Thớt về nội thất chung cư

Trạng thái
Thớt đang đóng

MAVI

Xe tăng
Về cơ bản em cũng thích giữ vách ngăn. Còn bar thì em cũng hơi lăn tăn cụ à. (Có cần khu vực để đồ trước khi chuyển ra bàn ăn không). Em thì đang lăn tăn là có nên giữ lại cài phòng nhỏ (phòng giúp việc) ở giữa nhà hay không . Có 2 phương ăn thêm
1. Đập bỏ cho nó rộng và có thể chuyển bàn ăn vào đấy. (Phương án này thì nấu ăn mùi có thể vào hết các phòng ngủ)
2. Phương án 2 là chuyển phòng đấy thành phòng thờ :)
Theo phương án nào thì còn phải tùy thuộc vào gia đình nhà cụ nhu cầu thế nào nữa, có hoặc sẽ có giúp việc hay không?
Nếu nhu cầu giúp việc là không có hoặc thấp thì làm phòng thờ rất ổn, riêng tư mà nội thất các phần khác lại không bị ảnh hưởng bởi ban thờ.

Em thấy bỏ quầy bar đi thì đi từ bếp ra bàn ăn thêm 2 bước chân để đồ trên bàn ăn chả sao. Ngoài ra hành lang vào các PN sẽ bớt hẹp và hun hút.

Carmania

Xe tải
Cụ milimet ới, cụ tư vấn giúp cháu xem căn này có cần điều chỉnh gì không ạ. tks cụ nhiều

hungnhd

[Tịch thu bằng lái]
Em nhờ các cụ ý kiến xem nhà em nên thay đổi những gì với ạ.
1. Bỏ tường ngăn khu bếp với sảnh mà làm kiểu vách lửng.
2. Bỏ phòng osin đi để chuyển bàn ăn vào. K ai đi đặt bàn ăn chồm hỗm ở cửa như thế. Đẩy lùi vào còn tạm dc nhưng nếu vậy phải làm cái vách chặn mặt cửa ra vào.
3. Phòng khách nhỏ quá. Nên đẩy lùi tường p. ngủ đầu tiên để hẹp p. ngủ đi 1 tí.
Gửi cụ tham khảo.

huyluong

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 72 Đường Bờ Kênh, Xã Võng La, Đông Anh, Hà Nội
Website
thanglongglass.vn
1. Bỏ tường ngăn khu bếp với sảnh mà làm kiểu vách lửng.
2. Bỏ phòng osin đi để chuyển bàn ăn vào. K ai đi đặt bàn ăn chồm hỗm ở cửa như thế. Đẩy lùi vào còn tạm dc nhưng nếu vậy phải làm cái vách chặn mặt cửa ra vào.
3. Phòng khách nhỏ quá. Nên đẩy lùi tường p. ngủ đầu tiên để hẹp p. ngủ đi 1 tí.
Gửi cụ tham khảo.
dạo này lặn đâu mất tăm mất tích thế a ?

mydinhdiaoc

Xe máy
Nhiều mẫu đẹp quá mà không biết nhiều siền ko

milimet

Xe buýt
Cụ milimet ới, cụ tư vấn giúp cháu xem căn này có cần điều chỉnh gì không ạ. tks cụ nhiều

căn của cụ em không thích lắm khi phòng master phải lấy ánh sáng qua lô gia be bé và ko được riêng tư lắm khi giúp việc giặt quần áo có thể ngó được cụ thay đồ .:D
Căn của cụ tìm đơn vị thiết kế nội thất chuẩn là triển thôi, phần thô chỉnh sẽ không chuẩn nữa!
Thân!

chymku

Xe hơi
E chuẩn bị nhận cái chuồng chym, hóng mẫu của các cụ :)

lhxung

Đi bộ
Căn của cụ đẹp quá.
Về tk kiến trúc, theo em ko phải sửa cái gì.
Chỉ có nhu cầu của cụ như thế nào thì sửa cho phù hợp.
Ví dụ: Nhà cụ có cần phòng làm việc, hay phòng thờ riêng biệt, có nhu cầu sử dụng đến 4 phòng ngủ hay chỉ cần 3? Có cần phòng closet hay ko?... Cụ phải nói rõ nhu cầu và mong muốn của mình mọi người mới góp ý tư vấn cho cụ thêm được.
Cá nhân em góp ý thêm, bức tường sau ghế sopha nên kéo dài thêm có vách CNC vừa chắn bớt cửa phòng ngủ vừa rộng thêm được không gian phòng khách.
Thân!
Cám ơn cụ nhiều. Ý kiến dùng vách CNC kéo dài bức tường sau sopha là rất xác đáng.
Em chỉ cần 3 phòng ngủ thôi, và muốn có một phòng làm việc, dự định dùng căn phòng ngủ ở góc đông nam.
Cụ cho em xin ý kiến:
- em có một cây piano thì nên đặt phòng nào?
- bàn thờ nên đặt ở chỗ nào?
Cám ơn cụ trước.

milimet

Xe buýt
Cám ơn cụ nhiều. Ý kiến dùng vách CNC kéo dài bức tường sau sopha là rất xác đáng.
Em chỉ cần 3 phòng ngủ thôi, và muốn có một phòng làm việc, dự định dùng căn phòng ngủ ở góc đông nam.
Cụ cho em xin ý kiến:
Cám ơn cụ trước.
Bàn thờ đặt chỗ nào cụ nên pm cho em tuổi gia chủ và hướng cửa chính của căn hộ, em tính giùm cho!
p/s: Em vừa xem lại. Hướng cửa vào căn hộ của cụ là Hướng Tây ạ?

milimet

Xe buýt
Cụ cho em xin ý kiến:
Cám ơn cụ trước.
Nhà cụ nhu cầu 3 phòng ngủ có nghĩa ông bà 1 phòng, bố mẹ 1 phòng và con cái 1 phòng.
Vậy theo em, cụ nên dành phòng nhỏ nhất cạnh phòng khách để làm phòng làm việc.
- Cây piano của cụ chắc kích thước thông thường là dài tầm 1,55m, sâu cỡ 40cm. Theo em, cây piano thường đặt ở phòng khách hay sinh hoạt chung, nếu ko thì đặt trong phòng người sử dụng ( phòng con). Em đề xuất piano cụ để 1 trong 2 phương án em ký hiệu chữ P trong bản vẽ ( Lúc đó cụ nên đảo cửa phòng ngủ giữa như bản vẽ)
- Hướng tốt nhà cụ hợp hướng Tây, Tây Bắc, Tây Nam và Đông Bắc. Ban thờ ko thể dặt chéo, vậy với địa thế nhà cụ. Ban thờ nên quay về Tây.
lúc này. Cụ có 2 lựa chọn.
Nếu làm ban thờ treo, cụ có thể đặt ban thờ phía trên sau sofa hoặc phía trên piano cạnh bàn ăn. Nhưng theo em, Cụ nên đặt bàn thờ có chân trong phòng làm việc. vừa trang trọng, ko quá phô trương lại phù hợp.
Em sửa bản vẽ mô phỏng lại vị trí tư vấn .
Cụ tham khảo.
Chúc cụ có căn hộ ưng ý.
Trân trọng!

Carmania

Xe tải
căn của cụ em không thích lắm khi phòng master phải lấy ánh sáng qua lô gia be bé và ko được riêng tư lắm khi giúp việc giặt quần áo có thể ngó được cụ thay đồ .:D
Căn của cụ tìm đơn vị thiết kế nội thất chuẩn là triển thôi, phần thô chỉnh sẽ không chuẩn nữa!
Thân!
Cảm ơn cụ. Cụ có nghĩ là cần phải thay đổi vị trí 2 cửa thông phòng cho đỡ quay vào bếp và phòng khách không?

Accent1110

Xe tăng
Bàn thờ đặt chỗ nào cụ nên pm cho em tuổi gia chủ và hướng cửa chính của căn hộ, em tính giùm cho!
p/s: Em vừa xem lại. Hướng cửa vào căn hộ của cụ là Hướng Tây ạ?
E tuổi kỷ mùi, có căn hộ như hình, cửa ra vào hướng Tây Nam. Cụ tư vấn giúp em xem với mặt bằng căn hộ như thế thì đặt bàn thờ chỗ nào hợp nhất. Tks cụ

Luxxy Deco

Xe tải
E tuổi kỷ mùi, có căn hộ như hình, cửa ra vào hướng Tây Nam. Cụ tư vấn giúp em xem với mặt bằng căn hộ như thế thì đặt bàn thờ chỗ nào hợp nhất. Tks cụ
Em thấy chung cư bây giờ hay thiết kế bệ xí ngay cửa ra vào, mà thường thì hướng cửa hợp cung mệnh với chủ nhà nên khu VS nó án mất hướng tốt ? Với căn hộ của cụ hướng nhà không hợp tuổi nhưng VS nó lại chắn cái hướng Tây ko hợp của cụ lại hay :). Bếp của cụ mà xoay để hóa giải cái hướng nhà được thì tốt, còn bàn thờ em thấy đặt ở đối diện bàn ăn, gần tâm quay về DN là hợp ạ.

Kakibui84

Xe tải
Mỗi lần đi xem nhà mẫu chung cư đều ngất ngây các cụ ạ, giờ nhiều thiết kế thông minh tiện lợi cho ng sử dụng lắm. Nhà chung cư mà tầm 45-60m mà trang trí vẫn vừa đầy đủ tiên nghi mà cảm giác ko chật chội. Bạn e đang tính mua căn 57m2 ở VH Gardenia có cụ nào tư vấn cho em xin ít kinh nghiệm ạ.

MAVI

Xe tăng
Mỗi lần đi xem nhà mẫu chung cư đều ngất ngây các cụ ạ, giờ nhiều thiết kế thông minh tiện lợi cho ng sử dụng lắm. Nhà chung cư mà tầm 45-60m mà trang trí vẫn vừa đầy đủ tiên nghi mà cảm giác ko chật chội. Bạn e đang tính mua căn 57m2 ở VH Gardenia có cụ nào tư vấn cho em xin ít kinh nghiệm ạ.
Chờ nó xây xong và giảm giá thì mua. Kinh nghiệm đó cụ ạ b-)

milimet

Xe buýt
Cảm ơn cụ. Cụ có nghĩ là cần phải thay đổi vị trí 2 cửa thông phòng cho đỡ quay vào bếp và phòng khách không?
Không cần cụ ạ. Bản thân cửa nó ko đối chính diện bếp. Hơn nữa. Cụ ko có cách thay đổi. Nếu thay đổi 2 cửa này đối nhau thì phòng sẽ chật hơn và xung đột hơn mà p khách ko trông rộng hơn được bao nhiêu!

Trạng thái
Thớt đang đóng