[Funland] Thớt dành riêng cho fan Trump và những người trung dung. Bàn về bầu cử và hậu bầu cử.

Trạng thái
Thớt đang đóng

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Thôi, em nghĩ min, mod đóng mấy topic kiểu này được rồi. Một là kết quả đã rõ ràng, các cụ có công kích nhau cũng chỉ rồi hậm hực chứ có thay đổi gì được nước Mĩ đâu. Có cụ nào nói đúng ý chính, chúng ta chỉ nên quan tâm đến chính trị nước Mĩ thay đổi sẽ ảnh hưởng thế nào đến sự phát triển của VN và ngăn cản bạn Tung Cẩu bành trướng thôi. Các cụ cứ ngồi tung fake new lên, rồi các cụ khác lại phải nhảy vào sửa lưng, chứng minh ko phải vậy, em nghĩ chỉ tổ phí thời gian :)), ra ngoài kiếm cơm hoặc làm chầu cafe chẳng phải yêu đời hơn ko.
Vẫn cà phê chém gió thoải mái mà :))
Giờ này chưa thể kết luận đâu là fake news cụ nhé. Trong này thuật lại diễn biến bên Mẽo. Rất nhiều sự kiện có thật.

APhu9D

[Tịch thu bằng lái]
-Quốc hội tiểu bang Pennsylvania yêu cầu TCPV liên bang đại diện vùng, là thẩm phán Samuel Alito hủy bỏ kết quả bầu cử vì vi phạm vi hiến. Nếu TCPVLB không hủy bỏ họ sẽ họp đại quốc hội để biểu quyết vào ngày thứ năm, mà đa số thành viên CH chiếm đa số.
- Mấy ngày nay người ta nghe nói nhiều về việc Tổng thống sẽ ân xá cho Julian Assange, wikileak hay Edward Snowden. Đây là một điều đáng sợ cho các thành viên đảng dân chủ vì 2 người này nắm trong tay nhiều tài liệu có thể làm cho các nhân vật cao cấp trong đảng dân chủ thân bại danh liệt.
Nếu nguy cơ thất cử cao thì TT Trump cũng có thể tận dụng thẩm quyền để ân xá nhiều nhân vật có khả năng gây bất lợi cho đối thủ (~hỗ trợ cho phe mình) theo phương châm: Trạng chết Chúa cũng băng hà...;)
Những diễn biến mới trên chính trường Mỹ gần đây cho thấy chắc chắn có gian lận bầu cử ở nhiều nơi và quy mô không nhỏ... ==>> có thể sẽ có dàn xếp hậu trường của Deep State (...) và nếu Biden "thắng cử" thì sẽ không có chính danh + sẽ có hỗn loạn dài sau 20/01/21.. :-?

martinho

Xe đạp
Thôi, em nghĩ min, mod đóng mấy topic kiểu này được rồi. Một là kết quả đã rõ ràng, các cụ có công kích nhau cũng chỉ rồi hậm hực chứ có thay đổi gì được nước Mĩ đâu. Có cụ nào nói đúng ý chính, chúng ta chỉ nên quan tâm đến chính trị nước Mĩ thay đổi sẽ ảnh hưởng thế nào đến sự phát triển của VN và ngăn cản bạn Tung Cẩu bành trướng thôi. Các cụ cứ ngồi tung fake new lên, rồi các cụ khác lại phải nhảy vào sửa lưng, chứng minh ko phải vậy, em nghĩ chỉ tổ phí thời gian :)), ra ngoài kiếm cơm hoặc làm chầu cafe chẳng phải yêu đời hơn ko.
Không theo dõi thì mời ra ngoài, đây là thớt fan Trump, đọc tiêu đề kìa.

stealth

Xe buýt
-Quốc hội tiểu bang Pennsylvania yêu cầu TCPV liên bang đại diện vùng, là thẩm phán Samuel Alito hủy bỏ kết quả bầu cử vì vi phạm vi hiến. Nếu TCPVLB không hủy bỏ họ sẽ họp đại quốc hội để biểu quyết vào ngày thứ năm, mà đa số thành viên CH chiếm đa số.
- Mấy ngày nay người ta nghe nói nhiều về việc Tổng thống sẽ ân xá cho Julian Assange, wikileak hay Edward Snowden. Đây là một điều đáng sợ cho các thành viên đảng dân chủ vì 2 người này nắm trong tay nhiều tài liệu có thể làm cho các nhân vật cao cấp trong đảng dân chủ thân bại danh liệt.
Ngoài tài liệu về Dân chủ không khéo còn không ít tài liệu về bọn Rino. Có được mớ đó để dành thì phe lão Trump lúc nào cũng đầy đạn để chiến.

Chỉnh sửa cuối:

NQHU

Xe điện
trong vấn đề news (tin tức) nhiều người nhận thức rất sai!
luôn đòi fact check nhưng lại fact check bằng báo chí bằng msm, hay website nào đó, bản chất chỉ là chuyển niềm tin từ thằng này sang thằng khác.
Thay vì tin thằng A, tao tin thằng B; thông tin thằng B là fact! Sai lè! có gì đảm bảo thông tin thằng B là fact???
fact phải là thông tin gốc!
ví dụ tin GSA tuần trước thì bức thư của chủ tịch GSA mới là fact chứ không phải mấy bài báo trên NYT hay CNN,...
hay như tin sáng nay của Barr bộ trưởng tư pháp thì video phỏng vấn hoặc transcript chuẩn mới là fact. AP đưa bài báo lên nhét chữ vào mồm người ta có khác gì fake news đâu!

Thông tin cũng là 1 cuộc chiến ác liệt mịt mù! tung fact/fake news sao có lợi cho phe mình như nhau cả!

martinho

Xe đạp
luôn đòi fact check nhưng lại fact check bằng báo chí bằng msm, hay website nào đó, bản chất chỉ là chuyển niềm tin từ thằng này sang thằng khác.
Thay vì tin thằng A, tao tin thằng B; thông tin thằng B là fact! Sai lè! có gì đảm bảo thông tin thằng B là fact???
ví dụ tin GSA tuần trước thì bức thư của chủ tịch GSA mới là fact chứ không phải mấy bài báo trên NYT hay CNN,...
hay như tin sáng nay của Barr bộ trưởng tư pháp thì video phỏng vấn hoặc transcript chuẩn mới là fact. AP đưa bài báo lên nhét chữ vào mồm người ta có khác gì fake news đâu!

Thông tin cũng là 1 cuộc chiến ác liệt mịt mù! tung fact/fake news sao có lợi cho phe mình như nhau cả!
Chuẩn, thớt của fan Trump và người trung dung ngồi xem phim, tụi nó vào đòi fact check tin tức, tưởng sao? nguồn là báo thổ tả: CNN, NYT, ....tin tức bây giờ là cuộc đấu của 2 bên, nên cũng rất khó nói, fact check thì tự người đọc fact check.

=)).

Cụ thể là có cụ nào đấy suốt ngày lôi msm và factcheck. org ra để fact check =))).

Thậm chí chẳng còn thèm động não nghĩ rằng bọn đấy cũng có thể đưa tin vì agenda riêng. Đặt hết cả niềm tin vào đó.

=)).

Hoàng A Mã

Xe điện
Có tin cụ Wood đang điều tra thông tin là bọn TQ đã mua lại DOMI giá 400 triệu đô la vào ngày 8/10/2020. Bọn TQ thao túng bầu cữ Mỹ là điều chắc chắn.
Hóng tiếp. :D :D :D

XIAO Tian

Đi bộ
=)) Bầy anti Trump ở đâu đó đang chửi các bác kia, gớm toàn chơi trò kéo bầy với trò "fact-check"

stealth

Xe buýt
Thời này smartphone cam toàn 12MB các kiểu, cứ xem video mới là **** check

moly

Xe điện
Đến chết với các cụ fan Trum, Đến giờ này mà vẫn hóng và tin tưởng vào bất kỳ tin nào mà cụ Hoang a mã đưa ra, rồi lại kỳ vọng trong khi cụ đó có khi ngoặc mồm ra cười ko hiểu sao cái gì chúng nó cũng tin. Đúng là Fan, thần tượng nói bất cứ cái gì cũng tin

luu3

Xe buýt
Nhân chứng ở MI Điều trần nói về xe tải chở các lá phiếu gửi qua bưu điện xuất hiện lúc 4 giờ sáng trong đêm bầu cử

hp78

Xe điện
Đến chết với các cụ fan Trum, Đến giờ này mà vẫn hóng và tin tưởng vào bất kỳ tin nào mà cụ Hoang a mã đưa ra, rồi lại kỳ vọng trong khi cụ đó có khi ngoặc mồm ra cười ko hiểu sao cái gì chúng nó cũng tin. Đúng là Fan, thần tượng nói bất cứ cái gì cũng tin
Cụ định lấy tin của cụ Hoàng A Mã làm tư liệu luận án tốt nghiệp hay sao mà căng thẳng vậy=))

hd-vt

Xe container
Ủa chưa...the end à cụ Tập.......................12. (:|

XIAO Tian

Đi bộ
Ơ kìa cụ =)) lại vin vào một cái post để nói là pro Trump trên này tin mù quáng rồi, người ta nhìn nhiều thứ, nhiều nguồn để kì vọng chứ mỗi cái tin đấy. Các cụ anti Trump thì cũng khác chi, toàn lôi fact check base on mainstream để hù dọa trẻ con. Đến lúc quote các nguồn khác thì che mắt bịt tai. Truyền thông sinh ra để định hướng, bản thân bias vãi linh hồn mà đòi người khác công minh. Bản nạp thông tin một chiều, lược bỏ tư duy thì không có nghĩa ai cũng như mình. Nực cười.

Hoàng A Mã

Xe điện
Khổ thân, 2 bên đang đấu pháp lý với nhau, cụ làm như em là Tòa Án không bằng :D :D :D

moly

Xe điện
Cụ định lấy tin của cụ Hoàng A Mã làm tư liệu luận án tốt nghiệp hay sao mà căng thẳng vậy=))
vâng cụ, em hóng tin TQ thao túng bâu cử mỹ của cụ ấy vói cái gì mà máy bay bay trên bầu trời ... cái tin sốt dẻo của cụ ấy mà em quên mất, em đang tin đảo chính của cụ ấy để đưa vào tư liệu ạ

moly

Xe điện
Khổ thân, 2 bên đang đấu pháp lý với nhau, cụ làm như em là Tòa Án không bằng :D :D :D
khổ em lại cứ hóng tin của cụ, toàn tin động trời. Ngay từ đầu em đã nói là ko muốn phim kết thúc sớm mà, đang kịch tính mà tắt ngóm hết hứng xem

AntiTrump2024

Xe tăng
khổ em lại cứ hóng tin của cụ, toàn tin động trời. Ngay từ đầu em đã nói là ko muốn phim kết thúc sớm mà, đang kịch tính mà tắt ngóm hết hứng xem
Tin ở đây có rất nhiều nguồn: Nguồn báo chí, MXH; Nguồn tin riêng, tin đồn và đặc biệt là nguồn dự đoán - gọi là thuyết âm mưu (tất nhiên phải có cơ sở để dự đoán chứ không nói suông). :))

Ở đây ai cũng biết vậy. Nếu cụ chưa biết vậy thì em thông báo cho cụ biết vậy :D. Nếu cụ biết vậy rồi và không thích như vậy thì cụ trật tự ngồi hóng hoặc đi ra vậy=))

Chỉnh sửa cuối:

moly

Xe điện
Ơ kìa cụ =)) lại vin vào một cái post để nói là pro Trump trên này tin mù quáng rồi, người ta nhìn nhiều thứ, nhiều nguồn để kì vọng chứ mỗi cái tin đấy. Các cụ anti Trump thì cũng khác chi, toàn lôi fact check base on mainstream để hù dọa trẻ con. Đến lúc quote các nguồn khác thì che mắt bịt tai. Truyền thông sinh ra để định hướng, bản thân bias vãi linh hồn mà đòi người khác công minh. Bản nạp thông tin một chiều, lược bỏ tư duy thì không có nghĩa ai cũng như mình. Nực cười.
Dạ vâng, em xin lỗi các cụ fan trum. Em quên mất các cụ nói fan Trum là những người có tư duy logic. em lại dón dén hóng tiếp các cụ fan Trum. ủng hộ cụ Trum mạnh tay, ủng hộ các cụ fun Trum lên tiếng mạnh mẽ để các cụ offer ko bị dắt mũi

Trạng thái
Thớt đang đóng