[Funland] Thớt tổng hợp về tất cả những gì liên quan đến Trung Nguyên

LocPhat68688

Xe tải
Sau khi có phán quyết của toà rồi mà em thấy các cụ vẫn tranh luận ác quá. Các cụ sang đây chém theo quan điểm của em cho nó vui
Con cái là tài sản vô cùng to lớn và quan trọng của gia đình bạn, là niềm tự hào, là niềm hạnh phúc của bố mẹ. Theo phán quyết và mong muốn của các con thì cả 4 đứa con đều theo mẹ LHDT. Như vậy Vũ còn lại gì ngoài cái cafe Trung Nguyên mà không biết sau này nó sẽ đi về đâu nữa?
Thôi, giờ Thảo giàu rồi, lại thêm được tài sản vô giá là 4 đứa con nữa... về thôi em! Chấp làm gì...

Có một câu hỏi: các cháu lớn rồi và có suy nghĩ cũng như lựa chọn của riêng mình. Tại sao không có cháu nào lựa chọn ở với bố?

Tầm nhìn không quá được gang tay mà cũng bi bô như chuyên gia.

Hiendai

Xe tăng
Bênh cái đúng thì bao giờ cũng dễ hơn bênh cái sai cụ ạ :))
Ý em không kết luận bên nào đúng hay sai. Em muốn nhìn theo góc độ chuyên nghiệp tức là nhóm luật-quan hệ công chúng nhận tiền làm dịch vụ cho thân chủ phải có tâm chứ không phải cứ nhận tiền là làm. Ví dụ như luật sư họ phải phân tích được vị thế hiện tại, kịch bản thắng/thua mà tư vấn cho thân chủ những bước đi chứ không phải tất tật theo ý chí của chị T được. Chị ý vừa muốn chiếm TN vừa muốn giữ hết tiền. Chính những bước ban đầu tư vấn kiểu tiền thầy bỏ túi đó đã khiến kết quả này thiệt nhiều cho phía chị T - chưa kể chi phí truyền thông vùi dập a V chắc không nhỏ, hình ảnh của cả 2 đều xấu đi rất nhiều.

Hiendai

Xe tăng
Tòa đang xử ông Vũ ôm trọn cổ đó thôi.
Nếu đổi ngược Bà Thảo ôm trọn cổ thì sao?
Vụ này em chưa được đọc kỹ căn cứ. Chỉ thấy là bà Thảo lập King Coffee ảnh hưởng đến TN nên không được giữ cp TN.
Đặt giả định bà Thảo không lập ra King Coffee thì có thể trả lời cụ là ông Vũ cứ nắm 60, bà Thảo nắm 40 số cổ phần của 2 người. Không phải ép bán lại cho 1 bên. Bà Thảo hay ông Vũ muốn ôm trọn thì thỏa thuận giá cả với nhau. Nhưng vì cổ phần của ông Vũ áp đảo, bà Thảo chỉ có quyền phủ quyết nên với kiểu ở VN (chuyển giá, quản trị) thì trước sau gì ông Vũ cũng nuốt được hết cả TN mà bà Thảo chẳng được đồng nào nên số cổ phần đó thành vô giá trị nếu nằm trong tay bà Thảo. Tuy nhiên, nếu bà Thảo không bị ép bán cp cho ông Vũ thì có thể đàm phán mức giá cao hơn (ông Vũ cũng bị vướng nếu có cổ đông lớn lúc nào cũng rình phá nên sẽ mua lại).

Lemica

Xe tăng
Chồng không hiểu vợ tiêu hơn 2K tỉ vào cái gì. Vợ không hiểu chồng thay đổi tâm tính từ đâu. Chuyện vợ chồng, trong nhà là người trong cuộc còn không hiểu được thì làm sao người ngoài như chúng ta đánh giá được là ông Vũ thua?

Ít nhất, sau phiên tòa ông Vũ tươi tỉnh, bà Thảo sụt sịt thì chứng tỏ ông Vũ đã có cái mình muốn.

quochiep

Xe tăng
Giữ đc gia đình yên ấm thì mới là được , tan đàn xẻ nghé tài sản cũng chia ra thì làm gì có ai đc . Các con nó chọn ở với mẹ là tất nhiên khi ông bố còn bỏ gia đình 5 năm đi tu . Bà Thảo đc tiền ít hơn nhưng ông Vũ lấy cái TN sau này cũng chưa biết đc nó sẽ đi về đâu khi mà vào tay người quản lý đi mây về gió như vậy , nên là ai hơn ai sau vụ này thời gian mới có thể trả lời đc .

Hiendai

Xe tăng
- Qua vụ này những người vợ doanh nhân sát cánh cùng Ck xây dựng cơ nghiệp phải suy nghĩ lại.
- 4 đứa con mà chả đứa nào theo bố thì cũng nên đánh dấu ?
- Qua cách nói năng, hành xử của Qua thì lo cho TN hậu phiên toà.
- Giới quan toà và vks có vấn đề về năng lực, kỹ năng tư duy và đạo đức nghề nghiệp.
Em thấy các bà vợ doanh nhân (thực tế là thường nắm tay hòm chìa khóa và cũng có hình mẫu, tính cách không khác bà Thảo - dạng bệnh nghề nghiệp ) đợt này sẽ/nên có những bước đi chuẩn bị tích cực để nắm thế chủ động cho mình.
- Trích dần tiền, vàng từ tài khoản chung sang tài khoản riêng (cách nào thì chắc họ tự tính).
- Tăng quyền kiểm soát với doanh nghiệp (sang nhượng cổ phần, kéo họ hàng nhà mình vào để sau này tổng % áp đảo nhà chồng), bà Thảo đi sai nước cờ cũng bởi vì ngay từ đầu ông bà Ước Mơ bố ông Vũ đã nắm một số lượng đủ để tạo thành đa số nếu chia 50-50.
Tuy nhiên, chú ý làm khéo đừng để các ông chồng biết không thì lại thêm dăm cuộc li hôn đình đám nữa.

dongnat123

[Tịch thu bằng lái]

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Ý em không kết luận bên nào đúng hay sai. Em muốn nhìn theo góc độ chuyên nghiệp tức là nhóm luật-quan hệ công chúng nhận tiền làm dịch vụ cho thân chủ phải có tâm chứ không phải cứ nhận tiền là làm. Ví dụ như luật sư họ phải phân tích được vị thế hiện tại, kịch bản thắng/thua mà tư vấn cho thân chủ những bước đi chứ không phải tất tật theo ý chí của chị T được. Chị ý vừa muốn chiếm TN vừa muốn giữ hết tiền. Chính những bước ban đầu tư vấn kiểu tiền thầy bỏ túi đó đã khiến kết quả này thiệt nhiều cho phía chị T - chưa kể chi phí truyền thông vùi dập a V chắc không nhỏ, hình ảnh của cả 2 đều xấu đi rất nhiều.
Vấn đề nếu giã tâm hay ý chí của người trong cuộc quá lớn. Những người xung quanh trở nên bất lực. Họ chỉ còn lựa chọn ra đi hoặc ở lại để hùa theo.
Rất khó để lựa chọn cho ê kíp của c T.

tuyennx235

Xe tải
trong chăn mới biết chăn có rận. Em thấy thương cho mấy đứa trẻ chứ k bênh vực Qua hay bà Thảo! Gia đinh tan vỡ thiệt thòi lớn nhất vẫn là các cháu. Tiền cũng k mua được hạnh phúc gia đình

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Còm của cậu kia có mấy ý,
Cụ đồng quan điểm cả ạ ?

Không nên/không cần lôi con cái vào chuyện của bố mẹ là đúng rồi.

Nhưng cái ý " không đứa này thì đẻ đứa khác" cụ cũng ừ ạ ?
Cái gì không còn thuộc về mình thì ko nên quá níu kéo , đặc biệt là tình cảm . Nhiều cụ có thể làm tất cả vì con cái . E thì chỉ có thể làm những việc tốt nhất cho con em thôi , chứ ko nhận làm tất cả .

Maxo73

Xe buýt
Sau khi có phán quyết của toà rồi mà em thấy các cụ vẫn tranh luận ác quá. Các cụ sang đây chém theo quan điểm của em cho nó vui
Con cái là tài sản vô cùng to lớn và quan trọng của gia đình bạn, là niềm tự hào, là niềm hạnh phúc của bố mẹ. Theo phán quyết và mong muốn của các con thì cả 4 đứa con đều theo mẹ LHDT. Như vậy Vũ còn lại gì ngoài cái cafe Trung Nguyên mà không biết sau này nó sẽ đi về đâu nữa?
Thôi, giờ Thảo giàu rồi, lại thêm được tài sản vô giá là 4 đứa con nữa... về thôi em! Chấp làm gì...

Có một câu hỏi: các cháu lớn rồi và có suy nghĩ cũng như lựa chọn của riêng mình. Tại sao không có cháu nào lựa chọn ở với bố?

e thật chứ vụ này chả có ai thắng
đến nước này thì được gì hay cái đó

Chay.Sa.Hinh

[Tịch thu bằng lái]
Án phí cho vụ án ly hôn là 300k. Toà chỉ có trách nhiệm chấp nhận / không chấp nhận cho việc ly hôn.
Việc phân chia tài sản ly hôn nếu vợ chồng tự thoả thuận được thì không mất phí cho toà vụ chia tài sản. Vì không thoả thuận được nên nhờ toà phân chia. Toà chia thì nó lấy theo % khối tài sản tranh chấp. Cái % đó có trong quy định của nhà nước.
Vậy chắc là phí phân định tài sản nhỉ cụ! Không biết thu này thì đi đâu vì nó là công sức của tòa mà kiểu hoa hồng trong môi giới nhà đất

tuangiga31mes2c

Xe container
Các cụ mợ để em đi cày thêm ít nữa kiếm đủ ngàn tỷ rồi phán xét nhá.:))

hbu082

Xe container
Lôi con cái vào làm gì, thích thì đẻ đứa khác. Làm một người vợ mà thổi vào đầu của các bé sự khốn nạn từ nhỏ, thần kinh thì sao, có thần kinh cũng là bố nó. Đốn mạt
Có thể em chưa hiểu hết nghĩa của cụ, nhưng cái câu này đọc thấy vô trách nhiệm vãi. Con cái mà làm như đồ chơi.

Cao Biền 02

[Tịch thu bằng lái]
Cái gì không còn thuộc về mình thì ko nên quá níu kéo , đặc biệt là tình cảm . Nhiều cụ có thể làm tất cả vì con cái . E thì chỉ có thể làm những việc tốt nhất cho con em thôi , chứ ko nhận làm tất cả .
Ý ấy của cụ nó không phải là "không đứa này thì đẻ đứa khác" mà ngẫm ra nó còn là ngược lại.
Ý của cụ: Bố mẹ cho con không nghĩ đến chuyện nhận lại, cho dù nó thế nào thì nó vẫn là con mình.
Nó khác hẳn với ý kia ạ
( từ cho trong câu bố mẹ cho con: iem không có ý nói về cho một cái gì hữu hình, cụ thể)

QAZ

Xe container
Có thể em chưa hiểu hết nghĩa của cụ, nhưng cái câu này đọc thấy vô trách nhiệm vãi. Con cái mà làm như đồ chơi.
Chính thị Thảo là người đưa bọn trẻ ra làm con tin nhé. Mụ ta là loại mẹ mìn !

sleeping

[Tịch thu bằng lái]
án phí trên 1 tỉ là cộng thêm 1% đó bác
Cả hai cùng thua, mỗi Toà thắng, đong 81 tỷ tiền án phí, tăng mẹ dê đê pê!
Em nghĩ là bọn lều báo học khối C nên dốt toán chém luyên thuyên.

Vì giá trị tài sản mỗi bên được nhận đều trên 4 tỉ đồng, nên án phí sẽ được tính là: 112 triệu đồng cho 4 tỷ đầu + 0,1% của phần giá trị tài sản được nhận vượt 4 tỉ đồng.

Ông Vũ được chia 60% tài sản là hơn 4k tỷ tổng số án phí ông Vũ phải nộp chỉ là trên 4 tỷ thôi.
Tương tự, bà Thảo phải nộp trên 3 tỷ.