[Funland] Thớt tổng hợp về tất cả những gì liên quan đến Trung Nguyên

Kurumasuki

Xe container
Kết thúc đẹp như một trận đánh, đưa vào sách được :))
Anh Vũ lấy Hoa hậu ( mấy cô vừa giơ nách vẫy vẫy trên siêu xe đó ) viết giáo lý lập đạo cafe...
Chi Thảo gửi Bank 3000 tỷ lấy lãi đi du lịch vòng quanh TG làm đẹp thuê phi công trẻ...

edc

Xe lăn
Mỗi người mỗi ý nhưng các cụ cho em hỏi: các cụ có gia đình chưa, các cụ có con chưa?
Việc bỏ mặc con cái và vứt cho các con một đống tiền chắc cũng có rất nhiều nhà văn, nhà thơ, đạo diễn kịch bản viết thành truyện và dựng thành kịch, thành phim rồi... chắc em cũng chẳng cần phải nhắc đến!
Nếu Vũ là người bình thường thì em xin lỗi các cụ vì em là người không bình thường vì em sẽ bằng mọi cách để giành được tình cảm của con mình. Chí ít thì cũng dành ít thời gian để có thể chăm sóc và nuôi dưỡng một, hai người con
Con Vũ cũng có những đứa lớn rồi và nónđược quyền lựa chọn. Các cụ có thử hỏi tại sao chúng không chọn ở với Vũ?
Em gặp vài thằng loại này rồi, nó méo vất đồng nào ra nuôi cả. Luôn mồm nói đạo đức cụ. :D

mihkun

Xe tăng
- Qua vụ này những người vợ doanh nhân sát cánh cùng Ck xây dựng cơ nghiệp phải suy nghĩ lại.
- 4 đứa con mà chả đứa nào theo bố thì cũng nên đánh dấu ?
- Qua cách nói năng, hành xử của Qua thì lo cho TN hậu phiên toà.
- Giới quan toà và vks có vấn đề về năng lực, kỹ năng tư duy và đạo đức nghề nghiệp.
Em chưa hiểu lắm. Những người vợ doanh nhân sát cánh bên chồng cần nghĩ lại??? Theo mợ họ cần nghĩ lại điều gì? Đừng giúp thằng chồng làm ăn gì vì có thể sau này ly hôn chỉ được 40% cổ phần của công th thay vì 100% á :))
Rồi mấy câu về năng lực, tư duy với TN sau này nữa. Em ở ngoài nhìn vào, em tin năng lực của một người làm ra công ty nghìn tỉ và quan toà xử vụ án nghìn tỉ khi tất cả báo giới xã hội nhòm vào hơn.
Còn về mấy đứa con thì có thể mợ đúng :)

aotim

Xe container
Sao phải tự ty thế, Về mánh khóe đánh hàng xách tay từ mỹ về vũ cũng chỉ là con gà của bác,ko tin vũ cứ nhảy vào lĩnh vực xách tay xem, điểm xuất phát mỗi bên 5 tỷ tiền vốn, sau 1 năm vũ đứt bác sống
Cảm ơn b động viên, may quá e chưa bỏ đồng nào kg toi :))

HHĐT

Xe tăng
Sau khi có phán quyết của toà rồi mà em thấy các cụ vẫn tranh luận ác quá. Các cụ sang đây chém theo quan điểm của em cho nó vui
Con cái là tài sản vô cùng to lớn và quan trọng của gia đình bạn, là niềm tự hào, là niềm hạnh phúc của bố mẹ. Theo phán quyết và mong muốn của các con thì cả 4 đứa con đều theo mẹ LHDT. Như vậy Vũ còn lại gì ngoài cái cafe Trung Nguyên mà không biết sau này nó sẽ đi về đâu nữa?
Thôi, giờ Thảo giàu rồi, lại thêm được tài sản vô giá là 4 đứa con nữa... về thôi em! Chấp làm gì...

Có một câu hỏi: các cháu lớn rồi và có suy nghĩ cũng như lựa chọn của riêng mình. Tại sao không có cháu nào lựa chọn ở với bố?

Ở với bố thì lại phải tự cung. Đứa nào dám..

Platon102

Xe hơi
Ngẫm lại em mới là người thua trong vụ này, theo dõi từ đầu chí cuối mà tòa chả chia cho đồng nào. Buồnnnnnnnnn :(

Chay.Sa.Hinh

[Tịch thu bằng lái]
81 tỷ là tiền cho cái vụ chia tài sản đó. Án phí chỉ 300k thôi.
Vụ này Thảo ngu ( lẫn tham) nên mới để cho toà ăn tiền phí chứ nghe Vũ thì còn lâu.
Vũ nó nói cầm 4000 tỷ cùng với nhà đất ra đi để lại TN cho Vũ hoàn toàn điều hành mà Thảo nhất quyết đâm đơn đòi ly dị.
Vậy thế tiền kia gọi cụ thể là tiền gì hả cụ? E tưởng là án phí

wavelonton

Xe tải
Đờ mờ, thớt chửi người ra tâm thần đã bằng phân cái móng chân của người ta chưa?

sactimtn

Xe tăng
Tại sao không có cháu nào lựa chọn ở với bố?
câu này sai bét rồi
Sai ở đâu hat cụ? Toà cũng phải xem ý nguyện của các con thế nào chứ? Sao không có lựa chọn khác đi: con muốn ở với bố vì bố vĩ đại...!

vietpq75hanes

Xe container
Vợ chồng sống với nhau li dị là thất bại rồi.

niceshot

Xe container
Mỗi người mỗi ý nhưng các cụ cho em hỏi: các cụ có gia đình chưa, các cụ có con chưa?
Việc bỏ mặc con cái và vứt cho các con một đống tiền chắc cũng có rất nhiều nhà văn, nhà thơ, đạo diễn kịch bản viết thành truyện và dựng thành kịch, thành phim rồi... chắc em cũng chẳng cần phải nhắc đến!
Nếu Vũ là người bình thường thì em xin lỗi các cụ vì em là người không bình thường vì em sẽ bằng mọi cách để giành được tình cảm của con mình. Chí ít thì cũng dành ít thời gian để có thể chăm sóc và nuôi dưỡng một, hai người con
Con Vũ cũng có những đứa lớn rồi và nónđược quyền lựa chọn. Các cụ có thử hỏi tại sao chúng không chọn ở với Vũ?
Đương nhiên Vũ đêk phải là người bình thường! Người bình thường thì ko gây dựng được đế chế nhiều ngàn tỏi như anh ấy nhóe.

Còn những người tự coi mình là bình thường nhưng lại đi dòm ngó, hả hê vào những thất bại của người khác thì thực ra là những kẻ rất rất tầm thường!

Thesun1987

Xe tải
Các mợ bênh bà thảo toàn bám vào lý bà ý đẻ được 4 đứa mất hết tuổi xuân tiền không bù nổi! cứ làm như cả thế giới có mỗi mợ ý biết đẻ ! tính xem trên thế giới có mấy người đẻ 4 đứa mà được 3000 nghìn tỷ ( 150 triệu USD )

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
Vậy thế tiền kia gọi cụ thể là tiền gì hả cụ? E tưởng là án phí
Án phí cho vụ án ly hôn là 300k. Toà chỉ có trách nhiệm chấp nhận / không chấp nhận cho việc ly hôn.
Việc phân chia tài sản ly hôn nếu vợ chồng tự thoả thuận được thì không mất phí cho toà vụ chia tài sản. Vì không thoả thuận được nên nhờ toà phân chia. Toà chia thì nó lấy theo % khối tài sản tranh chấp. Cái % đó có trong quy định của nhà nước.

Em cũng mong được người khác bảo tâm thần mà có ngàn tỏi, còn hơn tỉnh táo mà chạy grap kiếm bánh mì
chạy grab giờ thu nhập cũng cao mà cụ, cũng phải dc 10-15tr/tháng ấy chứ, em cũng định dky chạy đây, cụ bảo nên chọn Grab, Goviet, Bee hay Fast go hả cụ :))

Hiendai

Xe tăng
Dm cái thằng Đỗ thanh hải, ông V có làm gì nên tình nên tội ảnh hưởng đến đ éo ai đâu, chưa kể còn có công tạo ra nghìn công ăn việc làm, đóng thuế nghìn tỷ thế mà lũ c.hó vtv nó lôi người ta ra làm trò trên sóng truyền hình quốc gia.

Vô sỉ
Ai chi tiền người đó có quyền mà cụ.

tomtomchát

Xe container
Chị Thảo đáng thương, nhưng Vũ không đáng trách, đừng quên chính chị là người đâm đơn đòi li hôn, đòi tài sản 5:5, đòi cổ phần 51.
Rồi chính chị lại "xin" Vũ niệm tình. Rõ là chính chị cũng không phân biệt nổi chị cần Tiền hay Chồng?? Tham sân si quá rồi trả giá thôi.
4 đứa con ở với mẹ là việc của chúng, chưa hẳn mẹ đã tốt hơn bố, iêm là Vũ iêm cũng khuyến khích chúng ở với nhau, với ai cũng được, ở cả 2 nơi thích ở đâu thì ở, trăm tỏi này nghìn tỏi nọ của chúng chứ của ai, có xèng thích làm déo gì làm. đừng hỏi có con chưa với có con rồi để mà phán xét về 'tình cha' với Vũ. Hãy hỏi có nghìn tỷ, có siêu xe thì làm gì nốt phần đời cho ý nghĩa - cả ở khía cạnh ăn chơi hưởng lạc và hành đạo giúp đời, hoặc đơn giản là tiêu thế lào cho ló hết, thế thoai ;))

Thd

[Tịch thu bằng lái]
Mỗi người một ý, mấy ông người bênh Qua thì nghĩ là thảo có 3000 tỏi gửi tk đi chơi quá lời :) , nên nhớ là Thảo mới là dân kd.

sactimtn

Xe tăng
Nhiều khi tranh chấp ở toà vì cái tôi của mỗi người và cảm giác chiến thắng mới là điều quan trọng đối với bọn họ
Mỗi người một ý, mấy ông người bênh Qua thì nghĩ là thảo có 3000 tỏi gửi tk đi chơi quá lời :) , nên nhớ là Thảo mới là dân kd.