[Funland] Thót tim cảnh bé gái rơi từ tầng 12A thoát chết nhờ nam thanh niên đỡ được

Dzon

Xe điện
Ở Nam Định cũng mới xảy ra vụ cháu bé rơi từ tầng 2 xuống bạt che rồi rơi xuống đất, tiếc là cháu ko được nay mắn như cháu bé rơi từ tầng 12.
Phải nói cháu bé rơi từ tầng 12 quá may mắn

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Vâng cụ! Kết thúc có hậu của 1 câu chuyện thần kỳ! Mừng cho Cháu và gia đình! Cám ơn em Mạnh và các y bác sỹ BV Nhi! 🌹 🌻 @};-
Thật sự là một câu chuyện cổ tích hiện đại. Kết thúc có hậu cho cả hai chú cháu. Cũng may cụ Mạnh ko bị thương tích mấy.

lenguyendv

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Thứ 1: Khi phát hiện ra cháu trên tầng cao nguy cỡ ngã, Mạnh đã ngay lập tức quyết đoán vượt tường, leo lên mái tôn để hứng đỡ cháu kịp thời! Phản xạ này chỉ có ở 1 anh hùng! Nếu chỉ chần chừ chỉ trỏ 1p thôi, cháu bé đã ko có ngày hnay.
Thứ 2: Clip quay chậm cho thấy nhờ có tác động đỡ tay của Mạnh mà cháu bé ko bị cắm đầu xuống mái tôn, nên hôm nay cháu mới được xuất viện vui vẻ như vậy! Trong 1 tích tắc sinh tử, phản xạ đưa tay đỡ cháu của Mạnh đã làm xoay đầu bé lên và Mạnh giành lại cháu từ tay tử thần!
Thứ 3: Ngay sau khi Mạnh trượt chân, anh đã ngay lập tức nhoài người vươn lên, lao đến để ôm và bế cháu lên như người Cha che chở bao bọc con! Hành động không thể đẹp hơn và cực kỳ cảm xúc của một người đàn ông dũng cảm và nhân ái!
Chúc mừng cháu bé và gia đình! Mạnh là người hùng thực sự, cảm ơn em!
Cái kết có hậu mang đến cảm xúc tuyệt vời !!

greenkar

Xe tăng
Thứ 1: Khi phát hiện ra cháu trên tầng cao nguy cỡ ngã, Mạnh đã ngay lập tức quyết đoán vượt tường, leo lên mái tôn để hứng đỡ cháu kịp thời! Phản xạ này chỉ có ở 1 anh hùng! Nếu chỉ chần chừ chỉ trỏ 1p thôi, cháu bé đã ko có ngày hnay.
Thứ 2: Clip quay chậm cho thấy nhờ có tác động đỡ tay của Mạnh mà cháu bé ko bị cắm đầu xuống mái tôn, nên hôm nay cháu mới được xuất viện vui vẻ như vậy! Trong 1 tích tắc sinh tử, phản xạ đưa tay đỡ cháu của Mạnh đã làm xoay đầu bé lên và Mạnh giành lại cháu từ tay tử thần!
Thứ 3: Ngay sau khi Mạnh trượt chân, anh đã ngay lập tức nhoài người vươn lên, lao đến để ôm và bế cháu lên như người Cha che chở bao bọc con! Hành động không thể đẹp hơn và cực kỳ cảm xúc của một người đàn ông dũng cảm và nhân ái!
Chúc mừng cháu bé và gia đình! Mạnh là người hùng thực sự, cảm ơn em!
Cái kết có hậu mang đến cảm xúc tuyệt vời !!
Lời bình của cụ có thể coi như lời kết luận được rồi. Cảm ơn anh Mạnh và chúng ta nên tin tưởng vào những điều tốt đẹp của cuộc đời.

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Em nói nhiều lần rồi cụ ạ. Kể cả đỡ trượt vẫn đáng ca ngợi như một anh hùng!
Cái cần ghi nhận là tấm lòng nhân ái - sự quyết liệt trong hành động - dám hy sinh.
Cứ như này, giữa đường thấy sự bất bằng/ai đó cần cứu giúp là người ta chùn lại vì sợ lên mạng, sợ các chuyên gia phân tích. Vật lý hay Toán học đều chả là gì nếu so với giá trị của Sinh mạng.

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Nhờ có FB, giờ đây ai cũng có thể nói nhảm :D
Tay giáo viên Le Anh có vẻ nhiều chữ và thừa thời gian?
Ông ấy đang tính toán khi nào covid kết thúc bằng tích phân, vi phân, hàm số, phương trình, ung hết cả đầu!
Cụ nào biết thì nhớ khuyên ông ấy tránh tụ tập đông người, đeo khẩu trang và rửa tay sát khuẩn cho kỹ ạ!

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Ông ấy đang tính toán khi nào covid kết thúc bằng tích phân, vi phân, hàm số, phương trình, ung hết cả đầu!
Cụ nào biết thì nhớ khuyên ông ấy tránh tụ tập đông người, đeo khẩu trang và rửa tay sát khuẩn cho kỹ ạ!
Tính được kq 6h30 em mới tin =))

taplai2012

Xe trâu
Cứ như này, giữa đường thấy sự bất bằng/ai đó cần cứu giúp là người ta chùn lại vì sợ lên mạng, sợ các chuyên gia phân tích. Vật lý hay Toán học đều chả là gì nếu so với giá trị của Sinh mạng.
Các cụ có câu "Thương người thì hại đến Thân". Khi người ta không màng đến "Thân" mới có thể cứu người được cụ ạ. Chính vì vậy cả NN và Nhân dân đều đề cao sự hy sinh xả thân cứu người.

kienvinh

Xe lăn
Nhiều chữ gì ông này cụ.

Tôi nói ông này nói nhảm vì ngay từ đầu ông ta lập luận em bé ngã vì muốn ra v.v. nên thời điểm bắt đầu ngã đầu hướng lên trên; và vì mô men quay bảo toàn nên lúc tiếp mái tôn, nếu không có bạn Mạnh tác động thì đầu vẫn hướng lên trên...

Bỏ qua tác động của không khí và các chuyển động (do hoảng sợ, do cố lấy thăng bằng một cách tuyệt vọng) của người bị rơi/ngã trong quá trình rơi khiến cho kết quả phép suy diễn của ông ta chỉ đáng đem chùi đít.

Trên youtube có nhiều clip người bị rơi, ngã hoặc cố tình nhảy lầu... (dễ tìm nhất là xem người nhảy khỏi hai tòa tháp WTC vụ 11/9) thì họ đều thay đổi tư thế trong quá trình rơi, có người xoay như chong chóng ấy chứ.

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Nhiều chữ gì ông này cụ.

Tôi nói ông này nói nhảm vì ngay từ đầu ông ta lập luận em bé ngã vì muốn ra v.v. nên thời điểm bắt đầu ngã đầu hướng lên trên; và vì mô men quay bảo toàn nên lúc tiếp mái tôn, nếu không có bạn Mạnh tác động thì đầu vẫn hướng lên trên...

Bỏ qua tác động của không khí và các chuyển động (do hoảng sợ, do cố lấy thăng bằng một cách tuyệt vọng) của người bị rơi/ngã trong quá trình rơi khiến cho kết quả phép suy diễn của ông ta chỉ đáng đem chùi đít.

Trên youtube có nhiều clip người bị rơi, ngã hoặc cố tình nhảy lầu... (dễ tìm nhất là xem người nhảy khỏi hai tòa tháp WTC vụ 11/9) thì họ đều thay đổi tư thế trong quá trình rơi, có người xoay như chong chóng ấy chứ.
Vâng Cụ. Em nghĩ là, nếu ông ấy muốn chứng minh lập luận và phân tích của mình là đúng thì ông ấy nên mời 1 số báo đài và người hâm mộ chứng kiến ông ấy thử nhẩy xuống đất từ tầng 5 thôi - sau đó sẽ đưa ra kết luận cuối cùng. Thế mới gọi là khoa học chân chính Cụ nhề :)) =))

minhnguyenjc

Xe hơi
đúng là ngoạn mục may cho bé và may cho cả anh đỡ. quá dũng cảm.

TeslaBee

Xe buýt
Đây, toshiba nick nào gào lên là em bé sống sót là 99% nhờ mái tôn và 1% nhờ anh Mạnh. Nào, không có anh Mạnh và mái tôn đây. Em gái này mới tầng 10 (RIP em @};-và sorry lấy em làm ví dụ cho lần cuối cùng mình post trong topic này). Cũng hy vọng tin buồn cuối này dẹp được hết các thể loại ngược dòng, không hiểu cố gắng chứng minh gì bằng các loại tích phân, vật lý, % nọ kia:

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Đây, toshiba nick nào gào lên là em bé sống sót là 99% nhờ mái tôn và 1% nhờ anh Mạnh. Nào, không có anh Mạnh và mái tôn đây. Em gái này mới tầng 10 (RIP em @};-và sorry lấy em làm ví dụ cho lần cuối cùng mình post trong topic này). Cũng hy vọng tin buồn cuối này dẹp được hết các thể loại ngược dòng, không hiểu cố gắng chứng minh gì bằng các loại tích phân, vật lý, % nọ kia:

View attachment 5979263
Vâng Cụ! RIP em học sinh! Đau thương cho em và gia đình quá 😭
Lão giảng viên Nguyễn LeAnh không thấy phân tích gì nữa nhỉ??

Chỉnh sửa cuối:

bubu08

Xe tăng
Sao ngày càng nhiều vụ liên quan đến nhà cao tầng quá? Nhiều đến mức cảm thấy bất bình thường!
RIP cô bé!

toimuondie

Xe container

View attachment 5979263
Em khâm phục bạn Mạnh nhưng ví dụ của cụ không nói lên điều gì vì cách rơi.
Em có thằng bạn rơi từ sân thượng KTX Bách Khoa xuống đất, xương sườn đâm thủng bụng mà không chết.
Nằm Việt Đức 1 thời gian về nhà rơi từ cái ghế thắp hương xuống đất chết luôn.
Cô bé kia bám tay vào lan can rồi rơi thẳng xuống khác hẳn cô nữ sinh tự tử cắm đầu xuống.

taplai2012

Xe trâu
Em khâm phục bạn Mạnh nhưng ví dụ của cụ không nói lên điều gì vì cách rơi.
Em có thằng bạn rơi từ sân thượng KTX Bách Khoa xuống đất, xương sườn đâm thủng bụng mà không chết.
Nằm Việt Đức 1 thời gian về nhà rơi từ cái ghế thắp hương xuống đất chết luôn.
Cô bé kia bám tay vào lan can rồi rơi thẳng xuống khác hẳn cô nữ sinh tự tử cắm đầu xuống.
Cụ xem quay chậm vụ việc sẽ thấy bé con rơi cắm đầu đấy.

Chỉnh sửa cuối:

hd-vt

Xe container
Nhiều chữ gì ông này cụ.

Đúng ạ, kể cả cố tình, vd nhảy xuống nước, chân xuống trước, dưng không được huấn luyện là có thể tiếp đất bằng bụng....nẫu duột. :((

Susu77

Xe tăng
Nay em mới vào đọc lại bài này. Lướt qua vài còm em thấy có nhắc đến Ts Nguyen Leanh với bài phân tích lực rồi momen linh tinh xoè.
Để hiểu hơn về Ts trên em có tìm fb của ông ấy và xem thoáng một số tút.
Nhìn hồ sơ cá nhân em đoán ông ấy chắc cũng tầm trên dưới 60. Khá hài là ông ấy ghi tốt nghiệp cái gì đó nhưng toàn bằng tiếng Nga, đoán chừng đi học đại học ở Nga. Ông lại ghi đã học khối Chuyên Toán - Tin (Đh KHTN), cái này hơi lạ vì cỡ tuổi ông ấy thì chưa có cấp 3 Chuyên Toán Tin, có chăng là Chuyên Toán; và càng chưa có ĐH KHTN mà khi đó là Đại Học Tổng Hợp.
Ông này viết tút hay dùng từ ngữ kiểu trình cao và viết về nhiều vấn đề Khoa học - Lịch sử - Địa lý. Lướt qua chừng 20 tút thì em ko thấy một bài nào hay, những kiến thức ông ấy viết ra đều dễ dàng tra trên Gg với một ngôn ngữ dễ hiểu hơn chứ ko phải các nghiên cứu của cá nhân ông ấy. Có khác là qua cách viết của ông ấy làm cho một số người có thể cảm thấy hơi cao siêu.
Ko hiểu cccm quan niệm thế nào, chứ em không đánh giá trình độ của người khác qua bằng cấp và với đa số bằng Ts-Pts do Nga cấp trước đây thì chẳng khác gì Vn bây giờ.
Dù có học về Vật lý hay không thì các tính toán của ông ấy cũng đều tầm phào, không hiểu ông ấy nghĩ gì mà viết được một cái bài dài phân tích vô nghĩa cả về khoa học lẫn thực tiễn như vậy.
Em ko quan tâm clip hay góc quay... Với em hành động xả thân cứu người đều là anh hùng dù có cứu được hay không.