[Funland] Thớt mới cập nhật và hóng ý kiến của các cụ về tình hình kinh tế hiện tại

helloglk

Xe máy
cảm ơn cụ chủ thớt, em lại có thớt để hóng.

Trần Tuệ Quang

[Tịch thu bằng lái]
Website
kenhtaichinh.com.vn
cho hỏi khách quốc tế nào cần karaoke? chắc chỉ mấy ông VN. giá nhà đất nhà nước quản lý kém, cần điểu chỉnh là đúng, không thể nào cho giá nhà mấy triệu đô 1 cái nhà (nói chung nhiều khu) vì như thế sẽ không thu hút được nhân tài ở hanoi saigon nữa khi họ làm mãi không đủ tiền mua nhà trong khi lương thì chỉ giỏi là 1500$/tháng.
Karaoke nó là một phần tất yếu của kinh tế dịch vụ tạo dòng tiền quay vòng lan tỏa ra các lĩnh vực khác cụ, nó chiếm tỷ trọng không quá lớn nhưng ảnh hưởng cũng không phải nhỏ, mà đi hát ở các khu công nghiệp không chỉ mấy ông VN đâu cụ nhé, bọn chuyên gia nước ngoài nó uống xong đi hát, rồi đi massage đông hơn quân nguyên. Hàng chục vạn người liên quan tới thu nhập trong lĩnh vực đó đấy cụ ợ !

tquang

Xe tăng
Thế thì đội này cũng là một nguyên nhân khiến giá nhà cao rồi.
Nguyên nhân lớn chứ ạ. Đứng giữa buôn nc bọt nhưng vì giao dịch nhiều nên khu nào sốt cái nó biết cứ đẩy giá lên. Còn những đội như V nhiều khi nó giao qua sàn sau đó sàn nó bán thế nào V nó ko quan tâm ạ đâu ạ.

namelis

Xe hơi
Em kinh doanh siêu thị mini ở tỉnh, mảng hàng tiêu dùng thiết yếu.
Doanh thu thì giảm tầm 20% so với năm ngoái, chi phí các kiểu vẫn tăng đều 10%.
Em vẫn gồng được 2-3 năm nữa.

Gunhadep

Xe máy
Website
gunhadep.com
Bác dr bùi là chuyên sản khoa à. Như ở Trung Quốc là kinh tế khó khăn tỷ lệ sinh nở lại giảm đi Có mỗi ông Việt Nam là đi ngược lại thế giới
chắc tại năm sau năm thìn nên nhà nào cũng ráng đẻ cụ ạ #:-s

Gunhadep

Xe máy
Website
gunhadep.com
Em kinh doanh siêu thị mini ở tỉnh, mảng hàng tiêu dùng thiết yếu.
Doanh thu thì giảm tầm 20% so với năm ngoái, chi phí các kiểu vẫn tăng đều 10%.
Em vẫn gồng được 2-3 năm nữa.
hàng thiết yếu thì lúc nào cũng cần rồi. sức mua giảm nhưng nhu cầu thì ai cũng có. năm nay ngành nào cũng khó nhưng ngành của cụ vẫn khỏe ấy chứ ;))

Gunhadep

Xe máy
Website
gunhadep.com
Nguyên nhân lớn chứ ạ. Đứng giữa buôn nc bọt nhưng vì giao dịch nhiều nên khu nào sốt cái nó biết cứ đẩy giá lên. Còn những đội như V nhiều khi nó giao qua sàn sau đó sàn nó bán thế nào V nó ko quan tâm ạ đâu ạ.
này chắc sốt cục bộ cụ nhỉ. râm ran vài tháng ai ko tỉnh táo nhảy vô dễ tụt quần luôn ấy chứ. nhất là giai đoạn này

tquang

Xe tăng
này chắc sốt cục bộ cụ nhỉ. râm ran vài tháng ai ko tỉnh táo nhảy vô dễ tụt quần luôn ấy chứ. nhất là giai đoạn này
Chỗ cháu thì đầy vị ko chuyên thấy ng khác ăn được cũng nhảy vào nhưng vào đúng lúc đỉnh, sau ko kịp đẩy đi giờ cắt lỗ thì xót của, ko cắt thì ko gồng được lãi. Đội môi giới bình thường cọc xong trong thời gian chờ vào tiền thì tìm khách đẩy đi luôn ăn chênh lệch vài chục 100 thôi, nhưng nhiều vụ ko tìm đc khách, xót cọc nên vào tiền vì nghĩ nó chững tí như đợt đầu năm 2022. Nhưng ai ngờ đợt này bất động hẳn. Tầm này năm ngoái làm môi giới hay đầu tư bỡn cũng kiếm được nên tưởng tài, đến cuối năm mới biết. Nói chung đợt sốt này nhiều người lên người nhưng nhiều người cũng sặc tiết ra.

Gunhadep

Xe máy
Website
gunhadep.com
Chỗ cháu thì đầy vị ko chuyên thấy ng khác ăn được cũng nhảy vào nhưng vào đúng lúc đỉnh, sau ko kịp đẩy đi giờ cắt lỗ thì xót của, ko cắt thì ko gồng được lãi. Đội môi giới bình thường cọc xong trong thời gian chờ vào tiền thì tìm khách đẩy đi luôn ăn chênh lệch vài chục 100 thôi, nhưng nhiều vụ ko tìm đc khách, xót cọc nên vào tiền vì nghĩ nó chững tí như đợt đầu năm 2022. Nhưng ai ngờ đợt này bất động hẳn. Tầm này năm ngoái làm môi giới hay đầu tư bỡn cũng kiếm được nên tưởng tài, đến cuối năm mới biết. Nói chung đợt sốt này nhiều người lên người nhưng nhiều người cũng sặc tiết ra.
đúng rồi cụ, chỗ em người dính ít thì vài trăm, người nhiều thì vài tị. có cả đại gia vỡ hẳn ngàn tị do đi đòn bẩy lớn ko có dòng tiền đắp lãi.
Xây cái lâu đài 5 6 năm vừa xong chưa kịp ở thì vỡ nợ :|

hoanglongtung

Xe hơi
Môi giới CC kiếm lắm,mỗi căn 50tr, tháng vài căn là ngon rồi.

avn

Xe điện
Em thu tiền 50% tiền về gửi ngân hàng. 50% còn lại duy trì, giảm tồn kho tối đa, thúc đẩy khách đặt hàng trước, ủy thác mở LC trực tiếp với nhà máy …thông qua chia sẻ lợi nhuận. 7 năm liên tiếp em ko có hàng tồn kho model năm trước khi bước sáng năm mới, thông thường tồn kho ko quá 2 tháng, năm nay có hàng tồn 7 tháng rồi, tìm mọi cách cắt lãi, cắt lỗ quy đổi ra tiền hết để phòng thân
Sáng đọc quả xuất siêu 5 tháng là 9.8 tỷ usd. Thắc mắc thế thì ổn quá, DN cứ kêu như vạc không có đơn hàng là sao. Xem kĩ thì DN FDI họ xuất ròng 18.6 tỷ, còn DN Việt nhập ròng 8.8 tỷ. Mình được tiếng, nhưng ko có miếng.

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Bác dr bùi là chuyên sản khoa à. Như ở Trung Quốc là kinh tế khó khăn tỷ lệ sinh nở lại giảm đi Có mỗi ông Việt Nam là đi ngược lại thế giới
E làm gmhs của bv sản ạ , quê e thì sinh 3,4,5 không hiếm . Nhiều nhất là e gặp sinh lần 7

antidau

Xe container
đọt này ai làm online cũng ngon vì khách hàng giờ họ thích online mọi thứ nhanh gọn. cụ chuyên mua bán đồ game nào vậy? ;))
Nghe giọng cụ đó thì 100% cháu đoán là dùng Credit Card hack nạp game Mobile mua tiền trong game hộ người khác

tquang

Xe tăng
Môi giới CC kiếm lắm,mỗi căn 50tr, tháng vài căn là ngon rồi.
Mảng này thì cháu ko va nên ko rõ nhưng nhiều khi có tiếng vậy thôi. Ngon thế thì cò thành phố đã ko phải dạt vè quê kiếm ăn cụ ạ.

bmwp0wer

Xe tăng
Dạo này chẳng thấy ai rủ nhậu, giá nhà đất cũng chưa thấy giảm mấy
Ai cũng hóng mà ko thấy giảm cụ nhỉ, nhưng vấn đề giảm 20-30% có người mua đâu. Còn giảm đến 50% hay hơn thì chắc còn vài mùa như này nữa

thudoll88

Xe tăng
Các cụ phải chấp nhận là sau ba năm dịch bệnh thì mặt bằng giá cả bất động sản đã lên một mức mới. Chủ nhà trừ khi bị ngộp Còn không sẽ tử thủ đến cùng để giữ mức giá đó chứ không dại gì bán quá rẻ so với mức giá thị trường. Kể cả ngộp cũng giảm 20 đến 30 phần trăm là cùng. Giá nhà đã tăng là sẽ giữ nguyên mức đó rồi vài ba năm nữa lại tăng tiếp chứ làm gì có chuyện lại giảm về mức cũ được

Hangvi

Xe tải
trong 7 người quen tính cả bạn bè, thì 5 trong 7 nhắm tiền mình để vay ạ.

Trongxanh2022

Xe buýt
Các cụ phải chấp nhận là sau ba năm dịch bệnh thì mặt bằng giá cả bất động sản đã lên một mức mới. Chủ nhà trừ khi bị ngộp Còn không sẽ tử thủ đến cùng để giữ mức giá đó chứ không dại gì bán quá rẻ so với mức giá thị trường. Kể cả ngộp cũng giảm 20 đến 30 phần trăm là cùng. Giá nhà đã tăng là sẽ giữ nguyên mức đó rồi vài ba năm nữa lại tăng tiếp chứ làm gì có chuyện lại giảm về mức cũ được
Giả sử em có cái nhà đang ở mà rao theo giá thị trường bán mãi không được thì làm như thế nào cụ nhỉ? Giả sử em cần tiền để làm việc này khác (nếu em không cần tiền thì em cũng không rao bán nhà làm gì)