[Funland] Thớt dành riêng cho fan Trump và những người trung dung. Bàn về bầu cử và hậu bầu cử.

Trạng thái
Thớt đang đóng

gocart

Xe cút kít
Tòa án tối cao Hoa Kỳ yêu cầu ngăn chặn chiến thắng của Biden ở Pennsylvania

HARRISBURG, Pa. (AP) - Các đảng viên Cộng hòa cố gắng hủy bỏ chiến thắng của Tổng thống đắc cử Joe Biden ở Pennsylvania đã yêu cầu Tòa án Tối cao Hoa Kỳ hôm Thứ Ba tiếp nhận vụ kiện của họ, ba ngày sau khi nó bị tòa án cấp cao nhất ở bang chiến trường tuyên bố.

Trong yêu cầu gửi tới Tòa án Tối cao Hoa Kỳ, Hạ nghị sĩ Hoa Kỳ thuộc Đảng Cộng hòa Mike Kelly ở tây bắc Pennsylvania và các nguyên đơn khác đang yêu cầu tòa án ngăn tiểu bang chứng nhận bất kỳ cuộc tranh cử nào từ cuộc bầu cử ngày 3 tháng 11 và hoàn tác bất kỳ chứng nhận nào đã được thực hiện, chẳng hạn như Chiến thắng của Biden.

Họ cho rằng luật bỏ phiếu qua thư mở rộng của Pennsylvania là vi hiến vì luật này yêu cầu sửa đổi hiến pháp để cho phép các điều khoản của nó.

Biden đã đánh bại Tổng thống Donald Trump với hơn 80.000 phiếu bầu ở Pennsylvania, bang mà Trump đã giành được vào năm 2016.

Tòa án tối cao của Pennsylvania vào tối thứ Bảy đã đưa ra đơn kiện, bao gồm lệnh của một thẩm phán tòa án cấp dưới chặn việc chứng nhận bất kỳ cuộc đua chưa được chứng nhận nào.

Các thẩm phán viện dẫn thời hạn 180 ngày của luật về việc đưa ra các thách thức pháp lý đối với các điều khoản của luật, cũng như yêu cầu đáng kinh ngạc rằng toàn bộ cuộc bầu cử phải được đảo ngược trở lại.

Tại các tòa án của bang, Kelly và các nguyên đơn khác của Đảng Cộng hòa đã tìm cách ném ra 2,5 triệu lá phiếu gửi qua đường bưu điện được gửi theo luật - hầu hết là của Đảng Dân chủ - hoặc xóa sạch kết quả bầu cử và chỉ đạo Cơ quan lập pháp do Đảng Cộng hòa kiểm soát. để chọn đại cử tri tổng thống của Pennsylvania.

Bác dịch sai rồi.
Đây là yêu cầu Toà chặn kết quả.
Toà có chặn không còn chờ.

AntiTrump2024

Xe tăng
trong vấn đề news (tin tức) nhiều người nhận thức rất sai!
luôn đòi fact check nhưng lại fact check bằng báo chí bằng msm, hay website nào đó, bản chất chỉ là chuyển niềm tin từ thằng này sang thằng khác.
Thay vì tin thằng A, tao tin thằng B; thông tin thằng B là fact! Sai lè! có gì đảm bảo thông tin thằng B là fact???
fact phải là thông tin gốc!
ví dụ tin GSA tuần trước thì bức thư của chủ tịch GSA mới là fact chứ không phải mấy bài báo trên NYT hay CNN,...
hay như tin sáng nay của Barr bộ trưởng tư pháp thì video phỏng vấn hoặc transcript chuẩn mới là fact. AP đưa bài báo lên nhét chữ vào mồm người ta có khác gì fake news đâu!

Thông tin cũng là 1 cuộc chiến ác liệt mịt mù! tung fact/fake news sao có lợi cho phe mình như nhau cả!
Em thấy thời buổi này mà ông nào tin vào báo chí tuyệt đối thì có lẽ hơi bị thần kinh! :D

AntiTrump2024

Xe tăng
Dạ vâng, em xin lỗi các cụ fan trum. Em quên mất các cụ nói fan Trum là những người có tư duy logic. em lại dón dén hóng tiếp các cụ fan Trum. ủng hộ cụ Trum mạnh tay, ủng hộ các cụ fun Trum lên tiếng mạnh mẽ để các cụ offer ko bị dắt mũi
Nói chung cụ muốn có thông tin sốt dẻo, đa chiều, hấp dẫn, kịch tính, ... thì cụ vào đây. Còn nếu cụ muốn lấy thông tin một chiều, đã được định hướng, cắt cúp, chỉnh sửa, ... thì cụ đọc cái gọi là "báo chính thống" là đủ rồi cụ ạ! :))

Hoàng A Mã

Xe điện
Tin ngoài lề :
BREAKING : Bộ Quốc phòng Hoa Kỳ đưa SMIC, China National Offshore, China International Engineering Consulting và China Construction Technology vào blacklist do liên quan đến quân đội PLA

moly

Xe điện
Nói chung cụ muốn có thông tin sốt dẻo, đa chiều, hấp dẫn, kịch tính, ... thì cụ vào đây. Còn nếu cụ muốn lấy thông tin một chiều, đã được định hướng, cắt cúp, chỉnh sửa, ... thì cụ đọc cái gọi là "báo chính thống" là đủ rồi cụ ạ! :))
vâng cụ, thế mới có tính giải trí cao, để giảm stress công việc nên thỉnh thoảng em lại vào

Hoàng A Mã

Xe điện
CHỦ TỊCH CNN JEFF ZUCKER CNN CỨ 30 GIÂY LẠI BỊ BOM NHIỆT HẠCH NỔ VÀO ĐẦU :D:D:D
Hôm nay mình vui nhất vụ CNN và đồng bọn BIG MEDIA này ông giáo à. Ngay khi JEFF ZUCKER không chịu nổi khi nghe lại giọng mình là hắn ta lập tức thông báo trên trang chính CNN " đây là trọng tội, kẻ làm việc này phải đi tù... chúng tôi đã chuyển đơn tới FBI".
Bố con nhà D.Trump thấy CNN kêu vậy liền tuýt lại bên dưới tút CNN: "Thật đáng ngạc nhiên là CNN không gặp vấn đề gì khi trước đây Jeff Zucker đã cố tình chỉ đạo cho CNN tích cực chạy các đoạn băng ghi âm bí mật để làm nhục tới danh phận của Đệ Nhất Phu Nhân với cường độ cao và liên tục trong nhiều tuần, nhưng bây giờ lại kêu gào là gặp vấn đề nghiêm trọng khi ai đó làm điều tương tự với họ! Nếu đó không phải là tiêu chuẩn kép, chúng sẽ không có tiêu chuẩn nào cả."
Còn nhà báo James O'keefe cứ mỗi giờ lại công bố thêm một giọng ca mới của các nhân vật nổi tiếng để PR cho CNN. Vừa trước lúc đi ngủ anh ta gởi lời chúc JEFF ZUCKER cùng đồng bọn ngủ ngon sáng mai nghe tiếp :D :D :D :D

cmyk77

Xe điện

Lam__Phương

Xe điện
nói gì vậy cha nội? Đang bàn về bầu cử hạ viện, lại đá qua Biden??? Chẳng hiểu ông nói gì. Làm gì có ai kêu rầm trời là Dân chủ thắng Hạ viện ở các bang swing đâu?
Tôi nói lý lẽ của các ông ấy. Bầu cử TT chưa có xác nhận các bang các ông đã rống lên Biden thắng các ông kêu theo cách tính và suy đoán của các hãng tin. Bây giờ bầu quốc hội các bang cũng như vậy thì các ông kêu chưa có xác nhận kết quả với link đâu, k thấy hài à.

Hoàng A Mã

Xe điện
Tôi nói lý lẽ của các ông ấy. Bầu cử TT chưa có xác nhận các bang các ông đã rống lên Biden thắng các ông kêu theo cách tính và suy đoán của các hãng tin. Bây giờ bầu quốc hội các bang cũng như vậy thì các ông kêu chưa có xác nhận kết quả với link đâu, k thấy hài à.
Đưa link mắc công, các cụ đếy là bảo không chính thống. Muốn tìm link thì lên google. :D :D :D

hunggal

Xe tăng
Đóng thớt này được chưa các cụ ây?,... Chúc mừng cụ Bi đần rồi nhé.

Lãnh đạo Việt Nam không có nguồn tin mật như của bác Hoàng A Mã nên có chút nóng vội. Đội trợ lý cho các lãnh đạo nhà mình mà vào đây lấy tin thì đã tư vấn khác. Hy vọng Trump không lật được chứ mà Trump lật thì các cụ nhà ta lại không biết ăn nói thế nào :D

AntiTrump2024

Xe tăng

Theo tiêu đề thớt thì thớt này tồn tại đến tận tiết Thanh minh năm sau! :))

anhtrangvn

Xe tăng
Lãnh đạo Việt Nam không có nguồn tin mật như của bác Hoàng A Mã nên có chút nóng vội. Đội trợ lý cho các lãnh đạo nhà mình mà vào đây lấy tin thì đã tư vấn khác. Hy vọng Trump không lật được chứ mà Trump lật thì các cụ nhà ta lại không biết ăn nói thế nào :D
Không cụ ơi, các cụ nhà mình tình cả rồi, để lâu quá không hay, nếu cụ Trump sau không đỗ, thì lại thành không có thiện cảm mới bộ máy mới. Mình chờ cũng là sau khá nhiều nước rồi, vì thấy chưa có tín hiệu đảo chiều nên chúng tôi cứ chúc theo lẽ thôi. Sau nếu cụ Trump lật lại được, thì khen cụ Trump giỏi, thông cảm, chúng tôi biết đâu, đợi mãi rồi, đợi lâu quá thì không hay. :D

Hoàng A Mã

Xe điện
Anh F.uck CNN và mấy thèng DC tối nay mất ngủ nằm suy nghĩ ko biết có hớ hênh gì không , nó ghi âm mấy tháng nay, mai nó lại xì ra tiếp :D :D :D

Lam__Phương

Xe điện

Cứ đà này hôm nào bỏ phiếu ĐCT chắc 2 ông đều k đủ 270 phiếu vì lý do qua bầu cử nhiều ĐCT thấy vai trò...bù nhìn của mình khi hết media giờ lại qua QG nào đó chúc là xác nhận TT họ sẽ k đi bỏ phiếu nữa:))
Nói vui vậy thôi mấy cụ đừng tha bài VN vào oánh võng là thớt bị bem.

Hoàng A Mã

Xe điện
Thượng nghị sĩ Texas - Ted Cruz đã viết thư cho TCPV, kêu gọi TCPV lắng nghe những yêu cầu khẩn cấp về kết quả bầu cử tại bang Pennsylvania.

Hoàng A Mã

Xe điện
:D :D :D
TT Trump thắng Hạt Antrim, Michigan sau khi cập nhật phần mềm bầu cử Phần mềm bầu cử ở Hạt Antrim của Michigan, trước đó đã chuyển không chính xác các phiếu bầu của Đảng Dân chủ cho ứng viên tổng thống Joe Biden (mà số phiếu này vốn dành cho ông Trump) đã được cập nhật lại vào ngày thứ Sáu (25/11), và theo đó hàng nghìn phiếu bầu đã được tính đúng lại cho Tổng thống Trump.
Phần mềm được cho là đã khiến một số lượng đáng kể phiếu bầu được phân bổ cho ứng viên Biden tại một hạt vốn có truyền thống đỏ (ủng hộ Đảng Cộng hòa) suốt nhiều năm. Theo kết quả kiểm phiếu chưa chính thức trước đó, ứng viên Biden ban đầu dẫn trước tại hạt này với khoảng 3.000 phiếu bầu. Sau khi điều chỉnh lại, kết quả ở hạt này cho thấy Tổng thống Trump đã dẫn trước khoảng hơn 2.500 phiếu bầu.

Hoàng A Mã

Xe điện
Thắng thua chưa biết nhưng ánh sáng lóe lên rồi. :D :D :D

Trạng thái
Thớt đang đóng