[Funland] Thót tim cảnh bé gái rơi từ tầng 12A thoát chết nhờ nam thanh niên đỡ được

Anita Emi

Xe điện
Đúng rồi, Dậy trẻ quan trọng nhất là để nó biết quan hệ nhân quả, hành vi như thế nào thì sẽ đem lại kết quả sẽ như thế.
Có nhiều cụ thật lạ lùng, cứ cắm mặt vào phản đối việc phải dạy con trẻ nhận thức ngay từ bé. Điều đó chỉ có tốt chứ có gì đâu mà phải phản đối dữ dội vậy
Dạy trẻ con là điều sơ đẳng, ai chả làm. Chẳng có ai phản đối dạy con ở đây cả. Có chăng là phản đối cái ý tưởng kỳ cục là chỉ cần dạy con là đủ mà không cần thực hiện các biện pháp phòng tránh.

Đến người lớn, dạy dỗ giáo dục đủ kiểu rồi, đào tạo chuyên môn rồi, mà làm gì cũng còn phải có đủ thứ phương tiện bảo hộ lao động. Cụ tự tin rằng dạy con về nguy hiểm xong là tuyệt đối an toàn thì có vui tính quá không?

Ở đây tôi chưa thấy ai phản đối việc dạy con, ngược lại chính cụ mới là người đang đi phản đối các biện pháp phòng hộ, lại còn lấy lý do rất vớ vẩn là Tây nó không làm thế.

Xin thưa với cụ là trẻ con Tây vẫn rơi ra ngoài ban công như thường nên cụ học chúng nó ít thôi. Thêm nữa là dạo trước chúng nó cũng không cần đeo khẩu trang và phản đối cách ly nên chết Covid nhiều lắm, đừng bạ cái gì cũng học :((

Jamebonds

Xe container
Dạy trẻ con là điều sơ đẳng, ai chả làm. Chẳng có ai phản đối dạy con ở đây cả. Có chăng là phản đối cái ý tưởng kỳ cục là chỉ cần dạy con là đủ mà không cần thực hiện các biện pháp phòng tránh.

Đến người lớn, dạy dỗ giáo dục đủ kiểu rồi, đào tạo chuyên môn rồi, mà làm gì cũng còn phải có đủ thứ phương tiện bảo hộ lao động. Cụ tự tin rằng dạy con về nguy hiểm xong là tuyệt đối an toàn thì có vui tính quá không?

Ở đây tôi chưa thấy ai phản đối việc dạy con, ngược lại chính cụ mới là người đang đi phản đối các biện pháp phòng hộ, lại còn lấy lý do rất vớ vẩn là Tây nó không làm thế.

Xin thưa với cụ là trẻ con Tây vẫn rơi ra ngoài ban công như thường nên cụ học chúng nó ít thôi. Thêm nữa là dạo trước chúng nó cũng không cần đeo khẩu trang và phản đối cách ly nên chết Covid nhiều lắm, đừng bạ cái gì cũng học :((
Đúng, trẻ con tây vẫn rơi khỏi ban công, người lớn tây/việt cũng rơi khỏi ban công. Đó là % rủi ro
Còn VN e chắc chắn nhiều nhà khi về việc đầu tiên là làm lưới rồi sau rung đùi chỉ chỉ trỏ bảo con ban công nguy hiểm cho nó có thôi, chứ ko đi vào đầu bọn nó

vnptvinaphone

Xe buýt
Khâm phục và cảm ơn em Mạnh!

wtpwt

Xe điện
Em vẫn phục vì tinh thần của cụ ấy. Những ý kiến bới móc, dù có nói gì thì cũng chỉ là bọn hèn nhát, không bằng được họ thì dìm họ xuống để hả hê.

moly

Xe điện
Cả đống người đứng nhìn gào rú, chỉ một người tót lên tìm cách cứu. bóc cái gì người ta, Sau này có chuyện gì xảy ra với người nhà và người thân mình thì *** ai cứu đâu.Mà ngời ta có nói đỡ đc đâu. Mà cả cái bọn lều báo nữa , người ta chỉ là người bình thường có con nhỏ tháy cảnh đó lao vào cứu chứ tung hộ siêu nhân rồi này nọ là hình ảnh người ta méo mó đi. phản tác dụng đề cao hành động đó của họ để rồi một đống lại lao vào bới móc. sau này ai dám có hành động vậy nữa chứ

thachhan

Xe tải
Đọc thread này, mà nước mắt cứ ứa ra. Cảm phục sự dũng cảm của Cháu & càng tin tưởng, trong xã hội, hiện vẫn còn nhiều người tốt.

moly

Xe điện
Theo các video tua chậm thì Mr Mạnh đã chạm được vào phần đầu và phần vai của bé nên bé mới đổi hướng, rơi phần mông xuống trước và bị trật khớp háng. Chứ tiếp mái tôn bằng đầu hay lưng thì chắc không có kết quả tốt như vậy.
xem video thấy tay phải của mạnh có hướng về đứa bé, còn em ko nhìn đc có chạm hay khoonng. xem cái ảnh trao áo gì đó, tay phải của mạnh bị đau thì phải

Tuấn VTB

Xe tải
Nhiều khi trong cuộc sống nhanh , chậm hơn 1s đã ko xảy ra tai hoạ, việc Mạnh đưa tay ra hứng dù ko chỉ là 1 pha trượt nhẹ cũng có thể khiến cháu bé chuyển hướng xoay đầu ko va chạm vào thanh xà hoặc cú va chạm xuống mái tôn có xu hướng giảm lực đi 1 phần, nói chung sẽ ko ai biết trước được điều gì . Cháu bé đã an toàn vì có Mạnh ở đó. Việc đỡ cháu bé có thể coi là một hành động hy sinh thân mình rồi , nên xứng đáng được gọi là anh hùng chứ

Chỉnh sửa cuối:

Anita Emi

Xe điện
Đúng, trẻ con tây vẫn rơi khỏi ban công, người lớn tây/việt cũng rơi khỏi ban công. Đó là % rủi ro
Còn VN e chắc chắn nhiều nhà khi về việc đầu tiên là làm lưới rồi sau rung đùi chỉ chỉ trỏ bảo con ban công nguy hiểm cho nó có thôi, chứ ko đi vào đầu bọn nó
Thế cụ dạy con kỹ rồi, xong lại làm thêm cái lưới chắn, thì có phải là hoàn hảo đập chết bọn Tây lông không ;))

xebuyt

Xe tăng
Em nghĩ anh Mạnh vẫn là người cứu được cháu bé vì nếu ko có cậu ý ở đó để giữ thì sau khi nảy lên sẽ rơi tiếp phát nữa và lăn từ mái tôn xuống đất, phát đấy nếu xảy ra sẽ ảnh hưởng đến tính mạng của cháu.
Hơn nữa, tinh thần như anh Mạnh em nghĩ ít người làm được lắm, mà thực tế cũng chứng minh rồi.

Jamebonds

Xe container
Thế cụ dạy con kỹ rồi, xong lại làm thêm cái lưới chắn, thì có phải là hoàn hảo đập chết bọn Tây lông không ;))
hì, hồi e xây nhà thuê Tây thiết kế, e đề nghị tầng 1-2 thiết kế cái chấn song cửa sổ để phòng trộm mà nó nhất quyết ko chịu, nó cười bảo tao thiết kế nhà ở cho con người chứ ko thiết kế cái lồng cho thú (cuối cùng e vẫn tự làm). Thế nên e ko làm lưới, chấn song cửa sổ ban công chung cư 1 phần còn là yếu tố thẩm mỹ nữa

datto70

Xe container
Đáng khen cho MẠNh.

lacettiGG

Xe điện
Mịa kiếp lũ truyền thông, 2 hôm trc thì đồng loạt lên đồng bám vào tin cứu người để ra bài kiếm view. Bài nào nội dung cũng tương tự, na ná nhau chỉ thay mỗi cách giật tít mà cũng ra đc cả chục bài.
Nay chúng nó lại c.bị tiếp 1 đợt cá kiếm mới khi bắt đầu xoáy vào vụ "góc quay #" này để tạo phản ứng 50/50 cho người đọc. Hq thấy cậu Mạnh đã phải đăng status là bắt đầu thấy phần nào sức ép rồi.
Nâng lên, đạp xuống, đi giữa lằn ranh của những tranh cãi ><, có cơ hội là cố tình đẩy nó lên cao để kiếm ăn là nghề của bọn truyền thông rồi.
Bọn lều báo thì lúc nào chả thế. Cái quan trọng như kiểu làm các phóng sự bài báo về tình hình lắp lan can ở chung cư để giảm các trường hợp như vậy về sau thì chúng nó chả quan tâm. Vì trong hàng ngàn vụ như này may ra có một vụ được may mắn như vậy. Mà xem ra tần suất tai nạn sẽ tăng dần theo số lượng chung cư và khu đô thị chứ không giảm đi được.

Yeuyenthanh

Xe tải
Họ thấy cụ thuê nên lắp, còn họ ở thì ko lắp
Họ sợ trách nhiệm liên đới vì ko thể biết cụ có giáo dục con cụ về an toàn cửa sổ ban công ko, còn con cái họ thì chắc chắn họ gd ý thức phòng ngừa cho bọn trẻ
Cụ lại nhầm rồi: Nơi ơi đầu tiên của em ở Sing là của một gia đình trung niên, em đề nghị lắp do con em lúc đó mới 18 tháng mà họ không đồng ý. 2 năm sau hết hợp đồng em chọn được nhà có lắp chấn song sắt (thiết kế dạng cửa và họ khoá bằng một cái khoá nhỏ). Mới đầu em nghĩ do thiết kế toà nhà nó vậy nhưng khi sống ở đó mới biết nhà này lắp thêm. Một lần máy giặt bị hỏng em gọi chủ đến sửa họ dắt con trai đến, đúng bằng tuổi con em luôn. Lúc đó em mới hiểu họ lắp bảo vệ con họ

Vulq71

Xe container
Nói gì nói, riêng tinh thần của bạn này thực sự là 1 tấm gương sáng cho tất cả mọi người rồi.

clicklacp

Xe buýt
Sợ lòng dạ hẹp hòi của con người. Cả 1 đám nam nhân đang làm bố nữa. Nếu không nhờ tay phải đỡ giữa lưng, tay trái đỡ đầu thì cháu bé chết lâu rồi các anh chị hẹp hòi bất nhân ạ. 2 tay anh Mạnh giống như tấm nệm giúp cháu bé không bị vỡ sọ hoặc gãy xương sống đấy. Phúc tổ là quá may mắn khi anh ấy trượt chân nên cả chú lẫm cháu đều an toàn. Thằng con nào to mồm bảo anh Mạnh gian dối dám vác con chúng mày ra đúng hiện trường thả nằm ngang xuống mái không? Chỉ cần thả từ 1 nửa độ cao của cháu là 20m thôi, mà chỉ bị chấn thương y nhu cháu bé thì tao biếu chúng mày 20 triệu, tao lạy giữa chỗ đông người như con lạy bố luôn cho quay clip thoải mái. Thằng con nào dám chơi không? Đm 1 lũ vô nhân thất đức.
Cụ chửi khí ngoa, nhưng đúng.

Xe gia đình

Xe điện
Thưa các cụ ngược dòng, :)

Điều đáng trân trọng và khâm phục ở đây là anh Mạnh đã dám nghĩ, dám làm theo lương tri của anh ấy, chứ không phải để mong muốn được tôn vinh.

kduc

Xe Cứu Trợ
Vâng cụ dạy chí phở cháu k soi mói so đo vs a này vì lợi ích gì , chỉ là chiều còn nhắn cho vk khen anh dũng cảm đọc rất nhiều bài viết về a sau xem lại video kia thấy a ko đỡ đc cháu bé như lời kể thì hơi phật lòng vì a ko đc trung thực
Cụ có bị sao thì đã có nhà nước lo và hàng ngày cv đó nó nuôi sống cụ và gđ r nhé, có chết ra đấy cũng được phong liệt sỹ. 2 việc khác nhau hoàn toàn. Việc của cụ là mệnh lệnh là trách nhiệm phải làm phải cứu người, ko làm có khi còn bị truy tố
Có thể chính vì suy nghĩ ban ơn đó mà việc cu ấy làm lính cứu hỏa đã ở thì quá khứ cụ ah.
Đây là cái quan trọng nhất làm nên điều thần kỳ, ĐM lũ khốn nạn sân si.
Theo các video tua chậm thì Mr Mạnh đã chạm được vào phần đầu và phần vai của bé nên bé mới đổi hướng, rơi phần mông xuống trước và bị trật khớp háng. Chứ tiếp mái tôn bằng đầu hay lưng thì chắc không có kết quả tốt như vậy.
Nhắc lại lần nữa, nhân dân tiến bộ đều trân trọng và ghi nhận hành động của a Mạnh, bọn súc vật trong đó có cả lều báo thì moi móc này nọ, ĐM cno.