[Funland] Thớt tổng hợp về tất cả những gì liên quan đến Trung Nguyên

hienpv2008

Xe tải
236 đường 3/2, phường 12, Quận 10, Tp Hồ Chí Minh
Vụ việc ko biết đúng sai thế nào. Nhưng e cảm thấy thương cho chị Thảo và các con. Còn anh Vũ em cứ cảm giác xạo L thế nào ý
Hihi.................nông dân thương đại gia...........

Chỉnh sửa cuối:

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Không xét riêng trường hợp công ty gia đình, trong thời kỳ hôn nhân, cụ mang tiền nhà đi mua cổ phần/góp vốn, Toà xử ly hôn, thì toàn bộ số cổ phần đứng tên cụ là của riêng cụ?
Cái này phải chứng minh là ts chung nếu không chứng minh được thì là ts riêng.

Việc để hợp thức hoá tiền riêng là quá dễ do đó trong luật Hôn nhân và gia đình đã ghi rõ trong trường hợp đưa ts chung vào kinh doanh phải thoả thuận bằng văn bản.

Krupta

Xe điện
Con vợ tham lõi đít. Dùng truyền thông đánh ck, coi ck như thằng thần kinh. Loại đấy ko chấp nhận đc.
Trc nay toàn dân VN bị nó dắt mũi, xây dựng hình ảnh anh Vũ điên, thần kinh với bỏ bê vk con, bỏ bê công ty.
Qua phiên tòa em mới rõ mục địch và thủ đoạn.

Trên face có cụ phá cụ đánh giá là tranh chấp quyền lãnh đạo và đường hướng phát triển TN là chính. A Vũ muốn phát triển vì cộng đồng và để đời. Còn mợ thảo chỉ muốn là cty kiếm tiền cho gia đình. Nên mới có câu: "Tiền nhiều mà làm gì"

Giờ em về đội anh Vũ :))
Thằng chồng cũng dùng truyền thông choảng vợ. Thớt này là một ví dụ.

LeTai1979

Xe cút kít
Trên đời, miệng nói nhân nghĩa thì sống phải biết điều. Một người phụ nữ mang thân chửa đẻ đến 4 lần, đừng nói là lòng người phụ nữ ấy không hướng về gia đình chồng con. Nếu em mà cúi xuống trải thảm đường đi của chồng, mang thân làm đệm đẩy chồng bật lên, lo việc trong nhà đến chi ly sổ sách vận hành doanh nghiệp cho chồng đọc sách ngâm thơ bàn định hướng nói đại sự, ra mặt vẻ vang... Thử đối với em bất nghĩa xem.

LeTai1979

Xe cút kít

Việc để hợp thức hoá tiền riêng là quá dễ do đó trong luật Hôn nhân và gia đình đã ghi rõ trong trường hợp đưa ts chung đưa vào kinh doanh phải thoả thuận bằng văn bản.
Sao không chứng minh là tài sản riêng mà lại bắt chứng minh là tài sản chung? Ở Việt Nam cũng chưa thần thánh đến mức tiền không biết là ở đâu ra, từ đâu mà có. Dăm câu ba điều được coi là Luật ấy, mang ra Toà chẻ hoe ra, muốn làm đến đâu thôi, chưa biết bên nào ăn được bên nào đâu.

Đòi 70:30 mà không thấy mặt dầy, không biết xấu hổ. Em thật. Gọi là bốc thuốc tính, chưa cần chi li, đã không nuốt nổi rồi.

Xe Tăng 390

Xe tăng
Tướng này là người Tham lam, ích kỷ, người mưu mô xảo quyệt.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Sao không chứng minh là tài sản riêng mà lại bắt chứng minh là tài sản chung? Ở Việt Nam cũng chưa thần thánh đến mức tiền không biết là ở đâu ra, từ đâu mà có. Dăm câu ba điều được coi là Luật ấy, mang ra Toà chẻ hoe ra, muốn làm đến đâu thôi, chưa biết bên nào ăn được bên nào đâu.

Đòi 70:30 mà không thấy mặt dầy, không biết xấu hổ. Em thật. Gọi là bốc thuốc tính, chưa cần chi li, đã không nuốt nổi rồi.
Tại cụ không đọc kỹ thôi. Cũng là ts của vc nhưng có cái phải chứng minh riêng nhưng có cái phải chứng minh chung (vd như cụ mua một chiếc xe máy đứng tên 1 người nhưng nó vẫn là ts chung nếu cụ không chứng minh được nó là ts riêng).

Ở đây không ai (em cũng vậy) rõ nội tình nhà người khác nên em không khẳng định ai đúng hay sai, chia chác có công bằng chưa mà chỉ chém về Luật thôi :))

Kh_Ch1

Xe tải
Nhìn cũng ngon chứ nhỉ, quả này kiếm đc mớ tiền khối thằng pc bay vào tha hồ sướng nhé.

Au79 Dragon

Xe điện
Sau khi xuống núi anh Vũ tuyên bố đã đi khắp các vũ trụ, gặp Chúa, Phật, quán triệt khắp các cõi giới. Anh đã tu luyện thành thánh nổ hoặc ngáo cmnr. Nếu Anh ko phải doanh nhân ngàn tỷ thì đã dọn về Trâu Quỳ hoặc ai cũng nghĩ Anh thuộc dạng tay nhặt lá, chân đá ống bơ thôi.
Chỉ là quan niệm của anh ấy khác người, còn lại mọi thứ khác anh nói rất chuẩn, rất minh mẫn.

vuronaldo05

Xe tải

Việc để hợp thức hoá tiền riêng là quá dễ do đó trong luật Hôn nhân và gia đình đã ghi rõ trong trường hợp đưa ts chung vào kinh doanh phải thoả thuận bằng văn bản.
Thấy cụ miệng nói đạo lý nhà Phật nhưng tâm còn sân si nhiều nhỉ

Ở đâu ra cái luật "Hôn nhân và gia đình" quy định đem tài sản chung ra kinh doanh thì 2 vc phải thoả thuận bằng văn bản vậy cụ?

Cái gì cần "làm của riêng" mới cần phải thỏa thuận và chứng minh, nếu không thì mặc định tất cả là tài sản chung của 2 vc

nguyenkimtrung

Xe máy
Em không bàn luận

manonfire

Xe đạp
Tin gì bọn bồi bút này hả cụ? Năm ngoái Thảo mua bài viết 1 loạt bài ca ngợi Thảo. Năm nay Vũ xuống tiền hơn thì toàn bài dìm Thảo nâng Vũ. Cụ cứ xem các bài mấy hôm nay xem.
Về truyền thông thì em thấy anh Vũ khôn hơn c Thảo, năm ngoái anh để c lên bao nhiêu bài ghi nhận công sức của người vợ, bêu xấu chồng...lấy lòng được kha khá dư luận ngôn tình bảo vệ phụ nữ. Nhưng phụ nữ muôn đời vẫn không đái qua ngọn cỏ, mấy chiêu của chị nghe kĩ rất ngô nghê và phản dame. Giờ vào lúc nước rút anh mới tung truyền thông. Tất cả những báo năm ngoái nói anh thần kinh hoang tưởng năm nay quay lại bảo chị tham.
Nói chung vụ này chỉ béo Toà với Báo
Cá nhân em thấy cụ phán chuẩn! =))

nhunhungngongio

[Tịch thu bằng lái]

Cụ lạ thật luật nó thế rồi toà nó xử theo cái luật đang có, cụ vặn vẹo sao luật không thế này mà lại thế kia thì toà nó trả lời cụ thế nào? Nếu hai bên tự thoả thuận được thì không sao còn hai bên không thoả thuận được thì toà nó phải căn cứ luật để xử, khi đó chị T có khi còn chả được mức a V đã từng offer để hoà giải. Chính vì vậy chị T khi thấy việc gây sức ép để đi đến một thoả thuận có lợi không được nên lại xin rút. Tuy nhiên a V giờ a cay rồi nên quyết cạn tàu ráo máng cứ theo luật để làm không hoà giải gì nữa.

Toàn loại cùng đinh mạt hạng bồi bút đi đánh giá người 1 tay dựng nên tập đoàn nghìn tỷ (mà ko cần móc ngoặc với bọn đỏ cướp đất của dân như nhiều thằng đại gia chục nghìn tỷ khác)

Trong số các đại gia, ông Vũ là người làm giàu sạch sẽ và chân chính.
Ơ biết éo đâu lại do Thảo làm ra , trước khi lấy Thảo thì Vũ chỉ là thằng chém gió trên mạng , và ngày ngày chở 2 bao cafe trộn bắp đi giao hàng với bố nhé

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Thấy cụ miệng nói đạo lý nhà Phật nhưng tâm còn sân si nhiều nhỉ

Ở đâu ra cái luật "Hôn nhân và gia đình" quy định đem tài sản chung ra kinh doanh thì 2 vc phải thoả thuận bằng văn bản vậy cụ?
Cụ auto chém mà không thèm đọc, cụ gg điều 36 Luật hôn nhân và gia đình nhé :))

LeTai1979

Xe cút kít
Tại cụ không đọc kỹ thôi. Cũng là ts của vc nhưng có cái phải chứng minh riêng nhưng có cái phải chứng minh chung (vd như cụ mua một chiếc xe máy đứng tên 1 người nhưng nó vẫn là ts chung nếu cụ không chứng minh được nó là ts riêng).

Ở đây không ai (em cũng vậy) rõ nội tình nhà người khác nên em không khẳng định ai đúng hay sai, chia chác có công bằng chưa mà chỉ chém về Luật thôi :))
Giả sử như chưa lập văn bản thoả thuận tài sản riêng/chung, như cụ nói - cái này em chưa đọc chi tiết nên mặc định cụ nói là đúng, thì lỗi ở đây cũng có thể quy về làm thiếu hồ sơ, thủ tục trong quá trình thành lập và quản lý doanh nghiệp. Làm thiếu thì làm bổ sung, trước chưa lập thì giờ xem xét nguồn tài sản, lập bổ sung thôi. Thích phạt gì thì mang Luật Doanh nghiệp, Luật khỉ ho cò gáy gì liên quan ra mà tra soát, mà áp dụng điều khỏan liên quan để điều chỉnh. Nhưng không thể phủ nhận một tài sản thuộc về công dân được bảo hộ bởi Luật pháp, là không thuộc về họ, chỉ vì họ THIẾU HIỂU BIẾT, họ SƠ XUẤT LÀM THIẾU HỒ SƠ THỦ TỤC. Ngòai kia sai, thiếu, đầy ra kia kìa. Xử mà dễ thế thì vay mượn thẳng thừng như các thằng Ngân hàng ngoài kia không chổng vó lên kiện bao nhiêu năm không thu nổi nợ.