[Funland] Thớt dành riêng cho fan Trump và những người trung dung. Bàn về bầu cử và hậu bầu cử.

Trạng thái
Thớt đang đóng

AntiTrump2024

Xe tăng
Hậu bầu cử.

Liệu cụ Biden nhậm chức xong, sang VN thăm chơi, rồi có đi trà đá, lạc vào quán này đây,..., thấy sôi sục thế này, coa thể cụ tự ái, cụ ấy về lên tweet nói và chỉ thị cấm bán sườn, bán thịt heo, bò,... cho một số chủ quán or, căm pa ni ở đây,... kiểu như Trump hay làm khi có ai có ý kiến khác mình ý,...

thì sao nhỉ ? :(( :(( :((
Biden thì làm đc vẹo gì mà lo. Đám sau lưng Biden ấy mới đáng lo (nếu Biden đắc cử) :))

AD118

Xe buýt
NÓI THẬT, EM ĐI MOI TIN MÀ NHÌN CÁI NƯỚC MỸ NÀY KỂ CẢ CỤ TRUMP HAY CỤ BIDEN, EM THẤY NGAO NGÁN LUÔN :D :D :D
THẾ NÊN CỤ TRUMP MỚI NÓI ĐÂY LÀ THỜI KHẮC QUYẾT ĐỊNH, BƯỚC NGOẶT CỦA NƯỚC MỸ VÀ CÓ THỂ LÀ THẾ GIỚI.

Lam__Phương

Xe điện
Khi vaccine ra chậm 2 tuần thì chửi lãnh đạo giới vaccine bị DC hối lộ sao đó.
Giờ thì tranh công là nhờ tao cài ông lãnh đạo giỏi quá nên vaccine mới ra nhanh như vậy.

Tóm lại là vaccine nhanh hay chậm, ông doanh nhân đó có công hay có tội?
Chí ít nhờ cái ông doanh nhân đấy còn có vắc xin mà tiêm chứ như cái ông nấp dưới hầm thì chỉ có tiêm nước cất thôi. Con số không biết nói dối, có lươn lẹo đến đâu thì sự thực nó vẫn là sự thực.

Anita Emi

Xe điện
Khi vaccine ra chậm 2 tuần thì chửi lãnh đạo giới vaccine bị DC hối lộ sao đó.
Giờ thì tranh công là nhờ tao cài ông lãnh đạo giỏi quá nên vaccine mới ra nhanh như vậy.

Tóm lại là vaccine nhanh hay chậm, ông doanh nhân đó có công hay có tội?
Nhờ sự lãnh đạo sáng suốt, tài tình, quyết liệt của Chăm tổng mà Vặc xin Mỹ đã ra đời rất là nhanh, nhanh hơn vặc xin của Việt Nam và chỉ chậm hơn Nga và Tàu có tí tẹo.

Nếu không có Chăm, thì may ra nền công nghiệp dược lạc hậu của Mỹ chỉ cho ra được vặc xin bằng thời gian với Việt Nam thôi.

Chăm tổng tuy không trực tiếp tham gia quá trình điều chế vắc xin, nhưng những ý tưởng thiên tài của ngài về y tế như là tiêm chất sát khuẩn vào người hay là chiếu tia UV vào máu để diệt Covid là niềm cảm hứng bất tận cho những nhà khoa học để họ mạnh dạn sáng tạo.

fundraiser

Xe container
dm, cái pháp lý hậu bầu cử này tốn thời gian em vcl. Có 1 tai nghe mà vừa nghe hearings vừa nghe webinar công việc. Đành phải tua nhanh. Ở GA, thú vị là, Quốc hội bang này đang nghe 1 ông giáo sư Harvard về tính pháp lý nếu "Quốc hội lấy lại quyền issue đại cử tri" rồi. Quyền quốc hội tiểu bang đến đâu, có vướng gì ko>? và nếu bầu cử của bang có gian lận thì Quốc hội phát hành phiếu đại cử tri cho ai đây? ?? =))
Cái Quy định ban đầu là phải kiểm chữ ký của bì thư kiểm chữ ký của xác nhận trong bản đăng ký thì chuyển thành kiểm tra chữ ký bì thư và/hoặc (and/or) ... cái kia. Cái thay đổi từ AND thành AND/OR của bọn lãnh đạo Bang thế là mở cửa cho 1 đống illegal ballot phi vào.

Chỉnh sửa cuối:

Happymom

Xe buýt
Em tin Trump làm được cái gì đó khác hoàn toàn, không lặp lại những gì mà các TT các nhiệm kỳ gần đây đã làm. Trong bối cảnh cụ thể hiện nay chỉ có Trump làm được.

Anita Emi

Xe điện
Sao bạn Lam__Phương lại vang mình?

Bạn không đồng ý với việc mình ca ngợi sự lãnh đạo của Chăm tổng à? Bạn lộ cái bộ mặt phản thùng, hiện nguyên hình là con RINO rồi nhé.

Lam__Phương

Xe điện

Bạn không đồng ý với việc mình ca ngợi sự lãnh đạo của Chăm tổng à? Bạn lộ cái bộ mặt phản thùng, hiện nguyên hình là con RINO rồi nhé.
Cụ còm liên thiên thì e vang thôi. E k theo bên nào cụ nhé thằng nào làm TT e k quan tâm cái e quan tâm là sự thực, cụ quen làm con Rino hay con gì đó e cũng k quan tâm đừng chụp e vào nhé :)) Chắc cụ có nghề nên bị dẫm vào đuôi mới nhảy dựng lên:)):)):))

abx

Xe tải
Nhờ sự lãnh đạo sáng suốt, tài tình, quyết liệt của Chăm tổng mà Vặc xin Mỹ đã ra đời rất là nhanh, nhanh hơn vặc xin của Việt Nam và chỉ chậm hơn Nga và Tàu có tí tẹo.

Nếu không có Chăm, thì may ra nền công nghiệp dược lạc hậu của Mỹ chỉ cho ra được vặc xin bằng thời gian với Việt Nam thôi.

Chăm tổng tuy không trực tiếp tham gia quá trình điều chế vắc xin, nhưng những ý tưởng thiên tài của ngài về y tế như là tiêm chất sát khuẩn vào người hay là chiếu tia UV vào máu để diệt Covid là niềm cảm hứng bất tận cho những nhà khoa học để họ mạnh dạn sáng tạo.
Không hiểu cụ giả vờ ngẫn hay ngẫn thật vậy?

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

Cụ ấy mời vang là còn quan tâm đến cụ đấy ;))

Anita Emi

Xe điện
Không hiểu cụ giả vờ ngẫn hay ngẫn thật vậy?
=)) =)) =))

Một phần là bẩm sinh, phần còn lại do luyện tập cụ ạ.

Cụ còm liên thiên thì e vang thôi. E k theo bên nào cụ nhé thằng nào làm TT e k quan tâm cái e quan tâm là sự thực, cụ quen làm con Rino hay con gì đó e cũng k quan tâm đừng chụp e vào nhé :)) Chắc cụ có nghề nên bị dẫm vào đuôi mới nhảy dựng lên:)):)):))
Em nói có gì sai sự thực?

Sai về tài năng lãnh đạo của Chăm tổng, hay về cái gì?

Cụ nói cái khác thì em không quan tâm, nhưng nghi ngờ Chăm tổng thống là em nhảy dựng lên đấy. Với em ngài là tượng đài bất-khả-xâm-phạm x-(

Yeu_Hoa

Xe buýt
Theo em cả 2 cụ đều tốt cả em ko theo phe cụ nào. Chỉ là thấy 2 cụ chưởi nhau em vào hóng thôi. Em vodka cụ ko phải theo phe cụ đâu nhé mà chỉ là thấy cụ chưởi hay hơn cụ Anita :))

Hoàng A Mã

Xe điện
TOANG RỒI :D :D :D .KIỂM TRA XONG ĐỢI" CẨU ĐẦU TRẢM " THÍM BEO MANG TỚI.:D:D
Thống đốc Georgia - Brian Kemp kêu gọi 'kiểm tra đối chiếu chữ ký' sau khi video giám sát mới bị rò rỉ đêm qua cho thấy sự che đậy rõ ràng :” Bộ trưởng Ngoại giao, theo luật và hiến pháp, sẽ phải ra lệnh ...Trong 24 giờ tới, hy vọng chúng ta sẽ thấy nhiều hơn thế.

bearbie

Xe điện
Chí ít nhờ cái ông doanh nhân đấy còn có vắc xin mà tiêm chứ như cái ông nấp dưới hầm thì chỉ có tiêm nước cất thôi. Con số không biết nói dối, có lươn lẹo đến đâu thì sự thực nó vẫn là sự thực.
sự thực là Trump vừa tranh công vừa đổ tội đó, tweet nào cũng là của ảnh, không giả được :D

anhtrangvn

Xe tăng
Thế là cụ Trump vưỡn còn cơ hội hả các cụ? Trận chiến quyền lực nước Mỹ đến hồi gay cấn rồi :D

Vị Biển

Xe buýt
Em hóng ngày Trump đắc cử và thành lập toà án binh bắt giữ và trị tội phản cuốc...
- Quốc hội Pennsylvania yêu cầu thống đốc Tom Wolf họp đặc biệt ,khẩn cấp để hũy kết quả bầu cử.

-Toà tối cao pháp viện Wisconsin ra phán quyết việc thống đốc cấm dân chúng ra khỏi nhà là vi hiến và bất hợp pháp.

-Tổ hợp luật sư Trump nạp tiếp đơn kiện bang Wisconsin tại tối cao pháp viên bang để huỹ bỏ 221 ngàn phiếu gian lận. Một số chứng cớ đã được trình bày trong 2 ngày trước tại quốc hội tiểu bang.

-Georgia gian lận bầu cử với chứng cớ rành rành trong video được trình chiếu ở buổi điều trần ở quốc hội tiểu bang hôm nay nhưng các nghị viên dân chủ nói video này giã mạo.

-Georgia-Ngày mai toà liên bang Circuit court sẽ xữ vu kiện giữa bà Sidney Powell và ông Lin Wood kiện tiểu bang . Hôm nay toà tối cao pháp viện tiểu bang đã từ chối đơn này và nói rằng họ không đủ thẩm quyền.

Trong đơn kiện này có
-2056 tội phạm đại hình không có quyền bỏ phiếu. -66248 người chưa đủ 18 tuổi.
-2423 người không ghi danh.
-1043 người không có địa chỉ.
̣-4926 người bỏ phiếu sau ngày bầu cử.
-10315 người chết
-395 người bầu cử cùng lúc 2 tiểu bang.
-15700 người không còn ở địa phương.
-40279 người dời chổ qua quận khác.

-Toà Nevada xữ vụ kiện người chết đi bầu và bưu điện đóng dấu gian lận phiếu. Toà sẽ tiếp tục xữ ngày mai.

-Arizona - Sau khi đếm 100 phiếu hư thử nghiệm tại quận Maricopa, Ông Trump được thêm 2 phiếu, nên tối hôm qua quận này đã cho đếm thêm 1626 phiếu và kết quả ông Trump được thêm 6 phiếu. Đảng cộng hoà yêu cầu đếm lại 52897 phiếu hư trong toàn tiểu bang. Toà đình xữ án và sẽ ra phán quyết ngày mai .

bearbie

Xe điện
Thế là cụ Trump vưỡn còn cơ hội hả các cụ? Trận chiến quyền lực nước Mỹ đến hồi gay cấn rồi :D
theo tường thuật của các bác trên đây thì nó gay cấn được 3 tuần nay rồi ấy chứ :D. Tuần nào cũng bảo toang rồi, gay cấn quá, sự thật đây rồi, chứng cứ rành rành, hãy đợi cuối tuần, Kraken sắp được thả, hãy đợi TCPV, hãy đợi lưỡng viện, quân đội đã sẵn sàng, hãy đợi cuối năm, v.v... và tuần nào cũng có người như bác vào khen "đã đến hồi gay cấn" :D.

Trạng thái
Thớt đang đóng