[Funland] Thớt tổng hợp về tất cả những gì liên quan đến Trung Nguyên

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
Bởi vì vợ chồng chung lưng, mà chỉ vì cái đăng kí thành lập cái cti (đã phá sản còn cái vỏ) trc kết hôn mà công sức ng vợ 20 năm bị chèn ép. Luật phải coi lại mà hoàn thiện.
Đã phá sản là cụ suy diễn, pháp luật ở đâu cũng không chấp nhận sự suy diễn, họ chỉ chấp nhận chứng cứ. Luật phải coi lại mà hoàn thiện là chuyện của nhà nước, giờ ra toà thì phải chơi theo luật hiện hành cái đã.

duachuot123

Xe điện
Oài vỏ hay ruột thì nó vẫn là của Vũ.
Cái miếng đất sình thì nó cũng là của Vũ, đúng không???
Vâng về luật thì có giấy tờ gì thì phải găm giữ mà nói chuyện, đã ra toà đừng có nói chuyện đạo lý nữa, đã đạo lý thì đã méo có chuyện viết đơn tố chồng điên, giả con dấu chữ ký của chồng để chuyển cổ phần qua cho mình.
Mà Thảo cũng méo phải tay mơ đâu, giấy chuyển tiền từ 2003 còn giữ đến giờ thì đủ hiểu, già mồm cũng không thắng luật được
Còn Thảo méo có chuyện ra đường trắng tay, nhá. Trắng tay mà có gần 3000 tỷ. Trắng Tay như vậy em cũng thích. Keke.
Sự thật là công ti đó chỉ là cái vỏ. Ko như miếng đất còn nguyên thửa, nguyên mét. Cái vỏ đó có công Thảo trong đó , thì theo luật là 50 50. 3000 tỉ chỉ bằng 3 năm có TN. Vũ muốn độc chiếm TN ko chia công bằng với vợ là quá tham lam rồi.

Kurumasuki

Xe container
Bài báo dưới đây sai về việc phân chia ts nhưng có khá nhiều thông tin có thể tham khảo :))
https://bizlive.vn/kinh-doanh/nguyen-nhan-gi-khien-ong-vu-yeu-cau-chia-tai-san-ty-le-7030-3494793.html
Em làm thẩm phán các vụ tranh chấp nảy lửa của F1 nhiều rồi. :))
Vụ nào cũng êm xuôi, dù đương sự có ấm ức.
Biện pháp thiên tài của em là: một bên chia và bên còn lại có quyền chọn.

Kẹo_Lạc

[Tịch thu bằng lái]
Sự thật là công ti đó chỉ là cái vỏ. Ko như miếng đất còn nguyên thửa, nguyên mét. Cái vỏ đó có công Thảo trong đó , thì theo luật là 50 50. 3000 tỉ chỉ bằng 3 năm có TN. Vũ muốn độc chiếm TN ko chia công bằng với vợ là quá tham lam rồi.
Bưng bô đổ shi t mãi ko mệt à cụ. Hiii

duachuot123

Xe điện
Đã phá sản là cụ suy diễn, pháp luật ở đâu cũng không chấp nhận sự suy diễn, họ chỉ chấp nhận chứng cứ. Luật phải coi lại mà hoàn thiện là chuyện của nhà nước, giờ ra toà thì phải chơi theo luật hiện hành cái đã.
Suy diễn là cái để kết nối vấn đề. Nếu nó làm ăn ngon lành thì 4 ng bạn kia tại sao bỏ. Có giấy tờ gì Vũ mua lại của ngta ko? Vốn thành lập ban đầu bao nhiêu, số tiền đó kinh doanh ntn? Vũ có dám nói ko nhận một đồng nào tiền làm ăn của vợ ko?

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Cụ lúc nào cũng nói theo Luật mà chả trích nổi điều Luật cho có thì là luật rừng à? :))

duachuot123

Xe điện
Bưng bô đổ shi t mãi ko mệt à cụ. Hiii
Cụ khó chịu tùy cụ. Còn vụ này e theo để những ng ở nhà nội trợ có nguy cơ ra đường tay trắng khi li hôn, hoặc chia miếng bánh còi, được bảo vệ.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Em làm thẩm phán các vụ tranh chấp nảy lửa của F1 nhiều rồi. :))
Vụ nào cũng êm xuôi, dù đương sự có ấm ức.
Biện pháp thiên tài của em là: một bên chia và bên còn lại có quyền chọn.
May cho cụ là tụi nó chấp nhận chia đôi do đó chỉ hơn 1 tẹo là sướng rồi :))

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Luật thì cụ trích rồi đó nhưng có chỗ nào nói tinh toán ntn công đóng góp đâu
Vậy thì LS mới trình bày lên toà để toà xem xét, ví dụ như tổng tg trực tiếp tham gia? tham gia khi nào? tỷ lệ CP trên giấy tờ là bao nhiêu? :))

duachuot123

Xe điện
Vậy thì LS mới trình bày lên toà để toà xem xét, ví dụ như tổng tg trực tiếp tham gia? tham gia khi nào? tỷ lệ CP trên giấy tờ là bao nhiêu? :))
Thế vợ ở nhà đẻ con nuôi con ko tham gia đc thì không tính à. Hay tính ít hơn? ít hơn là bao nhiêu? Đây là cái mấu chốt mà tòa án phải bảo vệ cho những ng yếu thế để đảm bảo công bằng. Nếu nói ở nhà thì chỉ chừng nầy thì ghi rõ ra. Việc gì phải lấp lửng 50 50. Thỏa thuận nếu ko đc thì nhà nc đứng giữa cưa đôi chứ .

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Cụ khó chịu tùy cụ. Còn vụ này e theo để những ng ở nhà nội trợ có nguy cơ ra đường tay trắng khi li hôn, hoặc chia miếng bánh còi, được bảo vệ.
Không bao giờ đâu cụ. Luật luôn ưu tiên cho phụ nữ ít nhất là đáp ứng được cuộc sống bt còn trường hợp này là xa xỉ rồi nên nói đáng thương quá thừa. Nếu đáng thương thì chúng ta hãy đáng thương cho chúng ta cái đã :))

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Thế vợ ở nhà đẻ con nuôi con ko tham gia đc thì không tính à. Hay tính ít hơn? ít hơn là bao nhiêu? Đây là cái mấu chốt mà tòa án phải bảo vệ cho những ng yếu thế để đảm bảo công bằng. Nếu nói ở nhà thì chỉ chừng nầy thì ghi rõ ra. Việc gì phải lấp lửng 50 50. Thỏa thuận nếu ko đc thì nhà nc đứng giữa cưa đôi chứ .
Tuỳ trường hợp cụ ơi. Tài sản 1 tỷ khác 10 tỷ khác còn ngàn tỷ thì mình không đủ trình để đánh giá thế nào là nhiều ít đâu :))

HyperSport

Xe buýt
Không có chuyện bánh còi đâu mà mợ lo. Tui xem video thì thấy Thảo “dữ tợn” thực sự, đây không phải nói xấu, mà tui cảm nhận vậy - nên sức mấy mà nhận bánh còi. Thảo chấp nhận bỏ quyền lãnh đạo TN thì tui nghĩ tài sản đc chia không còi tí nào đâu. Giờ chính Vũ là ng muốn ly hôn và sớm kết thúc vụ này, nên mợ cứ yên tâm là không thể là còi đc!

duachuot123

Xe điện
Không bao giờ đâu cụ. Luật luôn ưu tiên cho phụ nữ ít nhất là đáp ứng được cuộc sống bt còn trường hợp này là xa xỉ rồi nên nói đáng thương quá thừa. Nếu đáng thương thì chúng ta hãy đáng thương cho chúng ta cái đã :))
Ko nói chuyện xa xỉ. Ở đây là chuyện công bằng. Mức độ to hay nhỏ luật pháp cũng phải đảm bảo sự công bằng. Dù anh chỉ đứng tên cái vỏ thôi mà về sau đc chia bảy phần thì quả là bất công.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Không có chuyện bánh còi đâu mà mợ lo. Tui xem video thì thấy Thảo “dữ tợn” thực sự, đây không phải nói xấu, mà tui cảm nhận vậy - nên sức mấy mà nhận bánh còi. Thảo chấp nhận bỏ quyền lãnh đạo TN thì tui nghĩ tài sản đc chia không còi tí nào đâu. Giờ chính Vũ là ng muốn ly hôn và sớm kết thúc vụ này, nên mợ cứ yên tâm là không thể là còi đc!
Chết em rồi, quên xem "nhà nội trợ". Có gì không phải xin lỗi mợ duachuot123 nhá :))

Sửu To

Xe buýt
Phân tích dài dằng dặc 1 chiều mà vô tư thì em chịu ko làm được.

lạc lối

Xe điện
Đúng là lòng tham thì Ko có điểm dừng , có ngần đấy thứ thì quy hết ra thóc chất ra giữa sân rồi sợi dây thừng 2 đứa 2 đầu xoẹt phát cưa đôi là xong .

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Ko nói chuyện xa xỉ. Ở đây là chuyện công bằng. Mức độ to hay nhỏ luật pháp cũng phải đảm bảo sự công bằng. Dù anh chỉ đứng tên cái vỏ thôi mà về sau đc chia bảy phần thì quả là bất công.
Mợ yên tâm đi, tổng ts Thảo có được sau li hôn quy ra tiền chắc không nhỏ hơn ts của Vũ đâu chỉ có điều là sẽ không được điều hành TN thôi :))