[Funland] Thớt tư vấn và hỗ trợ các cụ sửa chữa thiết bị điện dân dụng

Trạng thái
Thớt đang đóng

Kicker

Xe điện

wave-tau

Xe container
Quanh chỗ em ở có nhiều Anh/Chị lắm Cụ ạ. Nhà mọi người thì có gia đình đầy đủ nên cũng tự xử nó dễ, các bác giai làm tất. Nhà em đơn thân, thú thực em rất ngại nhờ (Nghiêm túc đấy ạ). :(. Cũng có thể em sẽ nghiên cứu xem tự làm thế nào, hoặc em chon loại rèm nào đơn giản nhất, chỉ lắp rồi kéo lên kéo xuống thôi không phải khoan hay lắp bar gì cả.
Chỉ cần khoan máy, tô vít điện (loại thường thôi) , thước nước, bút chì,thước góc, thước dây. Thế là xong. Chưa đến 500 đồng mẽo. :D
Đo trước chiều rộng của cửa rồi mua loại có kích thước phù hợp, đỡ phải cắt. Mua về rồi chụp ảnh post lên đây là ok.

Tim thì còn bên Mỹ, hấp sao đây? :))
Cụ wave có quả 9x cơ à, gấu quá vậy? :)>-
Cụ ấy đa tài lắm, nào nấu ăn, nào câu, nào điện, nào ô tô, em nghĩ phải thêm cả nghề mộc nữa... Chắc chưa có thớt nên Cụ ấy chưa khoe thôi, :)) :))

Chỉ cần khoan máy, tô vít điện (loại thường thôi) , thước nước, bút chì,thước góc, thước dây. Thế là xong. Chưa đến 500 đồng mẽo. :D
Đo trước chiều rộng của cửa rồi mua loại có kích thước phù hợp, đỡ phải cắt. Mua về rồi chụp ảnh post lên đây là ok.
Để em nghiên cứu dần dần từng bước 1, vì vụ này mà nhận nhà nhưng em chưa đến ở, nhà thuê thì đến 30/12 mới hết hạn trả nên em thong thả lắm (Nhà thuê lại gần trường F1 nhà em hơn), Còn lại cũng không còn item gì khác.

À, thực ra có 1 item nhưng để em post sau, cái heating system của họ hơi cũ nhưng vẫn chạy tốt, bên bán có trừ tiền cho em để thay cái mới, em đang lăn tăn. Cụ và Cụ Kicker tư vấn cho em nên vào hang nào thì mua được những tools đó nhé hay order trên Amazon hay trang nào nhé. Hoặc có khi em mượn rồi tự làm cho đỡ phí. Mua về cả năm cũng chả dùng đâu vì em đâu nghịch ngợm được như các Cụ, :)

Kicker

Xe điện
Quanh chỗ em ở có nhiều Anh/Chị lắm Cụ ạ. Nhà mọi người thì có gia đình đầy đủ nên cũng tự xử nó dễ, các bác giai làm tất. Nhà em đơn thân, thú thực em rất ngại nhờ (Nghiêm túc đấy ạ). :(. Cũng có thể em sẽ nghiên cứu xem tự làm thế nào, hoặc em chon loại rèm nào đơn giản nhất, chỉ lắp rồi kéo lên kéo xuống thôi không phải khoan hay lắp bar gì cả.
Mợ mua nhà rồi thì nên nhờ người quen tìm hộ 1 ông handyman uy tín để giúp mợ những việc trong nhà. Chứ nhờ vả, nhất là nhờ người Việt mình trong hoàn cảnh của mợ thì rất dễ gặp phiền toái đấy.
Rồi sẽ có nhiều việc trong nhà mợ không tự làm được, còn nhờ vả thì mợ nên cân nhắc, vì vậy phương án tối ưu là tìm 1 ông handyman ASAP :)>-

wave-tau

Xe container
Cụ ấy đa tài lắm, nào nấu ăn, nào câu, nào điện, nào ô tô, em nghĩ phải thêm cả nghề mộc nữa... Chắc chưa có thớt nên Cụ ấy chưa khoe thôi, :)) :))
Em câu ...người thôi mợ ơi :)). Câu cá là cụ kamê( kimma ) roài.
Mà ăn nhau khoản chém gió thoai, chứ chưa chắc đã biết làm.:D

Mợ mua nhà rồi thì nên nhờ người quen tìm hộ 1 ông handyman uy tín để giúp mợ những việc trong nhà. Chứ nhờ vả, nhất là nhờ người Việt mình trong hoàn cảnh của mợ thì rất dễ gặp phiền toái đấy.
Rồi sẽ có nhiều việc trong nhà mợ không tự làm được, còn nhờ vả thì mợ nên cân nhắc, vì vậy phương án tối ưu là tìm 1 ông handyman ASAP :)>-
E nhất trí với Cụ, hôm trước chủ nhà phải cleaning cho em cái fireplace, họ có hỏi em là có cần phải công ty không hay là họ gọi thợ quen cũng được. Có khi em sẽ hỏi họ contact của Ông Thợ kia vì quen sửa chữa vặt cho nhà họ lâu nay rồi. Em ngại nhờ lắm, hôm đi xem ô tô các Bác đưa đi xem (vì lúc đó em chưa có xe, xem xe ở xa) nhưng em cũng toàn phải rủ khéo cả bác gái đi cùng bằng được, nói chung là nên ý tứ tối đa, phiền lắm Cụ ạ.

Kicker

Xe điện
Cụ này thì ghê rồi, lão ý có thớt khoe rồi, giờ rớt đâu, em tìm không ra :))

kimma

Xe điện
trời gì nhiều dữ vậy cụ, thôi, mợ chụp cai hình đưa lên rồi bày cách dễ ợt à

trời gì nhiều dữ vậy cụ, thôi, mợ chụp cai hình đưa lên rồi bày cách dễ ợt à
Ôi, Cụ... sợ mỡ máu đây rồi, Em chào Cụ! Ảnh em chụp ở tít tắp mấy trang trước Cụ ạ, để lúc nào đến đoạn phải thi công em sẽ up lại và hỏi lại từng item 1, phiền các Cụ lúc đó giúp em từng bước nhé. Có lẽ em sẽ nghiên cứu lại quả rèm, có thể là đơn giản hơn.

wave-tau

Xe container
Lưu ý mợ Nhạnkhi mua được khoan rồi đừng ăn ngô kiểu này, mệt lắm đấy.:))

Kicker

Xe điện
Mợ Nhảm và Nhạt và cụ wave-tau. Em đã tư vấn chi tiết cho mợ ở post số 2048, trang 103, mời mợ đọc lại. Mời cụ xe tàu vào xem có cần bổ sung, đính chính gì không. PS: em tạo điều kiện cho cụ ghi bàn đấy :)):-bd

wave-tau

Xe container
Để em nghiên cứu dần dần từng bước 1, vì vụ này mà nhận nhà nhưng em chưa đến ở, nhà thuê thì đến 30/12 mới hết hạn trả nên em thong thả lắm (Nhà thuê lại gần trường F1 nhà em hơn), Còn lại cũng không còn item gì khác.

À, thực ra có 1 item nhưng để em post sau, cái heating system của họ hơi cũ nhưng vẫn chạy tốt, bên bán có trừ tiền cho em để thay cái mới, em đang lăn tăn. Cụ và Cụ Kicker tư vấn cho em nên vào hang nào thì mua được những tools đó nhé hay order trên Amazon hay trang nào nhé. Hoặc có khi em mượn rồi tự làm cho đỡ phí. Mua về cả năm cũng chả dùng đâu vì em đâu nghịch ngợm được như các Cụ, :)
Một số đồ nên mua, lúc cần không có bí lắm, mặc dù nó rất đơn giản.

Mợ Nhảm và Nhạt và cụ wave-tau. Em đã tư vấn chi tiết cho mợ ở post số 2048, trang 103, mời mợ đọc lại. Mời cụ xe tàu vào xem có cần bổ sung, đính chính gì không. PS: em tạo điều kiện cho cụ ghi bàn đấy :)):-bd
Em đọc post đấy của Cụ rồi ạ, Đội ơn Cụ! nếu e đổi loại rèm chắc sẽ vẫn nhờ Cụ chỉ cho step by step!

wave-tau

Xe container
Cảm ơn cụ, mợ ý vừa gửi file bản đồ cho em roài. :D Em cứ theo thế mà đi thôi.

Em đọc rồi cụ ạ, em nghĩ "khó" nhất đối với mợ ý là đo thôi, khi đo xong rồi chấm mấy mũi khoan là ok, bước sau sẽ đơn giản hơn. Làm 1 mình hơi khó, nhưng may có cháu nhà mợ ý cầm đồ giúp, cháu cũng lơn lớn rồi thì phải. :)

kimma

Xe điện
vâng cụ kik tư vấn chuẩn đấy. tường bên đó toàn gỗ với tấm bột chống cháy ko. bên em toàn beton . nên có đôi chút khác biệt. nên máy bắt vít cụ nêu cũng hợp lý. chứ bên em nhìn nó yếu quá.

Trạng thái
Thớt đang đóng