[Funland] Thớt dành riêng cho fan Trump và những người trung dung. Bàn về bầu cử và hậu bầu cử.

Trạng thái
Thớt đang đóng

dongxanh

Xe buýt
Có thể nay mai TT Trump sẽ ký dự luật này. Các cụ nào đang giữ các cổ phiếu TQ đang được niêm yết trên thị trường CK Mỹ nên cẩn thận tí

stealth

Xe buýt
Có thể nay mai TT Trump sẽ ký dự luật này. Các cụ nào đang giữ các cổ phiếu TQ đang được niêm yết trên thị trường CK Mỹ nên cẩn thận tí

Chắc chắn sẽ kí nhưng cho 3 năm để chuẩn hoá hệ thống tài chính theo chuẩn Mẽo trước khi audit. Tuy nhiên cái này không hit mạnh mấy công ty Khựa nếu Đen China lên đảo ngược lại hoặc trì hoãn áp dụng.

dongxanh

Xe buýt
Chắc chắn sẽ kí nhưng cho 3 năm để chuẩn hoá hệ thống tài chính theo chuẩn Mẽo trước khi audit. Tuy nhiên cái này không hit mạnh mấy công ty Khựa nếu Đen China lên đảo ngược lại hoặc trì hoãn áp dụng.
Em nghĩ khi thành luật thì bên SEC làm việc, nhưng cũng xem lãnh đạo bên SEC tương lai có phải thành phần chống hay thân Trung+ nữa

qkace

Xe điện
Haizz. Tổng thống Biden sắp sang thăm VN đến nơi rồi mà ở một nơi nào đó như nơi này vẫn trông đợi Trump tiếp tục nhiệm kỳ 2. Tỉnh dậy và đi ra ngoài làm việc gì khác đi các cụ, đừng để tay trong túi quần làm gì nữa, ra hít thở khí giời đi cho minh mẫn.

Furiso

Xe tăng
Haizz. Tổng thống Biden sắp sang thăm VN đến nơi rồi mà ở một nơi nào đó như nơi này vẫn trông đợi Trump tiếp tục nhiệm kỳ 2. Tỉnh dậy và đi ra ngoài làm việc gì khác đi các cụ, đừng để tay trong túi quần làm gì nữa, ra hít thở khí giời đi cho minh mẫn.

Cụ ơi, thực ra là một ông bán thịt chuyên nghiệp đang lợi dụng mâu thuẫn xã hội để pr cho công việc. Kèm theo là một vài cụ tích cực vào hưởng ứng để thể hiện cái tôi cùng một nhóm các cụ khác ném đá đám vừa rồi. Ai cũng cũng có mưu đồ riêng cả, không ai dại ở đây đâu.
Nếu để ý cụ sẽ thấy nhóm ủng hộ CH mà có đầu óc và công việc bận rộn đều rút cả rồi.
Cụ cứ lo lắng quá :D

Hoàng_Trần

Xe tăng
Bằng chứng gian lận ư? Chúng tôi đã tóm được 4 tên trộm tại GA.

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cụ ơi, thực ra là một ông bán thịt chuyên nghiệp đang lợi dụng mâu thuẫn xã hội để pr cho công việc. Kèm theo là một vài cụ tích cực vào hưởng ứng để thể hiện cái tôi cùng một nhóm các cụ khác ném đá đám vừa rồi. Ai cũng cũng có mưu đồ riêng cả, không ai dại ở đây đâu.
Nếu để ý cụ sẽ thấy nhóm ủng hộ CH mà có đầu óc và công việc bận rộn đều rút cả rồi.
=))
Cụ thấy ai quảng cáo bằng cách cười vào mặt những kẻ công kích cá nhân hèn hạ như cụ chưa ?
EM KHÔNG VƠ BÈO VẠT TÉP NHÉ!!! NHÉ!!!

Chỉnh sửa cuối:

taplai2012

Xe trâu
Thuyết âm mưu xung quanh mấy vụ ám sát V.I.P của Iran vừa qua...
....Việc Iran tới nay vẫn chưa có động thái nào cho thấy họ có thể kiềm chế và chờ đợi tình hình nhiệm kỳ tổng thống Mỹ tiếp theo. "Nếu Iran tiếp tục không hành động trong vài ngày tới, có khả năng họ sẽ không làm gì trước khi Biden vào Nhà Trắng", Freilich, cựu quan chức Israel, nhận định.

Bất kể động cơ nào dẫn đến cuộc tấn công hôm 27/11, sự việc cũng đặt ra thách thức nan giải hơn đối với Bộ Ngoại giao Mỹ dưới thời Biden. Ngay trước cái chết của Fakhrizadeh, nhiều cuộc họp liên quan đến giới chức cấp cao Mỹ, Israel và Arab Saudi đã được tổ chức, cả công khai và bí mật.

"Nếu Ngoại trưởng Mỹ Mike Pompeo, Thái tử Arab Saudi Mohammed bin Salman và Thủ tướng Israel Netanyahu từng họp cùng nhau một tuần trước, giữa lúc Trump sắp rời Nhà Trắng và Netanyahu có lẽ đang chuẩn bị cho các cuộc bầu cử, vụ ám sát hôm 27/11 lại được nhìn theo một cách khác", cựu quan chức Guzansky cho hay.

Điều đó có nghĩa là những đồng minh của Mỹ đã tập hợp lại và sẵn sàng đối đầu với Iran, quốc gia mà họ coi là mối đe dọa chính, đồng thời muốn Mỹ coi trọng quan điểm của họ.

"Dù cố ý hay không, thông điệp vẫn là Israel sẽ cứng rắn về vấn đề Iran, thay vì hợp tác trong một phản ứng chung", Freilich nói

hd-vt

Xe container
Cụ thớt vững tay phóng nhé, mn vẫn theo dõi đấy ạ. Bầu bì và hậu của nó dất dùng dợn đấy ạ.

Hoàng_Trần

Xe tăng
Như vậy trong phiên điều trần hôm qua tại GA họ đã đưa ra video mà họ cáo buộc từ lâu. Đó là việc các quan sát viên CH được thông báo ngừng đếm và hãy rời đi và trở lại vào lúc 8:30 sáng. Khi tất cả đã rời đi thì 4 người ở lại và tiếp tục đếm từ lúc 10:30. Khi những quan sát viên của CH đã rời đi thì họ nhận được thông tin công việc kiểm phiếu vẫn tiếp tục. Họ liền quay trở lại và lúc đó là 1h sáng. Tại đây có rất nhiều máy đếm mỗi máy có thể đếm 3k phiếu /h. Chỉ với 3 máy thôi thì khoảng 18k phiếu đã được đếm mà không có quan sát viên của CH.
Sự việc này xảy ra tại State Farm Arena, hạt Fulton.

Chỉnh sửa cuối:

taplai2012

Xe trâu
Cụ thớt vững tay phóng nhé, mn vẫn theo dõi đấy ạ. Bầu bì và hậu của nó dất dùng dợn đấy ạ.
Cảm ơn cụ động viên dù em chưa hiểu hết ý cụ :)
Nếu muốn quảng cáo em đã lập topic về ẩm thực hay văn thơ yêu đương cho nhẹ nhàng đồng cảm rồi ;))

Lam__Phương

Xe điện
Bán thịt thì sao cụ nhỉ, những kẻ có ăn có học có trình độ mà cắt cúp đưa thông tin phục vụ mục đích riêng mới đáng khinh. Như e chẳng quan tâm cụ thớt bán cái gì, cụ nên nhìn lên phần trên con người đừng có lúc nào cũng nhăm nhăm nhìn xuống đũng quần ng khác.

taplai2012

Xe trâu
Giám đốc truyền thông Nhà Trắng từ chức...

Tôi lấy làm tự hào về những điều phi thường chúng tôi đã có thể hoàn thành, từ đó khiến nước Mỹ mạnh mẽ hơn, an toàn và an ninh đảm bảo hơn”, Politico trích một đoạn trong đơn từ chức của bà Farah viết.
Trong đơn từ chức của mình, bà Farah đã ca ngợi về những chính sách ưu tiên của chính quyền ông Trump như chiến đấu với tổ chức khủng bố IS, đạt được những cuộc đàm phán hòa bình tại Afghanistan, và cả ‘chiến dịch Warp Speed’, chương trình phát triển vắc-xin phòng chống Covid-19.
Politico nhận định, việc bà Farah từ chức diễn ra chỉ vài tuần trước khi ông Trump chuyển giao quyền lực cho Tổng thống đắc cử Joe Biden. Dù người đứng đầu Nhà Trắng luôn phủ nhận kết quả bầu cử, nhưng những bình luận công khai tới từ bà Farah phần lớn đều mang dấu hiệu của sự hòa giải.

Hoàng_Trần

Xe tăng
Vào ngày 3/11 State Farm Arena có thông báo cho cơ quan Đăng Ký và Bầu Cử hạt Fulton về việc rò rỉ nước ảnh hưởng tới căn phòng có chứa những lá phiếu. Trong vòng 2h họ đã hoàn tất việc khắc phục sự cố. Theo điều tra của nhóm ông Trump thời gian đó hoàn toàn không có vụ rò rỉ nước nào có thể ảnh hưởng tới căn phòng đó. Có một vụ rò rỉ nước từ một toilet nhưng không hề ảnh hưởng gì tới phòng chứa phiếu và họ hoàn toàn có thể khắc phục ngay lập tức bằng cách ngắt van. Đây là thông báo của State Farm Arena:

AD118

Xe buýt
Bán thịt thì sao cụ nhỉ, những kẻ có ăn có học có trình độ mà cắt cúp đưa thông tin phục vụ mục đích riêng mới đáng khinh. Như e chẳng quan tâm cụ thớt bán cái gì, cụ nên nhìn lên phần trên con người đừng có lúc nào cũng nhăm nhăm nhìn xuống đũng quần ng khác.
Bọn này nó biết gì lý lẽ đâu cụ, cả đời chỉ biết chăm chăm nhìn xuống, công kích cá nhân, chán lắm.

hd-vt

Xe container
Cảm ơn cụ động viên dù em chưa hiểu hết ý cụ :)
Nếu muốn quảng cáo em đã lập topic về ẩm thực hay văn thơ yêu đương cho nhẹ nhàng đồng cảm rồi ;))
Không có dì đâu ạ. Ý em là sắp tới thế giới bùm chéo noạn xạ...híc.

Thạc sỹ

Xe tăng
Nói thật..Trump có lý, không thể có chuyện gần hết dân Mỹ (trừ trẻ con) có ý thức chính trị cao độ như vậy... Biden mà trúng cử đúng là chuyện hài..
155 triệu cử tri có phiếu bầu hợp lệ / 330 triệu dân số. Một con số rất đáng ngưỡng mộ

Trạng thái
Thớt đang đóng