[Funland] Thớt dành riêng cho fan Trump và những người trung dung. Bàn về bầu cử và hậu bầu cử.

Trạng thái
Thớt đang đóng

NGC

Xe tăng
Trong khi chờ đợi, các cụ xem cái nầy giải trí heng.
Hình bên dưới( được cho là ) một trong những data về phiếu bầu của PA. Chú ý dòng từ 26- 31( khu vực đánh dấu ) :

phieu bau PA.jpg

Cần chú ý :

- 3 dòng 26+27+28 là khu vực phiếu có mã số : "12-04,12-08,60-13 "- Tạm gọi là A.
- 3 dòng 29+30+31 là khu vực phiếu có mã số : "13-23 ,30-06,51-27"- Tạm gọi là B.

Diễn biến :

- A : cập nhật phiếu bầu vào lúc 9 giờ , 6 phút , 53 giây.
- B : cập nhật phiếu bầu vào lúc 9 giờ , 39 phút , 44 giây.( sau A hơn nửa tiếng)

Điều kỳ diệu( hay kỳ cục he he ) đã xảy ra :

- A và B có số lượng 2 cặp khu vực phiếu bầu trùng khích nhau: 26 và 31 =198 phiếu , 28 và 29 =216 phiếu .
- So cột R and S( Biden/Trump ) thì sẽ có tỷ lệ " vàng " tương đương 16,8/1.

Câu hỏi bài tập ( ka ka ) :

Theo các cụ , sự kiện nầy nếu dùng sác xuất thống kê để tính thì sác xuất xảy ra là bao nhiêu?

Cỡ trúng Vietlot không ? hay còn khó hơn ? he he.

P/S : Các cụ rảnh so mấy cặp khác trong table cũng thú vị lắm lắm luôn he he.

Chỉnh sửa cuối:

bearbie

Xe điện
=)) cười ngất cách ngụy biện của cụ. Thôi em tha cho cụ vụ này nhé.
vâng, chúc bác học tiếng Anh tấn tới để còn đọc bài tiếng Anh cho chuẩn :D. Chắc tui phải tự nhắc nhở không tranh luận về tiếng Anh với bác quá, phí thời gian.

Hoàng A Mã

Xe điện

Chủ tịch CNN đang són dá.i nhé các cụ. :D :D :D

Hoàng A Mã

Xe điện
Các nhân viên bưu điện newyork đã đứng ra làm chứng khi đưa 388.000 phiếu từ newyork tới PA. Quá tuyệt :D :D :D . Không gian lận hả mài, dân họ chửi như chó :D:D:D

Hoàng A Mã

Xe điện
Em chả dẫn link gì đâu. Ít hôm là có cụ khác dẫn link thôi, save về máy mắc công lại đầy mà các cụ Biden lại bảo ko chính thống phiền phức. :D :D :D

Hoàng A Mã

Xe điện
Ủng hộ Trump tóm nó, tụi báo chí này làm loạn nước mỹ.
Cụ Trump twest rồi: Mục 230 sẽ phải gỡ bỏ áo giáp bảo vệ bọn truyền thông này mặc hôm giờ :D :D :D
Section 230, which is a liability shielding gift from the U.S. to “Big Tech” (the only companies in America that have it - corporate welfare!), is a serious threat to our National Security & Election Integrity. Our Country can never be safe & secure if we allow it to stand. Therefore, if the very dangerous & unfair Section 230 is not completely terminated as part of the National Defense Authorization Act (NDAA), I will be forced to unequivocally VETO the Bill when sent to the very beautiful Resolute desk. Take back America NOW. Thank you!

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
vâng, chúc bác học tiếng Anh tấn tới để còn đọc bài tiếng Anh cho chuẩn :D. Chắc tui phải tự nhắc nhở không tranh luận về tiếng Anh với bác quá, phí thời gian.
Kkk!!! Em tiếng Anh đủ bắt chết dc cụ thôi =))
Còn em bắt lỗi cụ tiếng Việt đấy. Đọc lại còm tự ngẫm lại kiến thức tiếng Việt nhé!
Nếu chỉ tách người lớn cho thoáng sao phải xin lỗi??? Lỗi gì mà xin??? Cụ nói không tách riêng trẻ em, thế ảnh 2014 nó là cái gì??? Tại sao phải lôi ảnh từ 2014 để giả mạo ảnh 2018???

Chỉnh sửa cuối:

Vị Biển

Xe buýt
Cụ Trump twest rồi: Mục 230 sẽ phải gỡ bỏ áo giáp bảo vệ bọn truyền thông này mặc hôm giờ :D :D :D
Section 230, which is a liability shielding gift from the U.S. to “Big Tech” (the only companies in America that have it - corporate welfare!), is a serious threat to our National Security & Election Integrity. Our Country can never be safe & secure if we allow it to stand. Therefore, if the very dangerous & unfair Section 230 is not completely terminated as part of the National Defense Authorization Act (NDAA), I will be forced to unequivocally VETO the Bill when sent to the very beautiful Resolute desk. Take back America NOW. Thank you!
Tuyệt vời...
Nhưng thay vì chém tụi nó thì cho tụi nó con đường hoàn lương... gậy ông đập lưng bọn Deep stage

bearbie

Xe điện
Hạ viện đảng CH thắng thêm 1 số ghế. Thượng viện CH giữ nguyên ghế (có thể thắng thêm ở GA) nhưng bầu TT thì Trump thua nên họ mới bàn về Trump :D
Thượng viện CH bị mất đi 1 ghế, còn 2 ghế ở Georgia vốn là của họ, nếu thắng tức là giữ lại được, còn thua là bị mất, không có chuyện thắng thêm. Tức là tới giờ này CH có thể mất đi từ 1 tới 3 ghế.
Hạ viện thì CH sẽ lấy thêm tổng cộng 10 - 15 ghế gì đó.

Chỉnh sửa cuối:

taplai2012

Xe trâu

bearbie

Xe điện
Nếu chỉ tách người lớn cho thoáng sao phải xin lỗi??? Lỗi gì mà xin??? Cụ nói không tách riêng trẻ em, thế ảnh 2014 nó là cái gì??? Tại sao phải lôi ảnh từ 2014 để giả mạo ảnh 2018???
Tới giờ này bác có hiểu câu hỏi của Kristen dành cho Biden không vậy? Bà ấy hoàn toàn không hỏi bóc tách trẻ em gì cả, mà hỏi chung là chính sách nhập cư dưới thời Obama bị coi là thất bại. Và mistake mà Biden nói đó chính là cái chính sách đó thất bại/chưa thành công. Tới bao giờ bác mới chịu hiểu câu hỏi vậy? Hay trong đầu bác mặc định là nguyên cái chính sách nhập cư chỉ bàn về vụ kids in cages?

Hoàng A Mã

Xe điện
Tới giờ này bác có hiểu câu hỏi của Kristen dành cho Biden không vậy? Bà ấy hoàn toàn không hỏi bóc tách trẻ em gì cả, mà hỏi chung là chính sách nhập cư dưới thời Obama bị coi là thất bại. Và mistake mà Biden nói đó chính là cái chính sách đó thất bại/chưa thành công. Tới bao giờ bác mới chịu hiểu câu hỏi vậy? Hay trong đầu bác mặc định là nguyên cái chính sách nhập cư chỉ bàn về vụ kids in cages?
Chính sách gì tầm này nữa. Giờ là show bằng chứng kiện cáo thoy :D :D :D

taplai2012

Xe trâu
Cụ phải hiểu chính trị gia bao giờ chả lươn lẹo. Nói bao giờ cũng nước đôi. Thời điểm đó đang bị Trump dồn dập vụ lồng trẻ em, bí quá phải nhận đại cho xong. Còn ko quên thòng câu: tôi sẽ làm tổng thống , không phải phó tổng thống... Câu đấy rõ ràng hàm ý nếu tôi là tổng thống sẽ khác - còn lúc đó tôi chỉ là phó. Rõ rành rành ra đấy muốn lái đi không dc.
Em đang bám sát nội dung còm của cụ đấy nhé!!!

bearbie

Xe điện
Cụ phải hiểu chính trị gia bao giờ chả lươn lẹo. Nói bao giờ cũng nước đôi. Thời điểm đó đang bị Trump dồn dập vụ lồng trẻ em, bí quá phải nhận đại cho xong. Còn ko quên thòng câu: tôi sẽ làm tổng thống , không phải phó tổng thống... Câu đấy rõ ràng hàm ý nếu tôi là tổng thống sẽ khác - còn lúc đó tôi chỉ là phó. Rõ rành rành ra đấy muốn lái đi không dc.
Em đang bám sát nội dung còm của cụ đấy nhé!!!
haha vậy là bác đang bàn về nhận định. Như đã nói bàn về nhận định với fan Trump thật là vô ích và vô bổ. Thôi bác thích nhận định sao thì nhận, còn tui thì nhận định là phải sổ toẹt cái khả năng đọc hiểu tiếng Anh của bác. Thôi bác quay về với thuyết âm mưu như bác ở trên nói đi, tầm này còn tranh luận debate gì nữa

taplai2012

Xe trâu
haha vậy là bác đang bàn về nhận định. Như đã nói bàn về nhận định với fan Trump thật là vô ích và vô bổ. Thôi bác thích nhận định sao thì nhận, còn tui thì nhận định là phải sổ toẹt cái khả năng đọc hiểu tiếng Anh của bác. Thôi bác quay về với thuyết âm mưu như bác ở trên nói đi, tầm này còn tranh luận debate gì nữa
=)) =))
Cụ nhận sai 2 ý chính là oke rồi
- Obama không tách trẻ em: Sai
- Biden không đổ lỗi cho Obama : Sai
Cái trò cắt câu rời đoạn của cụ ko qua nổi em đâu, cho dù tiếng Anh của cụ đến cỡ nào :)

Trạng thái
Thớt đang đóng