[Funland] Thớt dành riêng cho fan Trump và những người trung dung. Bàn về bầu cử và hậu bầu cử.

Trạng thái
Thớt đang đóng

bearbie

Xe điện
Hờ hờ, Dâm chủ đang quắn đít vì nóng rồi. Lão Schumer lãnh đạo thiểu số Dâm chủ trong Senate đang đề nghị Senate họp phê chuẩn nội các (trên giấy) của Đen 2 tuần trước ngày tuyên thệ nhậm chức (của ai chưa biết?). Quay lại 2016, chính lão ấy delay việc này gần 7 tháng để khoá tay Trump. Lão Mitt lãnh đạo phe đa số của CH là người sống lâu thù dai, ăn lợi trả răng, cứ khoá Đen đúng 7 tháng, phê chuẩn đúng 25% (như làm với Trump) cho chuẩn bài.
Ủa 2016 không phải CH nắm TV luôn hay sao mà để DC khóa?

P H Ê QUÁ

Xe tăng
Cụ nói chuẩn r, có cái thớt Úc - Khựa mở mấy hôm vừa r, không quá khó để nhận dạng bọn khựa lang bầy đàn quá đông ngay mấy tầng đầu, mong các vị Min Mod nhà mình có cách nào đó chặn lũ lang sói này hiệu quả.
kệ mịa bọn nó thôi cụ ơi. Lũ tàu khựa nó bệnh AQ không chữa dc đâu , cứ kệ cho chúng nó quay tay với nhau đến lúc bị táng thì lại sml ấy mà

fundraiser

Xe container
Vụ này tào lao mà cũng tin à, phiếu qua thư phải có tên và chữ kí của người bầu cử chính xác trên bì thư mới đc xem xét mở ra đếm. Muốn gian lận như vậy toàn bộ nhân viên kiểm phiếu chỗ đó phải gian lận.
Có nhân chứng lái xe tải bứng cả xe chạy từ NY xuống Pen trong điều trần mà cụ cũng bảo tào lao được. Cụ vaod breibart xem lại mấy clip điều trần đi. Đó mới là real news. Cái gì ngược hướng cungz bảo fake news. Cụ nghĩ những người pro Trump cuồng tín tới mức đó ah.

Chỉnh sửa cuối:

DIT

Xe điện
Có nhân chứng lái xe tải bứng cả xe chạy từ NY xuống Pen trong điều trần mà cụ cũng bảo tào lao được.
Cụ ko đọc hiểu đc à, đem xe tải xuống làm để làm gì trong khi muốn mở thư phải có thông tin chính xác của cử tri đăng kí trên bì thư. Cụ ko thấy vô lý sao.

fundraiser

Xe container
Cụ ko đọc hiểu đc à, đem xe tải xuống làm để làm gì trong khi muốn mở thư phải có thông tin chính xác của cử tri đăng kí trên bì thư. Cụ ko thấy vô lý sao.
Đó là do cụ. Đó là những nội dung tố cáo gian lận có hệ thống ở Pen đấy. Nó ko chỉ là kéo cả xe ở blue state về nơi mà hệ thống bầu cử bị mua chuộc để làm. Cụ mở lại các clip kia xem đi rồi hẵng nói. Cứ ko xem roiir suy nghĩ thiên kiến hoài

Hoàng A Mã

Xe điện
Nhân chứng này chắc ko FAKE đâu :D :D :D

Chủ tịch GOP của hạt Maricopa làm chứng rằng bà đã nhìn thấy các phiếu bầu cho Tổng thống Trump đã chuyển sang cho Biden

Hoàng A Mã

Xe điện
ARIZONA , lấy 100 phiếu bầu ngẫu nhiên THÌ 3% phiếu bầu đã bị mất.:D:D:D
In Arizona, it turns out that 3% of the votes cast in the 100 count vote sampling were tainted or worse. This would be, if carried forward, approximately 90,000 votes more than we would need to win the State. Now we were granted a much larger sample to work with. Wow!
Nguồn: cụ Trump.

DIT

Xe điện
Đó là do cụ. Đó là những nội dung tố cáo gian lận có hệ thống ở Pen đấy. Nó ko chỉ là kéo cả xe ở blue state về nơi mà hệ thống bầu cử bị mua chuộc để làm. Cụ mở lại các clip kia xem đi rồi hẵng nói. Cứ ko xem roiir suy nghĩ thiên kiến hoài
Vậy à, chắc cụ cũng ko biết là phiếu bầu ở mỗi bang khác nhau, ngoài bầu TT, còn bầu HV, TV nên phiếu bầu của mỗi bang hoàn toàn khác nhau chỉ cần check là ra ngay. Sao trump ko yêu cầu check lại. Xem tin tức phải dùng não suy nghĩ chứ, ko phải ai nói gì cũng nghe

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Bản thân em đã từng có "duyên" làm ăn với ông làm xuất khẩu (lúc đầu xuất khẩu sang giãy chết, chê Tàu thế này thế kia) sang Tàu nhé (mới đầu thì chê Tàu lá mặt lá trái, sau không hiểu sao quay sang nói tốt không thể tốt hơn :)), thế không ăn lộc Tàu thì là gì=))). Em mà nói sai em làm c....hó:)). Các cụ nói: Ăn cơm chúa múa tối ngày. Một ông làm xuất khẩu (ông này có tri thức nhé, ông này nói chuyện thì các cụ cao tuổi thích lắm, bản thân lừa người nhưng mặt vẫn tỉnh bơ=)), đúng thật là nhiều lúc tưởng vậy mà không phải vậy) mà đã nói thế thì những ông ăn lương trên mạng không múa thì lấy cơm đâu mà ăn=)). Em đây ăn cơm Việt Nam (100% không ăn gì của giãy chết nhá), mà sau này con em có ăn cơm (cơm này kiếm bằng cách chân chính nhá) ở giãy chết thì em vẫn dạy nó là: con là người Việt Nam. Dân /// dù gì cũng là người Việt Nam, họ là bên thua trận cho nên tức tối cũng là lẽ đương nhiên, những điều họ nói có cái đúng có cái không đúng. Vậy nếu họ nói đúng thì sửa đi còn nói sai thì kệ họ đi!
Người TQ em từng tiếp xúc thấy cơ bản họ là người tử tế. Giờ vẫn ấn tượng với ông tỉ TQ phú tiếp đon như thượng khách dù biết mình chỉ viên chức quèn :)) chưa thấy bị lợi dụng gì.
Nhưng dân chính trị của họ là 2 mặt của một vấn đề!

taplai2012

Xe trâu
Vậy à, chắc cụ cũng ko biết là phiếu bầu ở mỗi bang khác nhau, ngoài bầu TT, còn bầu HV, TV nên phiếu bầu của mỗi bang hoàn toàn khác nhau chỉ cần check là ra ngay. Sao trump ko yêu cầu check lại. Xem tin tức phải dùng não suy nghĩ chứ, ko phải ai nói gì cũng nghe
Cụ đoán già đoán non làm gì. Nếu chuẩn chỉ - chính tắc muốn đổ điêu cũng không được. Những người đó nếu man trá không bị xử lý hình sự cũng bị cộng đồng lên án...
Cụ nghĩ Trump là tổng thống muốn gì cũng được là sai. Tất cả vẫn phải theo luật và được ai đó cho phép.

kingpokemon

[Tịch thu bằng lái]
Cụ hỏi về chủ quyền biển đảo xem có còn là người tử tế không :)).
Bọn tàu nó đầu độc dân khiếp lắm, mấy tay trí thức, làm cho Cty Mỹ lớn mà nói chuyện nó, nó nghĩ mình bịa chuyện tàu nó tông tàu ngư dân VN... mình cướp đảo của nó...

taplai2012

Xe trâu
Cụ hỏi về chủ quyền biển đảo xem có còn là người tử tế không :)).
À, em có hỏi 1 lão cũng quen lâu lâu. Hắn khôn lắm xua tay bảo "không nói, không nói" :)) Hỏi vụ Thiên An Môn bảo đội đó phản loạn nhưng không nói thêm.
Nói chuyện với cô bé phiên dịch thấy cũng tránh ko đi sâu...
Họ cũng tránh tranh luận vì họ biết 2 phía đều có lập trường riêng. Không phải vì vài ba câu nói mà khiến đối phương thay đổi :)

DIT

Xe điện
Cụ đoán già đoán non làm gì. Nếu chuẩn chỉ - chính tắc muốn đổ điêu cũng không được. Những người đó nếu man trá không bị xử lý hình sự cũng bị cộng đồng lên án...
Cụ nghĩ Trump là tổng thống muốn gì cũng được là sai. Tất cả vẫn phải theo luật và được ai đó cho phép.
Đang thông não cho cụ trên tí thôi, bình luận mà chả có tí kiến thức gì, thấy tin có lợi cho trump là đưa lên, ko dùng não suy nghĩ. Nếu vụ trên gian lận thì tìm chứng cứ easy.

fundraiser

Xe container
Đó là nội dung người ta trình bày trong điều trần cho các thượng nghị sỹ họ nghe, tối cungz nghe và báo lại vậy chứ ko phải sản phẩm báo chí thiên tả họ bón cho như cụ đang nghe. Mỗi ng 1 quan điểm thôi. Nếu cụ đã có quyết định của mình rồi, sao vẫn cứ mỏ vào group này hóng tin vậy? Hay cụ ko biết tiếng Anh?

Chỉnh sửa cuối:
Rồi, thì sao nhỉ ? cái mồm bô bô to tát, vậy mà đọc thôi cũng không hiểu cái chỉ cần cấp độ hiểu biết mức 0 khi mà người ta đã còm nói rõ đó là cá nhân cảm nhận của người ta.

Còn ai đó, thích follow anh Trump, bốc họ tôn thờ anh tỷ phú, tổng thống, chắc sẽ sang chảnh lắm, hãnh diện lắm, cao siêu to tát lắm, đêm đêm ôm ảnh Trump ngủ, sáng ra khỏi cần ăn uống, ngày ngày đội cái mũ, cái áo in hình anh Trmup bán cho giá trăm đô,.... vậy là hạnh phúc ngập tràn, mồm lẩm bẩm cầu nguyện Trumm muôn năm,vạn tuế, vĩ đại trong lòng họ,.... đó là quyền của cá nhân đó, là niềm tin lẽ sống, đỉnh của đỉnh... của họ, kệ họ.

Tớ, là tớ đấm quan teo,... hế hế hế.
Youtube đang tường thuật điều trần tại Uỷ ban Giám sát Hạ viện bang Michigan đấy. Vào mà xem kẻo phí. Em xinh đẹp này làm việc cho công ty thầu phụ của Dominion, tham gia giám sát kiểm phiếu ở Detroit.

Chỉnh sửa cuối:

taplai2012

Xe trâu
Đang thông não cho cụ trên tí thôi, bình luận mà chả có tí kiến thức gì, thấy tin có lợi cho trump là đưa lên, ko dùng não suy nghĩ. Nếu vụ trên gian lận thì tìm chứng cứ easy.
Cụ cứ coi thớt này toàn fake news với thuyết âm mưu cho nó nhẹ đầu.
Giờ thông tin thô, nóng sốt khó đáp ứng ngay yêu cầu của cụ.

Trạng thái
Thớt đang đóng