[Funland] Thớt tư vấn và hỗ trợ các cụ sửa chữa thiết bị điện dân dụng

Trạng thái
Thớt đang đóng

Kicker

Xe điện
Cảm ơn cụ, mợ ý vừa gửi file bản đồ cho em roài. :D Em cứ theo thế mà đi thôi.

Em đọc rồi cụ ạ, em nghĩ "khó" nhất đối với mợ ý là đo thôi, khi đo xong rồi chấm mấy mũi khoan là ok, bước sau sẽ đơn giản hơn. Làm 1 mình hơi khó, nhưng may có cháu nhà mợ ý cầm đồ giúp, cháu cũng lơn lớn rồi thì phải. :)
Em nghĩ ngược lại, đo đạc tỷ mỉ là năng khiếu của phụ nữ, còn khoan là bản năng của đàn ông cụ ạ :)).
Nói vui vậy thôi chứ em sợ mợ ý cầm cái khoan, tuy em tư vấn loại nhỏ nhất rồi, không khéo lại khoan trúng chân :((.

Em chào các Cụ em về đón F1 đã ạ. Có vẻ em nghiêng về khả năng tự làm rồi, cũng háo hức phết ạ, F1 nhà em có vẻ giống gen Bố cái khoản tháo vát, thích mày mò sửa chữa. Có khi 2 mẹ con tự làm cũng vui. :) Chúc các Cụ bên Âu ngủ ngon và bên Mỹ một buổi tối vui vẻ, các Cụ ở VN một buổi sáng tốt lành! :) :)

Kicker

Xe điện
Chúc mợ lái xe an toàn và có một buổi tối tuyệt vời.
Tối nay mợ có vào đây phá thớt nữa không? Lão Ngo Rung sắp dậy rồi đấy :|

Kicker

Xe điện
vâng cụ kik tư vấn chuẩn đấy. tường bên đó toàn gỗ với tấm bột chống cháy ko. bên em toàn beton . nên có đôi chút khác biệt. nên máy bắt vít cụ nêu cũng hợp lý. chứ bên em nhìn nó yếu quá.
Nhìn nó nho nhỏ mà ác phết đấy cụ, phần lớn công việc là em dùng nó, ít khi sờ đến bộ to to, ngại!

wave-tau

Xe container
Em chưa, em hay lang thang các studio ngó xem có gì ngon bổ rẻ không. :D em này hạ giá từ hơn 3k xuống ơn 1K. Em gúc gồ xem lòng mề thế nào, sốc quá cụ ạ.

Kicker

Xe điện
Cụ có bạn cùng sở thích nhạc nhẽo gần nhà không?
Bên này em chơi một mình, vừa lợi, vừa bất lợi. Lợi là vì khỏi phải so sánh với ai nên dễ tự sướng. Bất lợi là không có cơ hội thử trước khi mua, và không ai góp ý với mình.
Đợt này đang định làm tiêu tán âm cho phòng nghe nhạc mà loay hoay quá, không biết chọn phương án nào.. ~X(

wave-tau

Xe container
Bác kia cách khoảng hơn chục cây, bọn em cũng chơi vui vui thôi, không máu me lắm. Chủ yếu có gì ngon bổ rẻ là ới nhau múc. Nghe chán bán đi cũng được vài đồng. Phòng ốc em thấy hội studio có máy đo, nó đến đo tư vấn rồi mình tự làm. Em nghĩ thế chuẩn hơn.

wave-tau

Xe container
Trước em lùng được đôi focal profile 908 có 8 tr . Hồi đấy còn cậu bạn nữa bên naỳ, cứ đòi mua lại của em bằng đươc, sau mang về vn cậu ta bán được 20 củ :D.

Trước 1 thời gian em cũng giải tán hết, cũng mới sắm lại gần đây. Em nghiện Focal rồi nên cứ cố gắng là lên dần đời thôi. Ampli cũng cố nhịn phục em Electrocompaniet nào đó, nhưng hở ra là mất. Mua mới cũng hơi đắt.

Em hay ngó forum bọn Séc chơi hifi, nhiều thằng khen electro lắm bọn nó nói âm ly loanh quanh hơn trăm củ có em đó giống âm ly đèn nhất.

Kicker

Xe điện
Tìm được hội đến đo đạc tính toán phòng bên em hơi khó cụ ạ. Dân tình phần lớn nghe rầm rầm cho là hay, nên nghề đó khó có đất sống. Nếu có thì chắc giá cả cũng không hề dễ chịu, và chưa chắc nó đã tư vấn không mà sẽ kèm luôn việc thi công nữa. Mà tự làm thì có khi mất tiền oan, âm thanh khéo còn tệ hơn nữa. Tốt nhất cứ làm vài chai bia, sau đó nghe thì nhạc nào cũng hay :-bd.

Kicker

Xe điện
Trước em lùng được đôi focal profile 908 có 8 tr . Hồi đấy còn cậu bạn nữa bên naỳ, cứ đòi mua lại của em bằng đươc, sau mang về vn cậu ta bán được 20 củ :D.

Trước 1 thời gian em cũng giải tán hết, cũng mới sắm lại gần đây. Em nghiện Focal rồi nên cứ cố gắng là lên dần đời thôi. Ampli cũng cố nhịn phục em Electrocompaniet nào đó, nhưng hở ra là mất. Mua mới cũng hơi đắt.

Em hay ngó forum bọn Séc chơi hifi, nhiều thằng khen electro lắm bọn nó nói âm ly loanh quanh hơn trăm củ có em đó giống âm ly đèn nhất.
Trước khi lấy cặp KEF em cũng muốn chơi Focal, nhưng không tìm được chỗ bán. Em rất hạn chế mua hàng online, bất bần cùng lắm mới mua :D. Lấy xong cặp loa rồi, hôm đi mua ampli, thấy chỗ đó có nguyên một kho Focal luôn :D

wave-tau

Xe container
Thời gian trước làm ăn được bọn em hay kéo nhau đi xem hội chợ hi_end lắm. Mỗi lần đi thêm khối kinh nghiệm, đi vài lần là lọc ra được chất âm thằng nào mình thích.
Rất ấn tượng với vivid audio với quả vòi voi. TAD hi end của pioneer , b&w serie 800 cũ, Focal " gật gù". Sốc nhất Sonus faber oánh với aku fây, hôm đó phải ngó 2 _3 lần mới tin vào mắt mình, nghe chán thôi rồi. May, mấy lần cũng định quất thử sonus.
Đặc điểm chung của hội này là bật khá to vì không gian ồn. Tiếng nghe cũng đầy hơn, và ấn tượng nhất là khả năng tái tạo không gian của mấy em khủng long này. Nghe như người hát ngồi ngay trước mặt, nhất là em TAD

wave-tau

Xe container
Tìm được hội đến đo đạc tính toán phòng bên em hơi khó cụ ạ. Dân tình phần lớn nghe rầm rầm cho là hay, nên nghề đó khó có đất sống. Nếu có thì chắc giá cả cũng không hề dễ chịu, và chưa chắc nó đã tư vấn không mà sẽ kèm luôn việc thi công nữa. Mà tự làm thì có khi mất tiền oan, âm thanh khéo còn tệ hơn nữa. Tốt nhất cứ làm vài chai bia, sau đó nghe thì nhạc nào cũng hay :-bd.
kaka đúng ý em đấy ạ. :D

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]

Sao ko chơi luôn đèn đê cụ? Nghe đèn nó ề à khề khà thích phết, cụ có bộ vitage đúng ko? E ngó trộm bên món ngon đới. Hôm qua đúng là 20/10 ngất vs chị em cty quá.

wave-tau

Xe container
Giờ mới nhớ ra, lần gần đây nhất có được nghe Kef R900, hôm đó có em mầu trắng đặt lọt thỏm trong không gian tương đối rộng. Tiếng có vẻ nhanh và rất chắc, em khá ấn tượng với em này và có bình luận với anh bạn, tiếc cho em kef này để phòng quá rộng, lại còn đặt dọc theo phòng. Trái ngược hẳn với ông elac, phòng bé, hẹp nên hôm đó em búc seo của elac được giải loa gây bất ngờ nhất.
Ampli hôm đó em ko để ý.

wave-tau

Xe container
Sao ko chơi luôn đèn đê cụ? Nghe đèn nó ề à khề khà thích phết, cụ có bộ vitage đúng ko? E ngó trộm bên món ngon đới. Hôm qua đúng là 20/10 ngất vs chị em cty quá.
em kết lắm nhưng bên em khó kiếm ghê. Giá chát lắm ợ. :D Nghe đồn có em Audio Research là chuẩn , nhưng giá toàn hơn trăm củ hất lên, em hãi. :D

Kicker

Xe điện
Thời gian trước làm ăn được bọn em hay kéo nhau đi xem hội chợ hi_end lắm. Mỗi lần đi thêm khối kinh nghiệm, đi vài lần là lọc ra được chất âm thằng nào mình thích.
Rất ấn tượng với vivid audio với quả vòi voi. TAD hi end của pioneer , b&w serie 800 cũ, Focal " gật gù". Sốc nhất Sonus faber oánh với aku fây, hôm đó phải ngó 2 _3 lần mới tin vào mắt mình, nghe chán thôi rồi. May, mấy lần cũng định quất thử sonus.
Đặc điểm chung của hội này là bật khá to vì không gian ồn. Tiếng nghe cũng đầy hơn, và ấn tượng nhất là khả năng tái tạo không gian của mấy em khủng long này. Nghe như người hát ngồi ngay trước mặt, nhất là em TAD
Loa cụ đang nghe hiện nay đấy à? Em dự là cặp chân kia cụ tự đóng? Cố tình làm thấp để tăng bass? :))

Giờ mới nhớ ra cụ đang chơi Focal nên phán đoán bên trên của em là sai hoàn toàn 8-|

Chỉnh sửa cuối:

Kicker

Xe điện
Lão tỉnh rồi à? Hôm qua cụ Ngố và em dự là cụ ngất, nhưng vì cặp dây loa chứ không phải vì chị em :))

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Lão tỉnh rồi à? Hôm qua cụ Ngố và em dự là cụ ngất, nhưng vì cặp dây loa chứ không phải vì chị em :))
Vì cq e tổ chức cho chị e thi nấu ăn xog oánh chén luôn cụ ah, say say là.
em kết lắm nhưng bên em khó kiếm ghê. Giá chát lắm ợ. :D Nghe đồn có em Audio Research là chuẩn , nhưng giá toàn hơn trăm củ hất lên, em hãi. :D
đc cái hàng mỹ nên xin hơn chứ, e kết mấy em cơ bắp mc cinstoth mà giá thì kinh thật.

maple_leaf

Xe điện
Em mua bộ này ở Costco để xem phim, nghe nhạc cũng tạm.

Trạng thái
Thớt đang đóng