Thớt về nội thất chung cư

Trạng thái
Thớt đang đóng

dragonkt

Xe máy
Về thiết kế em thấy không vấn đề gì phải chỉnh sửa.
Nhưng, căn này, về phong thủy ko hợp hướng với tuổi sinh năm 84. Cửa chính vào đúng cung tuyệt mạng, vệ sinh lại nằm toàn vị trí đẹp của nhà.Cụ xem sơ đồ bát trạch.

Theo em, hướng bếp ok.
Hướng ban thờ, nếu đặt theo phong thủy bát trạch, chỉ có đặt tại bức tường vệ sinh hướng nhìn ra sofa khách. à cụ nên bảo anh cụ làm 1 bức vách gỗ tách hẳn bức tường để ban thờ cách bức tường vệ sinh tầm 3-4 cm để ban thờ ko bị dựa vào tường vệ sinh.
Hởi dở nhỉ. hihi. Cảm ơn cụ. cho e hỏi thêm chút là có thể đặt ở bức tường mà treo tivi ở phòng khách dc k? ( bức tường giữa phòng khách và phòng ngủ )?

milimet

Xe buýt
Bên em sắp tới là 1 trong 3 nhà thầu phụ của chủ đầu tư khu đô thị mới nghĩa đô- Các tòa Ct2b,c
Hởi dở nhỉ. hihi. Cảm ơn cụ. cho e hỏi thêm chút là có thể đặt ở bức tường mà treo tivi ở phòng khách dc k? ( bức tường giữa phòng khách và phòng ngủ )?
Không được hướng cụ à. Nếu cố, vẫn thích đặt ở bức tivi phòng khách. Ban thờ cụ nên bảo anh cụ đặt sát cửa sổ cho em, càng sát càng tốt ạ, trừ 20cm làm khe rèm thôi.
Thân!

autumn0705

Xe đạp
Hi các cụ ! Cụ nào có nhu cầu làm trần thạch cao thì alo em nhé . E chỉ chuyên trần thạch cao Vĩnh Tường .
Nhân tiện đây e cũng tặng cho mỗi thành viên khi thi công dịch vụ của em là 5m2 trần thạch cao nhé , (ví dụ cụ nào làm 15m2 thì em chỉ tính 10m2 thôi ạ)
Giá cả thì theo giá thị trường chung nên các cụ không phải lo e nâng giá nhé.
Ngoài ra cụ nào cần vẽ phối cảnh 3D e cũng phục vụ luôn .
email em là : arc.nguyen0705@gmail.com

hungnhd

[Tịch thu bằng lái]
Cho em hỏi cụ nào đã ở chung cư Star Tower 283 Khương Trung chất lượng có ok ko, em đang định mua ở đây vì Giá cả ở đây khoảng 24tr/m2 mà cũng gần trung tâm thấy hợp ví
đi lại hơi bị bất tiện thôi ạ. E thấy bẩu có cái tuyến đường vành đai 2.5 đi qua gần khu này, dưng chắc đến lúc lấy sổ hưu mới xong.

SBTIE

Xe tải
Cụ

Gửi vào mail: kientrucsdesign@gmail.com cho em. Em xem sẽ phản hồi cho cụ nhé
Em thấy cụ tư vấn trong thớt này nhiệt tình quá, nhà em có căn hộ tập thể nhỏ nhỏ muốn sửa, nay em nhờ cụ tư vấn có được không ạ ? Bên cụ có thiết kế và thi công không ạ ?

milimet

Xe buýt
Em thấy cụ tư vấn trong thớt này nhiệt tình quá, nhà em có căn hộ tập thể nhỏ nhỏ muốn sửa, nay em nhờ cụ tư vấn có được không ạ ? Bên cụ có thiết kế và thi công không ạ ?
Bên em chuyên thiết kế và thi công cụ à. Cụ tham khảo thêm các tk và công trình bên em thi công fb/ kientrucsdesign
Cụ pm cho em nhé, trước mắt e tư vấn cho cụ.
Thân!

SBTIE

Xe tải
Bên em chuyên thiết kế và thi công cụ à. Cụ tham khảo thêm các tk và công trình bên em thi công fb/ kientrucsdesign
Thân!
Nhà em hiện có mặt bằng như trong ảnh, cụ tư vấn giúp em xem bố trí thế nào cho hợp lý. Em mô tả sơ bộ như sau:

1. Nhà em định bố trí như trong hình nhưng mà em vẫn chưa thấy hợp lý lắm
2. Có một kho chứa đồ và máy giặt (riêng, không có trong hình)
3. Nhà có 04 người và một bác giúp việc
5. Tường nhà không thay đổi được do nhà là nhà tập thể, dùng các tấm panel bên tông gác lên
6. Nhu cầu của em là bố trí lại nội thất cho phù hợp, làm sàn gỗ, đóng đồ nội thất, sơn lại nhà
7. Nhà cửa hướng tây bắc, lệch tây một chút, Em tuổi đinh tỵ
8. Em muốn bố trí nội thất sao cho đơn giản, nhẹ nhàng, tinh tế, không cần cầu kỳ
9. Bố trí đủ bàn học cho 2 F1

Em cảm ơn cụ !

autumn0705

Xe đạp
Nhà em hiện có mặt bằng như trong ảnh, cụ tư vấn giúp em xem bố trí thế nào cho hợp lý. Em mô tả sơ bộ như sau:

5. Tường nhà không thay đổi được do nhà là nhà tập thể, dùng các tấm panel bên tông gác lên
6. Nhu cầu của em là bố trí lại nội thất cho phù hợp, làm sàn gỗ, đóng đồ nội thất, sơn lại nhà
8. Em muốn bố trí nội thất sao cho đơn giản, nhẹ nhàng, tinh tế, không cần cầu kỳ

Em cảm ơn cụ !

E thấy nhà cụ nên làm giường tầng . phòng làm việc chuyển thành phòng ngủ , sát đấy sẽ làm phòng đa năng . Bộ sofa nên bỏ đi thay bằng bàn cafe đa năng , vừa làm bàn ăn vừa cafe tiếp khách luôn . nhỏ gọn tiện lợi :D

milimet

Xe buýt

Em cảm ơn cụ !
Cụ gửi cho em file cad được ko? Em tư vấn pa cho cụ dễ hơn.
CỤ cung cấp thêm thông tin về 2 cháu, giới tính, độ tuổi...
Và đặc biệt, cụ cung cấp cho em chiều cao trần. Chiều cao từ sàn đến trần và chiều cao dầm ( nếu có và vị trí)
Thân!

vuongnt

Xe hơi
Và đặc biệt, cụ cung cấp cho em chiều cao trần. Chiều cao từ sàn đến trần và chiều cao dầm ( nếu có và vị trí)
Thân!
Em có căn tập thể cụ tư vấn, thiết kế và thi công luôn giúp em nhé.E gửi cụ mặt bằng cụ xem qua nhé.

milimet

Xe buýt
Em có căn tập thể cụ tư vấn, thiết kế và thi công luôn giúp em nhé.E gửi cụ mặt bằng cụ xem qua nhé.
Vâng. Cụ có bv mặt bằng hiện trạng gửi vào mail kientrucsdesign@gmail.com cùng yêu cầu, mong muốn hoặc cụ cho e cái hẹn, địa chỉ..em qua tư vấn trao đổi với cụ.
Trân trọng

chymku

Xe hơi
Thân!
Cụ mật thư cho e cái giá design và thi công nội thất cho e với ạh (loại gỗ thịt rẻ rẻ cụ nhé).

SBTIE

Xe tải
Thân!
Em không có file cad cụ ạ, hôm trước em nhờ vẽ chỉ lấy được file CAD. Phần chiều cao trần thì em sẽ đo và gửi lại cụ, khu tập thể nhà em dùng tấm panel bê tông gác tường nên không có dầm cụ ạ.

F1 nhà em 02 nữ, 9 tuổi và 5 tuổi ạ

Kakibui84

Xe tải
Chờ nó xây xong và giảm giá thì mua. Kinh nghiệm đó cụ ạ b-)
Cụ ơi nó bán gần hết rồi ạ, Bạn em đi xem còn có một ít thôi. Căn 1+1 này còn được tặng gói thiết kế nội thất nên bạn em nó mới máu, giá thì vừa phải cụ ạ. Có mua thì chắc nhờ mâý anh thiết kế tư vấn thêm để sắp xếp đồ đạc sao cho khoa học, thông minh là đc ạ.

milimet

Xe buýt
Em không có file cad cụ ạ, hôm trước em nhờ vẽ chỉ lấy được file CAD. Phần chiều cao trần thì em sẽ đo và gửi lại cụ, khu tập thể nhà em dùng tấm panel bê tông gác tường nên không có dầm cụ ạ.

F1 nhà em 02 nữ, 9 tuổi và 5 tuổi ạ
Cụ gửi cái file cụ có vào mail: kientrucsdesign@gmail.com cho em, Em xem rõ hơn vì cụ up file này lên đây điểm ảnh bị bé đi e xem ko rõ kích thước và chữ

foxech

Xe đạp
Nhờ các cụ tư vấn hướng để ban thờ với. Em thuộc Đông tứ mệnh. Căn hộ của e lại cửa vào TB, ban công DN, . E đang định để ban thờ ở vị trí đàn piano, tức là hướng DB. Em xin rót rượu mời các cụ.

milimet

Xe buýt
Nhờ các cụ tư vấn hướng để ban thờ với. Em thuộc Đông tứ mệnh. Căn hộ của e lại cửa vào TB, ban công DN, . E đang định để ban thờ ở vị trí đàn piano, tức là hướng DB. Em xin rót rượu mời các cụ.
Căn của cụ đẹp quá, bố trí quá hài hoà, hợp lý.
Cụ thuộc đông tứ mệnh hướng tốt là : Đông, Bắc, Nam. và Đông Nam chứ ko phải Đông bắc. ( Xl em nhầm)
Ban thờ cụ đặt hướng như cụ Megaton nói. Đặt tại Tây Bắc ( hướng xấu) và nhìn về Đông Nam là hợp lý nhất. Còn không phải đặt chéo
Vị trí piano cụ đặt ban thờ là quá hợp lý về vị trí, ko hợp PT. Ban thờ cụ đặt hẳn bàn thờ có chân cho trang trọng, tuy nhiên, lại bị cửa chính nhìn nghiêng thẳng vào. 2 bên ban thờ, cụ ốp thêm vách CNC để từ cửa chính ko nhìn thấy bát hương nhé, Như hình em gửi

Chúc cụ có căn hộ ưng ý.!

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng