộng và có thể chuyển bàn ăn vào đấy. (Phương án này thì nấu ăn mùi có thể vào hết các phòng ngủ)
2. Phương án 2 là chuyển phòng đấy thành phòng thờ :)

milimet

Xe buýt
Mặt bằng căn hộ cụ quá đẹp.
Tư vấn như thế nào tuỳ nhu cầu sử dụng của cụ thôi.
Nếu cụ cần 1 phòng riêng biệt cho giúp việc, cụ có thể để nguyên phòng cạnh bếp cho giúp việc, trổ thêm cửa sổ bé xíu cạnh lô gia. Lúc đó ban thò cụ phải đặt ở 1 phòng ngủ, hoặc làm bàn thờ treo nơi phòng khách.
Hoặc nếu ko. cụ biến phòng gv thành phòng ngủ cũng hợp lý.
Về bếp. Theo em. Cụ nên phá bỏ bức tường ngăn giữa bếp và khách cho thoáng nhà, nếu sợ mùi, cụ ngăn bằng vách kính thuỷ lực. Và chuyển bàn ăn như pa em sửa.
Chúc cụ có căn hộ ưng ý

Trạng thái
Thớt đang đóng